ผู้เขียน หัวข้อ: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =  (อ่าน 51820 ครั้ง)

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 02:30:52 PM »
จาก case นี้ทำให้ผมรู้สึกกลัวและกังวลเลยทีเดียวนะ

ถ้าัวันนึงเกิดอะไร ไม่ชอบมาพากลขึ้นในเวบ  แล้วสมาชิกเราๆทั่วไปสงสัย

แล้วถามขึ้นมา แล้วไปทำให้ใครที่มีเส้นสายในเวบไม่พอ  ก็จะถูกทำแบบนี้หรือเปล่าครับ

ตาม check bill กันขนาดนี้ 

อยากจะย้ำนะครับ ว่าผมไม่มีข้อติดใจกะใคร ไม่ใช่พวกใครเพราะอยู่ไกลถึงเชียงใหม่ ไม่ได้มีโอกาสสนิทกะใครเป็นการส่วนตัว

ที่ถามก็แค่หวังดีและส่วนตัวไม่ชอบอะไรที่ ไม่clear ไม่ชัดเจน ถ้าทำให้ท่านใดไม่พอใจหรือไม่ชอบขี้หน้า ก็กราบขออภัยไว้ ณ ที่นี่

แล้วคำถามที่ผมถาม" ว่าเจตนาการทำบัญชีแต่เพียงผู้เดียวนั้นเพื่ออะไร" ก็เป็นคำถามที่หลายท่านอยากรู้แต่ไม่กล้าถาม

ถ้าตอบมาชัดเจน ท่านก็ clear ตัวเอง..จบ  ถ้าท่านไม่ตอบ...ก็ ....ทิ้งข้อสงสัยไว้มากมาย ให้เป็นที่กล่าวถึง เกิดข้อขัดแย้งและสะสมปัญหาจนมาถึงทุกวันนี้ อย่างที่เป็นนี่แหละครับ

"ความไม่ชัดเจน มันส่งผลให่เกิดความขัดแย้งและแตกแยกแบบนี้แหละครับ"

ด้วยความเคารพ

แมว Maew-Rx

สำหรับเรื่องการตรวจเช็ค IP นั้น สมาชิกสามารถทำได้โดยแจ้งชื่อ log in และเหตุผลที่ต้องการให้ตรวจสอบ

มาที่ผม หรือ webmaster ซึ่งเมื่อพิจารณาแล้วสมเหตุสมผล ก็จะดำเนินการตรวจสอบให้ครับ

ในกรณีของ log in "gudjung" ได้มีสมาชิกร้องเรียนขอให้ตรวจสอบมาก่อนแล้ว ด้วยสาเหตุที่ว่า

การใช้ถ้อยคำไม่เหมาะสม และอาจมีเจตนาก่อให้เกิดความขัดแย้ง ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องใหญ่

รวมทั้งมีสมาชิกในกระทู้นี้โพสต์ต้องการทราบอีกหลายท่าน ผมพิจารณาแล้วเห็นสมควร

จึงได้ส่งเรื่องให้ webmaster ตรวจสอบให้ ได้ความจริงออกมาอย่างที่เห็นกันนั่นละครับ

ส่วนเรื่องคำถาม "เรื่องการทำบัญชีแต่เพียงผู้เดียวนั้นเพื่ออะไร" ผมได้ตอบไปแล้วในกระทู้ตามลิ้งค์นี้ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89980.15
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ mod_ทีมงาน

• *
  • Popular Vote : 0
Re: = = = = = สรุปยอดบัญชี Siam Subaru ประจำปี 2554 = = = = =
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 08:00:41 PM »
ขอโทษนะเหมือนกับแบงค์ตัดสินใจคนเดียวรึเปล่า? เปิดip ผมว่าไม่ได้มีข้อเสียนะครับ ดีซะอีกจะได้ตรวจสอบได้ทุกคน ทำไมเหมือนอำนาจสิทธิ์ขาดทุกอย่างอยุ่กับแบงค์ทั้งหมด
การตัดสินใจเปิดipเฉพาะคนก็เป็นแบงค์คนเดียวที่ตัดสินเหรอ? คุณทำเหมือนเว็บนี้เป็นของคุณคนเดียว

อย่างตอนแรกทีมงานโพสต์คุณก็บอก"ผมทำห้องปรึกษาหารือไว้คุยกันนะจะได้คุยกันก่อนสมาชิกจะได้ไม่ต้องรู้ทั้งหมดเพราะแบงค์คิดว่าสมาชิกไม่จำเป็นต้องรู้ทั้งหมด" แบงค์บอกแบบนี้ใช่มั้ย?
แล้วจะเปิดห้องปรึกษาหารือให้คนทั่วไปเข้าไปอ่านคุณเคยปรึกษากรรมการมั่งมั้ย?  แล้วตอนนี้เว็บล๊อคเพื่ออะไรครับ คนที่ไม่ใช่สมาชิกเข้ามาอ่านไม่ได้(เมื่อก่อนในเว็บไม่เคยเป็นแบบนี้).

อยากถามว่าก่อนจะทำอะไร ไม่คิดจะถามก่อนมั่งเหรอ?  แล้วถ้าพวกผมบอกว่าตอนนี้ก็มีสมาชิกหลายท่านให้เปิดipไว้ตลอด และทีมงานส่วนมากเห็นด้วยทำไมคุณไม่คิดจะทำตามมติมั่งเหรอ?

ช่วยตอบได้มั้ยครับว่าจากที่คุยและมีกระทู้ให้คนอ่านมานานเรื่องการตัดสินใจทำงานคนเดียวเนี่ยตอนนี้ไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนไปเลยใช่ไหม?

การเปิดipให้สมาชิกทุกคนคงไม่ยากมากเกินไปสำหรับแบงค์นะครับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 08:12:33 PM »
อยากรู้ IP และที่มาของ Login "Gold" ด้วยครับ  ดูที่หน้า 3 โพสมามีกระทู้เดียวเหมือน Gudjung แต่คนละขั้วกับ Gudjung

อยากรู้ด้วยเฉยๆครับ ไม่ได้มีใครให้ผมช่วยถาม ผมเห็นเอง ถามเองครับ 

รบกวนพี่แบงค์ช่วยจัดการด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ mod_ทีมงาน

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 08:43:58 PM »
ตลกดีนะครับผมขอให้คุณเปิดIPของทุกคนแต่คุณเปิดแค่ของ mod_ทีมงาน ซึ่งพวกผมยินดีนะครับ

แต่มันยิ่งทำให้สมาชิกเข้าใจพวกผมได้ง่ายขึ้นว่าการสื่อสารกับแบงค์มันยากมากแค่ไหน mush37

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:09:30 PM »
อยากรู้ IP และที่มาของ Login "Gold" ด้วยครับ  ดูที่หน้า 3 โพสมามีกระทู้เดียวเหมือน Gudjung แต่คนละขั้วกับ Gudjung

อยากรู้ด้วยเฉยๆครับ ไม่ได้มีใครให้ผมช่วยถาม ผมเห็นเอง ถามเองครับ 

รบกวนพี่แบงค์ช่วยจัดการด้วยนะครับ

จัดไป5กระโหลก แถมยิงlike 10นัด อยากรู้เหมือนกันไอ้ gold. มันคือใคร รู้เยอะขนาดนี้แต่มีกระทู้เดียว.

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:11:17 PM »
ผู้หวังดี พยายามทำให้เรื่องสงบ
ผู้หวังผล พยายามขุดให้เรื่องวุ่นวาย

บัญชีปีนี้ มีปัญหา เขาก็พยายามถามตรงประเด็นใช้ชี้แจง
บัญชีปีที่แล้ว มีปัญหาอะไร ก็ถามเขาไปตรงๆ ไม่ใช่ขอมาดูเพื่อจับผิด
จะให้มาเปิดบัญชีดูกันทุกปี เรื่องราวคงไม่จบไม่สิ้น
จะมามัวเล่นแง่ แพ้ไม่เป็นอยู่ทำไม

เห็นด้วยที่ทีมงานสงบเงียบไม่ออกมาต่อล้อต่อเถียงกับพวกพ่อค้าพวกนี้
พ่อค้าดีๆ มีอยู่มากมาย
พ่อค้าเลวๆก็มีอยู่มากมาย เช่นกัน

โดยเฉพาะ spk ทีมงานก็ไม่ใช่ เขาให้เกียติเข้าประชุม มีปัญหาอะไรแทนที่จะพูดในที่ประชุม แต่กลับพยายามมาทำเรื่องให้วุ่นวาย ไม่ให้เกียติคนทำงาน ทำตัวได้น่าเกลียดมาก

ปีหน้าใครจะกล้ามาทำงานให้ชมรม ถ้าพวกนี้ยังคงทำตัวเช่นนี้

เว็บเคยสงบ มีพี่ มีน้อง ต้องมาวุ่นวายเพราะพวกพ่อค้าเลวๆพวกนี้

ถูกจับได้......

