ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV  (อ่าน 113615 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peridot

• *
  • Popular Vote : 1
Re: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:42:51 AM »
ผมไม่ชอบเสียงแตร xv เลยครับ เสียงมันแหลมๆเล็กๆ  มีมาให้ข้างเดียวด้วย ขี้เหนียวชะมัดเลย  :bbbear_8:

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:00:53 AM »
ของผมก็เป็นครับ lock ไม่อยู่ด้านนึงพอยกขึ้นแล้วเอียง
อยากจะขอเป็นตัวที่มากับรถด้วยไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า เพราะเห็นเซลล์บอกว่าจอหลังมาติดเองที่ไทย ไม่ได้มาพร้อมรถ
ถ้ารวมกันหลายๆคนแล้วแจ้งปัญหาไปน่าจะได้นะครับ

หมอนฝังจอที่แถมมา ไม่ได้มาตรฐานเรื่องความปลอดภัยในกรณีเกิดอุบัติเหตุ และรวมถึงไม่รู้สึกสบายในขณะขับรถ

ผมว่า MIT น่าจะส่งมอบชุดหมอนที่มากับรถเพื่อให้ลูกค้าด้วยนะครับ อย่างน้อยก็สำหรับเบาะคนขับ !!!!

เก็บไว้ก็น่าจะเกะกะเสียปล่าวๆ เห็นว่ากองเต็มสโตร์ ???

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:01:44 AM »
ผมไม่ชอบเสียงแตร xv เลยครับ เสียงมันแหลมๆเล็กๆ  มีมาให้ข้างเดียวด้วย ขี้เหนียวชะมัดเลย  :bbbear_8:

ถอดออก ใส่ Bosch บวกลำโพง 10 นิ้ว เพิ่มแอมป์ หน่อย สมใจแน่ครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:04:49 AM »
ถอดออก ใส่ Bosch บวกลำโพง 10 นิ้ว เพิ่มแอมป์ หน่อย สมใจแน่ครับ
พี่ครับนี่กระทู้ xv นะครับ ไม่ช่าย avvvvvvv

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:06:01 AM »
อ้าวเหรอ เห็น V V เหมือนกัน  :bbbear_27:
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 08:04:05 PM »
หมอนฝังจอที่แถมมา ไม่ได้มาตรฐานเรื่องความปลอดภัยในกรณีเกิดอุบัติเหตุ และรวมถึงไม่รู้สึกสบายในขณะขับรถ

ผมว่า MIT น่าจะส่งมอบชุดหมอนที่มากับรถเพื่อให้ลูกค้าด้วยนะครับ อย่างน้อยก็สำหรับเบาะคนขับ !!!!

เก็บไว้ก็น่าจะเกะกะเสียปล่าวๆ เห็นว่ากองเต็มสโตร์ *
เห็นด้วยครับ เพราะผมก็ไม่ชอบใจเรื่องคุณภาพของจอฝังหมอนเท่าไรเลยครับ ดึงขึ้นก็ล๊อกไม่อยู่ และสีของหนังที่หุ้มกับด้ายที่เย็บบก็ไม่เหมือนกับเบาะนั่งอันนี้รับไม่ได้เลยครับ อยากได้หมอนเดิมที่มากับรถมากกว่า
รบกวนท่านเจ้าของกระทู้แจ้งทาง MIT เรื่องนี้ด้วยได้ไหมครับ ..

ออฟไลน์ ButterFIy

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 08:37:59 PM »
ผมว่า หมอนนี้ คืออหมอนจริงเอาไปโม กรือป่าวครับ

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:05:41 PM »
ผมว่า หมอนนี้ คืออหมอนจริงเอาไปโม กรือป่าวครับ
คงไม่ได้เอาหมอนไป modify ครับ เพราะเท่าที่ดูในเวปมีขายเป็นหมอนแบบนี้เลยครับ ยิ่งเห็นราคาที่ขายนะ ..     :bbbear_1:

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:08:10 PM »
หรือถ้าหมอนจริงไป modify คุณภาพของหนังหุ้มรวมถึงด้ายที่เย็บน่าจะเหมือนกันนะครับ แต่นี่คุณภาพไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ patchawa

