ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV  (อ่าน 113624 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ford26ers

• NO PAIN NO GAIN
  • *
  • Popular Vote : 7
  • Keep Calm & Make It Real
Re: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 04:33:58 PM »
เช็คมาให้แล้วค่ะ ถ้าเอาหมอนเก่าไปแลก ไม่มีค่าใช้จ่าย
ถ้าไม่เอาไปแลกก็มีค่าใช้จ่าย 1700 บาทค่ะ  งง ว่าทำไมราคาไม่เท่ากัน :bbbear_33:

นั่นราคาข้างเดียวและยังไม่รวมvat รึป่าวครับ ถ้าคูณ2ข้างและบวกVat เข้าไป ก็จะประมาณ 3,600 น่ะครับ  :bbbear_20: หรือถ้าไม่ใช่ ผมก็งงงวยเช่นกันครับ  :bbbear_38:
Sneaker Freaker x Music Addict x Basketball Never Stops x Proud of Boxer

ออฟไลน์ P@nzers

• *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 05:17:07 PM »
เช็คมาให้แล้วค่ะ ถ้าเอาหมอนเก่าไปแลก ไม่มีค่าใช้จ่าย
ถ้าไม่เอาไปแลกก็มีค่าใช้จ่าย 1700 บาทค่ะ  งง ว่าทำไมราคาไม่เท่ากัน :bbbear_33:
เอาของเก่าไปแลกก็แสดงว่าเราไม่้ได้ของแถมเลยสำหรับล๊อดแรกๆ ใช่ไหมครับ     :bbbear_41:

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 08:44:35 PM »
ลองถามไปที่sale คะ เผื่อเปลี่ยนได้คะ

• *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 06:34:33 AM »
ลองถามไปที่sale คะ เผื่อเปลี่ยนได้คะ
Sale ... มากเลยครับ ถามไปกี่ครั้งก็เงียบ ผมยังได้ของแถมไม่ครบเลย ถามไปก็บอกว่ายังไม่มา สงสัยขายแล้วขายเลย ไม่ตามให้    เซงครับ ..     :bbbear_1:

ออฟไลน์ i_poom

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 08:25:05 AM »
 :bbbear_5:
“น สิยา โลกวฑฺฒโน”  “ไม่ควรเป็นคนรกโลก”

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:24:30 AM »
เอาหมอนทีวีเก่า ออกความรู้สึกเป็นไงบ้างครับ ดีขึ้นกว่าเดิมมั้ย + ช่างเขารื้อเยอะมั้ยครับ

ออฟไลน์ i_poom

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 11:00:19 AM »
เอาหมอนทีวีเก่า ออกความรู้สึกเป็นไงบ้างครับ ดีขึ้นกว่าเดิมมั้ย + ช่างเขารื้อเยอะมั้ยครับ

ขับสบายกว่าเดิมเยอะเลยครับ สายไฟตอนรื้อ ถอดซิปหลังเบาะ ถอดสายไฟออก ดึงหัวเบาะออกได้เลยครับ
“น สิยา โลกวฑฺฒโน”  “ไม่ควรเป็นคนรกโลก”

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 12:04:30 PM »
ตกลงคุณ i_poom ซื้อมาคู่ละ 1,500 เหรอครับผม

บอกได้มั้ยครับจากศูนย์ไหนเอ่ย

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 10:49:55 PM »
ที่ไหนหรือคะ จะได้ระวังตัวด้วย
เพราะเราก็เจอเหมือนกันที่เสรีไทย โทรไปจองคิวขอลองรถ เจอเซลล์ชื่อ คุณโจ ตอนแรกก็ตกลงเป็นคำมั่นว่าจะเอามาให้ลอง. ปรากฏว่าพอถึงวันจริงปล่อยให้เรานั่งรอ โทรไปก็ปิดเครื่อง พอรับสายก็บอกว่า ลืม คุณชายเอารถไปออกงานที่พระราม2 ไม่มีคำขอโทษปล่อยให้เรานั่งรอแบบเซ็ง แล้วต่อมาคือข้ออ้างว่ามันดึก ผมเลยไม่โทรไป เหตุผลฟังขึ้นอีกหือ กลับกลอกขนาดนี้

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 08:32:03 PM »
ผมว่า MIT. ทำไม่ถูกนะครับ

แจ้งว่า..หมอนติดจอเป็นของแถม !!!  (โดยที่หมอนติดจอที่แถมมาให้ ไม่มีความแข็งแรงในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุเพียงพอ..)
แต่เอาหมอนเดิมกลับมาขาย.  ... 