เป็นผมเองล่ะครับ ต้องขอโทษพ่อค้าดีดี และสมาชิกท่านอื่นด้วย
การใช้ Login Gudjung ที่ไม่ใช่ Login ตัวเองมาตอบ มันดูไม่เหมาะสม และแย่มาก ผมขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียวครับ
ส่วนทำเพราะเหตุใด คงเพราะอัดอั้นกับการกระทำของคนบางกลุ่มจนทนไม่ไหว เกินกว่าจะใช้คำพูดคำจาหวานๆสุภาพๆแล้ว
จึงทำเพื่อระบายออกมาให้สมาชิกได้รับรู้ โดยไม่อยากใช้ Login ตัวเองครับ
จากนี้ไป ผมจะมีเพียง Login เดียวคือ hiter เท่านั้นครับ
[/size]

ปล. Login อื่นๆที่มีการโพสมาก่อนหน้านี้ ไม่ใช่ผมน๊ะครับ อย่าถือโอากสเหมารวมไปน๊ะครับ [/size]

ดันทุรังอีก.................

ขอให้เปิด ip address ของทุกคนครับ ไม่ใช่ผมคนเดียว
เออ..บอกแบงค์ต้องบอกให้เคลียจริงๆ ไม่งั้นจะเป็นอย่างนี้ซ่ะทุกที เฮ้อ..  mush37

ให้เปิด ip address ของทุกคน เพื่อทุกคนจะได้รับการตรวจสอบเท่าเทียมกันครับ[/size]

จะเห็นได้จากการทำงาน ที่พยายามจะจ้องเล่นงานคนบางคน บางกลุ่มของแบงค์เท่านั้น ทำงานกับคนอย่างนี้มันน่าอึดอัดจริงๆ
การแจ้งให้เปิด ip ของทุกคนที่โพสก็ดูเหมือนจะยังทำเป็นไม่เข้าใจ ไม่รู้ไม่เข้าใจจริงๆหรือ แกล้งไม่เข้าใจกันแน่
เขาขอให้เปิด ip ของทุกคนครับ ไม่ใช่ของ hiter คนเดียว..!!

"เฮ้อ  และแล้วความจริงก็ปรากฏออกมา คำขอโทษที่ไม่ได้มาจากความรู้สึกสำนึกผิดจริงๆมันเพียงพอหรือคุณเต้อ!!!!!!!
คนเรามันหนีความจริงหรือกรรมเก่าที่ได้ทำไว้ไม่พ้นหรอกน้องเอ๋ย  การกระทำที่ได้ทำไปแน่หรอที่เป็นเพียงความคิดชั่ววูบ
หรือเป็นความคิดไม่ดี ที่ได้มีการตระเตรียมวางแผนหาสมัครพรรคพวกที่กรอกหัวเล่าความคิดที่ตัวเองคิดทำให้เขาคล้อยตาม
เพื่องานบางสิ่งที่คุณนั้นถนัดนักในการป้ายสีคนอื่นที่มีความตั้งใจที่ดี
(ทำมากี่ครั้งแล้วหละครับ เคยนับบ้างไหมว่ามีใครบ้างที่ระอากับสิ่งที่คุณทำอยู่)
ในกรณีนี้ก็เหมือนกันสรรหาวิธีที่คนมีการศึกษาเค้าไม่ทำกัน เอาสมองส่วนไหนมาใช้ แล้วสุดท้ายเป็นยังไงครับ
ความจริงก็เผยออกมา ปิดไม่ได้หรอกครับ......พอจับได้ ก็ยังดันทุรังอีก เค้าเรียก ผิดแล้วไม่สำนึก......
ยังคงทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นอีก สมาชิกทุกคนเค้ามีความนึกคิดนะครับไม่ได้โง่แล้วดันทุรังเหมือนคุณ
หัดใช้ความคิดสามัญสำนึกซะบ้างนะครับ
ยังไงก็คำพูดประโยคด้านบนที่อ้างถึงขอโยนกลับให้คุณแล้วกันนะคุณเต้อ หรือ กัดจัง ไม่ว่า....

"จะมามัวเล่นแง่ แพ้ไม่เป็นอยู่ทำไม"???
"ไม่ให้เกียติคนทำงาน ทำตัวได้น่าเกลียดมาก"

และอีกประโยค
"พ่อค้าเลวๆก็มีอยู่มากมาย"====มองดูตัวเองด้วยครับ.........
เขียนมาได้สะท้อนตัวคุณเองทั้งนั้น
สุดท้ายผมคิดว่าสังคมและสมาชิกทุกคนคงต้องพิจารณาคุณอยู่แล้ว ก็เหลือแต่ว่าตัวคุณเองจะพิจารณาตัวคุณเองอย่างไร
จะเป็น อย่างลูกผู้ชายที่คุณพร่ำบอกว่าต้องเป็นหรือจะเป็นแค่ วิธีเด็กประถมอมมือที่ใช้อยู่
ที่ได้แค่สักแต่ใช้คำว่าขอโทษเปล่าๆนำมาใช้แต่ไม่ได้ใส่ใจในรายละเอียดที่เป็นต้นเหตุที่แท้จริง
โตสักทีนะครับ………รบกวนเถอะ อย่าเป็นผู้ใหญ่เสียเปล่าเลย อายุอานานก็มาถึงสามย่านจะเลี้ยวหลักสี่แล้ว

