ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV  (อ่าน 113416 ครั้ง)

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
Re: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 10:34:56 PM »
ผมมองไว้ว่าจะเปลี่ยนลำโพงทั้งหมด (6 ตัว) แล้วเพิ่ม Bass box ใต้เบาะซักตัวครับ งบมีไว้ประมาณ 25K
ถ้าเสียงยังไม่ได้ อนาคตค่อยซื้อแอมป์มาเปลี่ยนครับ (สายด้วย)

ออฟไลน์ dan116

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 06:54:17 AM »
ผมมองไว้ว่าจะเปลี่ยนลำโพงทั้งหมด (6 ตัว) แล้วเพิ่ม Bass box ใต้เบาะซักตัวครับ งบมีไว้ประมาณ 25K
ถ้าเสียงยังไม่ได้ อนาคตค่อยซื้อแอมป์มาเปลี่ยนครับ (สายด้วย)
แล้วมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ
เปลี่ยนเป็นอะไร เสียงดีแค่ไหน ทำร้านไหน
ทำร้านไหนนี่อยากรู้ไว้ เผื่อทำบ้างจะได้ไปร้านที่เคยแกะคันอื่นมาแล้ว จะได้รู้ว่าต้องแคะต้องแกะอย่างไรถึงจะไม่แตกหักเสียหาย ทำให้มีเสียงกุ๊กกิ๊กรบกวนตอนรถวิ่ง

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:23:28 AM »
ผมเห็น สุชาติซาวน์มี XV เข้าไปทำชุดใหญ่แล้วนะครับ
ฝังเบสดอก 10", Amp ด้านหลังเรียบร้อยเลย

ติดนิดเดียว ร้านนี้ราคาไม่เบสเลย :bbbear_13:

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:42:24 AM »
ผมเห็น สุชาติซาวน์มี XV เข้าไปทำชุดใหญ่แล้วนะครับ
ฝังเบสดอก 10", Amp ด้านหลังเรียบร้อยเลย

ติดนิดเดียว ร้านนี้ราคาไม่เบสเลย :bbbear_13:
มีลิ้งค์ให้เข้าไปดูรูปและรายละเอียดมั้ยครับ

• *

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 02:36:12 PM »
Alpine    :bbbear_23:  ไม่ใส่แอมป์เสียงยังแน่นเลยครับ

ถึงกับทิ้ง Kenwood โยน GPS ทิ้งกันเลยทีเดียว ^^

เสาคู่หน้าใส่ตัว tweeter น่าจะเป็นงานเจาะ+พอกไฟเบอร์แล้วทำสี ไม่น่าจะมีงานสำเร็จมาขาย

แต่เบ็ดเสร็จงานทั้งคันดูแล้วเรียนเนียนดีมากเลยครับ เสียงน่าจะแน่นน่าดูเลย  :bbbear_34:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2013, 03:29:51 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 02:45:46 PM »
 :bbbear_23:

นั่นเลยครับ ที่อยากได้.  แหม้ ขัดใจจัง เจ้าลำโพงเดิมเนี่ย

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 04:17:42 PM »
อื้อฮือ จัดหนักเลย
ทวีทเตอร์เดิมๆนี่อยู่ตรงไหนเหรอครับ
แล้วก็สงสัยว่าซับไปอยู่ในหลุมยางอะไหล่ ใช้หลุมยางเป็นตู้ซัพหรือว่าตีตู้วางไว้บนยาง เวลาจะใช้ยางอะหลั่ยคงต้องลำบากหน่อย
จัดหนักแบบนี้เสียกี่ตังค์ครับ

ออฟไลน์ Suplex

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 09:12:47 PM »

ชุดด้านบนต้องหลายหมื่นแน่ๆเลย เปลี่ยนฟร้อนต์ เปลี่ยนลำโพง ทวีตเตอร์ติดเสา เพิ่มแอมป์ โปรเซสเซอร์ ซับวูฟเฟอร์ สายสัญญาณน่าจะอย่างดี แบบนี้สงสัยจะมีติดฉนวนกันเสียงด้วย อยากได้ยินเสียงจัง เจ้าของคงมีความสุขแน่ๆเลย รถก็ดี เสียงก็ไพเราะ  :bbbear_34:

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:24:16 PM »
ชุดด้านบนต้องหลายหมื่นแน่ๆเลย เปลี่ยนฟร้อนต์ เปลี่ยนลำโพง ทวีตเตอร์ติดเสา เพิ่มแอมป์ โปรเซสเซอร์ ซับวูฟเฟอร์ สายสัญญาณน่าจะอย่างดี แบบนี้สงสัยจะมีติดฉนวนกันเสียงด้วย อยากได้ยินเสียงจัง เจ้าของคงมีความสุขแน่ๆเลย รถก็ดี เสียงก็ไพเราะ  :bbbear_34:

ผมเกรงว่านะจะขึ้นแสนนะครับ  :bbbear_40:

ออฟไลน์ joshhh

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 02:15:27 AM »
ปัญหาอีกอันนึงไม่รู้ว่าเป็นปัญหาหรอเปล่านะครับ คือ ที่หนุนหัวเบาะหลังมันล๊อคไม่ได้ พอหัวพิงก็งอไปด้านหลังอะครับ
อาจจะมาจากการประกอบจอติดเบาะที่ตัดเอาตัวลอคออกไปหรอเปล่าก็ไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 09:45:02 AM »
ปัญหาอีกอันนึงไม่รู้ว่าเป็นปัญหาหรอเปล่านะครับ คือ ที่หนุนหัวเบาะหลังมันล๊อคไม่ได้ พอหัวพิงก็งอไปด้านหลังอะครับ
อาจจะมาจากการประกอบจอติดเบาะที่ตัดเอาตัวลอคออกไปหรอเปล่าก็ไม่แน่ใจครับ
ของผมก็เป็นครับ lock ไม่อยู่ด้านนึงพอยกขึ้นแล้วเอียง
อยากจะขอเป็นตัวที่มากับรถด้วยไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า เพราะเห็นเซลล์บอกว่าจอหลังมาติดเองที่ไทย ไม่ได้มาพร้อมรถ
ถ้ารวมกันหลายๆคนแล้วแจ้งปัญหาไปน่าจะได้นะครับ

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 02:52:14 PM »
ของผม...มีเสียง จิ๊ว..ที่จอหัวหมอน...เวลาบิดกุญแจก่อนสตาร์ท เป็นกันมั้ยครับ

ออฟไลน์ akilleus

• *
  • Popular Vote : 1
  • OMAC117
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 03:11:17 PM »
ของผม...มีเสียง จิ๊ว..ที่จอหัวหมอน...เวลาบิดกุญแจก่อนสตาร์ท เป็นกันมั้ยครับ
:bbbear_23:เป็นครับ น่าจะปกติไม่มีไรเสียงหายมัั้งครับ

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 05:14:52 PM »

เป็นเหมือนกันครับ  2 ครั้ง ตอนบิดไปที่ On กับ หลังสตารท์   จะว่าไปเสียงมันก็น่ารักดีนะครับ 55  :bbbear_43: :bbbear_43: