ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV  (อ่าน 113610 ครั้ง)

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 04:37:09 PM »
ใช่ครับ เป็นหมอนสำเร็จ ซึ่งคุณภาพไม่ได้เรื่องเลยครับ งานจีนเกรด ...         :bbbear_1:

ผมก็ว่าจอภาพมันเหมือนงานจีนอ่ะครับ ภาพมันไม่ค่อยชัด สีไม่ค่อยเข้ม โดนแดดสะท้อนก็มองไม่ค่อยเห็น  ไม่เหมือนจอหน้าเลยต่างกันชัดเจน

จริงๆ ก่อนซื้อแอบชอบที่มีจอหลังจะได้ให้ที่บ้านดูได้เวลาเดินทางไกล แต่มาดูคุณภาพจอกับหมอนแล้วไม่ค่อยแฮปปี้แต่ก็ทำใจครับ

แต่ของผมเลือกไม่ถอดเสียดาย  :bbbear_20: คนนั่งหลังส่วนใหญ่ชอบจอหลัง ส่วนผมศรีษะไม่ค่อยพิงเวลาขับอ่ะครับเลยไม่ซีเรียส  :bbbear_32:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 08:21:03 PM »
ผมก็คิดเหมือนกันครับว่าสงสัยเป็นงานจีนตั้งแต่ Expo แล้ว..  :bbbear_38:

ออฟไลน์ P@nzers

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 11:20:43 PM »
ผมก็คิดเหมือนกันครับว่าสงสัยเป็นงานจีนตั้งแต่ Expo แล้ว..  :bbbear_38:
ตอนที่เซลล์บอกว่าแถมจอฝังหมอนผมก็ถามทางเซลล์แล้วว่าเป็นจอของอะไร เซลล์ก็ตอบไม่ได้บอกเพียงแต่เป็นจอคุณภาพเท่ากับจอด้านหน้า ผมยังสงสัยอยู่เพราะ Kenwood มีจอฝังหมอนด้วยเหรอ หรือเป็นจอคุณภาพเทียบเท่า เห็นที่ motor expo ก็เป็นอีกแบบไม่เหมือนกับที่ได้แถมมา ใน motor expo จะเป็นกดเปิดด้านหน้าเพื่อใส่แผ่น แต่ที่ผมได้มาเป็นแบบใส่แผ่นด้านบน ในงานก็ไม่ได้ลองเปิดดูเลยไม่ทราบว่าคุณภาพเหมือนกันหรือไม่ แต่ตัวที่ได้มาบอกได้เลยครับว่าคุณภาพแย่มากๆๆๆ

ออฟไลน์ subieNoi

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 08:46:46 PM »
อะไรก้อดี
แต่เริ่มเซงกะ GPS ของ XV อ่ะ
มันช้ามาก ขับรถจากนนทบุรีจนถึงเขาใหญ่ GPS ยังไม่ติด
ต้องรอค้างคืน ถึงมา เบื่อเจงเจง
ตั้งแต่ได้รถมา GPS ทำงานได้ไม่ถึง 10% :(

ใครมีคำแนะนำดีๆ บ้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2013, 08:54:53 PM โดย subieNoi »

ออฟไลน์ tawat watanadilok

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 09:48:21 PM »
 :bbbear_33:

ได้ XV มาประมาณ 3 อาทิตย์แล้วครับ ขับวันละ 200 กม ไปกลับ ชลบุรี กรุงเทพฯ ทุกวัน ขับได้สองวันแรกก็เริ่มปวดหลังช่วงเอว ผมสงสัยสรีระไม่รับกับ เบาะ ยังปวดแบบยอกๆมาจนถึงวันนี้ แล้วลองให้ภรรยาเอาไปขับอยู่สองวันขนาดขับวันนึงไม่ถึง 50 กม ภรรยาก็บอกว่าปวดหลังเหมือนกัน มีเพื่อนท่านไหนเป็นบ้างไหมครับ คือผมฟันธงว่าเป็นที่เบาะแน่ พยายามปรับอยู่หลายท่าก็ยังปวด ในขณะที่เอารถภรรยาไปขับดูอยู่สองวันอาการดีขึ้น ภรรยาปวดแทน คือ ผมมั่นใจครับ เพราะผมซื้อรถ XV เป็นคันที่ 15 แล้ว ไม่เคยเจออาการแบบนี้เลย มีเพื่อนๆ เป็นกันบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ patchawa

• *
  • Popular Vote : 7
  • People is the miracle .
    • http://www.facebook.com/subaruxvthailand
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 10:26:02 PM »
อะไรก้อดี
มันช้ามาก ขับรถจากนนทบุรีจนถึงเขาใหญ่ GPS ยังไม่ติด
ต้องรอค้างคืน ถึงมา เบื่อเจงเจง
ตั้งแต่ได้รถมา GPS ทำงานได้ไม่ถึง 10% :(

เข้าไปเช็คแผนที่หรือยังค่ะ ต้องติ๊กแผนที่เดียวจะเร็วขึ้นค่ะ

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 09:54:29 AM »
:bbbear_33:

