ผู้เขียน หัวข้อ: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =  (อ่าน 51670 ครั้ง)

ออฟไลน์ mod_ทีมงาน

• *
  • Popular Vote : 0
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 01:30:58 AM »
ผมไม่ได้ติดใจเรื่อง เรื่องที่สงใส ซักถาม เพียงแต่อยากดูรายการอื่นๆตลอดทั้งปี ก็เท่านั้นครับ ไม่ทราบคนตอบเป็นเหรัญญิกหรือครับถึงร้อนตัวจัง
ถ้าไม่ได้ติดใจสงสัยอะไร งั้นขออนุญาตเก็บเรื่องที่พี่สงสัยไว้ก่อนนะครับ เพราะประเด็นมันจะเปลี่ยน ขอจบเป็นเรื่องๆไปนะครับ
เพราะเรื่องแรกที่เราต้องการเคลียร์มันคนละเรื่องกัน ช่วยรอให้เรื่องสำคัญกว่าจบก่อนนะครับ แล้วเรื่องที่พี่สงสัยเมื่อถึงเวลาที่สมควร
พี่ค่อยมาถามอีกที คิดว่าคงไม่มีใครว่าอะไรและไม่สายเกินไปนะครับ

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:28:15 AM »
. . . ผมดูๆแล้ว มันกำลังจะเหมือนภาพยนต์ของ Francis Ford Coppola ในหลายๆเรื่อง ที่จะจบกันด้วยดี
แต่ก็จะต้องมีตัวละครแฝงมาขโมยซีนหักมุมในภาพยนต์อยู่ร่ำไป ยิ่งได้ฟิล์มนัวๆด้วยแล้วภาพยนต์เรื่องนี้จคงจะ Dark น่่าดู
ตอนนี้ผมขายซูบารุไปแล้ว แต่มิตรภาพดีดีจากพี่ๆในนี้ยังครุกรุ่นอยู่ ดั่งฟาร์มเฮ้าส์ที่สดจากเตาทุกวัน

. . . คิดถึงสมัยตอนเป็นเด็ก ที่ไม่พอใจใครก็ท้าต่อยกันหลังห้องน้ำ ผมถูกรุ่นพี่หมั่นไส้ก็เรียกผมไปต่อยหลังเลิกเรียน
บางทีต่อยกันแล้วกลับมาเป็นเพื่อนสนิทกันก็มี หรือต่อยไปแล้วไม่จบต่อยกันต่อก็มี  ผมว่ามันแมนดี
บางทีเราควรจะเลิกคิดอะไรยากๆแล้วลืมๆไปซะว่าตัวเองเก๋าเพราะอยู่นาน โตเพราะเกิดก่อนออกไป

. . . เมืองไทยเจอระบบแบบนี้แล้วก็เละเทะมานักต่อนักแล้ว
ผมรู้ว่ามีรุ่นใหญ่ รุ่นเล็ก รุ่นจิ๋ว รุ่นาโน อ่านโดยไม่ตอบอยู่
ไอผมมันก็แค่จิ๊กโก๋อกหักพิมพ์แบบนี้ไปผมก็คงโดนหมั่นไส้ไปตามระเบียบ
อย่าได้โปรดหมั่นไส้เด็กน้อยอย่างผมเลยนะครับ ผมขอออกความเห็นอีกครั้งแล้วกัน
ก่อนจะจากกันไปคืนนี้ผมอยากบอกว่า

ผมนิยมการทำงานที่เป็นระบบ เพราะผมเชื่อว่า ระบบคือสิ่งที่จะทำให้ทุกองค์กรอยู่รอด

ครั้นแล้ว ผมกลับไปอยู่ Siam Sausage Socity (ชมรมไส้หรอกตีกัน) ของผมต่อไปดีกว่า ที่นั่นมีแต่ตุ๊สสสสแบบเปิดเผย
ตบตีกันทุกวัน 5555555555555555555555555555555555555555555555555
 mush19

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 02:39:13 AM โดย จิ๊กโก๋อกหัก »

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:44:07 AM »
. . . ผมดูๆแล้ว มันกำลังจะเหมือนภาพยนต์ของ Francis Ford Coppola ในหลายๆเรื่อง ที่จะจบกันด้วยดี
แต่ก็จะต้องมีตัวละครแฝงมาขโมยซีนหักมุมในภาพยนต์อยู่ร่ำไป ยิ่งได้ฟิล์มนัวๆด้วยแล้วภาพยนต์เรื่องนี้จคงจะ Dark น่่าดู
ตอนนี้ผมขายซูบารุไปแล้ว แต่มิตรภาพดีดีจากพี่ๆในนี้ยังครุกรุ่นอยู่ ดั่งฟาร์มเฮ้าส์ที่สดจากเตาทุกวัน

. . . คิดถึงสมัยตอนเป็นเด็ก ที่ไม่พอใจใครก็ท้าต่อยกันหลังห้องน้ำ ผมถูกรุ่นพี่หมั่นไส้ก็เรียกผมไปต่อยหลังเลิกเรียน
บางทีต่อยกันแล้วกลับมาเป็นเพื่อนสนิทกันก็มี หรือต่อยไปแล้วไม่จบต่อยกันต่อก็มี  ผมว่ามันแมนดี
บางทีเราควรจะเลิกคิดอะไรยากๆแล้วลืมๆไปซะว่าตัวเองเก๋าเพราะอยู่นาน โตเพราะเกิดก่อนออกไป

. . . เมืองไทยเจอระบบแบบนี้แล้วก็เละเทะมานักต่อนักแล้ว
ผมรู้ว่ามีรุ่นใหญ่ รุ่นเล็ก รุ่นจิ๋ว รุ่นาโน อ่านโดยไม่ตอบอยู่
ไอผมมันก็แค่จิ๊กโก๋อกหักพิมพ์แบบนี้ไปผมก็คงโดนหมั่นไส้ไปตามระเบียบ
อย่าได้โปรดหมั่นไส้เด็กน้อยอย่างผมเลยนะครับ ผมขอออกความเห็นอีกครั้งแล้วกัน
ก่อนจะจากกันไปคืนนี้ผมอยากบอกว่า

ผมนิยมการทำงานที่เป็นระบบ เพราะผมเชื่อว่า ระบบคือสิ่งที่จะทำให้ทุกองค์กรอยู่รอด

ครั้นแล้ว ผมกลับไปอยู่ Siam Sausage Socity (ชมรมไส้หรอกตีกัน) ของผมต่อไปดีกว่า ที่นั่นมีแต่ตุ๊สสสสแบบเปิดเผย
ตบตีกันทุกวัน 5555555555555555555555555555555555555555555555555
 mush19

เท่ๆ มาเกือบจบละ ออกทะเลอีกจนได้

emo63o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:22:38 AM »
ผมว่าน่าจะเลิกโพสเลิกถามเลิกเถียง
กันได้แล้วมั่งครับ
ตอนนี่ที่อยากทราบคือ
-- จะประชุมกันวันไหน
คนอยากรู้สงสัย-- ถาม
คนมีหน้าที่ตอบก็ตอบให้เคลียร์
คนที่ตอบตอบเคลียร์แล้ว--อยากจะถามคนถามก็ถาม
คนที่ถามก็ตอบให้เคลียร์ คนที่อยากรู้จะได้เลิกถาม
คนที่เลือกจะได้เข้าใจแล้วก็เลือกกันใหม่ให้ถูกใจจะได้ไม่ต้องมาถาม
คนที่ถูกเลือกก็เตรียมตัวไว้ว่าคุณคือ ผู้ถูกเลือกไม่ได้จับฉลากมาจะได้ไม่ต้องมาตอบคำถาม
คนที่เลือกก็ต้องยอมรับการกระทำของคนที่คุณเลือกนั้นแหละ

ส่วนผมรถไม่มีแล้ว ทำตัวก็ไม่ดีปากก็ไม่ดีขอไม่ถูกเลือกมาตอบคำถาม
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:48:00 AM »
เสือดำไม่เกี่ยว .....เพราะเ-ี๊ยวยังเล็ก mush21

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:16:34 AM »
เสือดำไม่เกี่ยว .....เพราะเ-ี๊ยวยังเล็ก mush21
เล็กๆสเป๊คโบ๊ต  emo76o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 12:54:34 PM »
............?
เขาคงหมายความว่า ยอดของปีที่แล้ว มันมาในบัญชีของปีนี้ได้อย่างไร เป็นเงินบริจาคหรือเงินจากส่วนใดมา รบกวนชี้แจงเพิ่มเติมได้ครับ

ในกิจกรรมไปทำบุญที่โรงเรียนบ้านป่าไม้สะพานลาวในวันที่ 20 มิ.ย. 53 ผมได้ปรึกษากับรองประธาน และทีมงานด้านท่องเที่ยวและทำบุญ ในขณะนั้น

คือ พี่เบนซ์ (Benzino) และ ตู๋ (Tabuu) เห็นตรงกันว่าจะนำเงินรายได้จากส่วนของการลงโฆษณา Banner ร่วมบริจาคจำนวน 5,000 บาทครับ

อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=68191.75

บัญชีที่คุณแบงค์ทำมา ถ้าดูผิดเผินเหมือนจะละเอียดแต่ ถ้าดูกันจริงๆ จากบัญชีแรกและบัญชีแก้ไข มียอดคงเหลือต่างกันถึง 5 หมื่นกว่าบาท

และยอดค่าใช้จ่ายโรงแรมก็มีการแก้ไขทั้งๆที่เป็นยอดค่าใช้จ่ายจากเอกสารใบเสร็จ ซึ่งทางทีมงานยังไม่ได้ทำการแย้งอะไรไป อยากให้คุณแบงค์ชี้แจงให้เสร็จ

สิ้นก่อน

ยอดห้องพักโรงแรมนั้นมีเปลี่ยนแปลง เพราะในตอนแรก ได้นับเฉพาะสมาชิกที่มาร่วมงานแบบค้างคืน ที่ลงชื่อไว้ในหน้าเวบ

จำนวนทั้งหมด 51 ห้อง แต่มีสมาชิกที่มาขอห้องพักเพิ่มอีก 1 ห้องในตอนค่ำของวันงาน (Richie) ผมจึงได้ปรับปรุงบัญชีให้จำนวนห้องถูกต้อง

ตรงตามใบเสร็จครับ

ในส่วนของยอดเงิน 50,000 บาท จะเป็นส่วนที่เพิ่ง update เมื่อวันที่ 25 ธ.ค. 2554 คืองบบริจาคเพื่อสร้างระบบน้ำดื่มให้โรงเรียน

บ้านคลองกุ่ม(จากยอดทั้งหมดที่จะบริจาคคือ 100,000 บาท) ซึ่งได้ทำพิธีส่งมอบเงินบริจาคให้ทางโรงเรียนไปเรียบร้อยแล้วเมื่อวันที่ 4 ก.ย.

และจะมีการนัดส่งมอบงานช่วงปลายปี 2554 (ดูรายละเอียดในบัญชีในหน้าแรก) แต่เมื่อผมได้ติดตามผลงานเมื่อวันที่ 25 ธ.ค.ที่ผ่านมา

พบว่ายังดำเนินการสร้างไม่แล้วเสร็จ จึงไม่สามารถส่งมอบงานได้ ผมจึงได้นำยอดบริจาคนี้ กลับมาแสดงในบัญชีไว้ก่อน

แต่อย่างไรก็ตาม เมื่อการก่อสร้างแล้วเสร็จพร้อมส่งมอบ งบบริจาคส่วนนี้ก็จะถูกนำไปบริจาคตามวัตถุประสงค์เดิมต่อไป อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87998.0

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2011, 03:43:50 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:28:25 PM »
คำถามชัดคำตอบชัด  อย่างนี้เป็นแนวทางที่สร้างสรรค์ครับ

การหาข้อยุติต้องตีกรอบให้ชัดไม่งั้นจะเลอะ

สุดท้ายสิ่งสำคัญคือคนทำงานต้องมาถอดบทเรียนกันจากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทั้งหมด

[q mush36uote author=WhiTeScooBY link=topic=90044.msg385730#msg385730 date=1325051674]
ในกิจกรรมไปทำบุญที่โรงเรียนบ้านป่าไม้สะพานลาวในวันที่ 20 มิ.ย. 53 ผมได้ปรึกษากับรองประธาน และทีมงานด้านท่องเที่ยวและทำบุญ ในขณะนั้น

คือ พี่เบนซ์ (Benzino) และ ตู๋ (Tabuu) เห็นตรงกันว่าจะนำเงินรายได้จากส่วนของการลงโฆษณา Banner ร่วมบริจาคจำนวน 5,000 บาทครับ

อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=68191.75

ยอดห้องพักโรงแรมนั้นมีเปลี่ยนแปลง เพราะในตอนแรก ได้นับเฉพาะสมาชิกที่มาร่วมงานแบบค้างคืน ที่ลงชื่อไว้ในหน้าเวบ

