ผู้เขียน หัวข้อ: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =  (อ่าน 51669 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 03:34:00 PM »
เช็คมาให้ตามนี้ครับ ไม่มีตรงกับสมาชิกอื่นครับ

สำหรับเรื่อง IP นี้ สอบถามทางโปรแกรมเมอร์มาว่าด้วยระบบความปลอดภัยของเวบบอร์ด และของสมาชิกทุกท่าน

จะไม่แสดง IP ในหน้าบอร์ดให้ทุกคนเห็นครับ จะแสดงให้สมาชิกได้เห็น IP เฉพาะของตนเองในโพสต์และกระทู้ที่ตนเองพิมพ์เท่านั้น

เพราะ IP เปรียบเสมือนเลขที่บ้าน ซึ่งจะทำให้ตามมาถึงหน้าบ้าน หน้าเครื่องคอมพิวเตอร์ของท่านได้ เพราะเหตุนี้จึงสงวนไว้

ใช้ตรวจสอบในกรณีที่จำเป็นครับ

ขอบคุณพี่แบงค์มากครับ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 03:39:36 PM »
เช็คมาให้ตามนี้ครับ ไม่มีตรงกับสมาชิกอื่นครับ

รบกวนขอแสดงภาพตัวเลขไอพีแบบเดี๋ยวกับคุณ Hiter ได้ไหมครับ เลขไอพี่ของ Gold อย่างเดียว
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 05:12:03 PM »
ทุกท่านโปรดค่อยๆถ้อยทีถ้อยอาศัยกันลงเหอะครับ มันเปลืองตัวกันทั้งนั้น ทุกสิ่งที่เป็นข้อกังขา ได้ค่อยๆคลี่คลายออกมา อะไรอยู่ใต้โต๊ะ ก็ขึ้นมาอยู่บนโต๊ะ ทุกคนไม่มีใครผิดครับ ตามความเห็นผม

แต่การมาสาดเสียเทเสีย ไม่เกิดประโยชน์กันครับ เราต้องรวมกันให้ติดให้ได้สิ บ้านเราหลังนี้ยังแข็งแรงดีอยู่จริงไหมครับ

เอาเป็นว่า ตอนนี้ ประเด็นบัญชีของปีนี้น่าจะจบไปได้อาจจะมีแค่ข้อผิดพลาดบางข้อที่ทุกๆท่านได้ทราบกันแล้ว  ส่วนที่เหลือก็คือการสร้างบรรทัดฐานใหม่ทางบัญชี ที่ควรทำงบยกยอดมาจากปีที่แล้ว

เพื่อความต่อเนื่องและเพื่อให้เกิดการพัฒนาและนำเงินมาใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดครับ อาจจะย้อนไปถึงปี 51-52-53-54-55 ก็ดีครับ ถ้าไม่ลำบากเกินไป ก็นำมาแจกแจงผ่านทางเวบบอร์ดให้สมาชิกทราบ

โดยทั่วกันครับ เพราะบางท่านอาจจะไม่ได้เดินทางมาเข้าร่วม meeting หรือหลายๆท่านจะได้รับทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ

กุ่ย

ออฟไลน์ tae_im

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 06:53:08 PM »
สวัสดีครับพี่ๆชาว sss กว่าจะอ่านจบ นานมว๊ากกกกก พอดีวันนี้มีเวลาว่างก็เข้ามาอ่านนะครับ ปกติจะแว๊บๆมาแล้วก็ไป

อยากให้ใจเย็นๆนะครับ ผมเชื่อว่าพี่ๆทุกคนรัก sss แน่นอนครับ ให้อภัยกันนะครับ เมื่อก่อนนู้นนนนน นานมาล่ะเราก็เคยมีเหตุการณ์ที่คนในเว็บไม่เข้าใจกัน

จนต้องมีบ้านหลังที่สองเกิดขึ้น ซึ่งผมก็อาศัยอยู่ทั้งสองหลังแหละครับ ไปไหนมาไหนมันไม่สะดวกเหมือนบ้านหลังเดียว รักกันเถอะครับ อะไรไม่ดีก็เก็บไว้ในใจ

อะไรที่ดีๆ ก็เอามาเล่าสู่กันฟัง จะได้มีแต่สิ่งที่ดีๆแบ่งปันซึ่งกันและกัน ถึงความคิดเราจะต่างกัน อายุของพี่ๆน้องๆจะต่างกัน อย่างเดียวครับที่เราเหมือนกัน

คือ เรารักซูบารุ เหมือนกันครับ เราเจอกันเราทักกัน เปิดกระจก โบกมือ มีรถรุ่นไหนครับ ทำแบบนี้ มีแต่พวกเรานี่แหละครับ ที่ผ่านมาขอให้เป็นบทเรียน ผสมบทความรู้นะครับ

หายใจลึกๆครับพี่ สติมา ปัญญาเกิด อย่าทะเลาะกันเลยครับ  mush26 / เต้

ออฟไลน์ jaowkob

• *
  • Popular Vote : 5
  • jaowkob
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 07:43:27 PM »
สวัสดีครับพี่ๆชาว sss กว่าจะอ่านจบ นานมว๊ากกกกก พอดีวันนี้มีเวลาว่างก็เข้ามาอ่านนะครับ ปกติจะแว๊บๆมาแล้วก็ไป

อยากให้ใจเย็นๆนะครับ ผมเชื่อว่าพี่ๆทุกคนรัก sss แน่นอนครับ ให้อภัยกันนะครับ เมื่อก่อนนู้นนนนน นานมาล่ะเราก็เคยมีเหตุการณ์ที่คนในเว็บไม่เข้าใจกัน

จนต้องมีบ้านหลังที่สองเกิดขึ้น ซึ่งผมก็อาศัยอยู่ทั้งสองหลังแหละครับ ไปไหนมาไหนมันไม่สะดวกเหมือนบ้านหลังเดียว รักกันเถอะครับ อะไรไม่ดีก็เก็บไว้ในใจ

อะไรที่ดีๆ ก็เอามาเล่าสู่กันฟัง จะได้มีแต่สิ่งที่ดีๆแบ่งปันซึ่งกันและกัน ถึงความคิดเราจะต่างกัน อายุของพี่ๆน้องๆจะต่างกัน อย่างเดียวครับที่เราเหมือนกัน

คือ เรารักซูบารุ เหมือนกันครับ เราเจอกันเราทักกัน เปิดกระจก โบกมือ มีรถรุ่นไหนครับ ทำแบบนี้ มีแต่พวกเรานี่แหละครับ ที่ผ่านมาขอให้เป็นบทเรียน ผสมบทความรู้นะครับ

หายใจลึกๆครับพี่ สติมา ปัญญาเกิด อย่าทะเลาะกันเลยครับ  mush26 / เต้

emo65o emo65o emo65o emo65o

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 02:23:27 AM »
จริงๆ ผมก็เป็นแค่ผู้น้อย ไม่ค่อยได้เข้าร่วมกิจกรรมเท่่าไร แต่ขอฝากถามทั้งผู้ทำบัญชีปี 53 และ 54 ไว้ตรงนี้ล่ะกันนะครับ ^^ (เดี๋ยวจะนำไปแปะที่อีกกระทู้นึงไว้ด้วยครับ)

1. ยอดเงินยกไปของปี 53 ไม่ตรงกับยอดเงินยกมาของปี 54 เข้าใจว่าตัวเงินน่าจะอยู่ในบัญชีทั้งหมด แต่ทำไมตัวเงินถึงไม่เท่ากันครับ

2. ยอดคชจ.เกี่ยวกับเว็บไซต์ของปี 53 ไม่มีการจ่าย แต่ไปมีอยู่ในบัญชีปี 54 แทน ตรงนี้อยากขอรายละเอียดเพิ่มเติม ในเรื่องของคชจ.ในการดูแลเว็บไซต์ ว่าจัดการอย่างไรหน่อยนะครับ

3. การบริจากเงินจำนวน 5000 บาท ของวันที่ 20 มิถุนายน 2553 ที่มีการชี้แจงว่าเป็นการนำเงินค่าแบนเนอร์ไปจ่ายก่อนนั้น คือการรอนำเงินค่าแบนเนอร์ของปีหน้า ที่ยังไม่ทราบว่าผู้ใดจะได้เป็นประธานชมรม มาตัดจ่ายนอกระบบชมรมหรือเปล่าครับ (คนจ่ายๆ ไปก่อน แล้วค่อยมาเบิกภายหลัง)

อันนี้คือที่ผมมองดูคร่าวๆ ยังไม่ได้ดูละเอียดนะครับ ก็ไม่รู้ที่ถามไปจะมีผลดี ผลร้าย อย่างไรไหม แต่ในเมื่อที่นี่ก็เป็นที่ๆ ผมอาศัยอยู่เหมือนกัน ก็ขอถามเบื้องต้นเท่านี้ก่อนล่ะกันครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:08:45 AM »
จริงๆ ผมก็เป็นแค่ผู้น้อย ไม่ค่อยได้เข้าร่วมกิจกรรมเท่าไร แต่ขอฝากถามทั้งผู้ทำบัญชีปี 53 และ 54 ไว้ตรงนี้ล่ะกันนะครับ ^^ (เดี๋ยวจะนำไปแปะที่อีกกระทู้นึงไว้ด้วยครับ)

1. ยอดเงินยกไปของปี 53 ไม่ตรงกับยอดเงินยกมาของปี 54 เข้าใจว่าตัวเงินน่าจะอยู่ในบัญชีทั้งหมด แต่ทำไมตัวเงินถึงไม่เท่ากันครับ

