ผู้เขียน หัวข้อ: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =  (อ่าน 51729 ครั้ง)

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 08:12:31 PM »
 mush14 mush14 mush14

ไม่น่าเชื่อว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้.............

ผมเองก็ใช้ subaru มาหลายปี แต่ช่วง 2 ปีที่ผ่านมาผมเองไม่ค่อยได้ไปรวมกิจกรรมและเจอชาว SSS เลย  emo68o emo68o emo68o

ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เป็นอย่างไรกันบ้างหรือเกิดอะไรขึ้น ได้แต่อ่านอยู่ในเว็บ

ส่วนเรื่องปัญหาที่เกินขึ้นเนี่ยก็ติดตามอ่านมานานก็ยังไม่จบ เชื่อว่าหลายๆคนก็รออยู่เหมือนกัน

โพสถาม-ตอบกันไป-มา เข้ามาดูทุกกกกกกวัน ยังไม่จบซะที

ขอเสนอนะคับ...........จัดประชุมกันเถอะคับ

ยิ่งเร็วเท่าไหร่ยิ่งดี ทั้งประธาน ทั้งกรรมการ รวมทั้งเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว SSS ทุกคนมาร่วมรับฟัง

ออกความเห็น เสนอแนะ ตรวจสอบ แก้ไข

ทำให้เรื่องมันจบๆ กันดีกว่าคับ

ออฟไลน์ yoyo_sge

• *
  • Popular Vote : 0
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 12:40:16 PM »
คนอยากให้เรื่องจบมีเต็มเวป แต่คนที่หายเงียบไปมีเพียงคนเดียว
ไม่อยากให้เวปนี้เป็นเวปของพวกเชียงกง เห็นควร ให้ระวังพวกชื่อย่อต่างๆ B,S,K ,P อะไรพวกนี้

ส่วนข้อมูลชี้แจง  ถ้าใครจบบัญชี หรือเคยทำบัญชีบริษัทมา จะรู้ว่า พวกบิลย่อย ใบเสร็จชั่วคราว เขียนด้วยมือ
มันง่ายต่อการเปลี่ยนแปลง ยกเว้นใบกำกับภาษี อย่างไม่ย่อ เท่านั้นที่เชื่อถือได้

สุภาษิต กล่าวไว้ว่า  การที่คนเรานิ่งเฉย ไม่ได้หมายความว่าเขาไม่อยากพูด แต่บางครั้งเป็นเพราะเขาพยายามหาทางหลีกเลี่ยงการโกหกต่างหาก

ออฟไลน์ teng

• subaru family
  • *
  • Popular Vote : 7
  • subaru family
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 10:45:50 PM »
ติดตามมาตลอด แต่หลังๆ ผมมีเจ้าตัวเล็ก 2 ตัว เลยห่างๆ ไปหลายปีครับ 

ปล.ผมคิดถึงสมัยคุณเต้ย แอนดรูกับพี่นุ้ยจัง สนุกมากกกกกกกกครับ บรรยากาศแบบนี้จะกลับมาบ้างมั้ย

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 09:47:41 AM »
mush14 mush14 mush14

ไม่น่าเชื่อว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้.............

ผมเองก็ใช้ subaru มาหลายปี แต่ช่วง 2 ปีที่ผ่านมาผมเองไม่ค่อยได้ไปรวมกิจกรรมและเจอชาว SSS เลย  emo68o emo68o emo68o

ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เป็นอย่างไรกันบ้างหรือเกิดอะไรขึ้น ได้แต่อ่านอยู่ในเว็บ

ส่วนเรื่องปัญหาที่เกินขึ้นเนี่ยก็ติดตามอ่านมานานก็ยังไม่จบ เชื่อว่าหลายๆคนก็รออยู่เหมือนกัน

โพสถาม-ตอบกันไป-มา เข้ามาดูทุกกกกกกวัน ยังไม่จบซะที

ขอเสนอนะคับ...........จัดประชุมกันเถอะคับ

ยิ่งเร็วเท่าไหร่ยิ่งดี ทั้งประธาน ทั้งกรรมการ รวมทั้งเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว SSS ทุกคนมาร่วมรับฟัง

ออกความเห็น เสนอแนะ ตรวจสอบ แก้ไข

ทำให้เรื่องมันจบๆ กันดีกว่าคับ

เห็นด้วยเลยคับ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 11:17:19 AM »

ซักวันอาทิตย์ที่ 15 มกราคม 2555 พอไหวกันมั๊ยครับ อาทิตย์ที่ 2 น่าจะไม่มีใครออกต่างจังหวัดกัน ติดกับวันเด็กเลย.. เสาร์พาเด็กเที่ยวอาทิตย์ถึงคิวผู้ใหญ่ออกซิ่ง  mush17

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 11:49:16 AM »
วันอาทิตย์ได้เหรอ เต้อ เห็นว่า เดี๋ยวนี้ ทาง MIT  ปิดทำการ วันอาทิตย์แล้ว

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 12:28:01 PM »
วันอาทิตย์ได้เหรอ เต้อ เห็นว่า เดี๋ยวนี้ ทาง MIT  ปิดทำการ วันอาทิตย์แล้ว

น่าจะปิดทำการมานานแล้วล่ะครับพี่ เราเลยไปขอใช้สถานที่ในวันที่เขาปิดนี่แหละครับ ^_^
มีอยู่ช่วงนึงเท่านั้นที่ MIT เขาทำยอดขายเปิดทุกวันไม่มีวันหยุดอ่ะครับ

ปกติเราประชุมใหญ่ที่ MIT ก็เป็นวันอาทิตย์อยู่แล้วอ่ะครับ

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 12:41:24 PM »
ผมไม่ค่อยได้มีตติ้งบ่อยนัก เคยไป MIT แค่ 1 ครั้ง
ขอเอาใจช่วยให้ลงเอยด้วยดีครับ...

ออฟไลน์ Gold

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 01:26:33 PM »
ผมเป็นคนนึงที่อยู่ในเวบ SSS มาหลายปี ชอบดูการพูดคุยกันในบอร์ดแห่งนี้ ในสาระและความรู้จากหลายท่านและได้มีโอกาสได้ใช้รถดีดีอย่างซูบารุ  emo77o
ตอบไม่ได้ก้อลาออกไปเหอะ  ท่านปะทาน  emo66o
ผมขอย้อนถามคุณว่ามาสมัครเมื่อ 19 พฤษภาคม 2011 มีกระทู้ไม่กี่กระทู้
1.คุณมีซูบารุอยู่ในหัวใจหรือปล่าว
2.เคยมามีทติ้ง-ประชุมบ้างไหม
3.เคยรู้จักใครในนี้บ้างไหม
คุณบอกให้ประธานลาออก เพราะสาเหตุที่มาตอบช้า คุณเอาความคิดแบบเด็กเด็กใช่หรือปล่าว?
เอาเท่าที่เคยสัมผัสมานะคับ
พี่คนนึงเคยซื้อหัวตัดรถกะแบงค์ ตกลงราคาจ่ายเงินเรียบร้อย
หัวถูกยกไปไว้ที่อู่แล้ว
ทุกอย่างน่าจะโอเค ถ้าไม่เพราะหลังจากนั้น คุณแบงค์กลับเข้ามาอู่ตอนดึกเพื่อ
สลับหม้อน้ำโคโยที่ติดมากับหัว กับหม้อน้ำบางมดเรซซิ่งที่เตรียมมา
ถ้าเป็นคุณ คุณคิดว่าอย่างไร ส่วนตัวมองโลกแง่ดีว่า  เป็นเทคนิคการค้า ก้อเท่านั้น
แต่คนเป็นถึงประทาน ทำแบบนี้มัน ..........
คุณยกตัวอย่างจากคนที่คุณรู้จัก ในการซื้อขายหัวตัด แล้วมีการไปสลับหม้อน้ำในตอนกลางคืนจากอู่ ถามว่าเจ้าของอู่อนุญาตให้เอาหม้อน้ำไปได้อย่างไร
ฉะนั้นทางอู่จะต้องติดต่อกับเจ้าของให้ทราบใช่หรือปล่าว ถ้าเจ้าของอนุญาตถือว่าเป็นการตกลงระหว่างผู้ซื้อผู้ขาย
คนอยากให้เรื่องจบมีเต็มเวป แต่คนที่หายเงียบไปมีเพียงคนเดียว
ไม่อยากให้เวปนี้เป็นเวปของพวกเชียงกง เห็นควร ให้ระวังพวกชื่อย่อต่างๆ B,S,K ,P อะไรพวกนี้
ส่วนข้อมูลชี้แจง  ถ้าใครจบบัญชี หรือเคยทำบัญชีบริษัทมา จะรู้ว่า พวกบิลย่อย ใบเสร็จชั่วคราว เขียนด้วยมือ
มันง่ายต่อการเปลี่ยนแปลง ยกเว้นใบกำกับภาษี อย่างไม่ย่อ เท่านั้นที่เชื่อถือได้
สุภาษิต กล่าวไว้ว่า  การที่คนเรานิ่งเฉย ไม่ได้หมายความว่าเขาไม่อยากพูด แต่บางครั้งเป็นเพราะเขาพยายามหาทางหลีกเลี่ยงการโกหกต่างหาก
คุณทราบได้อย่างไรว่ามีคนเดียวที่หาย บางเรื่องต้องคิดทบทวนความผิดพลาดของตัวเองก่อน บางครั้งการมองโลกในแง่ดีก็ทำให้มีชีวิตที่ดี คุณใช้คำว่าพวกเชียงกง
ถ้าของแพงกว่าร้านที่ขายทั่วไปคุณควรเลือกซื้อ เลือกคิดเอาเองไม่ต้องชี้นำ ของบางอย่างก็เอามาแบ่งกันใช้เพื่อประโยชน์ภายภาคหน้า หรือคุณเองใช่ไหมที่เป็นผู้เสียผลประโยชน์
ควรใช้คำว่า"กลุ่ม"แทนคำว่า"พวก"จะดีกว่า เพราะเค้าไม่ใช่โจร ถ้าคิดว่าการทำบัญชีไม่ดี ก็โทรไปสอบถามหรือแนะนำก็ได้ เพราะบางอย่างไม่จำเป็นต้องใช้ใบเสร็จรับเงินก็ย่อมได้
เราเป็นแค่ชมรม ไม่ใช่บริษัทจำกัด เพราะจำนวนการทำน้อย ฉะนั้นตามความเข้าใจของผมที่มองดูจากการโพสต์ของคุณ ผมจึงวิเคราะห์ได้ว่าในสำนวนแบบไทยๆ มือไม่... อย่าเอา...ราน้ำ
เราเป็นคนไทยต้องรู้จักยิ้ม รู้จักหนักแน่น รู้จักเด็ก รู้จักผู้ใหญ่ นั่นคือสังคมและประเพณี วัฒนธรรมของคนไทย
ถ้าคุณคิดว่าจะมาทำให้ SSS แตกแยก ควรไตร่ตรองดูให้ดี เพราะบ้านหลังนี้มีคนอยู่น้อย รู้จักกันสนิทสนมกันและรักกันมานาน เพราะเป็นสังคมที่ดีมีแต่ให้ มีจิตเป็นกุศล
มิได้หวังผลประโยชน์อย่างที่คุณคิด มองบัญชีจะรู้ว่าชัดเจน ผมดูมานานยังไม่เคยโพสต์ เพราะไม่มีเวลาไปมีทติ้ง ไม่รู้จักใคร แอบปราบปลื้มในผลงานของทุกท่าน
ที่อุทิศเวลา ทั้งแรงกายแรงทรัพย์ คุณมาเมื่อ 19 พฤษภาคม 2011 มีตอบ 6 กระทู้ จะรู้อะไรบ้าง ถ้าไม่ถูกใจก็อย่าโกรธกันนะ ติเพื่อให้หันมามองตัวเองบ้าง อย่าคิดว่าผู้อื่น
จะมีความเห็นเหมือนตนเอง
ขอขอบคุณชาว SSS
ปล.ฉะนั้น ถ้าไม่รู้เหมือนผม ควรใช้เวลาอ่านให้เพลินจะดีกว่า  mush36

ออฟไลน์ Be-1st

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 03:32:46 PM »
อยากจะเสนอความคิดเห็นด้วยครับ

ความคิดผมนะ...(คิดเอาเอง ไม่ได้ต้องการกระทบใครและไม่อยากให้เสียบรรยากาศนะครับ ถ้าโดน ก็ขอโทษด้วยครับ)
ปัญหา....นะมีของมันทุกๆปีอยู่แล้ว แต่พวกเราๆท่านๆไม่จำเป็นต้องรู้อยู่แล้ว  และก็ไม่อยากจะรู้ด้วย  แต่ที่ปีนี้ นะ มีคนออกมาพูดนั่นนี่  (คนที่พูด)
 จะพยายามบิดเบือนเรื่องของตัวเองในปีก่อนๆหรือเปล่า..(ทำไมไม่เอาบัญชีของปีก่อนๆๆๆ โน้นมาให้ดูบ้าง)
 หรือมีความคิดอะไร ที่ไม่บริสุทธิ์ใจ เราไม่อาจจะคาด
เดาได้ครับ...
เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ  รักทุกคนทีใช้ซู จุ๊บๆ

