ผู้เขียน หัวข้อ: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =  (อ่าน 51813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146

ออฟไลน์ jaowkob

• *
  • Popular Vote : 5
  • jaowkob
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 12:46:13 PM »
ทำเพื่ออะไรคับ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 01:49:07 PM »
เป็นผมเองล่ะครับ ต้องขอโทษพ่อค้าดีดี และสมาชิกท่านอื่นด้วย
การใช้ Login Gudjung ที่ไม่ใช่ Login ตัวเองมาตอบ มันดูไม่เหมาะสม และแย่มาก ผมขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียวครับ
ส่วนทำเพราะเหตุใด คงเพราะอัดอั้นกับการกระทำของคนบางกลุ่มจนทนไม่ไหว เกินกว่าจะใช้คำพูดคำจาหวานๆสุภาพๆแล้ว
จึงทำเพื่อระบายออกมาให้สมาชิกได้รับรู้ โดยไม่อยากใช้ Login ตัวเองครับ
จากนี้ไป ผมจะมีเพียง Login เดียวคือ hiter เท่านั้นครับ

ปล. Login อื่นๆที่มีการโพสมาก่อนหน้านี้ ไม่ใช่ผมน๊ะครับ อย่าถือโอากสเหมารวมไปน๊ะครับ

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 04:17:37 PM »
ซะงั้น !!! การเมืองมันล่ามเข้ามาในหมู่เพื่อน แบ่งพรรค แบ่งพวก ก็เละสิก๊าบบบบบ  ยังไง บัญชีปี 53 ก็ควรเอามาให้สมาชิกเค้าได้รับรู้กันนะคัฟ ไหนๆ ก็ ไหนๆละ   mush38

ออฟไลน์ undermindz

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 04:24:03 PM »
+10 นะครับพี่ๆ mush38

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 05:25:25 PM »
 ผมว่าใหนๆก็ใหนๆแล้วเราควรเช็คทุกไอพีแอบแฝงดีกว่าครับ ดูแล้วเรื่องนี้มีอะไรมากกว่าที่เราเห็น คุนแบงช่วยให้ไอทีของคุนเช็คออกมาให้หมด จะได้จบประเด็นไอพีแอบแฝงซักที
ส่วนเรื่องของสรุปบันชีปี53นั้น ดูแล้วมีสมาชิกหลายท่านที่โพสถามและหลายๆท่านที่ไม่กล้าโพสถาม ผมว่านะครับแค่แนบไฟลใส่ในเวปเอกสารไม่กี่แผ่นผมว่าทำง่ายนะครับเอาออกมาชี้แจงดีกว่าครับเรื่องจะได้จบๆ จะได้หายแคลงใจกันซะที ในเมื่อจี้ให้คุนแบงชี้แจงได้ขนาดผมว่าทีมงานชุดเก่าก็น่าจะทำได้เช่นกัน ไม่น่ายากกันนะครับ เครียให้จบตามที่สงสัยกันจะได้ปิดกะทู้ แขกไปใครมาอ่านแล้วจะอายเค้าปล่าวๆว่าทะเลาะกันเรื่องแคค่นี้แต่หาทางจบกันไม่ได้
ปล"ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเรื่องนี้แค่อยากให้เรื่องมันจบเร็วๆ ในเมื่อมันสงสัยกันมากๆก็แค่เอามาแจงจะได้จบๆ
ปล2"ผมไม่ได้เขี่ยให้คุ แค่นึกถึงเวลาแขกมาเยือนแล้วอ่านเจอ เค้าจะมองไม่ดีเอาครับ
ปล3" คุนเต้ออกมาขอโททษแบบนี้ผมเชื่อว่าทุกคนก็สบายใจกันได้เยอะ ส่วนใครที่มีอะไรในใจกันก็เชิญหลังไมลดีกว่าครับอย่ามาโพสด่าไปด่ามาหน้าเวป ไม่งั้นมันก็ไม่จบสักทีนี่ก็ข้ามปีล่่ะน่าจะเริ่มอะไรใหม่ๆกันได้แล้ว "ดูชิผมยังเปลี่ยนลูกสูบใหม่เลย" อ
ปล4"ผมอาจจะพิมไม่รู้เรื่องเพร่่าะใช้3310พิมเอาครับ ขออภัย emo72o mush1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2012, 08:09:50 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ jaowkob