จำนวนทั้งหมด 51 ห้อง แต่มีสมาชิกที่มาขอห้องพักเพิ่มอีก 1 ห้องในตอนค่ำของวันงาน (Richie) ผมจึงได้ปรับปรุงบัญชีให้จำนวนห้องถูกต้อง

ตรงตามใบเสร็จครับ

ในส่วนของยอดเงิน 50,000 บาท จะเป็นส่วนที่เพิ่ง update เมื่อวันที่ 25 ธ.ค. 2554 คืองบบริจาคเพื่อสร้างระบบน้ำดื่มให้โรงเรียน

บ้านคลองกุ่ม(จากยอดทั้งหมดที่จะบริจาคคือ 100,000 บาท) ซึ่งได้ทำพิธีส่งมอบเงินบริจาคให้ทางโรงเรียนไปเรียบร้อยแล้วเมื่อวันที่ 4 ก.ย.

และจะมีการนัดส่งมอบงานช่วงปลายปี 2554 (ดูรายละเอียดในบัญชีในหน้าแรก) แต่เมื่อผมได้ติดตามผลงานเมื่อวันที่ 25 ธ.ค.ที่ผ่านมา

พบว่ายังดำเนินการสร้างไม่แล้วเสร็จ จึงไม่สามารถส่งมอบงานได้ ผมจึงได้นำยอดบริจาคนี้ กลับมาแสดงในบัญชีไว้ก่อน

แต่อย่างไรก็ตาม เมื่อการก่อสร้างแล้วเสร็จพร้อมส่งมอบ งบบริจาคส่วนนี้ก็จะถูกนำไปบริจาคตามวัตถุประสงค์เดิมต่อไป อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87998.0

ขอบคุณครับ

[/quote]

ออฟไลน์ jaowkob

• *
  • Popular Vote : 5
  • jaowkob
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 03:31:04 PM »
ไหนจะแจงก็น่าจะแจงให้มันหมดซะให้ครบทุกปีเลยนะคับ

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 03:56:07 PM »
ถ้าไม่ได้ติดใจสงสัยอะไร งั้นขออนุญาตเก็บเรื่องที่พี่สงสัยไว้ก่อนนะครับ เพราะประเด็นมันจะเปลี่ยน ขอจบเป็นเรื่องๆไปนะครับ
เพราะเรื่องแรกที่เราต้องการเคลียร์มันคนละเรื่องกัน ช่วยรอให้เรื่องสำคัญกว่าจบก่อนนะครับ แล้วเรื่องที่พี่สงสัยเมื่อถึงเวลาที่สมควร
พี่ค่อยมาถามอีกที คิดว่าคงไม่มีใครว่าอะไรและไม่สายเกินไปนะครับ

ขอชี้แจงนิดนึง ในวันที่ประชุมทีมงานตามที่อ้างนั้น

ผมเองไปในฐานะสักขีพยาน และที่จำได้ ผมไม่ได้รับสำเนาใบชี้แจงบัญชีของปี2553 ได้รับแต่สำเนาการชี้แจงบัญชีปี2554
ของประธานแบงค์เท่านั้นและเรื่องที่ได้พูดคุยหรือซักถามจากผมที่คุณMOD_ทีมงาน ได้เล่ามานั้น ก็เป็นเพียงแค่คำถามคำถามนึง
ซึ่งพี่ไม่ได้เป็นคนถาม แต่มีข้อสงสัย ก็คือเรื่องค่าใช้จ่ายของทีมงานในปี2553 ที่ดูเหมือนจะใช้จ่ายเยอะ
และในสรุปสุดท้ายก็ได้คำตอบมาเรียบร้อย ที่คุยถึงเรื่องสปอนเซอร์งานแก่งกระจานไงครับ แค่เท่านั้นเอง
และก้อไม่ได้มีการพูดถึงรายละเอียดในปี 2553 เลยนะ เพราะในที่ประชุมพวกเราเองก็ได้แต่ลงใปในประเด่น
ที่จะถามประธานแบงค์อย่างเดียว ไม่รู้ยังจำกันได้หรือเปล่า

แต่ความตั้งใจจริงอยากให้มีการแสดงรายการบัญชีปี2553นั้น พี่เองได้เห็นเสียงของสมาชิกในหลายกระทู้
ที่มีการพาดพิงถึงบัญชีปี 2553 เลยคิดว่าหากมีบัญชีมาเปรียบเทียบระหว่าง ปี 2553 และ 2554 ก้อน่าจะดี
และได้เห็นอะไรชัดเจนขึ้น

และก้อทราบว่าในคราวก่อน มีเหรัญญิกคือถุงนุ่น ซึ่งเป็นทีมงานและเป็นคนละเอียดดีมากและคงทำบัญชีได้ดีมาก
ก้อน่าจะเอามาโพสลงไว้ซะ  จะได้ให้สมาชิกทุกคนได้เห็น และได้มีความคิดเห็นเพิ่มเติมได้อีก
บริสุทธ์ใจอย่างนี้ครับ เลยอยากจะอธิบาย แต่ยังไงก็เหอะตามแต่สมควรอย่างที่ คุณMOD_ทีมงาน
(เป็นคนไหนนี่ โบ๊ท เต้อ ตั้ม นุ่น ตู๋ เคน แหลม หรือทีมงานคนไหนใครกันครับ )  บอกไว้ก็ได้   
แต่ถ้าหากจะทันท่วงทีก็จะดีมาก เพราะพี่เองก็อยากจะเห็นอยู่เหมือนกัน และก็ไม่ได้ตั้งไจจะให้เป็นปัญหานะ 

และฝากคุณ DCT และ Flatmaniaด้วยนะครับ ว่าเรื่องจริงมันเป็นอย่างนี้นะ ต้องฟังความ 2 ด้านครับ
แต่ก็ขอบคุณในความหว้งดีนะเราพี่น้องกันอยู่แล้ว จุ๊บๆ

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 05:17:03 PM »
อ้างถึงคุณ spk นะครับ ทำไมผมถึง post เพราะผมเห็นคุณกำลังเบี่ยงเบนกระทู้ และเห็นพยายามเบี่ยงเบนกระทู้มานานละ

ถามความคิดผมว่า ท่านประธานผิดมั้ย บัญชี โปร่งใสมั้ย ตอบว่า ถ้าผิด ก้อผิดที่กระบวนการและวิธีการ ว่าทำเอง เก็บเอง ส่วนเนื้อบัญชีนั้นว่าสาระถูกต้องมั้ย ตอบผม reconcile ไม่ได้เพราะไม่ได้ไปร่วมงานทุกครั้ง แต่ตรงนี้ผมเชื่อว่าทีมงาน reconcile ได้ และเงินไม่ได้เยอะมากจะเอาไปทำอะไร

ถามว่า บัญชี 2553 น่าสงสัยมั้ย ตอบ risk น้อย เพราะทำกัน 2 คนตามกระบวนการที่ถูกต้อง

สรุป ผมเข้าใจว่า กระทู้นี้ มีไว้เพื่อให้ท่านประธาน ทำการชี้แจงรายละเอียดของ บัญชีปี 2554 เพื่อความโปร่งใสของท่านประธานเอง  อย่ามาเบี่ยงเบนกระทู้และ เปิดประเด็นใหม่เลยครับ
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 12:45:48 PM »
มาคุยกันหน้าบอร์ดยังไงก็ไม่จบหรอกครับ ผมว่าทางออกที่ดีทีสุดทีมงานไปประชุมมาหาข้อสรุปในที่ประชุมแล้วค่อยมาโพสท์ข้อสรุปให้สมาชิกท่านอื่นๆ ทราบดีกว่าครับ
เพราะว่าคนทำงานเท่านั้นแหละที่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร หาเวลาเสียเวลาสักวันนัดคุยกันให้เป็นเรื่องเป็นราว

ขอบคุณครับ

โหนก
Think Feel Drive

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 03:39:08 PM »
มาคุยกันหน้าบอร์ดยังไงก็ไม่จบหรอกครับ ผมว่าทางออกที่ดีทีสุดทีมงานไปประชุมมาหาข้อสรุปในที่ประชุมแล้วค่อยมาโพสท์ข้อสรุปให้สมาชิกท่านอื่นๆ ทราบดีกว่าครับ
เพราะว่าคนทำงานเท่านั้นแหละที่รู้ว่าอะไรเป็นอะไร หาเวลาเสียเวลาสักวันนัดคุยกันให้เป็นเรื่องเป็นราว

ขอบคุณครับ

โหนก

ขออธิบายดังนี้ครับ ผมและทีมงานได้มีการนัดประชุมกัน เพื่ออธิบายและชี้แจง จนครบทุกข้อสงสัยไปเรียบร้อยแล้วเมื่อวันที่ 16 ธันวาคม 2554 ที่ผ่านมา