จากข้อความข้างบนผมเห็นด้วยบางส่วนครับว่าการแสดงบัญชีต่อสมาชิกทุกคนดีแล้วครับ
อย่างที่ได้มีการจัดแสดงในปีนี้เพื่อทุกคนทราบถึงที่มาที่ไปการใช้งานในเงินของสมาชิกที่ได้ร่วมทำบุญหรือบริจาคไป แต่ไม่ทราบว่าปีก่อนหน้านี้มีการแสดงไว้บ้างหรือเปล่า(เป็นสมาชิกที่เฝ้าอ่านมานานหลายปีแต่ที่พยายามsearch ดูก็ไม่เห็นมีนะครับใครเจอช่วยบอกผมที่)
ส่วนเรื่องที่ไม่ค่อยเห็นด้วยอย่างที่พี่spk ได้กล่าวไว้ว่าในบางเรื่องสมาชิกไม้ต้องรับรู้นั้น มันก็ดีแต่ถ้าหากว่ามันไม่ลงตัวก็น่าที่จะให้สมาชิกได้มีส่วนร่วมในการตัดสินใจหรือร่วมออกความคิดเห็นกันได้ครับ(ขอโทษหากความเห็นไม่ตรงกัน)

ส่วนอีกเรื่อง
ขออณุญาติทีงาน ก๊อปคำพูดเต้อที่พิมพ์ออกมาในการประชุมทีมงาน ตั้งแต่เมื่อวานซึ่งตรงกับที่พี่หนุ่ย SPK ได้นำมาโพสในวันนี้