• *
  • Popular Vote : 5
  • jaowkob
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 07:32:49 PM »
ผมว่าใหนๆก็ใหนๆแล้วเราคุนเช็คทุกไอพีแอบแฝงดีกว่าครับ ดูแล้วเรื่องนี้มีอะไรมากกว่าที่เราเห็น คุนแบงช่วยให้ไอทีของคุนเช็คออกมาให้หมด จะได้จบประเด็นไอพีแอบแฝงซักที
ส่วนเรื่องของสรุปบันชีปี53นั้น ดูแล้วมีสมาชิกหลายท่านที่โพสถามและหลายๆท่านที่ไม่กล้าโพสถาม ผมว่านะครับแค่แนบไฟลใส่ในเวปเอกสารไม่กี่แผ่นผมว่าทำง่ายนะครับเอาออกมาชี้แจงดีกว่าครับเรื่องจะได้จบๆ จะได้หายแคลงใจกันซะที ในเมื่อจี้ให้คุนแบงชี้แจงได้ขนาดผมว่าทีมงานชุดเก่าก็น่าจะทำได้เช่นกัน ไม่น่ายากกันนะครับ เครียให้จบตามที่สงสัยกันจะได้ปิดกะทู้ แขกไปใครมาอ่านแล้วจะอายเค้าปล่าวๆว่าทะเลาะกันเรื่องแคค่นี้แต่หาทางจบกันไม่ได้
ปล"ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเรื่องนี้แค่อยากให้เรื่องมันจบเร็วๆ ในเมื่อมันสงสัยกันมากๆก็แค่เอามาแจงจะได้จบๆ
ปล2"ผมไม่ได้เขี่ยให้คุ แค่นึกถึงเวลาแขกมาเยือนแล้วอ่านเจอ เค้าจะมองไม่ดีเอาครับ
ปล3" คุนเต้ออกมาขอโททษแบบนี้ผมเชื่อว่าทุกคนก็สบายใจกันได้เยอะ ส่วนใครที่มีอะไรในใจกันก็เชิญหลังไมลดีกว่าครับอย่ามาโพสด่าไปด่ามาหน้าเวป ไม่งั้นมันก็ไม่จบสักทีนี่ก็ข้ามปีล่่ะน่าจะเริ่มอะไรใหม่ๆกันได้แล้ว "ดูชิผมยังเปลี่ยนลูกสูบใหม่เลย" อ
ปล4"ผมอาจจะพิมไม่รู้เรื่องเพร่่าะใช้3310พิมเอาครับ ขออภัย emo72o mush1
นึกว่าเปลี่ยน turbo ยังไงก็ _ _ _ คิดเอาเอง emo64o

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 10:14:49 PM »
โอ้ย

อะไรกันนักหนา

ยังกับว่า ตลาดนี่ มันใหญ่โตมาก มูลค่า เป็นร้อยล้าน

-------------------------------------------------------

แล้วก็นะ คนที่มันทะเลาะกันหน่ะ ไม่ไปหาเรื่องกันเอง ทำไมต้องพยายามลาก พี่ๆ น้องๆ ให้มาร่วมวงสังขยานาด้วย

ผิดถูกก็รู้กันอยู่แก่ใจ คิดว่าคนที่มันทำผิดไม่ดี แล้วชนะ มันจะกินอิ่มนอนหลับ หรือไง ผมเชื่อว่าไม่หรอก

-------------------------------------------------------

เอาหล่ะ พูดมากไปผมก็ หมาเท่านั้นเอง ยังไงผมก็ พ่อค้าคนขายของ เหมือนกัน รถก็ไม่มีแล้ว ขับแต่กระบะ

สั่งของคุณโมไปยังไม่ได้จ่าย เงินด้วยซ้ำ ยังไม่ว่างเข้าไปหาเลย ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วย ตั้งใจว่าจะ รอน้องที่ ซื้อรถไปเค้ามาแล้ว พาไปรู้จักพร้อมกัน

แต่ คุณโม ก็ไม่ได้ว่าอะไรเพราะมันก็เห็นหน้า กันอยู่สังคมมันเล็กมีกันแคนี้แหละ

เห็นหน้ากันอยู่ จำได้เพราะงั้นใครเป็น ใครนิสัยเป็นไงผมว่าเค้าคงรู้กันดี

กินข้าวครับ ไม่ได้กินหญ้า

สุดท้ายนี่ ผมว่า กระทู้นี่ ปิดแม่งไปเหอะ เสียเวลาว่ะ

แต่ถ้าไม่ปิดก็ดี นานๆทีเข้ามาดู ก็สนุกดี เห็นคน ตีกัน ผมไม่เดือดร้อน คนเชียร์สนุก

แต่มันไม่สร้างสรรค์ สังคม

ไปล่ะผมแคพวกดีแต่ปาก พูดไปงั้นๆแหละ

ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 01:44:01 AM »
ขออนุญาตินะครับ ผมเป็นสมาชิกมา3ปีกว่า ได้ความรู้มากมายจากพี่ๆในเวบนี้ ไม่เคยไปมีตติ้งซักครั้ง
เป็นแค่คนที่ชอบ "ซูบารุ" คนนึง ถามไปเรื่อยตั้งแต่ยังไม่มีรถ หาความรู้จากที่นี่(เข้าใจบ้าง ไม่เข้าใจบ้าง เพราะไม่รู้จะไปถามใคร)
แค่สงสัยว่า 1เดือนมาแล้วกับกระทู้นี้ ดูไปดูมา เหมือนทะเลาะกันเอง แต่ตอนนี้ปี 54 ตรวจสอบเสร็จแล้ว
จะมีการตรวจสอบปีอื่นๆกันอีกไหมครับ เพราะตอนนี้กระทู้ที่เป็นความรู้ดูเหมือนจะไม่ค่อยมีคนตอบเลยอะครับ
ถ้าตรวจสอบกันเสร็จ ความเครียดอาจจะหมดไป แล้วกระทู้ที่มีความรู้จะได้มีสมาชิกมาตอบกันมากขึ้น
สมาชิกใหม่ก็เพิ่มมากขึ้นคงต้องการคำตอบที่เข้าใจง่ายในการดูแลเบื้องต้นอะครับ

ขอบคุณที่ให้โอกาศแสดงความคิดเห็นครับ
ป.ล. ถ้ายังมีการตรวจสอบปีอ่ืนๆอีก ก็ขอให้เสร็จกันไวไวนะครับ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 10:12:11 AM »
ขอให้เปิด ip address ของทุกคนครับ ไม่ใช่ผมคนเดียว
เออ..บอกแบงค์ต้องบอกให้เคลียจริงๆ ไม่งั้นจะเป็นอย่างนี้ซ่ะทุกที เฮ้อ..  mush37

ให้เปิด ip address ของทุกคน เพื่อทุกคนจะได้รับการตรวจสอบเท่าเทียมกันครับ

จะเห็นได้จากการทำงาน ที่พยายามจะจ้องเล่นงานคนบางคน บางกลุ่มของแบงค์เท่านั้น ทำงานกับคนอย่างนี้มันน่าอึดอัดจริงๆ
การแจ้งให้เปิด ip ของทุกคนที่โพสก็ดูเหมือนจะยังทำเป็นไม่เข้าใจ ไม่รู้ไม่เข้าใจจริงๆหรือ แกล้งไม่เข้าใจกันแน่
เขาขอให้เปิด ip ของทุกคนครับ ไม่ใช่ของ hiter คนเดียว..!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2012, 10:22:55 AM โดย Hiter »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 10:33:38 AM »
เห็นด้วยกับพี่ต้น Bossma และพี่ เต้อ Hiter ครับ ให้เปิดIP แสดงกันทุกคนไปเลยแล้วกันครับง่ายและแฟร์ดีจะได้จบๆเรื่องไปสักทีครับ 
เพราะถ้าโดยปกติมันก็ไม่เสียหายอะไรที่จะเปิดให้ทุกคนได้ตรวจสอบโดยเท่าเทียมกันนะครับแบงค์ และอยากให้เปิดโชว์ในโพสต์ทุกครั้งที่มีการตอบเลยครับ
(ให้เป็นลายเซ็นประจำตัวไปเลยครับ ผมว่าเป็นการยืนยันตัวตนของสมาชิกได้เป็นอย่างดีนะครับ)
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 10:51:40 AM »
เห็นด้วยกับพี่ต้น Bossma และพี่ เต้อ Hiter ครับ ให้เปิดIP แสดงกันทุกคนไปเลยแล้วกันครับง่ายและแฟร์ดีจะได้จบๆเรื่องไปสักทีครับ 
เพราะถ้าโดยปกติมันก็ไม่เสียหายอะไรที่จะเปิดให้ทุกคนได้ตรวจสอบโดยเท่าเทียมกันนะครับแบงค์ และอยากให้เปิดโชว์ในโพสต์ทุกครั้งที่มีการตอบเลยครับ
(ให้เป็นลายเซ็นประจำตัวไปเลยครับ ผมว่าเป็นการยืนยันตัวตนของสมาชิกได้เป็นอย่างดีนะครับ)

