ผู้เขียน หัวข้อ: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =  (อ่าน 51796 ครั้ง)

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 11:50:42 PM »
ว่าจะไม่เข้ามาแล้วนะ แต่อดไม่ได้

พวก login ใหม่ๆ เนี่ย หรือ ไม่แสดงตัวว่าเป็นใคร

กรุณาหยุดโพส เลย เพราะมันไม่ได้ทำให้สังคมดีขึ้น

ทั้งประเภท ชง ยุยง แก้ต่าง ซ้ำเติม

ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ Pae_Sri

• เป้าหมาย 300 BHP
  • *
  • Popular Vote : 0
  • WRX 2004
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:03:18 AM »
เอาใจช่วยทุกฝ่ายครับ mush25 อยากให้ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ ถึงแม้จะไม่รู้เรื่องะอะไรมากมาย mush21

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 12:35:09 AM »
ว่าจะไม่เข้ามาแล้วนะ แต่อดไม่ได้

พวก login ใหม่ๆ เนี่ย หรือ ไม่แสดงตัวว่าเป็นใคร

กรุณาหยุดโพส เลย เพราะมันไม่ได้ทำให้สังคมดีขึ้น

ทั้งประเภท ชง ยุยง แก้ต่าง ซ้ำเติม

เด็ดขาดครับ พี่ผมเองครับ 555
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 01:12:01 AM »

เราไปปั่นจักรยานกันสองต่อสองเถอะพี่คุยมาจะเป็นปีละไม่เคยเจอพี่เลย

มามะ มามะ   mush19 mush19 mush19

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 01:42:24 AM »

เด็ดขาด ตรงใจ อยากกดไลค์สักล้านครั้ง emo65o emo65o emo65o
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:18:44 AM »
ตามที่พี่เต้อได้บอกไปก่อนหน้านะครับ เพื่อไม่ให้สมาชิกมองว่าเป็นอคติส่วนตัวนะครับ ต่อไปนี้การชี้แจงตามหน้าที่ของทีมงานจะใช้ชื่อว่า mod_ทีมงาน คร้าบบบบบบ
ส่วนเรื่องอื่นๆจะใช้loginของตัวเองในการคุยเล่นกันตามปกตินะครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:44:26 AM »
" น้ำผึ้งหยดเดียว "

ขอใ้ห้เป็นประสบการณ์ สำหรับปีหน้าละกัน ว่าเรื่องเงิน ไม่เข้าใครออกใคร ไม่ว่าเจตนาดีแค่ไหน แต่ถ้าทำคนเดียว ก็อาจเป็นที่ครหาได้

และเป็นกำลังใจให้ " คนทำงานจริงๆ" ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2011, 09:45:56 AM โดย Maew-Rx »
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ Be-1st

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 11:23:51 AM »
ขอบคุณครับที่เล่ามาซะโดยตลอด ผมเองก็ไม่ได้ติดใจซะต้องตอบถึงขนาดนี้ ผมต้องขอโทษที่มาสงสัยครับ ไม่เป็นไรครับถ้าไม่ขัดแย้งกัน เพราะการถกกันมันดูเป็นอย่างที่ผมอ้างไป เอาเป็นว่าหมดข้อสงสัยทั้งพี่ hiterและพี่boatstd
    แล้วใครจะตอบข้อcommentผม ในเรื่องยอดบัญชีปี53ที่อยู่ในบัญชีปี54ครับ หรือยังคงต้องรอติดตามชมต่อไป

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 11:38:03 AM »
ขอบคุณครับที่เล่ามาซะโดยตลอด ผมเองก็ไม่ได้ติดใจซะต้องตอบถึงขนาดนี้ ผมต้องขอโทษที่มาสงสัยครับ ไม่เป็นไรครับถ้าไม่ขัดแย้งกัน เพราะการถกกันมันดูเป็นอย่างที่ผมอ้างไป เอาเป็นว่าหมดข้อสงสัยทั้งพี่ hiterและพี่boatstd
    แล้วใครจะตอบข้อcommentผม ในเรื่องยอดบัญชีปี53ที่อยู่ในบัญชีปี54ครับ หรือยังคงต้องรอติดตามชมต่อไป
ครับพ้มมม คืออยากให้ดูอ่ะครับว่าที่มีการถกเถียงกันมันเป็นเฉพาะเรื่องงานน่ะครับ แต่บางอย่างที่ไม่ใช่เรื่องงานเราเลยไม่เอามาเถียงกันไงครับเลยเหมือนว่ามีอารมณ์ขึ้นๆลงๆน่ะครับ เพราะเรื่องงานน่ะมันต้องเป๊ะและทำให้ทุกคนสบายใจเลยมีการโต้แย้งกันเกิดขึ้นน่ะครับ แต่พอนอกเรื่องงานพวกเราถึงได้ต๊องๆแบบนี้ละครับ ส่วนเรื่องบัญชียังไงก็มีการแจงให้ทราบแน่ครับพ้ม

ขอบคุณนะครับที่มีข้อสงสัยเข้ามา ผมเชื่อว่าที่คุณถามเข้ามาเพราะคุณมีความเป็นห่วงชมรมในขณะนี้เหมือนสมาชิกท่านอื่นเช่นกันครับ emo65o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 02:15:27 PM »
คนอยากให้เรื่องจบมีเต็มเวป แต่คนที่หายเงียบไปมีเพียงคนเดียว
ไม่อยากให้เวปนี้เป็นเวปของพวกเชียงกง เห็นควร ให้ระวังพวกชื่อย่อต่างๆ B,S,K ,P อะไรพวกนี้

ส่วนข้อมูลชี้แจง  ถ้าใครจบบัญชี หรือเคยทำบัญชีบริษัทมา จะรู้ว่า พวกบิลย่อย ใบเสร็จชั่วคราว เขียนด้วยมือ
มันง่ายต่อการเปลี่ยนแปลง ยกเว้นใบกำกับภาษี อย่างไม่ย่อ เท่านั้นที่เชื่อถือได้

สุภาษิต กล่าวไว้ว่า  การที่คนเรานิ่งเฉย ไม่ได้หมายความว่าเขาไม่อยากพูด แต่บางครั้งเป็นเพราะเขาพยายามหาทางหลีกเลี่ยงการโกหกต่างหาก

ผมไม่ได้เงียบหายไปและไม่ได้หลีกเลี่ยงนะครับ แต่ที่ช้าก็เพราะได้มีการนัดประชุมทีมงานเพื่อชี้แจงปัญหาให้เรียบร้อยเสียก่อน และหาข้อสรุปให้ครบทุกข้อสงสัย

ในกระทู้ปรึกษา หารือ อย่างไรก็ตาม หากมีอะไรต่อจากนี้ ขอให้โพสต์สอบถามในกระทู้ link นี้ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89980.0

และความต้องการอย่างยิ่งอีกอย่างคือ ขออนุญาตสงวนกระทู้นี้ไว้เพื่อการแสดงบัญชี และหากมีข้อโต้แย้งหรือสงสัย กรุณาซักถามในเรื่องบัญชีอย่างเดียวนะครับ

เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ mod_ทีมงาน

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 02:35:24 PM »

และสุดท้ายผมซึ่งเป็นนักบัญชีเก่าเกษียนแล้วอยากจะทิ้งท้ายหลังจากได้ตรวจสอบดูบัญชีในปีนี้นะ ได้คำถามที่อยากจะcommentสักนิด
1.การแสดงบัญชีเป็นแบบง่ายไม่เป็นทางการและการใช้เอกสารประกอบมีมากกว่านี้อีกหรือไม่ครับ
2.ในส่วนของยอดบริจาคในปี53ทำไมถึงปรากฏในยอดปี54ครับ ทำไมไม่จบสิ้นในปี53ครับ จากข้อนี้ทำให้ผมพยายามที่จะหาข้อมูลต่อคือบัญชีในปี53ครับ ซึ่งไม่เจอ ยังไงก็จะดีมากครับหากจะมีบัญชีในปี53มารวมประกอบด้วย

