ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV  (อ่าน 113417 ครั้ง)

ออฟไลน์ patchawa

• *
  • Popular Vote : 7
  • People is the miracle .
    • http://www.facebook.com/subaruxvthailand
Re: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 04:13:42 PM »
ตอนนี้แผ่นเกมส์มาถึงเมืองไทยเรียบร้อยแล้วค่ะ สามารถเข้าไปรับได้เลยค่ะ หรือจะขอให้ MIT ส่งไปรษณีย์ให้ก็ได้ค่ะ จะได้รับ cd ทั้งหมด2 แผ่น

ใครรู้บ้างครับว่านอกจากรอเกมส์จาก MIT เราสามารถใช้แผ่นเกมส์แแบบไหนหรือ format ไหนได้บ้าง

ออฟไลน์ archeohm

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 09:40:12 AM »
วิทยุทำไมรับไม่ค่อยชัดเลยครับ  :bbbear_40:

วีออสที่เสาฝังกระจกยังรับชัดกว่าเลยอะ มีใครเป็นบ้างครับ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 01:03:39 PM »
ทีวี ดูไม่ได้ อะครับคันอื่นเป็นป่าวคับ
Usb ได้บ้างไม่ได้บ้าง.    :bbbear_40: :bbbear_40:

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 03:58:11 PM »
เรื่องแผ่นเกม วันนี้ผมลองแล้วนะครับ
ใช้ format เกมเครื่องฟามิคอมครับ
หาโหลด Rom เกมฟามิคอมมาเล่นได้เลยครับ นามสกุล .nes

แหล่งดาวน์โหลดเกม
http://www.coolrom.com/roms/nes/

ทีวีเซลล์บอกว่าต้องติดเสาเพิ่มครับ ศูนย์ไม่ได้ติดเสาอากาศทีวีมาให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2013, 04:13:41 PM โดย ซุนเซ็ก »

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 05:05:53 PM »
แหมมม เหมือนมีเครื่อง ฟามิคอม 2 เครื่องนึกถึงอดีต อิๆ  :bbbear_43:

• *
    • http://www.facebook.com/subaruxvthailand
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 06:27:42 PM »
ทีวีต้องติดเสาอากาศเพิ่มค่ะ ประมาณ 10,000 กว่าบาทได้

ทีวี ดูไม่ได้ อะครับคันอื่นเป็นป่าวคับ
Usb ได้บ้างไม่ได้บ้าง.    :bbbear_40: :bbbear_40:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 06:35:50 PM »
เรื่องแผ่นเกม วันนี้ผมลองแล้วนะครับ
ใช้ format เกมเครื่องฟามิคอมครับ
หาโหลด Rom เกมฟามิคอมมาเล่นได้เลยครับ นามสกุล .nes

แหล่งดาวน์โหลดเกม
http://www.coolrom.com/roms/nes/

ทีวีเซลล์บอกว่าต้องติดเสาเพิ่มครับ ศูนย์ไม่ได้ติดเสาอากาศทีวีมาให้

:bbbear_48:  ขอบคุณมากครับ ได้เล่นเกมส์แล้ว

นึกถึงตอนสมัยม.ต้น เอาค่าขนมไปเช่าเล่นเกมส์แฟมิค่อม มาริโอ้ คอนทร่า  :bbbear_43:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 12:27:25 PM »

นึกถึงตอนสมัยม.ต้น เอาค่าขนมไปเช่าเล่นเกมส์แฟมิค่อม มาริโอ้ คอนทร่า  :bbbear_43:
[/quote]
55555. คอนทร่า   

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 05:24:33 PM »
ขออนุญาติหน่อยครับผม พอดีไม่ค่อยมีความรู้ด้านดูแลรักษาเกี่ยวกับเครื่องยนต์เลยครับ  อยากทราบว่า XV วัดระดับน้ำมันเครื่องยังไงหรอครับ แล้วก็ผมไปดูตรง Coolant เมื่อก่อนมัน Full น่ะครับ แต่หลังๆมาเข้าเขต Low แล้ว ไม่ทราบว่าให้ใช้อะไรเติมหรอครับ  :bbbear_6: ขอบคุณมากครับ  :bbbear_46:

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 07:34:41 PM »
ทีวีต้องติดเสาอากาศเพิ่มค่ะ ประมาณ 10,000 กว่าบาทได้

ทำไมเสาแพงจัง.   ราคานี้ได้กล่องรับสัญญาณเลยนะครับ.

Zulex พันเดียวครับ.

ออฟไลน์ weekendland

• *
  • Popular Vote : 0
  • จริงจัย แต่ไม่จริงจัง อะไรนักหนากะชีวิต!!
    • weekendland
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 07:58:26 PM »
 :bbbear_6: เซ็นเซอร์ถอยหลัง อาทิตย์กว่า พังแล้ว ไม่ติ๊ด ไม่ร้อง ................. โครตเซ็งกะ...
ออกแบบ-ติดตั้งระบบพลังแสงอาทิตย์
LED off-road spotlights by www.weekendland.com

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 09:36:17 PM »
ทำไมเสาแพงจัง.   ราคานี้ได้กล่องรับสัญญาณเลยนะครับ.