เอาเลย ผมไม่มีปัญหา  emo65o emo64o

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 11:14:01 AM »
เปิดเว็บดูโน่น นี่ ไปมา อ้าว นี่มัน SSS นี่นา นึกว่าช่อง 7

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 11:44:33 AM »
จาก case นี้ทำให้ผมรู้สึกกลัวและกังวลเลยทีเดียวนะ

ถ้าัวันนึงเกิดอะไร ไม่ชอบมาพากลขึ้นในเวบ  แล้วสมาชิกเราๆทั่วไปสงสัย

แล้วถามขึ้นมา แล้วไปทำให้ใครที่มีเส้นสายในเวบไม่พอ  ก็จะถูกทำแบบนี้หรือเปล่าครับ

ตาม check bill กันขนาดนี้ 

อยากจะย้ำนะครับ ว่าผมไม่มีข้อติดใจกะใคร ไม่ใช่พวกใครเพราะอยู่ไกลถึงเชียงใหม่ ไม่ได้มีโอกาสสนิทกะใครเป็นการส่วนตัว

ที่ถามก็แค่หวังดีและส่วนตัวไม่ชอบอะไรที่ ไม่clear ไม่ชัดเจน ถ้าทำให้ท่านใดไม่พอใจหรือไม่ชอบขี้หน้า ก็กราบขออภัยไว้ ณ ที่นี่

แล้วคำถามที่ผมถาม" ว่าเจตนาการทำบัญชีแต่เพียงผู้เดียวนั้นเพื่ออะไร" ก็เป็นคำถามที่หลายท่านอยากรู้แต่ไม่กล้าถาม

ถ้าตอบมาชัดเจน ท่านก็ clear ตัวเอง..จบ  ถ้าท่านไม่ตอบ...ก็ ....ทิ้งข้อสงสัยไว้มากมาย ให้เป็นที่กล่าวถึง เกิดข้อขัดแย้งและสะสมปัญหาจนมาถึงทุกวันนี้ อย่างที่เป็นนี่แหละ

"ความไม่ชัดเจน มันส่งผลให่เกิดความขัดแย้งและแตกแยกแบบนี้แหละครับ"

ด้วยความเคารพ

แมว Maew-Rx

เห็นด้วยกับคุณแมวครับ

ด้วยความเคารพsssทุกท่าน ผมเห็นด้วยที่ให้เปิดเห็น IP ไปเลยให้เหมือนกับแวบสาธารณะทั่วไปจะได้ไม่มีปัญหาแบบนี้ขึ้นอีกในกะทู้นี้มีชื่อแปลกหลายคน
ที่น่าสงสัย ไหนๆก็เปิดให้สมาชิกทั่วไปเข้าไปดูฟอรั่ม  ปรึกษา หารือ แล้วก็อยากรบกวนท่าน Administrator เปิดเห็น IP ไปเลยครับแวบแห่งนี้
เป็นแวบเปิดบุคคลทั่วไปสามารถเข้ามาหาความรู้ได้มากมายและเป็นสังคมที่ใหญ่และอบอุ่น ผมคนนึ่งที่เข้ามาหาความรู้บ้างแอบดูพวกพี่ๆทำรถกันบ้างหลาย
ท่านทำรถแล้วน่าติดตาม เช่นคุณแมวและอีกหลายๆท่านซึ้งเป็นความรุ้ใหม่สำหรับผมเพราะผมเล่น200 บางครั้งอาจจะขายของบ้างแต่ไม่ใช่พ่อค้าเต็มตัว
เพราะรุ่นพี่ผมขับ im มาฝากผมลงรูปขายของบ้างแต่ไม่ใช่พ่อค้าเต็มตัว ผมก็กลัวว่าวันหนึ่งผมไปทำใครที่มีเส้นสายในแวบแห่งนี้ไม่พอใจขึ้นมา จะโดน
ตาม check bill แบบนี้ ฝากด้วยนะครับ
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ mod_ทีมงาน

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 12:46:13 PM »
บัญชีของปี53 จะนำไปแสดงในวันประชุมใหญ่นะครับ

ปล.ในส่วนของ IP ให้เปิด IP ของสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาโฟสด้วย