ขอตอบคุณ Be-1st
1. ในการแสดงบัญชีคงต้องนำเอกสารประกอบตัวเลขให้ชัดเจน เพราะต้องมีการตรวจสอบอย่างละเอียด
2. ส่วนของยอดปีก่อนๆที่มีมานั้น ทั้ง โรงเรียนบ้านป่าไม้สะพานลาวปี 53 และ ยอดขายสติ๊กเกอร์ ปี 52 คงต้องให้ทางคุณแบงค์ซึ่งเป็นคนทำบัญชีนี้ ชี้แจงก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2011, 02:35:41 PM โดย mod_ทีมงาน »

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 02:37:42 PM »
ผมเป็นคนนึ่งที่อ่านในแวบแห่งนี้มา5-6ปีถึงผมจะไม่ได้ขับsu แต่ใจรักรถซิงเหมือนกัน ทุกปีที่ผ่านมาไม่เห็นจะมีเรื่องทะเลาะกันขนาดนี้
ผมเห็นใจคนทำงานนะยิ่งเรื่องเงินๆทองๆต้องมีกรรมการรับรู้หลายคนถ้าทำคนเดี๋ยวจะมีปัญหาแน่นอนยิ่งงานชมรมทำพลาดมีแต่คนซ้ำทำดีมีแต่เสมอตัว
ถ้าตามที่ผมอ่านมาตั้งแต่แรกผมว่าเรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับเรื่องส่วนตัวเรื่องส่วนร่วมยังไงต้องไปแจ้งการเงินที่ประชุมใหญ่เอาหลักฐานใบสร็จไปยืนยัน
ผมมีตัวอย่างคอนโดผมเอง มีเรื่องผู้จัดการคอนโดยักยอกเงินทางกรรมการได้เรียกลูกบ้านทุกห้องเข้าประชุมใหญ่พอวันประชุมผู้จัดการคอนโด
เอาใบเสร็จมายืนยันแบบไม่ตรงประเด็นเลยกรรมการถามอย่างผู้จัดการตอบอีกอย่าง ผู้จัดการใช้เงินโดยไม่ผ่านกรรมนิติบุคคล ผลสรุปลูกบ้านยกมือโหวด
ให้ผู้จัดการออกหาคนใหม่มาแทนแต่ผู้จัดการได้เงินเดือนนะครับ แต่พวกพี่ๆใน subaru ทำด้วยใจกันทุกคนเอาใจช่วยครับ
เวลามีภาพกิจกรรมอะไรผมแอบดูตลอดเลยผมชอบมากๆเวลาคาร์คลับไหนๆมีกิจกรรมต่างๆมันเหมือนกับว่าต่างคนต่างที่มา ไม่ว่ารวยหรือจน มีรถไม่มีรถ
แต่มีหัวใจเดี่ยวกันชอบเหมือนกัน สามารถคุยกันได้ในเรื่องรถ แล้วทุกงานจะขาด Staffs ไม่ได้เลยถ้าขาดจะไม่เกิดงานดีๆขึ้นมาได้ ทุกท่านมีการงานทำ
ต้องสละเวลามาช่วยงานชมรมอีกเงินเดือนก็ไม่ได้

เรื่องพวกloginใหม่เท่าที่อ่านๆมาก็จะมีคุณyoyo_sgeก็อย่าไปสนใจเขาเลยเหมือนคนไม่มีตัวตนเขาจะพูดอะไรก็อย่าไปต่อล้อต่อคำเขาเลยครับมันทำให้
บานปลายเปล่าๆกะทู้จะออกทะเลเอา อีกคนคุณGold  ถึงจะสมัครมานานแล้วแต่ยังงงอยุ่ว่าสมัครมา4ปีกว่าไม่คิดจะโพสเลยหรอผมสมัครมามา5ปียังมีโพส
บ้างผมว่าเขาน่าจะมีไอดีหลักอยู่นะที่ตอบมาล้วนแก้ต่างเรื่องส่วนตัวทั้งๆที่ประเด้นหลักกะทู้นี้เป็นการชี้แจ้งเรื่องหลักของชมรมมาตอบแทนใครหรือเปล่า

ปล.ถ้าผมพูดไปกระทบใครเข้าขอโทษด้วยนะครับขอให้เรื่องจบลงด้วยดีทั้งสองฝ่าย เคารพพี่ๆทุกท่านใน siamsubaru ทุกๆท่านคนชอบรถเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2011, 03:11:27 PM โดย TAKUMI_RPS13 »
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ option4