และได้มีการหาข้อสรุปกันต่อ รวมทั้งตรวจเช็คเอกสารเพื่อความถูกต้อง ในกระทู้ของหน้าปรึกษา หารือ (ซึ่งเข้าดูได้เฉพาะคณะกรรมการเท่านั้น)

แล้วจึงได้นำข้อสรุปเหล่านั้น มาโพสต์ให้สมาชิกทั่วไปได้ทราบโดยทั่วกัน เมื่อวันที่ 25 ธันวาคม 2554 ในหน้าที่ 2 ของกระทู้ตามลิงค์นี้ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89980.0

รวมถึงในเรื่องบัญชีของชมรมที่นำมาโพสต์ในหน้าแรกของกระทู้นี้เอง ก็เพื่อให้สมาชิกทุกท่านที่สนใจ ได้สอบถาม หรือแนะนำในส่วนที่มีข้อสงสัย

เพื่อให้ได้ผลสรุปที่สมบูรณ์ ไร้ข้อกังขาใดๆครับ

ดังนั้นผมขอเน้นย้ำเลยครับว่าถ้ายังมีท่านใดที่สงสัยในเรื่องของบัญชี ให้สอบถามมาได้ทันทีเลยนะครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 04:17:14 PM »

สรุป ผมเข้าใจว่า กระทู้นี้ มีไว้เพื่อให้ท่านประธาน ทำการชี้แจงรายละเอียดของ บัญชีปี 2554 เพื่อความโปร่งใสของท่านประธานเอง  อย่ามาเบี่ยงเบนกระทู้และ เปิดประเด็นใหม่เลยครับ

ความเข้าใจผมตามนี้เลยครับ คุณ SPK 

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 04:25:20 PM »
ขออธิบายดังนี้ครับ ผมและทีมงานได้มีการนัดประชุมกัน เพื่ออธิบายและชี้แจง จนครบทุกข้อสงสัยไปเรียบร้อยแล้วเมื่อวันที่ 16 ธันวาคม 2554 ที่ผ่านมา

และได้มีการหาข้อสรุปกันต่อ รวมทั้งตรวจเช็คเอกสารเพื่อความถูกต้อง ในกระทู้ของหน้าปรึกษา หารือ (ซึ่งเข้าดูได้เฉพาะคณะกรรมการเท่านั้น)

แล้วจึงได้นำข้อสรุปเหล่านั้น มาโพสต์ให้สมาชิกทั่วไปได้ทราบโดยทั่วกัน เมื่อวันที่ 25 ธันวาคม 2554 ในหน้าที่ 2 ของกระทู้ตามลิงค์นี้ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89980.0

รวมถึงในเรื่องบัญชีของชมรมที่นำมาโพสต์ในหน้าแรกของกระทู้นี้เอง ก็เพื่อให้สมาชิกทุกท่านที่สนใจ ได้สอบถาม หรือแนะนำในส่วนที่มีข้อสงสัย

เพื่อให้ได้ผลสรุปที่สมบูรณ์ ไร้ข้อกังขาใดๆครับ

ดังนั้นผมขอเน้นย้ำเลยครับว่าถ้ายังมีท่านใดที่สงสัยในเรื่องของบัญชี ให้สอบถามมาได้ทันทีเลยนะครับ

ผมว่า ตามที่อ่านมาความต้องการสมาชิกหลายท่านคงเปลี่ยนแล้วนะครับ

ช่วงแรกที่มีกระทู้ นั่นคงเป็นความต้องการการชี้แจงจากท่านประธาน ที่รอการตอบ
แต่เมื่อนานวันเข้า หลังจากมีปัญหาตอบโต้ไปมาหลายประเด็น ผมว่าตอนนี้ ในความรู้สึกสมาชิกส่วนใหญ่
คงต้องการมากกว่าการชี้แจงทางหน้าเวป นั่นคือ การนัดประชุมอย่างเป็นทางการ  มากกว่า

ท่านประธานน่าจะกำหนดวันนัดประชุมเสียก่อนปีใหม่  เพื่อวันประชุม ทุกท่านที่มีข้อสงสัยจะได้ปลีกเวลามาร่วมประชุมชี้แจง อย่างพร้อมเพรียงกัน
อย่างนี้ผมว่าจบลงอย่างไร้ข้อกังขาแน่นอน  emo65o  ฝากพิจารณาด้วยครับ  ขอบคุณครับ