จริงอย่างที่พี่หนุ่ย SPK โพสมาเลยครับ

ผมว่าสมาชิกเองก็คงทราบแล้วว่า ปกติก็รู้ๆกันอยู่แล้วว่าในการทำงานทุกๆอย่างจะในชมรมเองหรือการทำงานทั่วไปก็ดี ไม่ว่าจะจัดกิจกรรมไม่ว่าในปีใดๆก็ตาม ก็จะมีปัญหาต่างๆนาๆเกิดขึ้นมากมาย
เหล่าทีมงานก็ต้องระดมแรงกาย แรงใจ แรงสมอง เพื่อแก้ไขปัญหาต่างๆ เพื่อให้งานนั้นๆออกมาเรียบร้อยและสมบรูณ์ที่สุด เพื่อให้งานออกมาดีและผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้สนุกสนานตามแต่ละจุดประสงค์ของงานนั้นๆโดยที่ สมาชิกที่เข้ามาร่วมกิจกรรม ไม่จำเป็นต้องรู้เลยด้วยซ้ำว่ากว่าจะจัดกิจกรรมแต่ละกิจกรรมขึ้นมาต้องดำเนินงานอะไรมาบ้าง ทั้งคิดกิจกรรม ประสานงาน ตลอดจนการดำเนินงานต่างๆเพื่อให้งานสมบรูณ์แบบ ต้องมีการประชุมกันกี่รอบ ต้องติดต่อประสานงานกับที่ใดบ้าง ต้องจัดเตรียมอุปกรณ์ต่างๆมากมายในกิจกรรมนั้นๆ
แต่เฉพาะในปีนี้ อย่างที่ได้บอกไปตั้งไปตั้งแต่หน้าหน้าแรก (16ธันวา)แล้วว่า การประสานงานกับแบงค์เป็นไปด้วยความยากลำบาก (เชื่อว่าสมาชิกคงเห็นกันแล้ว) การดำเนินการชี้แจงต่างๆเป็นไปด้วยความล่าช้า และลำบากมาก
จนทำให้เกิดปัญหาต่างๆที่ทีมงานมิอาจนิ่งเฉยต่อไป  ทีมงานสำนึกเสมอว่า เมื่ออาสาเข้ามาทำและสมาชิกให้ความไว้วางใจมาจัดการในเรื่องต่างๆนี้แล้ว ต้องทำให้โปร่งใสและดีที่สุด
ที่ผ่านมาเหล่าคนทำงาน ไม่เคยคิดที่จะอยากนำปัญหาเหล่านี้มาโพส หรือมาต้องทำให้สมาชิกเกิดความไม่สบายใจ เช่นเดียวกับที่ทำกันมาตลอดหลายๆปีที่ผ่านมา
น่าแปลกใจที่พี่หนุ่ย SPK เองก็ได้เคยเข้าประชุมกับทีมงานมาหลายครั้ง และได้เคยซักถามเกี่ยวกับบัญชีของปีก่อนๆโน้นด้วยตัวเองแล้ว โดยทางผู้มีส่วนเกี่ยวข้องในปีนั้นๆที่พี่หนุ่ยซักถาม ก็ได้ชี้แจงและตอบคำถามให้พี่หนุ่ยทราบและเข้าใจในทันที ในการประชุมนั้นๆแล้ว
แต่พี่หนุ่ย SPK กลับจะมาโพสกล่าวหาว่า มีความพยายามบิดเบือนเรื่องของในปีก่อนๆ ผมเองก็อยากให้สมาชิกทั่วไปได้คิดถึงคำที่พี่หนุ่ยเองกล่าวคือ "หรือมีความคิดอะไร ที่ไม่บริสุดใจ เราไม่อาจจะคาดเดาได้ครับ..."
ย้ำและอยากให้เข้าใจน๊ะครับ การทำงานย่อมเกิดความผิดพลาด ความผิดพลาดจะไม่เกิดกับคนไม่ทำงานครับ...และความผิดพลาดที่เกิดเป็นเรื่องธรรมชาติของการทำงาน เพียงแต่จะมีความรับผิดชอบในความผิดพลาดนั้นอย่างไร จะชี้แจงความบริสุทธิ์ หรือจะพยายามบิดเบือนไปเรื่องอื่นๆหรือคนอื่นๆ เพื่อให้ตัวเองพ้นผิด..
และผมหวังที่สุดว่า หวังว่าเรื่องคงเข้าใจและร่วมมือกันไม่ทำให้เรื่องบานปลายไปกว่านี้ครับ เรื่องราวจะได้จบลงด้วยความเข้าใจกัน
ส่วนจากที่สังเกตุว่าพี่hiter ได้ลงมาเฝ้าคอยติดตามอยู่ในหลายกระทู้นั้นผมมีความสับสนกึ่งสงสัยด้วยความเคารพนะครับว่าพี่ได้พบข้อสงสัยอะไรที่เป็นที่น่าเป็นห่วงมากหรือครับหรือว่าพี่ไม่สบอารมณ์อะไรหรือเปล่าในการแสดงความคิดเห็นเพราะว่าอ่านบางกระทู้เหมือนโกรธกันบางกระทู้เหมือนไม่มีอะไรแต่ยังไงก็อย่าถือสาผมแล้วกันครับแค่สงสัยในบางจุดก็เหมือนจะได้คำตอบว่าหรืออาจเป็นเพราะว่าพี่เป็นคนเก่าแก่(ดูจากจำนวนกระทู้)ที่ทราบถึงพฤติกรรมที่ส่อไม่ดีในรุ่นก่อนๆครับ

และสุดท้ายผมซึ่งเป็นนักบัญชีเก่าเกษียนแล้วอยากจะทิ้งท้ายหลังจากได้ตรวจสอบดูบัญชีในปีนี้นะ ได้คำถามที่อยากจะcommentสักนิด
1.การแสดงบัญชีเป็นแบบง่ายไม่เป็นทางการและการใช้เอกสารประกอบมีมากกว่านี้อีกหรือไม่ครับ
2.ในส่วนของยอดบริจาคในปี53ทำไมถึงปรากฏในยอดปี54ครับ ทำไมไม่จบสิ้นในปี53ครับ จากข้อนี้ทำให้ผมพยายามที่จะหาข้อมูลต่อคือบัญชีในปี53ครับ ซึ่งไม่เจอ ยังไงก็จะดีมากครับหากจะมีบัญชีในปี53มารวมประกอบด้วย

ออฟไลน์ p@nn

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 07:34:57 PM »
นัดวันรวมตัวกันประชุม แก้ปัญหาผมว่าดีที่สุด เตรียมเอกสาร ต่างๆๆมาคุยกัน ได้จบๆ  emo64o

อ่านเวปนี้มาหลายปี ตั้งกะยังไม่ได้ซื้อ gc ขับ ทุกวันนี้ก็ออนเข้ามาอ่านเกือบทุกวัน  mush21