• *
  • People is the miracle .
    • http://www.facebook.com/subaruxvthailand
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:11:23 PM »
ให้ศูนย์เติมให้ได้เลยค่ะ รถเพิ่งออกไปต้องไม่ low ค่ะ
รถที่ขับน้ำมันเกียร์ก็  low  ค่ะ  พอแจ้งศูนย์ ทาง ศูนย์ ก็เติมให้ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ

วัดระดับน้ำมันเครื่องต้องดูน้ำมันที่เกาะอยู่ที่รูตรงปลายก้านที่สำหรับเช็คน้ำมันเครื่องค่ะ ที่ฝามีรูปเครื่องหมายน้ำมันเครื่องอยู่ค่ะ

ขออนุญาติหน่อยครับผม พอดีไม่ค่อยมีความรู้ด้านดูแลรักษาเกี่ยวกับเครื่องยนต์เลยครับ  อยากทราบว่า XV วัดระดับน้ำมันเครื่องยังไงหรอครับ แล้วก็ผมไปดูตรง Coolant เมื่อก่อนมัน Full น่ะครับ แต่หลังๆมาเข้าเขต Low แล้ว ไม่ทราบว่าให้ใช้อะไรเติมหรอครับ  :bbbear_6: ขอบคุณมากครับ  :bbbear_46:

ออฟไลน์ patchawa

• *
  • People is the miracle .
    • http://www.facebook.com/subaruxvthailand
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:12:08 PM »
ค่ะจะรวบรวมและส่งไปให้ทาง GM ของ  MIT โดยตรงค่ะ

เห็นด้วยครับ เพราะผมก็ไม่ชอบใจเรื่องคุณภาพของจอฝังหมอนเท่าไรเลยครับ ดึงขึ้นก็ล๊อกไม่อยู่ และสีของหนังที่หุ้มกับด้ายที่เย็บบก็ไม่เหมือนกับเบาะนั่งอันนี้รับไม่ได้เลยครับ อยากได้หมอนเดิมที่มากับรถมากกว่า
รบกวนท่านเจ้าของกระทู้แจ้งทาง MIT เรื่องนี้ด้วยได้ไหมครับ ..

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 10:05:06 AM »
เห็นด้วยครับ จอหมอนไม่อยากได้ครับ ไม่ได้ใช้ อยากได้หมอนเดิมคืน กำลังจะไปถอดออกแต่หาหมอนลองไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 01:17:33 PM »
 :bbbear_4:อยากได้คันที่ยืนอยู่ครับ...อิอิ..ล้อเล่นครับ..งาน auto show ที่เชียงใหม่ มีสาวสวยมาคอยแนะนำเคลือบแก้วยี้ห้อ xim หรือ xin นี่แหละครับ.. โดยใช้ xv  เป็นนายแบบ..ครับ..น้องเขาก็สวย..

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 02:09:17 PM »
เพื่อนๆว่าเกียร์มันออกตัวช้าๆ ป่าวครับ เวลาเกียร์ N แล้วสัปเกียร์มา D มันต้องรอหลายวิเลยอ่ะครับ พอรีบเหยียบเกียร์มันกระตุก แระก้อไม่ค่อยไป ต้องรอจังหวะมันพักใหญ่ๆ

ต้องรอมันนิสนึง เกียร์ CVT ด้วยครับเปราะ พังง่าย ไม่กล้ากระแทกกระทั้นมาก ^^" แต่เวลาวิ่งแล้วดีครับต่อเนื่องดี ประหยัดน้ำมันด้วย
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 03:00:26 PM »
เพื่อนๆว่าเกียร์มันออกตัวช้าๆ ป่าวครับ เวลาเกียร์ N แล้วสัปเกียร์มา D มันต้องรอหลายวิเลยอ่ะครับ พอรีบเหยียบเกียร์มันกระตุก แระก้อไม่ค่อยไป ต้องรอจังหวะมันพักใหญ่ๆ

ต้องรอมันนิสนึง เกียร์ CVT ด้วยครับเปราะ พังง่าย ไม่กล้ากระแทกกระทั้นมาก ^^" แต่เวลาวิ่งแล้วดีครับต่อเนื่องดี ประหยัดน้ำมันด้วย
กลัวเหมือนกันไม่กล้ากระแทก cvt แต่ไม่รู้ว่าตัวนี้จะเปราะบางแบบแจ๊สหรือเปล่าแอบกังวลเหมือนกัน