ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชี้แจงเรื่องผลการประชุมเพื่อแก้ข้อสงสัยของสมาชิก  (อ่าน 15896 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
เนื่องจากมีข้อสงสัยใจเรื่องของการจัดงาน เรืองการประมูลหมายเลขสมาชิกและเรื่องของเงินชมรมทางคณะกรรมการของชมรมจึงได้มีการจัดการประชุมเพื่อชี้แจงข้อสงสัยกันในวันที่29 พ.ย.นั้น จากการประชุมสรุปได้ว่าคุณแบงค์จะทำการโพสต์ชี้แจงสมาชิกในกระทู้เดิมพร้อมกับปลดล๊อคกระทู้แต่ตอนนี้กระทู้ยังล๊อคอยู่จึงทำให้เข้าไปสอบถามข้อสงสัยไม่ได้และข้อสงสัยนั้นจึงยังไม่ได้รับคำตอบจนสมาชิกตอนนี้เกือบ10ท่านแล้วที่ได้โทรมาสอบถามทางผมเพื่อหาคำตอบแต่ผมก็ได้แต่ตอบไปว่า"แบงค์บอกว่าจะตอบข้อสงสัยในกระทู้ให้เองครับ" แต่ตอนนี้ผ่านมาเกือบ2สัปดาห์แล้วทางแบงค์ยังไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆ ดังนั้นในส่วนนี้เป็นความรับผิดชอบของผมโดยตรงครับเพราะผมทำหน้าที่เป็นประชาสัมพันธ์ของชมรมมาค่อนข้างนานพอสมควรแล้ว จึงอยากให้คุณแบงค์เข้ามาชี้แจงให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านได้รับคำตอบด้วยตนเองครับ เพื่อความสบายใจของสมาชิกทุกท่านในชมรมนะครับ    (ขอให้เข้าใจด้วยนะครับว่าที่ผมต้องตั้งกระทู้นี้เพราะคุณแบงค์ยังไม่ได้มาชี้แจงตามที่ตกลงกันไว้อาจจะด้วยติดภารกิจส่วนตัวหรือว่าเหตุผลอื่นใดผมจึงขอให้คุณแบงค์ตอบข้อสงสัยทั้งหลายโดยผมได้แบ่งเป็นข้อๆให้เรียบร้อยแล้วด้วยนะครับ ขอบคุณครับ)

ขอเน้นย้ำตรงนี้เลยนะครับคุณแบงค์ว่า "ขอให้ตอบตามข้อสอบถามทั้ง7ข้อไม่มียกเว้นนะครับเพื่อความสบายใจของสมาชิกของชมรมทุกๆท่านครับ"

1. มีการจัดทำเรี่ยรายเงินในการจัดทำการประมูลเลขสมาชิกโดยไม่มีการประชุมผ่านคณะทำงาน ทำให้เกิดปัญหาการซ้ำซ้อนของเลขสมาชิกเก่า เพราะเหตุใดจึงมีการจัดประมูลขึ้นโดยไม่ผ่านการประชุม

2. การจัดทำสติ้กเกอร์ ไม่ได้ผ่านการหารือและการจัดจ้างบริษัททำสติ้กเกอร์ ซึ่งอาจจะทำให้ไม่ได้คุณภาพและราคาที่ไม่เหมาะสม ดังนั้นรบกวนชี้แจงด้วยว่าร้านที่จะนำไปทำนั้นคือที่ใดครับ?

3. งดทำกิจกรรมทางการขนาดใหญ่ของชมรมจนกว่าจะมีการจัดมิตติ้งใหญ่ของชมรมที่จะจัดขึ้นปลายเดือน มกราคม 2554 เพื่อพบปะสังสรรค์และเลือกตั้งประธานใหม่ (อันนี้เป็นมีตติ้งใหญ่ประจำปีของชมรมนะครับ ดังนั้นผมคิดว่าเวลานี้เราควรที่จะดำเนินการติดต่อขอยืมสถานที่จาก MITได้แล้วนะครับหากช้ากว่านี้อาจจะมีการเตรียมความพร้อมและยืมสถานที่ไม่ทันครับ ผมไม่อยากให้มันฉุกละหุกสมาชิกจะได้มากันได้สะดวกด้วยครับ หากว่าทางแบงค์ไม่สะดวกที่จะติดต่อเองสามารถแจ้งมาทางคณะกรรมการได้นะครับจะได้จัดให้มีคนรับผิดชอบติดต่อทาง MITเพื่อยืมสถานที่ให้เองครับ  หากแบงค์ได้ติดต่อไปแล้วหรือว่าจะติดต่อเมื่อไหร่นั้นรบกวนแจ้งในกระทู้นี้ด้วยนะครับ)

4. เรื่องการเงิน เนื่องด้วยในปีนี้ ทางประธาน(คุณแบงค์) ได้ดูแลการเงินด้วยตัวเองโดยไม่ได้แต่งตั้งเหรัญญิกชมรมเหมือนทุกปี จึงอยากให้ทางประทานแบงค์ได้ออกมาชี้แจงแสดงความโปร่งใสในการจัดการ
 4.1 เหตุใดจึงไม่มีการแต่งตั้งเหรัญญิกเพื่อทำหน้าที่รับผิดชอบด้านการเงินของชมรมโดยเฉพาะ?
 4.2 ชี้แจงเรื่องบัญชีธนาคาร เพื่อความโปร่งใส ขอทราบรายละเอียดและเหตุผลในการจัดการเงินชมรม ที่แจ้งว่า "ผมเก็บเงินสดไว้ที่บ้าน" และสาเหตุที่ไม่ได้ทำการเปิดบัญชีธนาคารเพื่อเป็นการแยกบัญชีส่วนตัวกับบัญชีของชมรม
 4.3 ชี้แจงการรายรับ รายจ่าย และสรุปยอดเงินคงเหลือในแต่ล่ะกิจกรรมที่จัดในปีนี้  (ขอให้แบงค์เน้นเป็นแต่ละกิจกรรมนะครับเป็นตารางมาเลยครับเพื่อที่จะได้ให้ทุกคนได้เห็นยอดค่าใช้จ่ายในแต่ละงานจะได้เกิดความโปร่งใสนะครับ)

5. มีการนำเงินไปบริจาคช่วยน้ำท่วม 3.7 หมื่นเศษ (นอกเหนือจากการสมทบทุนช่วย คุณเตียและคุณอาร์ตสองคน คนละ20,000บาท รวมเป็นเงิน 40,000บาท แต่ทางแบงค์แจ้งว่ายอดบริจาคช่วยน้ำท่วมรวมเป็น 7.7 หมื่น) โดยไม่ได้ทำการประชุมหรือชี้แจงใดๆก่อนนำเงินของชมรมออกไปใช้ และยังไม่ได้มีการชี้แจงว่าเงินดังกล่าวนำไปใช้ช่วยในส่วนใด ทั้งๆที่โดยปกติ เนื่องจากเงินชมรมเป็นเงินของสมาชิกทุกท่าน เพื่อให้ได้ประโยชน์สูงสุดและโปร่งใส การนำเงินชมรมออกมาใช้จะต้องมีการประชุมและขออนุมัติไม่ว่าจะเรื่องที่มาที่ไป เหตุผลและวงเงิน (ดังนั้นขอให้ชี้แจงว่านำเงินไปใช้บริจาคในส่วนไหนโดยชี้แจงเรื่องสถานที่ จำนวนเงิน สิ่งของและรูปถ่ายด้วยนะครับ)

6. เรื่องการเงินในส่วนการเก็บเงินในส่วนของโฆษณาในหน้าเว็บ และค่าใช้จ่ายในการจัดการเว็บ ที่ยังไม่เคยมีการชี้แจงใดๆรบกวนให้คุณแบงค์ช่วยชี้แจงและดำเนินการส่งมอบพร้อมเงินชมรมกับเหรัญญิกด้วยครับ(ดังนั้นรบกวนช่วยเตรียมรายละเอียดยอดเงินต่างๆและเงินชมรมเพื่อส่งมอบต่อให้กับเหรัญญิกของชมรมที่จะแต่งตั้งขึ้นในวันมีตติ้งใหญ่ด้วยนะครับ)