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 04:38:13 PM »
ตามอ่านมาเรื่อยๆขอแสดงความเห็นหน่อยนะครับ ในฐานะคนที่ติดตามบอร์ดนี้มาหลายปี และใช้ subaru มาหลายคัน เท่าที่อ่านๆมาน่าจะมีประเด็นหลักๆ อยู่ 2 ประเด็นคือ

1. เรื่องการจัดการเงินของชมรมและเรื่องของบริจาค
2. การบริหารชมรมและกิจกรรมต่างๆของประธานแบงค์

ในส่วนประเด็นการเงินไม่ว่าจะโพสออกตัวอย่างไรอ่านๆดูมันก็ตีความได้นะครับว่ามีการมองว่าประธาน (อาจ) นำเงินชมรมไปเป็นของตัวเอง  ซึ่งทางที่จะเคลียได้ก็คือให้ประธานนำเอาหลักฐานตัวเลขมากาง ซึ่งจากที่ประธารแบงค์นำมาโพส มันก็พอจะมีที่มาที่ไปในการใช้จ่ายเงินนะครับ ส่วนใครติดใจสงสัยค่าใช้จ่ายตัวไหน ผมว่าควรจะเรียกประชุมสมาชิกกันสักครั้งแล้วชี้แจงกันไปเลยดีกว่าครับ โพสถามไปมาในเวปมันน่าจะจบยากนะครับ

ส่วนเรื่องบิลเงินสดนี่ ก็ต้องยอมรับหละครับว่า เมืองไทยซื้อของหลายๆอย่างมันก็คงไม่มีบิล vat หรอก เรื่องนี้คุมยากครับอย่าว่าแต่ชมรมเลยครับ บริษัทใหญ่ๆ ยังคุมเรื่องซิ้อของไม่มีบิลไม่ได้เลย ต้องอาศัยความเชื่อใจ และดูว่าค่าใช้จ่ายที่เป็นบิลเงินสดนั้นมันสมเหตุสมผล ก็ทำได้แค่นั้นหละครับ

อีกอย่างผมมองว่าควรจะมีการอ้างอิงบัญชีปี 2553 หรือถ้าไม่ลำบากนักก็นำของปีก่อนหน้านั้น มาให้สมาชิกได้ดูด้วยก็จะดี จะได้เห็นว่าการใช้จ่ายต่างๆ มันมีธรรมเนียมปฎิบัติกันอย่างไรในปีก่อนปีนี่้ เพื่อนๆสมาชิกจะได้เทียบกันได้ว่าการจ่ายเงินมันเหมือนหรือต่างจากปีก่อนมากน้อยแค่ไหน

ส่วนเรื่องประเด็นการบริหารชมรมไม่ตรงใจ ผมว่าอันนี้ก็คงต้องพูดคุยปรับตัวกันไปนะครับ ถ้าปรับไม่ได้ ประธานก็เปลี่ยนทุกปี ไม่เลือกคนเดิม ก็คงต้องรอดูว่าประธานคนใหม่จะมีแนวทางการทำงานอย่างไรหละครับ ผมอยากให้เรื่องนี้จบด้วยดีนะครับ เพราะเท่าที่ติดตามอ่านมา บอร์ดเราก็ไม่ค่อยจะมีปัญหาอะไรช่วยเหลือกันดี คุณแบงค์ก็มีธุรกิจเป็นของตัวเอง อาสามาทำงานนี้ก็ไม่ได้รับค่าตอบแทนอะไร การเข้่ามาเป็นประธานชมรมแล้วจะมาเบียดบังเงินชมรม เมื่อเทียบกับกิจการที่คุณแบงค์เค้าทำอยู่ผมยังมองไม่เห็นว่ามันจะได้อะไรขึ้นมา แต่อย่างว่าเรื่องเงินทองแบบนี่พูดลอยๆไม่ได้ บางคนอาจจะไม่เห็นด้วย ผมคิดว่าการแสดงหลักฐานมีที่มาที่ไปของการใช้จ่ายเงินของคุณแบงค์มันก็น่าจะเคลียเรื่องให้จบได้นะครับ นัดเจอกัน ใครสงสัยค่าใช้จ่ายตัวไหนก็ซักถามกันต่อหน้าไปเลยครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 05:38:21 PM »
ก็อยากให้ทุกๆคนกลับมาเป็นเหมือนเดิมอ่ะนะ อย่าถกเถียงกันมากไปกว่านี้เลย เรื่องบัญชีไหนๆก็แสดงออกมาแล้ว ก็เอาเป็นบรรทัดฐานซะเลยว่า ต้องนำมาแจกแจงทุกๆปีครับ จะได้สบายใจทุกๆคน  และบัญชีแต่ละปีๆ ยังไงก็ต้องเกี่ยวเนื่องกันไปด้วย เพราะต้องมีเงินคงเหลือหรืออาจจะติดลบอยู่แล้ว เพื่อความโปร่งใส นำบัญชีรายปี ย้อนหลังมาปะติดปะต่อกันไปทุกๆปี ผมก็ว่าน่าจะดีนะครับ

ส่วนเรื่องของการทำงานนั้น อยากให้ทุกๆท่านอย่าวิพากษ์วิจารย์กันเลยนะครับ ปล่อยให้ทางคณะกรรมการ/ทีมงาน ได้คุยกันในที่ประชุมแล้วปรับปรุงเปลี่ยนแปลงกันดีกว่านะครับ
แล้วในภายหน้าการทำงานก็น่าจะลงตัวและชัดเจนมากกว่านี้ครับ ว่า คณะกรรมการเวบ หรือ ทีมงาน นั้นมีบทบาทหน้าที่อย่างไร

SSS เป็นที่ๆทุกๆท่านเข้ามาแล้วได้รับความรู้สึกที่ดีต่างออกไปจากที่อื่นแน่นอน ผมรับรอง เพราะฉะนั้น อยากให้เอาใจช่วยกันมากกว่าครับ อย่าไปวิพากษ์วิจารย์กันเลย ผมว่าไม่เกี่ยวกับการทุจริตหรอกครับ อาจจะเกิดจากความผิดพลาดบางประการ ที่ทำให้เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น ผมเชื่อว่าทุกๆท่านที่อยู่ตรงนี้มีความพร้อมอยู่แล้วไม่จำเป็นจะต้องมาหาเศษหาเลยอะไร จริงไหมครับ ขอเอาใจช่วยนะครับ

ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 08:26:52 PM »
คนอยากให้เรื่องจบมีเต็มเวป แต่คนที่หายเงียบไปมีเพียงคนเดียว
ไม่อยากให้เวปนี้เป็นเวปของพวกเชียงกง เห็นควร ให้ระวังพวกชื่อย่อต่างๆ B,S,K ,P อะไรพวกนี้

ส่วนข้อมูลชี้แจง  ถ้าใครจบบัญชี หรือเคยทำบัญชีบริษัทมา จะรู้ว่า พวกบิลย่อย ใบเสร็จชั่วคราว เขียนด้วยมือ
มันง่ายต่อการเปลี่ยนแปลง ยกเว้นใบกำกับภาษี อย่างไม่ย่อ เท่านั้นที่เชื่อถือได้

สุภาษิต กล่าวไว้ว่า  การที่คนเรานิ่งเฉย ไม่ได้หมายความว่าเขาไม่อยากพูด แต่บางครั้งเป็นเพราะเขาพยายามหาทางหลีกเลี่ยงการโกหกต่างหาก
ประธานก็ออกเครียร์แล้วนิครับ. แล้วที่บอกว่า ไม่อยากไห้เวปนี้เป็นของพวกเชียงกง มันหมายความว่าไงครับ พอดีล็อคอินผมมันดั๊นขึ้นต้นด้วยตัวB. ซะด้วยผมว่ามันคนละประเด็นเลยนะ เข้าประเด็นของกระทู้นี้ดีกว่ามั้ยครับ ผมขายของไม่เคยโกงไคร แล้วคำว่าระวังชื่อย่อ พวกเชียงกงมันเกี่ยวอะไรกับกระทู้ชี้แจงบัญชีครับ เลือกประธานไหม่ ลงสมัครเองเลยซิครับ อยากเลือกอะครับ
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