ออฟไลน์ Icezy

• *
  • Popular Vote : 12
  • Power Speed
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 09:24:23 PM »
คนแก่อย่าชวนทะเลาะเลยคับวัยรุ่นเฃ็ง จบๆไปเหอะกระทู้นี้เนี่ยเลอะเทอะใหญ่แล้ว  mush35

ออฟไลน์ modrxteam

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 10:15:55 PM »
อดทนกันหน่อยดีมั้ยครับอีกไม่กี่วันก็จะประชุมกันแล้วมีเรื่องอะไรคาใจก็ไปคุยกันที่นั่นเลยน่าจะดีกว่ามั้ย พิมพ์ว่ากันไปว่ากันมาในนี้มันหาข้อยุติไม่ได้อยู่แล้วนี่ครับ ยิ่งต่อความยาวไปเรื่อยมันดูเลอะเทอะนะครับ ในเมื่อแต่ละท่านก็อายุมากๆกันแล้วทั้งนั้น ใช้สติและอดทนรออีกนิดนะครับ

ด้วยความเคารพครับ
 mush23

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 10:56:02 PM »
เซงอิ้บ เฮ้ออ

ออฟไลน์ toyforplay

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 11:02:00 PM »
ใจเย็นๆนะครับพี่หนุ่ย ผมเองก็เห็นด้วยกับความคิดพี่นะครับ
คนมันไม่ซื่ออย่าเสียเวลาด้วยเลยครับ (เห็นตอนนี้จะทำเหมือนตอนเคยว่าพี่แล้วคือ เบี่ยงประเด็น)

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 02:38:37 PM »

ยังรอคำตอบอยู่นะครับ
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 03:04:51 PM »

ยังรอคำตอบอยู่นะครับ

รอด้วยอีกคนครับสงสัยตั้งแต่ที่แรกแล้ว ไม่รุ้ว่าเลือกปฎิบัติรึเปล่า
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 03:07:53 PM »
รอด้วยอีกคนครับสงสัยตั้งแต่ที่แรกแล้ว ไม่รุ้ว่าเลือกปฎิบัติรึเปล่า
แบงค์ครับ จัดการด่วนเลยครับ จะได้จบไปทีละประเด็นซะ แต่ผมว่านะถ้าเผยตัวมาแล้ว มันจะกลายเป็นแตกประเด็นไปอีก ไม่เชื่อคอยดูmush1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 03:10:09 PM โดย bossma »

• SSS
  • *
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 03:12:01 PM »

เช็คมาให้ตามนี้ครับ ไม่มีตรงกับสมาชิกอื่นครับ

สำหรับเรื่อง IP นี้ สอบถามทางโปรแกรมเมอร์มาว่าด้วยระบบความปลอดภัยของเวบบอร์ด และของสมาชิกทุกท่าน

จะไม่แสดง IP ในหน้าบอร์ดให้ทุกคนเห็นครับ จะแสดงให้สมาชิกได้เห็น IP เฉพาะของตนเองในโพสต์และกระทู้ที่ตนเองพิมพ์เท่านั้น

เพราะ IP เปรียบเสมือนเลขที่บ้าน ซึ่งจะทำให้ตามมาถึงหน้าบ้าน หน้าเครื่องคอมพิวเตอร์ของท่านได้ เพราะเหตุนี้จึงสงวนไว้

ใช้ตรวจสอบในกรณีที่จำเป็นครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• SSS
  • *
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 03:17:22 PM »
ตลกดีนะครับผมขอให้คุณเปิดIPของทุกคนแต่คุณเปิดแค่ของ mod_ทีมงาน ซึ่งพวกผมยินดีนะครับ

แต่มันยิ่งทำให้สมาชิกเข้าใจพวกผมได้ง่ายขึ้นว่าการสื่อสารกับแบงค์มันยากมากแค่ไหน mush37

สมาชิกทุกท่านจะเห็น IP ของตนเองในโพสต์และกระทู้ที่ตนเองพิมพ์ที่มุมขวาล่างเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วนะครับ

น่าจะเข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวครับ และขอแนะนำว่าใช้ log in ตนเองมาโพสต์เลยจะดีกว่าครับเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจ

ในเมื่อ MOD_ทีมงาน ไม่ได้หมายรวมถึงทีมงานทุกคน แต่หมายถึงทีมงานเพียงไม่กี่คนเท่านั้นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 03:24:39 PM โดย WhiTeScooBY »