สรุปว่ากลุ่มที่ซื้อชุดแรกต้องซื้อหมอนรองคอที่มีคุณภาพมาใช้เอง เพราะถูกเปลี่ยนออกไป ?? ??

....คำว่าแถม.... คือต้องได้สินค้าเพิ่มจากปกตินะครับ ไม่ใช่สับเปลี่ยนออกไป...แบบนี้ไม่เรียกว่าแถม !!!

โดยส่วนตัวผมไม่ยอมรับหมอนแถมตั้งแต่วันรับรถแล้วครับ และแจ้งขอเปลี่ยนเป็นแบบมาตรฐานที่มากับรถ(ด้วยเรื่องความปลอดภัย)
ลูกค้าที่ซื้อ XV มีกำลังจ่ายที่จะซื้อคืนความปลอดภัยให้ตัวเองครับ ...แต่ MIT.  กำลังคิดอะไรอยู่ *?   ราคาหมอนติดจอที่ซื้อมาแล้วอ้างว่าแถม กับราคาขายหมอนเดิมที่มากับรถ...ไม่ต่างกันใช่ไม๊ครับ ?? ??

สรีระของหมอนเดิม ลงตัวกันทรงเบาะดีมากครับ.... MIT. น่าจะพิจารณากระบวนการนี้อีกครั้งนะครับ

ผมมองเห็นว่าสมาชิกในครอบครัวของ SUBARU รักใคร่สามัคคีเอื้ออาทรกันดีมากๆแล้วครับ คงรอแต่ผู้นำครอบครัว... MIT ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2013, 08:46:55 PM โดย Som O »

ออฟไลน์ bonus

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 09:46:12 PM »
เห็นด้วยครับ. และทาง MIT น่าจะออกมาอธืบายอย่างเป็นทางการด้วยจะดีมาก. ผมว่าพวกเรา(ลูกค้ากลุ่มที่รับรถXV มาแล้ว )ยินดีรับฟังครับ. และคนที่กำลังตัดสินใจมาจะเป็นลูกค้า MIT.แบบกลัวฯ กล้าฯ  อีกจำนวนมากก็คงอยากเข้าใจวิธีการ แก้ปัญหา และการดูแลลูกค้า ของ MIT ครับ :bbbear_1:

ออฟไลน์ FozMedic

• ซูบี้กู้ชีพ
  • *
  • Popular Vote : 23
  • confidence in wonton
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 10:10:02 PM »
น่ากลัวมากครับ whiplash injury ที่มักเกิดเมื่อโดนชนท้าย รถสมัยใหม่ออกแบบหมอนที่ช่วยลดการบาดเจ็บตรงนี้ได้ ไม่ทราบ MIT ได้รับการรับรองจาก FHI หรือไม่ในการนำหมอนอีกแบบที่ไม่ใช่สเป๊กเดิมมาใช้ น่าจะมีใครลองสอบถามไปที่ FHI ดูนะครับ
-------------------------------
2013 Subaru Forester 2.0xt

ออฟไลน์ Santa

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 04:17:04 PM »
มีใครรู้สึกว่าพวงมาลัยเจ้า xv มันไม่ค่อยคมมั่งครับ

เหมือนมันมีฟรีๆอยู่นิดนึง เวลาคอนโทรลมันไม่นิ่งเหมือนคันอื่นที่เคยใช้

ไม่แน่ใจเป็นแค่ลุงคนเดียวหรือเป็นทุกคันครับ ?

ออฟไลน์ Yomost

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 07:39:05 PM »
ผมว่าหมอนเดิมติดรถ ดูดีกว่านะครับ

ออกแบบมารับกับทรงเบาะ

ส่วนหมอนทีวี เหมือนเป็นหมอน build-in จอ

จะเอามาใส่รุ่นไหนก็ได้

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 07:02:01 AM »
ผมว่าหมอนเดิมติดรถ ดูดีกว่านะครับ

ออกแบบมารับกับทรงเบาะ

ส่วนหมอนทีวี เหมือนเป็นหมอน build-in จอ

จะเอามาใส่รุ่นไหนก็ได้
ใช่ครับ เป็นหมอนสำเร็จ ซึ่งคุณภาพไม่ได้เรื่องเลยครับ งานจีนเกรด ...         :bbbear_1: