ผู้เขียน หัวข้อ: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =  (อ่าน 51800 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 04:50:47 PM »
ผมเชื่อว่าตัวผมและสมาชิกท่านอื่นๆ และเหล่าบรรดาเวปคาร์คลับทั้งหลาย หรือลูกเด็กเล็กแดง กำลังรอลุ้นอยู่ว่า"สยามซูบารุบ้านที่แสนอบอุ่นหลังนี้"จะจบปันหานี้ยังไง. เอาใจช่วยทุกคนครับถึงแม้ผมไม่ได้ใช้ซูบารุแล้ว mush1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2011, 04:55:24 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ laemunited

• *
  • Popular Vote : 22
  • LEGACY BH5/EVOLUTION IX
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 08:09:49 PM »
ขอชี้แจงนิดนึง ในวันที่ประชุมทีมงานตามที่อ้างนั้น

ผมเองไปในฐานะสักขีพยาน และที่จำได้ ผมไม่ได้รับสำเนาใบชี้แจงบัญชีของปี2553 ได้รับแต่สำเนาการชี้แจงบัญชีปี2554
ของประธานแบงค์เท่านั้นและเรื่องที่ได้พูดคุยหรือซักถามจากผมที่คุณMOD_ทีมงาน ได้เล่ามานั้น ก็เป็นเพียงแค่คำถามคำถามนึง
ซึ่งพี่ไม่ได้เป็นคนถาม แต่มีข้อสงสัย ก็คือเรื่องค่าใช้จ่ายของทีมงานในปี2553 ที่ดูเหมือนจะใช้จ่ายเยอะ
และในสรุปสุดท้ายก็ได้คำตอบมาเรียบร้อย ที่คุยถึงเรื่องสปอนเซอร์งานแก่งกระจานไงครับ แค่เท่านั้นเอง
และก้อไม่ได้มีการพูดถึงรายละเอียดในปี 2553 เลยนะ เพราะในที่ประชุมพวกเราเองก็ได้แต่ลงใปในประเด่น
ที่จะถามประธานแบงค์อย่างเดียว ไม่รู้ยังจำกันได้หรือเปล่า

แต่ความตั้งใจจริงอยากให้มีการแสดงรายการบัญชีปี2553นั้น พี่เองได้เห็นเสียงของสมาชิกในหลายกระทู้
ที่มีการพาดพิงถึงบัญชีปี 2553 เลยคิดว่าหากมีบัญชีมาเปรียบเทียบระหว่าง ปี 2553 และ 2554 ก้อน่าจะดี
และได้เห็นอะไรชัดเจนขึ้น

และก้อทราบว่าในคราวก่อน มีเหรัญญิกคือถุงนุ่น ซึ่งเป็นทีมงานและเป็นคนละเอียดดีมากและคงทำบัญชีได้ดีมาก
ก้อน่าจะเอามาโพสลงไว้ซะ  จะได้ให้สมาชิกทุกคนได้เห็น และได้มีความคิดเห็นเพิ่มเติมได้อีก
บริสุทธ์ใจอย่างนี้ครับ เลยอยากจะอธิบาย แต่ยังไงก็เหอะตามแต่สมควรอย่างที่ คุณMOD_ทีมงาน
(เป็นคนไหนนี่ โบ๊ท เต้อ ตั้ม นุ่น ตู๋ เคน แหลม หรือทีมงานคนไหนใครกันครับ )  บอกไว้ก็ได้   
แต่ถ้าหากจะทันท่วงทีก็จะดีมาก เพราะพี่เองก็อยากจะเห็นอยู่เหมือนกัน และก็ไม่ได้ตั้งไจจะให้เป็นปัญหานะ 

และฝากคุณ DCT และ Flatmaniaด้วยนะครับ ว่าเรื่องจริงมันเป็นอย่างนี้นะ ต้องฟังความ 2 ด้านครับ
แต่ก็ขอบคุณในความหว้งดีนะเราพี่น้องกันอยู่แล้ว จุ๊บๆ

เพิ่งได้เข้ามาตอบครับ

ขอใช้สิทธิ์พาดพิงชื่อผมตามที่พี่หนุ่ยได้อ้างถึงคร้าบบบบบ

ผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรในส่วนของMOD ทีมงานเด้อออออ
ไม่ได้แสดงความคิดเห็นใดใดอารายเลยครับ
ก้อคงเป็นของพวกพี่ๆเค้าตั้งกันเอง
และอยากจะแจ้งให้ทราบครับว่า
ถ้าหากผมจะโพสอะไรหรือแสดงความคิดเห็นอะไรผมจะใช้ Log in ของผมเท่านั้นนะครับคือ laemunited
ชัด ชัด ตรงไปตรงมาครับตามนั้นนะครับคุณพี่.........
Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ Be-1st

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 09:13:42 PM »
จากรายละเอียดแสดงบัญชีที่ประธานได้แจงมา ส่วนตัวผมก็หมดข้อสงสัยในบัญชีปี54ครับ
แล้วเรื่องบัญชีปี53ล่ะจะนำมาแสดงตามที่ขอได้ไหม

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Honda Impreza
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 10:45:41 PM »
ผมว่าที่ถาม กัน ก็ได้รับการชี้แจง อยากชัดเจนแล้วนะครับ

อยากให้หยุดการตอบโต้แบบส่วนตัวจะดีมั้ยครับ

เพราะการที่พิมพ์ตอบโต้กันเนี่ย มันก็ไม่ได้รับทราบอารมณ์อีกฝ่าย

จริงๆอาจจะไม่มีอะไรเลยก็ได้ ถ้าเราได้มาเจอหน้าเจอตาคุยกัน...จริงมั้ยครับ  mush24
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 11:05:05 PM »
ผมเชื่อว่าตัวผมและสมาชิกท่านอื่นๆ และเหล่าบรรดาเวปคาร์คลับทั้งหลาย หรือลูกเด็กเล็กแดง กำลังรอลุ้นอยู่ว่า"สยามซูบารุบ้านที่แสนอบอุ่นหลังนี้"จะจบปันหานี้ยังไง. เอาใจช่วยทุกคนครับถึงแม้ผมไม่ได้ใช้ซูบารุแล้ว mush1

โดนใจครับคุณต้น   emo65o
ใช้ซูบารุส่วนนึงก็เพราะ sss จริงๆครับ
ผมชนัสเองครับ ที่ทำอู่พี่ทวีเปลี่ยนชื่อขำๆ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 11:33:54 PM »
โดนใจครับคุณต้น   emo65o
ใช้ซูบารุส่วนนึงก็เพราะ sss จริงๆครับ
ผมชนัสเองครับ ที่ทำอู่พี่ทวีเปลี่ยนชื่อขำๆ
. ผมก็งงอยู่นานว่าศิษย์วัดยายร่มหายไปใหนท่านนึงหว่า  mush32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2011, 11:36:11 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 12:16:07 AM »

mush19
ในฐานะที่ผม เล่นเด็กเซ็กแรง ก็กำลังลุ้นอยู่ครับ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 02:58:24 PM »
สำหรับเรื่องบัญชีในปี2554 ซึ่งไม่มีข้อสงสัยเพิ่มเติมแล้ว จึงขอเชิญชวนชาวซูบารุทุกท่านมาสังสรรค์ เฮฮา

คลายเครียดกันในงาน meeting ฉลองปีใหม่2555 ในกระทู้ตามลิ้งค์นี้นะครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=90355.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 02:59:03 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ option4