เห็นกระทู้นี้แล้ว ดูไม่สดใส เอาซะเลย   mush18

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 09:50:26 PM »
จากข้อความข้างบนผมเห็นด้วยบางส่วนครับว่าการแสดงบัญชีต่อสมาชิกทุกคนดีแล้วครับ
อย่างที่ได้มีการจัดแสดงในปีนี้เพื่อทุกคนทราบถึงที่มาที่ไปการใช้งานในเงินของสมาชิกที่ได้ร่วมทำบุญหรือบริจาคไป แต่ไม่ทราบว่าปีก่อนหน้านี้มีการแสดงไว้บ้างหรือเปล่า(เป็นสมาชิกที่เฝ้าอ่านมานานหลายปีแต่ที่พยายามsearch ดูก็ไม่เห็นมีนะครับใครเจอช่วยบอกผมที่)
ส่วนเรื่องที่ไม่ค่อยเห็นด้วยอย่างที่พี่spk ได้กล่าวไว้ว่าในบางเรื่องสมาชิกไม้ต้องรับรู้นั้น มันก็ดีแต่ถ้าหากว่ามันไม่ลงตัวก็น่าที่จะให้สมาชิกได้มีส่วนร่วมในการตัดสินใจหรือร่วมออกความคิดเห็นกันได้ครับ(ขอโทษหากความเห็นไม่ตรงกัน)

ส่วนอีกเรื่องส่วนจากที่สังเกตุว่าพี่hiter ได้ลงมาเฝ้าคอยติดตามอยู่ในหลายกระทู้นั้นผมมีความสับสนกึ่งสงสัยด้วยความเคารพนะครับว่าพี่ได้พบข้อสงสัยอะไรที่เป็นที่น่าเป็นห่วงมากหรือครับหรือว่าพี่ไม่สบอารมณ์อะไรหรือเปล่าในการแสดงความคิดเห็นเพราะว่าอ่านบางกระทู้เหมือนโกรธกันบางกระทู้เหมือนไม่มีอะไรแต่ยังไงก็อย่าถือสาผมแล้วกันครับแค่สงสัยในบางจุดก็เหมือนจะได้คำตอบว่าหรืออาจเป็นเพราะว่าพี่เป็นคนเก่าแก่(ดูจากจำนวนกระทู้)ที่ทราบถึงพฤติกรรมที่ส่อไม่ดีในรุ่นก่อนๆครับ

และสุดท้ายผมซึ่งเป็นนักบัญชีเก่าเกษียนแล้วอยากจะทิ้งท้ายหลังจากได้ตรวจสอบดูบัญชีในปีนี้นะ ได้คำถามที่อยากจะcommentสักนิด
1.การแสดงบัญชีเป็นแบบง่ายไม่เป็นทางการและการใช้เอกสารประกอบมีมากกว่านี้อีกหรือไม่ครับ
2.ในส่วนของยอดบริจาคในปี53ทำไมถึงปรากฏในยอดปี54ครับ ทำไมไม่จบสิ้นในปี53ครับ จากข้อนี้ทำให้ผมพยายามที่จะหาข้อมูลต่อคือบัญชีในปี53ครับ ซึ่งไม่เจอ ยังไงก็จะดีมากครับหากจะมีบัญชีในปี53มารวมประกอบด้วย

เอาสั้นๆง่ายๆดีกว่าน๊ะครับ
ผมมาตอบเยอะเพราะอาวุโส และเป็นตัวแทนของน้องๆทีมงาน ที่คุยกันในโปรแกรม LINE กันอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน

ส่วนถ้าจะมีคนกลุ่มไหนพยายามชักจูงให้เป็นเรือ่งส่วนตัวหรือจะพยายามชักจูงเข้าทีมงานก่อนๆที่เขาทำมาอย่างดี หรือจะพยายามบิดเบือนเรื่องราว
ขอให้สมาชิกช่วยกันดูและใช้วิจารณญานกันน๊ะครับ ว่า login ไหนที่ไม่เคยเห็น อยู่ๆก็โผล่มา มีทั้งของจริงและของปลอม..
ถ้า login ไหนมีตัวตนจริงๆ ผมขอบคุณครับ ที่เข้ามาติดตามเรื่องในชมรมที่ท่านรัก
ถ้า login ไหนไม่มีตัวตน เพียงแค่สมัครเข้ามาชงกันเองให้เสียเรื่อง ก็คงแสดงถึงความเป็นลูกผู้ชายของเขาเองล่ะครับว่ามันมีแค่ไหน.. กล้าทำแต่ไม่กล้ารับหน้า..
และเป็นห่วงอยู่เหมือนกัน คนจะเข้าใจผิดว่าเป็นเรื่องความขัดแย้งส่วนตัว เพราะฉะนั้น ได้ทำ Login ใหม่ขึ้นมาอันนึงที่ ทีมงาน สามารถเข้าไปใช้ได้ตามสะดวก

ส่วนเรื่องราว ถามว่ามันรุนแรงแค่ไหน ผมว่าติดตามชมต่อไปล่ะกันครับ
อาจจะไม่มีอะไรเลยก็ได้ หรืออาจจะมีอะไรที่น่าตื่นเต้นก็ได้ รอการพิสูจน์ความบริสุทธิ์ โปร่งใสดูครับ พูดได้คำเดียวว่า "เยอะ" emo71o

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 10:18:51 PM »

ส่วนอีกเรื่องส่วนจากที่สังเกตุว่าพี่hiter ได้ลงมาเฝ้าคอยติดตามอยู่ในหลายกระทู้นั้นผมมีความสับสนกึ่งสงสัยด้วยความเคารพนะครับว่าพี่ได้พบข้อสงสัยอะไรที่เป็นที่น่าเป็นห่วงมากหรือครับหรือว่าพี่ไม่สบอารมณ์อะไรหรือเปล่าในการแสดงความคิดเห็นเพราะว่าอ่านบางกระทู้เหมือนโกรธกันบางกระทู้เหมือนไม่มีอะไรแต่ยังไงก็อย่าถือสาผมแล้วกันครับแค่สงสัยในบางจุดก็เหมือนจะได้คำตอบว่าหรืออาจเป็นเพราะว่าพี่เป็นคนเก่าแก่(ดูจากจำนวนกระทู้)ที่ทราบถึงพฤติกรรมที่ส่อไม่ดีในรุ่นก่อนๆครับ

ขออนุญาตชี้แจงแทนนะครับว่าทำไมการโพสต์เรื่องการชี้แจงต่างๆถึงต้องเป็นพี่เต้อตลอดนะครับ  เนื่องจากปัญหาในปีนี้มีเกิดขึ้นมามากมายเหลือเกิน (ปีก่อนๆไม่ใช่ว่าไม่มีนะครับ มีบ้างแต่จากเรื่องของการทำงานแต่ไม่หนักหนาเท่าปีนี้) มีข้อขัดแย้ง ข้อข้องใจในเรื่องหลายเรื่องมากครับ ทางกลุ่มพวกผมซึ่งเป็นคณะกรรมการและได้ทำงานมาก็หลายปีแล้วนะครับ บอกได้เลยว่าเหนื่อย เบื่อ และเซ็งมาก จนคณะกรรมการเองจากที่เคยเข้ามาตอบในเว็บบ่อยๆอาจจะมีเงียบหายไปบ้าง  เลยใช้อำนาจในความเป็นน้อง ได้ไหว้วานหรือง่ายๆคือ(ใช้)พี่เต้อนี่แหละครับเพราะเป็นผู้ใหญ่สุดให้ทำหน้าที่โพสต์ข้อความต่างๆแทน  ทางพี่เต้อก็จำยอมด้วยความรับผิดชอบของพี่เต้อเองที่เห็นว่าจำเป็นที่จะต้องทำการชี้แจงให้สมาชิกได้ทราบด้วยเพราะบางเรื่องปล่อยผ่านไปเฉยๆไม่ได้ครับ   

หากว่าท่านอื่นๆยังไม่เข้าใจนะครับ ผมจะอธิบายให้ง่ายๆนะครับว่า  หลายๆอย่างพี่เต้อไม่ได้โพสต์เองหรอกนะครับ แต่ผ่านความคิดเห็นจากท่านอื่นๆแล้ว และหลายๆอย่างที่พี่เต้อโพสต์พี่เต้อไมได้โพสต์เองเพียงคนเดียว แต่ออกจากท่านอื่นๆด้วย ทางคณะกรรมการท่านอื่นๆเลยให้พี่เต้อเป็นคนรับหน้าโพสต์ให้เท่านั้นเองนะครับ(เพราะแก่สุด555)

และผมอยากจะบอกให้สมาชิกทุกท่านทราบนะครับว่าการเตรียมงานให้สมาชิกแต่ละงานนั้น มันเหนื่อยมากนะครับและพี่เต้อก็เป็นหนึ่งในคนที่ทำงานหนักมากที่สุดในกลุ่มเพื่อชมรมมาโดยตลอด(เพียงแต่พี่เค้าไม่ได้ออกหน้าเท่านั้นเองหากถามกรรมการท่านอื่นก็จะได้คำตอบแบบเดียวกันนี้แหละครับ)  ดังนั้นพี่เต้อจะมีความมุ่งหวังในแต่ละงานมากครับเพราะต้องการให้งานออกมาดีที่สุด  สิ่งที่พวกผมและพี่เต้อทำมาโดยตลอดไม่เคยต้องการได้อะไรตอบแทน เพราะมีความสุขที่เห็นเพื่อนสมาชิกทุกคนมีความสุขกับงานที่เราเตรียมไว้ และสิ่งที่สมาชิกตอบแทนมาให้เราได้ดีที่สุดรู้มั้ยครับมันคืออะไร? คือการที่สมาชิกเข้ามาตั้งกระทู้ขอบคุณทีมงานหลังจากจบงานในทุกๆครั้ง คนอื่นเข้ามาอ่านอาจจะไม่รู้สึกอะไรหรอกครับ แต่รู้มั้ยครับว่าทีมงานที่เข้ามาอ่านกระทู้ขอบคุณในทุกๆครั้งน่ะ พวกผมดีใจกันมากแค่ไหน   

ฉะนั้นอยากให้เข้าใจพี่เค้าด้วยครับ และหากท่านใดยังไม่เข้าใจพี่เต้อ ก็อยากให้นับผมรวมไปกับพี่เต้อด้วยเลยครับ

หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 10:34:24 PM »
รักกันไว้เถิด.... ชาวไทย....  mush26

เอาใจช่วยพี่staffทุกๆคนนะครับ ผมนับถือในความเสียสละและอุทิศตนของพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านที่ทำเพื่อชมรม เพื่อบ้านที่อบอุ่นและน่าอยู่หลังนี้มาตลอด ปัญหามา แต่แล้วเดี๋ยวมันก็ผ่านไป ขอเอาใจช่วยเต็มที่ครับผม สู้ๆนะครับ อย่าพึ่งท้อ  mush15

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 11:00:06 PM »
จากคำกล่าวของพี่เรือน้อย

และผมอยากจะบอกให้สมาชิกทุกท่านทราบนะครับว่าการเตรียมงานให้สมาชิกแต่ละงานนั้น มันเหนื่อยมากนะครับและพี่เต้อก็เป็นหนึ่งในคนที่ทำงานหนักมากที่สุดในกลุ่มเพื่อชมรมมาโดยตลอด(เพียงแต่พี่เค้าไม่ได้ออกหน้าเท่านั้นเองหากถามกรรมการท่านอื่นก็จะได้คำตอบแบบเดียวกันนี้แหละครับ)  ดังนั้นพี่เต้อจะมีความมุ่งหวังในแต่ละงานมากครับเพราะต้องการให้งานออกมาดีที่สุด  สิ่งที่พวกผมและพี่เต้อทำมาโดยตลอดไม่เคยต้องการได้อะไรตอบแทน เพราะมีความสุขที่เห็นเพื่อนสมาชิกทุกคนมีความสุขกับงานที่เราเตรียมไว้ และสิ่งที่สมาชิกตอบแทนมาให้เราได้ดีที่สุดรู้มั้ยครับมันคืออะไร? คือการที่สมาชิกเข้ามาตั้งกระทู้ขอบคุณทีมงานหลังจากจบงานในทุกๆครั้ง คนอื่นเข้ามาอ่านอาจจะไม่รู้สึกอะไรหรอกครับ แต่รู้มั้ยครับว่าทีมงานที่เข้ามาอ่านกระทู้ขอบคุณในทุกๆครั้งน่ะ พวกผมดีใจกันมากแค่ไหน

mush26 mush26

นี้ล่ะครับคือกำลังใจสูงสุดในการทำงานให้สังคมและส่วนรวม โดยไม่หวังสิ่งใดตอบแทน นับถือคณะกรรมการทุกท่านที่มีส่วนร่วม ถึงแม้ผมจะไม่ค่อยได้ร่วมกิจกรรมเท่าไรแต่ก็คอยติดตามข่าวสารดูรูปภาพกิจกรรมตลอด อยากให้มีคนทำงานอย่างงี้ตลอดไปครับ อย่าพึ่งท้อน่ะครับ สู้ๆๆ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4