ผู้เขียน หัวข้อ: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =  (อ่าน 51665 ครั้ง)

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 08:37:35 PM »
ขอตอบคุณ Be-1st
1. ในการแสดงบัญชีคงต้องนำเอกสารประกอบตัวเลขให้ชัดเจน เพราะต้องมีการตรวจสอบอย่างละเอียด
2. ส่วนของยอดปีก่อนๆที่มีมานั้น ทั้ง โรงเรียนบ้านป่าไม้สะพานลาวปี 53 และ ยอดขายสติ๊กเกอร์ ปี 52 คงต้องให้ทางคุณแบงค์ซึ่งเป็นคนทำบัญชีนี้ ชี้แจงก่อน

20 มิ.ย. 53 ได้บริจาคเงินเพื่อการศึกษาให้โรงเรียนบ้านป่าไม้สะพานลาว จำนวน 5,000 บาท ตามเอกสารดังนี้ครับ

เรื่องยอดสติกเกอร์ ปี 52 ในบัญชี ต้องขอโทษด้วย เนื่องจากพิมพ์ วัน/เดือน/ปี ผิดนะครับ จากเดิม

31/1/52 แก้ไขเป็น 31/12/53 และปี 52 แก้ไขเป็น 53
แสดงจำนวนสติกเกอร์ที่ได้จัดส่งให้สมาชิกที่อยู่ต่างจังหวัดในช่วงปี 53 ครับ

สมาชิกท่านใด มีข้อแนะนำ หรือข้อสงสัยอื่นๆ สามารถเสนอแนะขึ้นมาได้เลยนะครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ mod_ทีมงาน

• *
  • Popular Vote : 0
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:02:29 PM »
20 มิ.ย. 53 ได้บริจาคเงินเพื่อการศึกษาให้โรงเรียนบ้านป่าไม้สะพานลาว จำนวน 5,000 บาท ตามเอกสารดังนี้ครับ

เรื่องยอดสติกเกอร์ ปี 52 ในบัญชี ต้องขอโทษด้วย เนื่องจากพิมพ์ วัน/เดือน/ปี ผิดนะครับ จากเดิม

31/1/52 แก้ไขเป็น 31/12/53 และปี 52 แก้ไขเป็น 53
แสดงจำนวนสติกเกอร์ที่ได้จัดส่งให้สมาชิกที่อยู่ต่างจังหวัดในช่วงปี 53 ครับ

สมาชิกท่านใด มีข้อแนะนำ หรือข้อสงสัยอื่นๆ สามารถเสนอแนะขึ้นมาได้เลยนะครับ

............?
เขาคงหมายความว่า ยอดของปีที่แล้ว มันมาในบัญชีของปีนี้ได้อย่างไร เป็นเงินบริจาคหรือเงินจากส่วนใดมา รบกวนชี้แจงเพิ่มเติมได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2011, 09:07:38 PM โดย mod_ทีมงาน »

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 10:11:38 PM »
ผมขอดูบัญชีปี 53  ตอนนั้น นุ่น เป็น เหรัญญิก ได้ทำไว้ไหมครับมีเพื่อนๆสมาชิกหลายๆท่านเรียกร้องแล้ว ทำไมไม่เอามาให้ดูกันละครับ

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 10:32:21 PM »
ผมขอดูบัญชีปี 53  ตอนนั้น นุ่น เป็น เหรัญญิก ได้ทำไว้ไหมครับมีเพื่อนๆสมาชิกหลายๆท่านเรียกร้องแล้ว ทำไมไม่เอามาให้ดูกันละครับ

ผมว่าเอาปัจจุบันให้เคลียร์ก่อนดีกว่าครับ
พอเคลียร์สมบูรณ์แล้วค่อยกระทบยอดย้อนไปปีก่อนได้
ไม่งั้นเด๋วไม่จบซักที บัญชีต้องตรวจสอบปีต่อปี เริ่มจากปีปัจจุบัน แล้วค่อยย้อนลงไป

ปล   ด้วยความเคารพครับ หวังว่าเรื่องจะจบโดยเร็ว
 คุณ SPK น่าจะรอให้ทีมงานคุยกันก่อนนะครับ ถ้าเราไม่ได้เป็นทีมงานด้วย