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 08:05:49 PM »
จะปิดกระทู้ยังครับนี่ ... ยินดีด้วยครับที่เคลียตัวเลขกันได้และไม่เจออะไรผิดปรกติ คิดว่าสมาชิกทุกคนคงอยากให้เงินทุกบาททุกสตางค์ได้ใช้ไปให้เกิดประโยชน์ต่อสมาชิกโดยรวมอย่างโปร่งใสตรวจสอบได้ อย่างไรก็ดี ผมและหลายๆท่านในกระทู้ก่อนๆถามถึงตัวเลขปี 53 ผมคิดว่าน่าจะนำมาแสดงไว้ด้วยพร้อมกันเลย เหมือนเวลาเราดูงบการเงิน ก็จะมีการนำตัวเลขปีก่อนหน้ามาเทียบให้ดู จะได้เห็นว่าการใช้จ่ายต่างๆ แต่ละปี มันต่างกันอย่างไร และยังได้เห็นธรรมเนียมปฎิบัติในการจ่ายค่าใช้จ่ายต่างๆ เดี๋ยวสิ้นเดือน มค นี้ก็จะมีการเลือกประธานท่านใหม่แล้ว ทีมงานชุดใหม่จะได้เดินตามแนวทางที่ทุกคนเห็นพ้องต้องกันต่อไปจะได้สบายใจกันทุกฝ่ายไงครับ

ออฟไลน์ Mix565

• AMP MotorSport
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:55:16 AM »
ผมว่าเดี๋ยว พี่ๆกรรมการ เค้าก็เอาเอกสาร หรือข้อมูล   มาชี้แจงอยู่แล้ว ครับ  emo65o    พี่ๆกรรมการแต่ล่ะปี จัดมาโชวกันเลยครับ  เอาความถูกต้องมาชี้เป้า   จะได้ สบายใจกันทุกคน  ครับ  emo77o

ออฟไลน์ b&b

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 09:35:30 AM »
ถ้าไม่ได้ติดใจสงสัยอะไร งั้นขออนุญาตเก็บเรื่องที่พี่สงสัยไว้ก่อนนะครับ เพราะประเด็นมันจะเปลี่ยน ขอจบเป็นเรื่องๆไปนะครับ
เพราะเรื่องแรกที่เราต้องการเคลียร์มันคนละเรื่องกัน ช่วยรอให้เรื่องสำคัญกว่าจบก่อนนะครับ แล้วเรื่องที่พี่สงสัยเมื่อถึงเวลาที่สมควร
พี่ค่อยมาถามอีกที คิดว่าคงไม่มีใครว่าอะไรและไม่สายเกินไปนะครับ

การนำเสนอรายละเอียด บัญชี และอิ่น ๆ  เป็นที่น่าพอใจ 

และจากหลาย ๆ กระทู้  อยากเห็น การทำบัญชี  ของปี 53 บ้าง

ฉะนั้น ช่วงก่อนการประชุมนี้ ควรมีการนำเสนอบัญชี ของปี 53  เพื่อในปีต่อ ๆ ไป จะได้นำมาเป็นบันทัดฐานในการคำเนินการ

ของชมรมในปีต่อ ๆ ไป 

อยากสอบถามเพื่อน ๆ ว่าเห็นด้วย หรือไม่ 

จากใจจริง ๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2012, 09:55:07 AM โดย b&b »
[img width= height= alt=" class="bbc_img]http://gdurl.com/g4mY[/img]

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:14:33 AM »

การนำเสนอรายละเอียด บัญชี และอิ่น ๆ  เป็นที่น่าพอใจ 

และจากหลาย ๆ กระทู้  อยากเห็น การทำบัญชี  ของปี 53 บ้าง

ฉะนั้น ช่วงก่อนการประชุมนี้ ควรมีการนำเสนอบัญชี ของปี 53  เพื่อในปีต่อ ๆ ไป จะได้นำมาเป็นบันทัดฐานในการคำเนินการ

ของชมรมในปีต่อ ๆ ไป 

อยากสอบถามเพื่อน ๆ ว่าเห็นด้วย หรือไม่ 

จากใจจริง ๆ

เห็นด้วย อย่างแรง จะได้เอาไว้เป็นแบบอย่าง

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:08:06 AM »
วันที่ประชุมวันแรก ไม่ได้หยิบเอกสารมาหรอพี่
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ jaowkob

• *
  • Popular Vote : 5
  • jaowkob
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:08:34 AM »

เห็นด้วย อย่างแรง จะได้เอาไว้เป็นแบบอย่าง

ออฟไลน์ jaowkob

• *
  • Popular Vote : 5
  • jaowkob
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:09:44 AM »

ก็ดีนะคับ จะไดรู้ว่าต้องทำอย่างไรถึงจะถูกต้อง