ผู้เขียน หัวข้อ: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =  (อ่าน 51728 ครั้ง)

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
= = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 01:45:40 PM »

ต่อด้วยฉบับปรับปรุงนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2011, 06:17:39 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 03:14:45 PM »
อย่าเปลี่ยนแปลงข้อความใดๆในเอกสารแจงบัญชีทั้งหมดนี้

• *
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 02:48:37 AM »
ระวังนะท่าน  เด๋วจะหาว่าไมเตือน!!

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 02:56:43 AM »
จะ lock กะทู้ ก็เชิณนะ
เพระคุณก็ทําได้คนเดียว
แต่งตั้งเอง คนเดียว แล้วจะมี กรรมการ รอง ไว้ หาป้าคุณเหร??
sss เป็นของส่วนรวม ไม่ใช้ ThailandPart นะจะ!

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 03:02:54 AM »
ขออนุญาติ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ sss ในกานนี้ด้วยนะครับผม

ด้วยความเคารบคาบบ

ผมรัก sss
ตั้ม

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 07:50:11 AM »
รายละเอียดการชี้แจงผมว่าก็ละเอียดดีนะครับ ทุกยอดมีการชี้แจง แต่ถ้าแบงค์ทำอะไรผิดพลาด ก็ต้องมาอธิบายทีละอย่าง
คนเรามันก็ไม่ได้เก่งทุกอย่าง คุยกันด้วยเหตุผลดีกว่า ถ้าใช้แต่อารมณ์ อีกหน่อยก็คงไม่มีใครอยากรับอาสา มารับใช้เวปหรอกครับ

ส่วนตัวผมอาจจะเป็นหน้าใหม่ๆ ที่ใช้ซูบารุ และผมก็ไม่ได้สนใจเบื้องหลังของเวปต่างๆสักเท่าไหร่ เพราะเคยผ่านจุดที่อุดมการณ์แตกต่าง
มาสองสามเวปแล้ว ที่แตกๆกันไป บอกได้เลยว่า ส่วนมากก็คือ มี "อีโก้" ด้วยกันทั้งนั้น
เลยคิดว่า มีอะไรชี้แจงให้ชัดเจน คุยกันด้วยเหตุผล จะจบดีที่สุด

ส่วนตัวเรื่องเงินบริจาคน้ำท่วมหรืออะไรต่างๆ จริงๆ ผมไม่ติดใจถือว่าคืนให้สังคม มันก็เหมาะสมแล้ว คุณจะเอาไปแทร็กเดย์ๆ จัดแข่งอย่างเดียวหรือ ก็คงไม่ถูก
ก็ต้องมีบางส่วนรีเทิร์นคืนสังคม ซึ่งไม่แปลกนะครับ อาจจะจังหวะมันประจวบกันด้วย คือเหตุการณ์น้ำท่วมใหญ่พอดี ถ้าคุณประสบภัยเองแล้วมีคนมาช่วยเหลือ
มันดีใจบอกไม่ถูกนะ (เพราะบ้านผมก็ท่วมเดือนนึงเหมือนกัน)

ปล.ความเห็นส่วนตัวผมไม่คิดว่าคุณแบงค์จะอมเงินหรือไรนะ แบงค์เองก็มีอาชีพการงานมั่นคงอยู่แล้ว
และที่รู้ๆอยู่ หลายๆอย่างก็ทำราคาถูกกว่าตลาดเขาขายๆด้วยซ้ำไป

ปล.อาจจะฟังดูเข้าข้างแบงค์ แต่อยากให้มองกลางๆมากกว่า เพราะผมเชื่อว่าไม่มีใครทำให้ทุกคนพอได้ใจทั้งหมด 100% หรอกครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 09:06:09 AM »
ใจเย็น ทุกท่าน    ใจเย็นพี่ชายตั้ม   

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 12:12:41 PM »
รายละเอียดการชี้แจงผมว่าก็ละเอียดดีนะครับ ทุกยอดมีการชี้แจง แต่ถ้าแบงค์ทำอะไรผิดพลาด ก็ต้องมาอธิบายทีละอย่าง
คนเรามันก็ไม่ได้เก่งทุกอย่าง คุยกันด้วยเหตุผลดีกว่า ถ้าใช้แต่อารมณ์ อีกหน่อยก็คงไม่มีใครอยากรับอาสา มารับใช้เวปหรอกครับ
ถูกต้องในบางส่วนครับ ถูกต้องตรงที่คนเราไม่ได้เก่งไปในทุกด้าน ทำให้เราพยายามที่จะจัดคนที่มีความรู้ความสามารถในด้านต่างๆอาสามาทำในส่วนที่ตัวเองมีความสามารถในด้านนั้นๆ และอะไรที่แบงค์ทำผิดพลาดก็ควรจะอธิบายมาทีละอย่าง แต่แบงค์กลับไม่ชี้แจงใดๆปล่อยให้เกิดความขัดแย้งดำเนินต่อไปเรื่อยๆจนเกิดเป็นปัญหาที่มันล้นออกจากทีมงานมาถึงในบอร์ดนี้ แต่เรื่องที่ไม่ถูกต้องคือ ทางสมาชิกอาจจะไม่รู้ว่าเรื่องราวต่างๆมันเป็นไงมาไง นี่ไม่ใช้การทะเลาะส่วนตัวแต่เป็นการความไม่โปร่งใสในเรื่องของชมรม การทำงานชมรม เหรัญญิก บัญชี และอื่นๆอีกมากมายของชมรม

ส่วนตัวผมอาจจะเป็นหน้าใหม่ๆ ที่ใช้ซูบารุ และผมก็ไม่ได้สนใจเบื้องหลังของเวปต่างๆสักเท่าไหร่ เพราะเคยผ่านจุดที่อุดมการณ์แตกต่าง
มาสองสามเวปแล้ว ที่แตกๆกันไป บอกได้เลยว่า ส่วนมากก็คือ มี "อีโก้" ด้วยกันทั้งนั้น
เลยคิดว่า มีอะไรชี้แจงให้ชัดเจน คุยกันด้วยเหตุผล จะจบดีที่สุด
ถูกต้องครับ จริงๆเรื่องการทำงานเป็นธรรมดาต้องเกิดปัญหาขึ้น ถ้าไม่อยากเกิดปัญหาก็คือไม่ต้องทำงาน แต่เมื่อทางทีมงานรับอาสามาทำแล้ว ก็ต้องมีปัญหาเป็นธรรมดาในทุกทีมงาน ปัญหาที่เกิดขึ้นเกิดขึ้นเพื่อให้งานทุกงาน กิจกรรมทุกกิจกรรมออกมาสมบรูณ์และเกิดประโยชน์สูงสุดให้แก่ชมรม และสมาชิกทุกคน  แต่เนื่องด้วยปัญหาดังกล่าว ไม่ได้เกิดขึ้นจาก "อีโก้" แต่เป็นปัญหาเรื่องความทำงานร่วม เพราะคุณแบงค์นอกจากจะไม่ทำงาน แล้วยังสร้างปัญหาอีกมากมาย ทางเราจึงอยากให้ทางคุณแบงค์ออกมาชี้แจง แต่คุณแบงค์กลับเลือกที่จะบ่ายเบี่ยงไม่ชี้แจง หรือชี้แจงในส่วนที่ตัวเองอยากจะชี้แจงเท่านั้น ซึ่งไม่ยอมที่จะชี้แจงในส่วนของปัญหาที่เกิดขึ้นจริงๆ

ส่วนตัวเรื่องเงินบริจาคน้ำท่วมหรืออะไรต่างๆ จริงๆ ผมไม่ติดใจถือว่าคืนให้สังคม มันก็เหมาะสมแล้ว คุณจะเอาไปแทร็กเดย์ๆ จัดแข่งอย่างเดียวหรือ ก็คงไม่ถูก
ก็ต้องมีบางส่วนรีเทิร์นคืนสังคม ซึ่งไม่แปลกนะครับ อาจจะจังหวะมันประจวบกันด้วย คือเหตุการณ์น้ำท่วมใหญ่พอดี ถ้าคุณประสบภัยเองแล้วมีคนมาช่วยเหลือ
มันดีใจบอกไม่ถูกนะ (เพราะบ้านผมก็ท่วมเดือนนึงเหมือนกัน)
อันนี้คงเข้าใจผิดอย่างแรง เพราะเรื่องการทำบุญ การบริจาคน้ำท่วม พวกเราทำกันมาอย่างต่อเนื่องไม่ว่าจะในฐานะของคนในชมรม หรือคนนอกชมรม  หรือการเป็นจิตอาสาในที่ต่างๆทั้งในนามชมรมและนอกชมรม  และที่สำคัญ คุณคงคิดว่าทีมงานที่มีปัญหาคือทีมงานมอเตอร์สปอร์ต แต่จริงๆแล้ว ในปีนี้ ผมกล้าพูดได้เลยว่า ทีมงานที่ทำงานทุกงานออกมา ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการทำบุญ การท่องเที่ยว ฝ่ายที่คุณคิดว่าเป็นแต่มอเตอร์สปอร์ตอย่างเดียว กลับเป็นคนทำทั้งหมด ทั้งริเริ่มโครงการ วางแผน ดำเนินการ ทาบทามเพื่อนอาสามาทำงานเพิ่ม จนกระทั่งการลงพื้นที่จัดกิจกรรม โดยทุกคนทำงานกันแบบปิดทองหลังพระ ไม่เคยต้องมาออกหน้าว่าใครเป็นคนทำอะไรบ้าง
ขอเพิ่มเติมอีกนิดในเรื่องการทำบุญ ถ้าเป็นเงินส่วนตัวอยากจะทำเท่าไหร่ที่ไหนยังไงคงไม่มีใครว่า แต่ถ้าเป็นการทำบุญด้วยเงินของคนอื่น(เงินชมรม) อันนี้คงยอมให้ทำโดยพละการเช่นนี้ไม่ได้ครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวผมไม่คิดว่าคุณแบงค์จะอมเงินหรือไรนะ แบงค์เองก็มีอาชีพการงานมั่นคงอยู่แล้ว
และที่รู้ๆอยู่ หลายๆอย่างก็ทำราคาถูกกว่าตลาดเขาขายๆด้วยซ้ำไป
การที่่มีอาชีพการงานมั่นคง ไม่ได้หมายความว่าจะไม่อมเงินชมรม แต่ทางเราก็ไม่ได้บอกว่าคุณแบงค์อมเงิน เพียงแต่ถ้าแบงค์บริสุทธิ์ใจจริงๆ ทำไมพยายามหลีกเลี่ยงและบ่ายเบี่ยงที่จะชี้แจงในสิ่งที่แบงค์ทำ
เรื่องราคาของในร้านค้า คงไม่เท่ากับความบริสุทธิ์ใจและการมีความรับผิดชอบของตัวเจ้าของร้านมากกว่า หลายร้านมีราคาแพงกว่าแต่ถ้าเข้าไปซื้อไปทำแล้วเจ้าของรับผิดชอบ ลูกค้าคงอุ่นใจกว่าได้เพียงของราคาถูก

ปล.อาจจะฟังดูเข้าข้างแบงค์ แต่อยากให้มองกลางๆมากกว่า เพราะผมเชื่อว่าไม่มีใครทำให้ทุกคนพอได้ใจทั้งหมด 100% หรอกครับ
อันนี้เข้าใจครับ ไม่ต้องห่วง เพราะหลายต่อหลายคนก็มากันแบบนี้ อยากให้เกิดความสามาคััคี อยากให้ความสัมพันธ์เป็นไปในทางที่ดี เช่นเดียวกับพวกเราทีมงานทุกคน แต่อีกหลายคนพอเข้าไปร่วมงานจริงๆจะรู้ว่า มันเกิดอะไรกันขึ้นมากกว่าที่สมาชิกทั่วไปจะทราบ

ผมขอตอบสั้นๆ ไม่ลงรายละเอียดก่อนน๊ะครับ

ประเด็นของเรื่อง ไม่ได้เกิดจากการทะเลาะส่วนตัว ทางพวกผมเองไม่ได้มีเรื่องอะไรที่จะติดต่อส่วนตัวกับแบงค์เอง โดยเรื่องทั้งหมดเป็นเรื่องของการทำงานให้กับชมรม
สมาชิกคงคิดว่า ชมรมมีกรรมการและทีมงานในส่วนต่างๆแยกย่อยกันออกไป ตามแต่ละคนจะอาสามาช่วยกันทำงาน แต่ในความจริงๆแล้วนั้นในปีนี้ทีมงานมีเพียงแค่ "คนทำงาน" ไม่ได้แบ่งไปตามที่สมาชิกเห็นหรืออ่านว่าใครทำหน้าที่อะไร ทุกคนที่เห็นร่วมด้วยช่วยกันทั้งหมดทุกงาน และมีอีกหลายๆคนที่ไม่ได้มีชื่อว่าเป็น รองประธานฝ่ายนั้นฝ่ายนี้ ช่วยกันทำงานกันอย่างเต็มที่ (ปิดทองหลังพระออกแต่แรงไม่ได้ต้องการออกตัวเอาหน้า)
ปัญหาที่เกิดขึ้นก็เป็นปัญหาในการดำเนินงานให้กับชมรมทั้งสิ้น ความขัดแย้งในการทำงานก็เป็นปัญหาระหว่าทีมงาน ไม่ใช่ปัญหาส่วนบุคคลใดๆจึงอยากให้เข้าใจด้วยครับ

อยากให้สังเกตุกันว่า คำถามหรือปัญหาที่พวกเราได้โพสในกระทู้เราก็พยายามที่จะปราณีปรานอมตั้งแต่คำถามที่สามารถชี้แจงได้ และเป็นประโยชน์กับชมรมเท่านั้น
คำถามหรือปัญหาการทำงานส่วนตัว ไม่เคยเอามาถามหรือโพสกันอยู่แล้ว
และจริงๆ ปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นในการทำงาน จะมีการประชุม ปรึกษาหารือกันด้วยเหตุและผลอยู่สมำเสมออยู่แล้ว
แต่การที่มีทีมงานนำปัญหาในการทำงานมาโพสก็อยากให้ทราบว่า มันล้นเกินกว่าจะคุยกันในที่ประชุมแล้ว

มีคนเคยพูดเสมอว่า "ไม่ผิดไม่ต้องกลัว" คนเราไม่ได้เก่งไปซ่ะทุกด้าน การทำงานก็เป็นการอาสามาช่วยกันทำ ผิดถูกก็คุยกันอย่างพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ อยู่แล้ว
เพียงแค่แบงค์ชี้แจง เรื่องราวก็คงไม่เลยเทิดขนาดนี้ แต่แบงค์กลับพยายามหลีกเลี่ยง บ่ายเบี่ยงไม่ออกมาชี้แจงใดๆไม่ว่าจะในที่ประชุมเองหรือหน้าบอร์ดนี้ จนทำให้เกิดความน่าสงสัยว่าทำไม..

ผมเชื่ออย่างหนึ่งว่า
สมาชิกคาร์คลับเลือกประธานขึ้นมา ไม่ใช่ให้เพื่อนคนนี้มาเป็นเจ้าของชมรม เจ้าของคลับ เจ้าของเว็บบอร์ด หรือแม้กระทั่งมาเป็นเจ้านาย..
อยากให้ประธานทุกรุ่น ไม่ว่าจะวันนี้หรือวันหน้า ตระหนัก ถึงว่า ประธานคาร์คลับ ไม่ใช่ ประธานบริษัท มันต่างกันโดยสิ้นเชิง คุณไม่ใช่เจ้าของ เจ้านาย แต่คุณคือ คนอาสาเข้ามาทำงานกิจกรรมให้กับชมรม โดยตำแหน่งต่างๆไม่ว่าจะ ประธาน รองประธาน กรรมการ นั่นเป็นเพียงหัวโขนที่วางอยู่บนหัวเท่านั้น จริงๆทุกคนในที่นี้ คือ พี่ น้อง เพื่อนฝูง ทุกคนมีสิทธิ์เท่าเทียมกัน มีสถานะเป็นหนึ่งในสมาชิกชมรมเท่ากัน

ผมว่าจะไม่เข้ามาตอบเอง เนื่องด้วยเกรงว่าสมาชิกจะเข้าใจผิดว่าเป็นความขัดแย้งส่วนตัว จะขอเพียงแค่สร้างความเข้าใจให้กับสมาชิกที่อาจจะไม่ทราบข้อเท็จจริงในเรื่องที่เกิดขึ้นเพียงเท่านั้นก่อน
เรื่องอื่นๆอีกมากมายจะเข้ามาชี้แจงและขยายผลในโอกาสต่อไปครับ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 11:24:36 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ yoyo_sge

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 03:34:59 PM »

เอาเท่าที่เคยสัมผัสมานะคับ

พี่คนนึงเคยซื้อหัวตัดรถกะแบงค์ ตกลงราคาจ่ายเงินเรียบร้อย
หัวถูกยกไปไว้ที่อู่แล้ว
ทุกอย่างน่าจะโอเค ถ้าไม่เพราะหลังจากนั้น คุณแบงค์กลับเข้ามาอู่ตอนดึกเพื่อ
สลับหม้อน้ำโคโยที่ติดมากับหัว กับหม้อน้ำบางมดเรซซิ่งที่เตรียมมา

ถ้าเป็นคุณ คุณคิดว่าอย่างไร ส่วนตัวมองโลกแง่ดีว่า  เป็นเทคนิคการค้า ก้อเท่านั้น
แต่คนเป็นถึงประทาน ทำแบบนี้มัน ..........

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 04:29:40 PM »
สำหรับการขายหัวตัด ผมจะไม่มีการไปสลับของภายหลังนะครับ

ยกเว้นว่าจะมีการตกลงกันไว้ก่อนว่าไม่ให้อุปกรณ์นั้นๆ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 10:18:45 PM »
เรื่องคอขาดบาดตายเเบงค์ดันไม่ตอบ ผมก็ติดตามอยู่ สายชลก็อวสานเเล้ว ไม่มีละครให้ดูเเล้วเนี่ย mush37

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 10:43:57 PM »
ตามอ่่านมาเรื่อยๆ พยายามทำความเข้าใจปะติดปะต่ออยู่ แต่รู้สึกว่าบางอย่างข้อมูลยังไม่ครบ ช่วยกันให้ข้อมูลก็จะดีกับสมาชิกในชมรมที่ตามอ่านกันอยู่นะครับ

เป็นกำลังใจให้คนทำงานทุกๆ ท่านครับ

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 11:48:32 PM »
ผมเป็นกะลังใจให้พี่ๆทีมงานทุกท่านนะครับ

ยังไงสงสัยไรกันก็เปิดโต๊ะคุยกันให้กระจางเพื่อหาข้อสรุปที่ชัดเจนไปเลยครับ

mush24

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 02:51:23 AM »
พึ่งรู้ว่าคุณป๊อป ติดละคร 555

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 07:05:27 AM »
พึ่งรู้ว่าคุณป๊อป ติดละคร 555
ช่วงนี้ไม่ติดละครับ นางฟ้าไปกะสายชลซะเเล้ว mush14