2. ยอดคชจ.เกี่ยวกับเว็บไซต์ของปี 53 ไม่มีการจ่าย แต่ไปมีอยู่ในบัญชีปี 54 แทน ตรงนี้อยากขอรายละเอียดเพิ่มเติม ในเรื่องของคชจ.ในการดูแลเว็บไซต์ ว่าจัดการอย่างไรหน่อยนะครับ

3. การบริจากเงินจำนวน 5000 บาท ของวันที่ 20 มิถุนายน 2553 ที่มีการชี้แจงว่าเป็นการนำเงินค่าแบนเนอร์ไปจ่ายก่อนนั้น คือการรอนำเงินค่าแบนเนอร์ของปีหน้า ที่ยังไม่ทราบว่าผู้ใดจะได้เป็นประธานชมรม มาตัดจ่ายนอกระบบชมรมหรือเปล่าครับ (คนจ่ายๆ ไปก่อน แล้วค่อยมาเบิกภายหลัง)

อันนี้คือที่ผมมองดูคร่าวๆ ยังไม่ได้ดูละเอียดนะครับ ก็ไม่รู้ที่ถามไปจะมีผลดี ผลร้าย อย่างไรไหม แต่ในเมื่อที่นี่ก็เป็นที่ๆ ผมอาศัยอยู่เหมือนกัน ก็ขอถามเบื้องต้นเท่านี้ก่อนล่ะกันครับ

ขอบคุณครับ

1.ยอดเงินคงเหลือจากบัญชีปี 53 = 333,657.13-290,529=43,128.13 บาท เมื่อเทียบกับยอดที่โอนมาให้ปี 54=43,226.13 บาท
ต้องให้เหรัญญิกปี 2553 ช่วยอธิบายว่าทำไมไม่เท่ากันนะครับ

2.ค่าใช้จ่ายเวบไซต์จะมีค่าเช่า hosting รายปี ซึ่งจ่ายทุกปีอยู่แล้วนะครับ
ค่าดูแลเวบไซต์รายเดือนจะไม่มีค่าใช้จ่ายครับ เนื่องจากให้โปรแกรมเมอร์ที่รู้จักกันช่วยดูแลให้เป็นจิตอาสา
ค่าแก้ไขระบบ + upgrade version ของเวบบอร์ด จะทำเฉพาะเวลาที่มีการปรับปรุง แก้ไขระบบเป็นบางครั้งเท่านั้น
(ค่าใช้จ่ายทั้งหมดดูได้จากบัญชีปี 54ในหน้าแรกครับ)

3.การบริจาคเงินจำนวน 5,000 บาท ของวันที่ 20 มิถุนายน 2553 เป็นการนำเงิน banner ของปี 53มาจ่ายครับ
ซึ่งผมได้ตอบเรื่องนี้ไปแล้วในหน้าที่ 6 ของกระทู้นี้ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=90044.75
ดังนี้

ในกิจกรรมไปทำบุญที่โรงเรียนบ้านป่าไม้สะพานลาวในวันที่ 20 มิ.ย. 53 ผมได้ปรึกษากับรองประธาน และทีมงานด้านท่องเที่ยวและทำบุญ ในขณะนั้น

คือ พี่เบนซ์ (Benzino) และ ตู๋ (Tabuu) เห็นตรงกันว่าจะนำเงินรายได้จากส่วนของการลงโฆษณา Banner ร่วมบริจาคจำนวน 5,000 บาทครับ

อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=68191.75

ด้วยความยินดีครับ สำหรับทุกคำถามที่ตรงประเด็นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2012, 11:13:23 AM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 02:46:37 PM »

อ่านกระทู้นี้มาจน10กว่าหน้า  ก็ยังหาข้อดีของกระทู้นี้ไม่เจอซะที สังคม SSS ที่ว่ามีน้อยแต่รักกัน เน้นคุณภาพ หายไปไหนหมดแล้วฟะ

แต่ในที่สุดก็เจอข้อดีของกระทู้นี้จนได้ ได้เจอเพื่อนที่ไม่ได้เจอกันนานละเว้ยยยยย  สบายดีมะวัยรุ่นนนนนนนนน   mush38

ออฟไลน์ tae_im

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 03:21:09 PM »
อ่านกระทู้นี้มาจน10กว่าหน้า  ก็ยังหาข้อดีของกระทู้นี้ไม่เจอซะที สังคม SSS ที่ว่ามีน้อยแต่รักกัน เน้นคุณภาพ หายไปไหนหมดแล้วฟะ

แต่ในที่สุดก็เจอข้อดีของกระทู้นี้จนได้ ได้เจอเพื่อนที่ไม่ได้เจอกันนานละเว้ยยยยย  สบายดีมะวัยรุ่นนนนนนนนน   mush38

สบายดีครับพี่ คิดถึ้ง คิดถึง ไม่มีอิม เราคงไม่ได้รู้จักกันเน้อพี่  mush30