ได้ XV มาประมาณ 3 อาทิตย์แล้วครับ ขับวันละ 200 กม ไปกลับ ชลบุรี กรุงเทพฯ ทุกวัน ขับได้สองวันแรกก็เริ่มปวดหลังช่วงเอว ผมสงสัยสรีระไม่รับกับ เบาะ ยังปวดแบบยอกๆมาจนถึงวันนี้ แล้วลองให้ภรรยาเอาไปขับอยู่สองวันขนาดขับวันนึงไม่ถึง 50 กม ภรรยาก็บอกว่าปวดหลังเหมือนกัน มีเพื่อนท่านไหนเป็นบ้างไหมครับ คือผมฟันธงว่าเป็นที่เบาะแน่ พยายามปรับอยู่หลายท่าก็ยังปวด ในขณะที่เอารถภรรยาไปขับดูอยู่สองวันอาการดีขึ้น ภรรยาปวดแทน คือ ผมมั่นใจครับ เพราะผมซื้อรถ XV เป็นคันที่ 15 แล้ว ไม่เคยเจออาการแบบนี้เลย มีเพื่อนๆ เป็นกันบ้างไหมครับ
ผมปวดจนชินแล้ว สลับขับกับคันอื่น ตอนนี้เริ่มหายปวดแล้วครับ หลังมันคงปรับสภาพได้แล้ว 555
สงกรานไประยอง...ปวด+ชาที่ตูดแทนครับ

ออฟไลน์ Santa

• *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 11:25:40 AM »
มา update นิดครับ วันนี้ลุงมาเปลี่ยนแตรรถ

ซึ่งคิดว่าทำไมให้มาแค่แตรเดียวด้านกระจังหนเาที่เราเห็นกลมๆ

แต่จริงๆเค้ามีมาให้ 2 ตัวครับ อีกตัวหลบอยู่ในซุ้มล้อหน้าขวาครับ

เผื่อใครเปลี่ยนจะได้ดูตรงนี้ด้วย

ปล. Parts Subaru XV ที่อยู่ใน catalog จากญี่ปุ่น

พวกไฟ led ในรถ และแตร เป็นของ PIAA นะครับ เผื่อใครอยากเปลี่ยนอยู่

หาซื้อในนี้น่าจะถูกกว่า แตรก็เป็น PIAA 400 และ 500Hz คู่ครับ เสียงดีกว่าเดิมเยอะ :)

ออฟไลน์ archeohm

• *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 02:32:30 PM »
อะไรก้อดี

ของผม GPS ทำงานเสถียรมาก ปกติจะเปิดแผนที่ตลอดเวลาที่รถวิ่ง ไม่เคยมีปัญหาเลยนะครับ จุดตรงเป๊ะ แต่เวลานำทางจะติดอ่าง สงสัยต้องเปลี่ยนแผนที่เป็นภาษาไทย
ลองเอาเข้า MIT เช็คดูสิครับ

ออฟไลน์ Peridot

• *
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 04:23:21 PM »
มา update นิดครับ วันนี้ลุงมาเปลี่ยนแตรรถ

ซึ่งคิดว่าทำไมให้มาแค่แตรเดียวด้านกระจังหนเาที่เราเห็นกลมๆ

แต่จริงๆเค้ามีมาให้ 2 ตัวครับ อีกตัวหลบอยู่ในซุ้มล้อหน้าขวาครับ

เผื่อใครเปลี่ยนจะได้ดูตรงนี้ด้วย

ปล. Parts Subaru XV ที่อยู่ใน catalog จากญี่ปุ่น

พวกไฟ led ในรถ และแตร เป็นของ PIAA นะครับ เผื่อใครอยากเปลี่ยนอยู่

หาซื้อในนี้น่าจะถูกกว่า แตรก็เป็น PIAA 400 และ 500Hz คู่ครับ เสียงดีกว่าเดิมเยอะ :)

แจ่มไปเลย  กำลังจะเปลี่ยนอยู่เลยครับ   :bbbear_34:

ออฟไลน์ TangArt

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 08:57:31 PM »
รูปจอฝังหมอนในรถ Test Drive ที่ให้สื่อมวลชนไปลองขับที่อินโด
ดูแล้วน่าใช้กว่าที่ได้แถมในไทย หรือของที่ใช้ในไทยถูกลดเกรด???

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 09:24:14 PM »
ปวดหลังกันทุกคนไหมคะ แล้วแก้ปัญหากันอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ TongXV

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 09:27:48 PM »
เพิ่งรับรถวันนี้ครับ
ปัญหาที่พบดังนี้

- มีแต่คนมองจนเขิน
- มีคนเข้ามาคุยเยอะเลย
- ไม่ค่อยมีเวลาทำงาน เพราะอยากเอาน้อง xv มาวิ่ง

:bbbear_40:

ออฟไลน์ Som O

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 09:42:55 PM »
เพิ่งรับรถวันนี้ครับ
ปัญหาที่พบดังนี้

- มีแต่คนมองจนเขิน
- มีคนเข้ามาคุยเยอะเลย
- ไม่ค่อยมีเวลาทำงาน เพราะอยากเอาน้อง xv มาวิ่ง

:bbbear_40:

แหล่มเลย

ออฟไลน์ Som O

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 09:45:09 PM »
มีใครรู้สึกว่าพวงมาลัยเจ้า xv มันไม่ค่อยคมมั่งครับ

เหมือนมันมีฟรีๆอยู่นิดนึง เวลาคอนโทรลมันไม่นิ่งเหมือนคันอื่นที่เคยใช้

ไม่แน่ใจเป็นแค่ลุงคนเดียวหรือเป็นทุกคันครับ ?

ของผมกระชับดีครับ