ออฟไลน์ akra235

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 10:44:27 PM »
ขอณุญาติแสดงความคิดเห็นสักนิดนะครับ
เป็นสมาชิกมานาน ตั้งแต่GC มาถึงแวนตามกลม
จนเลิกเล่นไปนานมาก
(ไม่ต้องเหน็บนะครับ ว่าเป็นสมาชิกมานาน แล้วไม่เคยตั้งกระทู้)

ผมได้แต่แอบเข้ามาดูรูปรถสวยๆ
ดูงานมิตติ้ง ที่สนุกสนาน อบอุ่น
เห็นรูปบรรยากาศของคำว่าเพื่อน อยู่ในทุกๆกิจกรรมต่างๆ
sssเป็นบ้านที่อบอุ่นมากๆครับ

แต่วันนี้
มีปัญหาเกิดขึ้น
การทำงานที่มีคนหลายคน โอกาส ที่จะมีความขัดแย้งกัน(ในเรื่องทัศนคติ)ผมถือเป็นเรื่องธรรมดา
แต่ทุกปัญหา สามารถจบลงได้ด้วยการเจรจา
ผมเชื่อว่าคงไม่มีใครที่เข้ามา ฉกฉวย หาผลประโยชน์ จากการเข้ามาทำงานอาสาให้กับชมรมsss
ไม่ว่าจะเป็นทีมบริหารทีมไหน

แต่การบริหารงานผิดมันมีโอกาสเป็นไปได้ และทางแก้ปัญหาคือการชี้แจง และเจรจา
ผมไม่อยากเห็นทฤษฎี ตามล่าแม่มด เกิดขึ้นในsss
ก่อนจะมีเรื่องราวเกิดขึ้นในนี้ ทุกๆคนเป็นเพื่อนกันมิใช่หรือ
ผมอยากให้ค่อยๆพูดกันเพื่อหาทางออกตัดโทสะและโมหะออกเถอะครับ (บางกระทู้ผมอ่านแล้วรู้สึกเหมือนsssมีนักเลงอยู่ด้วย)

เหน็บกันแดกดันกัน กระเเนะกระแหนกัน มันแก้ปัญหาไม่ได้หรอกครับ
นอกจากบ่งบอกถึงอะไรบางอย่าง

บัญชีทุกบัญชี ไม่ว่าจะเป็นของ สมัยไหน ปีไหน
สมาชิกทุกคนมีสิทธิ์ที่จะรับรู้ และชี้แจงให้โปร่งใส

คนที่ทุ่มเททำงานให้กับsssไม่ว่าจะเป็นทีมไหน รุ่นไหนก็ตาม
ผมรู้ว่าเหนื่อยจริงๆ ไม่ว่าจะเป็นการเดินทาง สำรวจทริป จัดงานการแข่งขันหรืองานบุญต่างๆ

ผมยังเชื่อว่าไม่มีใครคิดแอบมาเบียดบัง ตอดเล็กตอดน้อยกับค่าใช้จ่ายต่างๆหรอกครับ
เพราะผมเชื่อในศักดิ์ศรีของชาวซูบารุครับ

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 10:50:39 PM »
ขออณุญาติทีงาน ก๊อปคำพูดเต้อที่พิมพ์ออกมาในการประชุมทีมงาน ตั้งแต่เมื่อวานซึ่งตรงกับที่พี่หนุ่ย SPK ได้นำมาโพสในวันนี้

จริงอย่างที่พี่หนุ่ย SPK โพสมาเลยครับ

ผมว่าสมาชิกเองก็คงทราบแล้วว่า ปกติก็รู้ๆกันอยู่แล้วว่าในการทำงานทุกๆอย่างจะในชมรมเองหรือการทำงานทั่วไปก็ดี ไม่ว่าจะจัดกิจกรรมไม่ว่าในปีใดๆก็ตาม ก็จะมีปัญหาต่างๆนาๆเกิดขึ้นมากมาย
เหล่าทีมงานก็ต้องระดมแรงกาย แรงใจ แรงสมอง เพื่อแก้ไขปัญหาต่างๆ เพื่อให้งานนั้นๆออกมาเรียบร้อยและสมบรูณ์ที่สุด เพื่อให้งานออกมาดีและผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้สนุกสนานตามแต่ละจุดประสงค์ของงานนั้นๆโดยที่ สมาชิกที่เข้ามาร่วมกิจกรรม ไม่จำเป็นต้องรู้เลยด้วยซ้ำว่ากว่าจะจัดกิจกรรมแต่ละกิจกรรมขึ้นมาต้องดำเนินงานอะไรมาบ้าง ทั้งคิดกิจกรรม ประสานงาน ตลอดจนการดำเนินงานต่างๆเพื่อให้งานสมบรูณ์แบบ ต้องมีการประชุมกันกี่รอบ ต้องติดต่อประสานงานกับที่ใดบ้าง ต้องจัดเตรียมอุปกรณ์ต่างๆมากมายในกิจกรรมนั้นๆ

แต่เฉพาะในปีนี้ อย่างที่ได้บอกไปตั้งไปตั้งแต่หน้าหน้าแรก (16ธันวา)แล้วว่า การประสานงานกับแบงค์เป็นไปด้วยความยากลำบาก (เชื่อว่าสมาชิกคงเห็นกันแล้ว) การดำเนินการชี้แจงต่างๆเป็นไปด้วยความล่าช้า และลำบากมาก
จนทำให้เกิดปัญหาต่างๆที่ทีมงานมิอาจนิ่งเฉยต่อไป  ทีมงานสำนึกเสมอว่า เมื่ออาสาเข้ามาทำและสมาชิกให้ความไว้วางใจมาจัดการในเรื่องต่างๆนี้แล้ว ต้องทำให้โปร่งใสและดีที่สุด
ที่ผ่านมาเหล่าคนทำงาน ไม่เคยคิดที่จะอยากนำปัญหาเหล่านี้มาโพส หรือมาต้องทำให้สมาชิกเกิดความไม่สบายใจ เช่นเดียวกับที่ทำกันมาตลอดหลายๆปีที่ผ่านมา

น่าแปลกใจที่พี่หนุ่ย SPK เองก็ได้เคยเข้าประชุมกับทีมงานมาหลายครั้ง และได้เคยซักถามเกี่ยวกับบัญชีของปีก่อนๆโน้นด้วยตัวเองแล้ว โดยทางผู้มีส่วนเกี่ยวข้องในปีนั้นๆที่พี่หนุ่ยซักถาม ก็ได้ชี้แจงและตอบคำถามให้พี่หนุ่ยทราบและเข้าใจในทันที ในการประชุมนั้นๆแล้ว
แต่พี่หนุ่ย SPK กลับจะมาโพสกล่าวหาว่า มีความพยายามบิดเบือนเรื่องของในปีก่อนๆ ผมเองก็อยากให้สมาชิกทั่วไปได้คิดถึงคำที่พี่หนุ่ยเองกล่าวคือ "หรือมีความคิดอะไร ที่ไม่บริสุดใจ เราไม่อาจจะคาดเดาได้ครับ..."

ย้ำและอยากให้เข้าใจน๊ะครับ การทำงานย่อมเกิดความผิดพลาด ความผิดพลาดจะไม่เกิดกับคนไม่ทำงานครับ...และความผิดพลาดที่เกิดเป็นเรื่องธรรมชาติของการทำงาน เพียงแต่จะมีความรับผิดชอบในความผิดพลาดนั้นอย่างไร จะชี้แจงความบริสุทธิ์ หรือจะพยายามบิดเบือนไปเรื่องอื่นๆหรือคนอื่นๆ เพื่อให้ตัวเองพ้นผิด..

และผมหวังที่สุดว่า หวังว่าเรื่องคงเข้าใจและร่วมมือกันไม่ทำให้เรื่องบานปลายไปกว่านี้ครับ เรื่องราวจะได้จบลงด้วยความเข้าใจกัน

เห็นด้วยกับคุณ Flatmania ครับว่าทำปัจจุบันให้เคลียร์ก่อนดีกว่ามั้ยครับ อย่าพึ่งโยงไปเรื่องอื่นเลยครับ เห็นจะโยงตั้งแต่หน้า 2 ซึ่งพี่เต้อ ก๊ได้ออกมาตอบแล้วว่าคุณ SPK ก้อเป็นคนอยู่ที่ประชุมและซักถามไปแล้วนิครับ 

C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ C63

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 11:11:58 PM »
เห็นด้วยกับคุณ Flatmania ครับว่าทำปัจจุบันให้เคลียร์ก่อนดีกว่ามั้ยครับ อย่าพึ่งโยงไปเรื่องอื่นเลยครับ เห็นจะโยงตั้งแต่หน้า 2 ซึ่งพี่เต้อ ก๊ได้ออกมาตอบแล้วว่าคุณ SPK ก้อเป็นคนอยู่ที่ประชุมและซักถามไปแล้วนิครับ 

ตอบ

ผมอยู่ในที่ประชุม ถ้า เต้อ คิดว่าผมเข้าใจ  +++++++++แล้วทำไม่เต้อกับโบ๊ท ก็อยู่เหมือนกัน แต่ทำไมยังไม่เข้าใจที่แบ๊งค์ชี้แจงให้ฟัง ถึงต้องมาโพสถามในเวปให้คนเขาเข้า ใจไปต่างๆนาๆ  น่าจะโทรคุยกันครับ

ผมว่าเอาปัจจุบันให้เคลียร์ก่อนดีกว่าครับ
พอเคลียร์สมบูรณ์แล้วค่อยกระทบยอดย้อนไปปีก่อนได้
ไม่งั้นเด๋วไม่จบซักที บัญชีต้องตรวจสอบปีต่อปี เริ่มจากปีปัจจุบัน แล้วค่อยย้อนลงไป

ปล   ด้วยความเคารพครับ หวังว่าเรื่องจะจบโดยเร็ว
 คุณ SPK น่าจะรอให้ทีมงานคุยกันก่อนนะครับ ถ้าเราไม่ได้เป็นทีมงานด้วย

ผมก็เห็น คุณ แบ๊งค์ ได้โพส บัญชี แสดงไว้แล้ว นี่ครับ ดูแล้วก็เคลียดี ไม่ห็นว่าไม่จบตรงไหนนิครับ เลยอยากขอดูของปีก่อนๆ บ้าง ว่าทำกันไว้อย่างไร บ้าง จะได้เอาไว้เป็น บรรทัดฐาน ให้รุ่นใหม่ๆ เขาจะได้เดินถูกทาง ไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2011, 11:22:15 PM โดย spk »

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 11:23:04 PM »
ผมขออนุญาตถามนะครับ  เป็นคำถามที่หลายท่านอยากรู้แต่ไม่กล้าถาม

หลายท่านคงไม่สงสัยในเจตนาของคุณ bank รวมทั้งผมเองด้วย ที่ทำงานในฐานะประธานที่เสีนสละตัวมาทำงาน

แต่ที่เป็นคำถาม คือ เหตุผลใด จึงดูแลเงินและบัญชีแต่เพียงผู้เดียวครับ ซึ่งมันไม่เหมาะสมตามธรรมเนียมปฏิบัติที่มันควรจะเป็น

เรื่องเงิน รู้ก็รู้ว่าสุ่มเสี่ยงต่อการถูกครหาได้  เพื่อ clear ตัวเอง จึงควรมีการตั้งเห และบัญชีต้องเซ็น2คน ถึงจะเบิกได้  น่าจะดีกว่ามั้ย เหมือนที่อื่นๆเค้าทำกัน

ได้ยินว่าปีที่ผ่านๆมาก็ทำ แต่ทำไมปีนี้ไม่ทำละครับ
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ mod_ทีมงาน

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 11:38:17 PM »

ผมอยากแสดงให้เห็นถึงความบริสุทธิ์ใจของคุณหนุ่ย spk ที่มาถามว่า"ปี 53 ได้ทำบัญชีไว้ไหมครับ"
ในวันประชุมที่มีการแจกเอกสารบัญชีของทั้งคุณแบงค์ปี 54 และคุณนุ่นปี 53 และสมุดบัญชีตัวจริงของปี 53
คุณหนุ่ยได้อยู่ในที่ประชุมด้วย และ ได้ซักถามถึงบัญชีปี 53 ที่คุณหนุ่ยสงสัย และทางทีมงานได้ตอบคำถามคุณหนุ่ยอย่างชัดเจน
และเปิดโอกาสให้คุณหนุ่ยเอง ได้สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมข้อสงสัยต่างๆจนพอใจ โดยครั้งนั้น พี่อั๋น ซึ่งเป็นผู้ตอบข้อซักถามด้วยตัวเองในทันที
แต่คุณหนุ่ยกลับพยายามจะมาสร้างปัญหาครั้งนี้โดยการพยายามบิดเบือน เชื่อมโยงไปโดยที่ปัญหาครั้งนี้ ทั้งๆที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับบัญชีปี 53 เพื่อให้เรื่องราวใหญ่โตมากขึ้น

ในการทำบัญชีของปี 53 มีการทำอย่างโปร่งใส ตามขั้นตอนที่ควรจะเป็นตามหลักการ (ซึ่งในวันประชุมคุณหนุ่ย spk คงได้เห็นตัวจริงๆของบัญชีนี้แล้ว)
1. มีการเปิดบัญชีธนาคาร เฉพาะเพื่อดูแลและจัดการเงินของชมรม โดยการเปิดบัญชีเซ็นร่วม 2 คน ระหว่าง เหรัญญิก และประธาน
2. การเบิกจ่าย จะมีการนำเข้าที่ประชุม เพื่อขออนุมัติและเห็นชอบทุกครั้ง
(ซึ่งปีนี้ไม่มีเลย แม้กระทั้งสมุดบัญชีของชมรม)

ปัญหาครั้งนี้ใกล้จะได้รับความกระจ่างและทยอยคลี่คลายตามลำดับจากการที่คุณแบงค์ได้ค่อยๆหารายละเอียดมาชี้แจง
แต่กลับมีคนบางกลุ่มพยายามหาเรื่องบิดเบือน สร้างความแตกแยกเพิ่มขึ้นให้กับชมรม
ขอให้สมาชิกเข้าใจและร่วมมือกันไม่ให้คนพวกนี้เข้ามาหาผลประโยชน์ทำลายชมรมอันเป็นที่รักของพวกเรา

เรื่องราวที่เกิดขึ้นทางเรายังไม่ได้กล่าวหาคุณแบงค์ว่ามีการยักยอกหรือทุจริต แต่เป็นเพียงขอให้คุณแบงค์ชี้แจงในบัญชีที่คุณแบงค์ได้ัจัดทำขึ้นแต่เพียงผู้เดียว
ปัญหาของคุณแบงค์คือมีการคุมเงินของชมรมด้วยตัวคนเดียว
และไม่มีการเปิดบัญชีธนาคารเฉพาะเงินของชมรม แต่นำเงินรวมกับบัญชีของตัวเอง
นอกจากนี้ในบางครั้งคุณแบงค์ยังมีการเบิกจ่ายเงินของชมรม โดยไม่ผ่านการประชุมความเห็นชอบจากทางที่ประชุมหรือกรรมการ
ซึ่งคงไม่แปลกอะไรที่ทำให้ทางเราต้องขอตรวจสอบอย่างละเอียด
นอกจากนี้ บัญชีที่คุณหนุ่ย spk ได้บอกว่าเคลียแล้ว บัญชีที่คุณแบงค์ทำมา ถ้าดูผิดเผินเหมือนจะละเอียดแต่ ถ้าดูกันจริงๆ จากบัญชีแรกและบัญชีแก้ไข มียอดคงเหลือต่างกันถึง 5 หมื่นกว่าบาท และยอดค่าใช้จ่ายโรงแรมก็มีการแก้ไขทั้งๆที่เป็นยอดค่าใช้จ่ายจากเอกสารใบเสร็จ ซึ่งทางทีมงานยังไม่ได้ทำการแย้งอะไรไป อยากให้คุณแบงค์ชี้แจงให้เสร็จสิ้นก่อน เรื่องราวจะได้ไม่บานปลายไปมากผมไม่ทราบว่าคุณหนุ่ย spk ไปดูบัญชีจากตรงไหนถึงบอกว่าเคลียแล้ว?
ด้วยเหตุนี้ คงจำเป็นที่ต้องขอรายละเอียดเพื่อนำมาตรวจอีกครั้งเพื่อความถูกต้องและโปร่งใส
พวกเราไม่ใช่มืออาชีพผิดถูกอย่างไรจะได้มาช่วยกันแก้ใขให้มันถูกต้อง

จากรูปจะเห็นว่ามีการแจกเอกสาร ให้กับคนที่มาประชุมทุกคน โดยจะเห็นพี่หนุ่ย spk ก็นั่งอยู่ในที่ประชุมด้วย

เอกสาร 2 ฉบับที่แจกกันในวันประชุม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2012, 11:53:46 AM โดย Admin »

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 11:41:33 PM »
ประธานก็ออกเครียร์แล้วนิครับ. แล้วที่บอกว่า ไม่อยากไห้เวปนี้เป็นของพวกเชียงกง มันหมายความว่าไงครับ พอดีล็อคอินผมมันดั๊นขึ้นต้นด้วยตัวB. ซะด้วยผมว่ามันคนละประเด็นเลยนะ เข้าประเด็นของกระทู้นี้ดีกว่ามั้ยครับ ผมขายของไม่เคยโกงไคร แล้วคำว่าระวังชื่อย่อ พวกเชียงกงมันเกี่ยวอะไรกับกระทู้ชี้แจงบัญชีครับ เลือกประธานไหม่ ลงสมัครเองเลยซิครับ อยากเลือกอะครับ

ใจเย็นคร้าบพี่แอมมมม อย่าทะเลาะกันคร้าบบบบทุกๆคนนนนนนน  mush26

ออฟไลน์ Nut

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 11:50:55 PM »
ประธานก็ออกเครียร์แล้วนิครับ. แล้วที่บอกว่า ไม่อยากไห้เวปนี้เป็นของพวกเชียงกง มันหมายความว่าไงครับ พอดีล็อคอินผมมันดั๊นขึ้นต้นด้วยตัวB. ซะด้วยผมว่ามันคนละประเด็นเลยนะ เข้าประเด็นของกระทู้นี้ดีกว่ามั้ยครับ ผมขายของไม่เคยโกงไคร แล้วคำว่าระวังชื่อย่อ พวกเชียงกงมันเกี่ยวอะไรกับกระทู้ชี้แจงบัญชีครับ เลือกประธานไหม่ ลงสมัครเองเลยซิครับ อยากเลือกอะครับ
ใจเย็นๆวัยรุ่น จะโมโหไปใย..... เค้าอาจจะหมายถึงอีโบ๊ทเกย์ก็ได้ (boatstd) mush22

ออฟไลน์ C63

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 12:45:47 AM »
ผมอยากแสดงให้เห็นถึงความบริสุทธิ์ใจของคุณหนุ่ย spk ที่มาถามว่า"ปี 53 ได้ทำบัญชีไว้ไหมครับ"
ในวันประชุมที่มีการแจกเอกสารบัญชีของทั้งคุณแบงค์ปี 54 และคุณนุ่นปี 53 และสมุดบัญชีตัวจริงของปี 53
คุณหนุ่ยได้อยู่ในที่ประชุมด้วย และ ได้ซักถามถึงบัญชีปี 53 ที่คุณหนุ่ยสงสัย และทางทีมงานได้ตอบคำถามคุณหนุ่ยอย่างชัดเจน
และเปิดโอกาสให้คุณหนุ่ยเอง ได้สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมข้อสงสัยต่างๆจนพอใจ โดยครั้งนั้น พี่อั๋น ซึ่งเป็นผู้ตอบข้อซักถามด้วยตัวเองในทันที
แต่คุณหนุ่ยกลับพยายามจะมาสร้างปัญหาครั้งนี้โดยการพยายามบิดเบือน เชื่อมโยงไปโดยที่ปัญหาครั้งนี้ ทั้งๆที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับบัญชีปี 53 เพื่อให้เรื่องราวใหญ่โตมากขึ้น

ในการทำบัญชีของปี 53 มีการทำอย่างโปร่งใส ตามขั้นตอนที่ควรจะเป็นตามหลักการ (ซึ่งในวันประชุมคุณหนุ่ย spk คงได้เห็นตัวจริงๆของบัญชีนี้แล้ว)
1. มีการเปิดบัญชีธนาคาร เฉพาะเพื่อดูแลและจัดการเงินของชมรม โดยการเปิดบัญชีเซ็นร่วม 2 คน ระหว่าง เหรัญญิก และประธาน
2. การเบิกจ่าย จะมีการนำเข้าที่ประชุม เพื่อขออนุมัติและเห็นชอบทุกครั้ง
(ซึ่งปีนี้ไม่มีเลย แม้กระทั้งสมุดบัญชีของชมรม)

ปัญหาครั้งนี้ใกล้จะได้รับความกระจ่างและทยอยคลี่คลายตามลำดับจากการที่คุณแบงค์ได้ค่อยๆหารายละเอียดมาชี้แจง
แต่กลับมีคนบางกลุ่มพยายามหาเรื่องบิดเบือน สร้างความแตกแยกเพิ่มขึ้นให้กับชมรม
ขอให้สมาชิกเข้าใจและร่วมมือกันไม่ให้คนพวกนี้เข้ามาหาผลประโยชน์ทำลายชมรมอันเป็นที่รักของพวกเรา

เรื่องราวที่เกิดขึ้นทางเรายังไม่ได้กล่าวหาคุณแบงค์ว่ามีการยักยอกหรือทุจริต แต่เป็นเพียงขอให้คุณแบงค์ชี้แจงในบัญชีที่คุณแบงค์ได้ัจัดทำขึ้นแต่เพียงผู้เดียว
ปัญหาของคุณแบงค์คือมีการคุมเงินของชมรมด้วยตัวคนเดียว
และไม่มีการเปิดบัญชีธนาคารเฉพาะเงินของชมรม แต่นำเงินรวมกับบัญชีของตัวเอง
นอกจากนี้ในบางครั้งคุณแบงค์ยังมีการเบิกจ่ายเงินของชมรม โดยไม่ผ่านการประชุมความเห็นชอบจากทางที่ประชุมหรือกรรมการ
ซึ่งคงไม่แปลกอะไรที่ทำให้ทางเราต้องขอตรวจสอบอย่างละเอียด
นอกจากนี้ บัญชีที่คุณหนุ่ย spk ได้บอกว่าเคลียแล้ว บัญชีที่คุณแบงค์ทำมา ถ้าดูผิดเผินเหมือนจะละเอียดแต่ ถ้าดูกันจริงๆ จากบัญชีแรกและบัญชีแก้ไข มียอดคงเหลือต่างกันถึง 5 หมื่นกว่าบาท และยอดค่าใช้จ่ายโรงแรมก็มีการแก้ไขทั้งๆที่เป็นยอดค่าใช้จ่ายจากเอกสารใบเสร็จ ซึ่งทางทีมงานยังไม่ได้ทำการแย้งอะไรไป อยากให้คุณแบงค์ชี้แจงให้เสร็จสิ้นก่อน เรื่องราวจะได้ไม่บานปลายไปมากผมไม่ทราบว่าคุณหนุ่ย spk ไปดูบัญชีจากตรงไหนถึงบอกว่าเคลียแล้ว?
ด้วยเหตุนี้ คงจำเป็นที่ต้องขอรายละเอียดเพื่อนำมาตรวจอีกครั้งเพื่อความถูกต้องและโปร่งใส
พวกเราไม่ใช่มืออาชีพผิดถูกอย่างไรจะได้มาช่วยกันแก้ใขให้มันถูกต้อง

จากรูปจะเห็นว่ามีการแจกเอกสาร ให้กับคนที่มาประชุมทุกคน โดยจะเห็นพี่หนุ่ย spk ก็นั่งอยู่ในที่ประชุมด้วย

เอกสาร 2 ฉบับที่แจกกันในวันประชุม

ผมไม่ได้ติดใจเรื่อง ที่สงสัย ซักถาม เพียงแต่อยากดูรายการอื่นๆตลอดทั้งปี ก็เท่านั้นครับ ไม่ทราบคนตอบเป็นเหรัญญิกหรือครับถึงร้อนตัวจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 02:57:21 PM โดย spk »

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 12:47:45 AM »
ใจเย็นๆวัยรุ่น จะโมโหไปใย..... เค้าอาจจะหมายถึงอีโบ๊ทเกย์ก็ได้ (boatstd) mush22

B ไม่น่าหมายถึงโบ๊ทส์นะเพราะอีโบ๊ทส์มันไม่ได้ทำเซียงกง แต่มันทำบาร์เกย์ ออกทะเลจนได้ตรู  mush17

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 12:48:38 AM »
ขออนุญาตชี้แจงแทนนะครับว่าทำไมการโพสต์เรื่องการชี้แจงต่างๆถึงต้องเป็นพี่เต้อตลอดนะครับ  เนื่องจากปัญหาในปีนี้มีเกิดขึ้นมามากมายเหลือเกิน (ปีก่อนๆไม่ใช่ว่าไม่มีนะครับ มีบ้างแต่จากเรื่องของการทำงานแต่ไม่หนักหนาเท่าปีนี้) มีข้อขัดแย้ง ข้อข้องใจในเรื่องหลายเรื่องมากครับ ทางกลุ่มพวกผมซึ่งเป็นคณะกรรมการและได้ทำงานมาก็หลายปีแล้วนะครับ บอกได้เลยว่าเหนื่อย เบื่อ และเซ็งมาก จนคณะกรรมการเองจากที่เคยเข้ามาตอบในเว็บบ่อยๆอาจจะมีเงียบหายไปบ้าง  เลยใช้อำนาจในความเป็นน้อง ได้ไหว้วานหรือง่ายๆคือ(ใช้)พี่เต้อนี่แหละครับเพราะเป็นผู้ใหญ่สุดให้ทำหน้าที่โพสต์ข้อความต่างๆแทน  ทางพี่เต้อก็จำยอมด้วยความรับผิดชอบของพี่เต้อเองที่เห็นว่าจำเป็นที่จะต้องทำการชี้แจงให้สมาชิกได้ทราบด้วยเพราะบางเรื่องปล่อยผ่านไปเฉยๆไม่ได้ครับ   