7. มีการใช้ login: "mod_หมายเลขสมาชิก". โดยมีการแก้ไขจาก login สมาชิกเดิมโดยพละการ ที่ทางแบงค์บอกว่าจะไปสอบถามและมาชี้แจงให้ว่า Login เดิมคือใครและใครมาเป็นคนมาแก้ไขเพื่อนำloginนี้มาใช้ในการโพสต์โต้ตอบกับสมาชิก และช่วยแจงเหตุผลด้วยครับว่าเหตุใดจึงไม่ตั้ง IDสมาชิกขึ้นมาใหม่แต่แก้ไขจากIDของสมาชิกเก่ามาใช้โต้ตอบครับ

ทั้ง 7 ข้อดังกล่าว ขอให้ทางคุณแบงค์กรุณาชี้แจงเป็นข้อๆ จะได้เกิดความโปร่งใสและเข้าใจได้ง่าย
 อ้างอิงจาก กระทู้เก่าที่ถูกล้อคและตกหน้่าไปแล้ว
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89700.0

หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
รอฟังคำตอบครับ
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ปูเสื่อนั่งรอฟังด้วยคนครับ

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
หยุด.............

ห้าม เครียด  นะโบ๊ส น้าาา  ชั้นเปนห่วง mush32

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
อ่อ  ลืมไป  เริ่ม ประมูลเมื่อไร ชั้นจอง 000  นะโบ๊ส น้าาา mush21

ออฟไลน์ Poon_ทoJxยoด

• ก็ผมรักน้องอิม...ของผม
  • *
  • Popular Vote : 1
  • รถในฝันของผมไม่ใช่ Ferrari แต่มันคือ Subaru!!!!
รอฟังด้วยเช่นกันคร้าบ

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
อยากทราบเหมือนกันครับ...  อย่าให้เงียบหายไปเฉยๆเลยครับ.. 

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ M

• *
  • Popular Vote : 0

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
คนเรามีเหตุผลในการกระทำใดๆเสมอ

จึงอยากรู้คำชี้แจงจากอีกด้านนะครับ   

ถ้าเป็นสิ่งที่ดี  เป็นประโยชน์ต่อสมาชิกและ SSS บอกออกมาเลยครับ ถือเป็นโอกาสได้ clear ตัวเองด้วยครับ
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ lucky_suby

• *
  • Popular Vote : 11
  • New Power - Legacy
เอาใจช่วยทีมงานทุกท่านที่มีความตั้งใจทำเพื่อชมรมอย่างแท้จริงครับ รอฟังเหตุผลเช่นกันครับ emo65o

ออฟไลน์ yoyo_sge

• *
  • Popular Vote : 0
ตอบไม่ได้ก้อลาออกไปเหอะ  ท่านปะทาน  emo66o

• *
ตอบไม่ได้ก้อลาออกไปเหอะ  ท่านปะทาน  emo66o

จายเย็นท่าน   ฟังกันก่อน  อย่าจายร้อน

พี่น้องกันทั้งนั้น

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
ถามไปก็ตอบดิ วนไปวนมาอยู่ได้ เพื่อนสมาชิกรอฟังอยูนะท่าน
เงินชมรม ???? "เก็บไว้ที่บ้าน" บ้าไปแล้ว

เงินของชมรม ไม่ช่ายของท่าน นะ
ผมรัก sss มากนะคับ. แต่ท่านทําแบบนี้ ?!?

รับไม่ได้จิงครับ

ออกไป

ตั้ม

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
เงินของ SSS ที่ทางชมรมโอนมาให้ผมตามวันที่ในบัญชีที่ผมทำไว้ครับ

อยากให้ออกมาแจกแจงเหมือนกันครับ บ้านหลังนี้น่าอยู่มากนะครับ ผมซื้อซูบารุในตอนนั้นเพราะบ้านหลังนี้ครับ

การบริหารคลับเหมือนการบริหารองค์กร ถึงจะเป็น non profit หรือ profit organization ก็ควรทำกันอย่างมีระบบครับ

นานๆจะมีสาระซักที ปุ๋งๆๆๆๆ  mush19