หากว่าท่านอื่นๆยังไม่เข้าใจนะครับ ผมจะอธิบายให้ง่ายๆนะครับว่า  หลายๆอย่างพี่เต้อไม่ได้โพสต์เองหรอกนะครับ แต่ผ่านความคิดเห็นจากท่านอื่นๆแล้ว และหลายๆอย่างที่พี่เต้อโพสต์พี่เต้อไมได้โพสต์เองเพียงคนเดียว แต่ออกจากท่านอื่นๆด้วย ทางคณะกรรมการท่านอื่นๆเลยให้พี่เต้อเป็นคนรับหน้าโพสต์ให้เท่านั้นเองนะครับ(เพราะแก่สุด555)

และผมอยากจะบอกให้สมาชิกทุกท่านทราบนะครับว่าการเตรียมงานให้สมาชิกแต่ละงานนั้น มันเหนื่อยมากนะครับและพี่เต้อก็เป็นหนึ่งในคนที่ทำงานหนักมากที่สุดในกลุ่มเพื่อชมรมมาโดยตลอด(เพียงแต่พี่เค้าไม่ได้ออกหน้าเท่านั้นเองหากถามกรรมการท่านอื่นก็จะได้คำตอบแบบเดียวกันนี้แหละครับ)  ดังนั้นพี่เต้อจะมีความมุ่งหวังในแต่ละงานมากครับเพราะต้องการให้งานออกมาดีที่สุด  สิ่งที่พวกผมและพี่เต้อทำมาโดยตลอดไม่เคยต้องการได้อะไรตอบแทน เพราะมีความสุขที่เห็นเพื่อนสมาชิกทุกคนมีความสุขกับงานที่เราเตรียมไว้ และสิ่งที่สมาชิกตอบแทนมาให้เราได้ดีที่สุดรู้มั้ยครับมันคืออะไร? คือการที่สมาชิกเข้ามาตั้งกระทู้ขอบคุณทีมงานหลังจากจบงานในทุกๆครั้ง คนอื่นเข้ามาอ่านอาจจะไม่รู้สึกอะไรหรอกครับ แต่รู้มั้ยครับว่าทีมงานที่เข้ามาอ่านกระทู้ขอบคุณในทุกๆครั้งน่ะ พวกผมดีใจกันมากแค่ไหน   

ฉะนั้นอยากให้เข้าใจพี่เค้าด้วยครับ และหากท่านใดยังไม่เข้าใจพี่เต้อ ก็อยากให้นับผมรวมไปกับพี่เต้อด้วยเลยครับ

ตามนั้นครับ อย่าที่โบ๊ทบอก พวกเราใช้สิทธิความเป็นน้อง เพราะพี่เต้อเป็นพี่ใหญ่ครับ 555 อย่างที่โบ๊ทบอก พี่เต้อเป็นคนที่ทำงานหนักมากเพื่อชมรม คอยหาข้อมูล ดูสถานที่ต่างๆ
เพื่อให้งานออกมาดีครับ และพวกเราทีมงานก็มีใจรักที่จะอาสาทำเพื่อทุกๆกิจกรรมให้ออกมาดีที่สุด พี่เต้อเป็นเสมือนกระบอกเสียงแทนคณะกรรมการท่านอื่นๆครับ  ดังนั้นไม่ใช่เรื่องส่วนตัวแน่นอนครับ
ผมต้องขอบคุณพี่เต้อด้วยครับที่พี่ ทุ่มเทแรงกายแรงใจ ทำเพื่อชมรมและมอบสิ่งดีๆให้กับชมรมมาตลอดครับ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 01:12:29 AM »
ขอเน้นกับพี่ๆ เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านนะครับ เนื่องจากไม่ต้องการให้กระทู้นี้มีหลายเรื่องปนกัน

ขออนุญาตสงวนกระทู้นี้ไว้เพื่อการแสดงบัญชี และหากมีข้อโต้แย้งหรือสงสัย กรุณาซักถามในเรื่องบัญชีอย่างเดียวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 01:14:09 AM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com