ราคารวมกล่องด้วยค่ะ

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 03:39:21 PM »
คิ้วกันสาดมีขายไม๊ครับ ราคาเท่าไรครับ
ปัญหาที่พบอีกอย่างคือเครื่องเสียง ๆ ไม่ค่อยดี สามารถเพิ่ม Amp หรือต้องเปลี่ยนทั้งเครื่องครับ
ของผมน๊อตยึดกันชนหลังด้านล่างติดกับล้อหลัง ไม่มีทั้งสองด้านทำให้กันชนด้านล่างติดล้อ
ขยับได้ใครเป็นบ้างครับ

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 05:26:53 PM »
คิ้วกันสาดมีขายไม๊ครับ ราคาเท่าไรครับ
ปัญหาที่พบอีกอย่างคือเครื่องเสียง ๆ ไม่ค่อยดี สามารถเพิ่ม Amp หรือต้องเปลี่ยนทั้งเครื่องครับ
ของผมน๊อตยึดกันชนหลังด้านล่างติดกับล้อหลัง ไม่มีทั้งสองด้านทำให้กันชนด้านล่างติดล้อ

รู้สึกผมจะเป็นเหมือนกันครับ  :bbbear_38:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 06:25:27 PM »

น่าจะเป็นเสาอย่างเดียวป่ะครับราคานี้ (สำหรับพวกจอที่มีจูนเนอร์ในตัวอยู่แล้ว) เนื่องจากจอที่มีจูนเนอร์ในตัวจะไม่ค่อยชัดต้องพ่วงพวกเสาพวกนี้(ส่วนใหญ่จะมีตัวบูสเตอร์ช่วยเพิ่มสัญญาณ)

แต่เสาพวกนี้จะยาวๆครับ (รับสัญญานอย่างเดียวไม่มีตัวกล่องจูนเนอร์รับสัญญาณครับ) จอพวกที่มีจูนเนอร์ในตัวดูทีวีได้ส่วนใหญ่จะเป็นงานจีนครับ

ส่วนที่พี่เขาบอกหมื่นกว่าบาทจะเป็นจูนเนอร์ยี่่ห้อครับเช่น pioneer (ส่วนใหญ่หม่ืนต้นๆครับ) รับสัญญาณทีวีชัดกว่า เป็นแบบอนาล็อค แต่วิ่งเกิน 60 ก็เริ่มลาย วิ่งเร็วดูไม่ได้ครับภาพลายหมด

มีของมาใหม่ครับจูนเนอร์ดิจิตอล ประมาณ 6-7 พัน (งานไทย) แต่กำลังอยู่ในช่วงพัฒนาครับ เสาแม่จะอยู่ที่ตึกใบหยก ภาพเหมือนทีวีบ้าน ดีกว่าจูนเนอร์อนาล็อค

ชัดกว่า แต่ยังไม่แน่ใจในระบบผมเลยยังไม่เอาอ่ะครับ ถ้าวิ่งออกชานเมืองหรือต่างจังหวัด ก็เลยเขตเสาสัญญาณแม่ดูอะไรไม่ได้เลย

ดาวเทียมประมาณ 13,000 - 18,000.- ครับ (แล้วยี่ห้่อและร้านจะคิดราคา) ดู True ได้เหมือนกันหมดแค่ช่องฟรี

ส่วนช่องเสียเงินดูได้เหมือนทีวีบ้านแต่การ์ดใช้ร่วมกันไม่ได้(จ่ายรายเดือน) หน้าตาจะเหมือนชามข้าวน้องหมาคว่ำไว้บนหลังคารถ  ^^

ข้อเสียเหมือน GPS ครับ อยู่ในที่โดนกำบังไม่ได้ แต่สัญญาณชัดแม้ใช้ความเร็ว แต่จะมีเสียงเฟืองจานดาวเทียมหมุนหาสัญญาณรบกวนนิดหน่อย

เครืองเสียงรุ่นนี้รวมกล้องมองหลังหมื่นกว่าๆเองครับ ค่อนข้างถูกแต่ฟังค์ชั่นเยอะ แน่นอนครับคุณภาพเสียงตามราคา ^^ ตัวนี้เสียงมันจมอ่ะครับ

ลำโพงเสียงสั่นๆ ตามประสาลำโพงแถมแต่ถ้าเทียบกับของแถมด้วยกันผมว่าใช้ได้นะครับ ให้เสียงเบสดี แม่เหล็กเล็กตัวนิดเดียวไม่กินWatt เลยดังใช้ได้

ผมเคยมี Carrion ตัวครับรุ่นจอทัชสกรีนเมือ 5 ปีที่แล้ว เสียงเนียนมาก เสียงแน่นกว่าพวกไฮพาวเวอร์สมัยนี้อีกครับ เครื่องยังใช้ดีอยู่เลยไม่เคยงอแง

ไม่ต้องพึ่งแอมป์เลย เสียงกำลังดีไม่แหลมหรือแผดไป ฟังสบายหู

ส่วนXVคันนี้ผมเปลี่ยนลำโพงครับ หน้าแยกชิ้นหลังรวมช้ิน กับแอมป์ 4 แชนแนล 1 ตัว (เน้นราคาคุ้มค่า แหะๆ) เอา Kicker ครับ ใส่แล้วดีขึ้นนิดหน่อย ราคาแอมป์รวมสาย 9,000.-

เห็นเขาเชียร์อีกตัว ARC ครับตัวเล็ก 12,000.- กับ Audison ตัวนี้ตัวยาวเลยสีดำ 17,000.- ไม่มีที่วาง(และไม่มีตังค์555+) เลยจบที่ Kicker เนื่องจากดูงานแล้วมันเนียนกว่าARC

แต่ถ้าใครจะเล่นลองอัพสเตปขึ้นมากกว่าผมก็ดีนะครับ ผมว่า Kicker มันต่างไม่เยอะ แต่ดีขึ้นแน่นอน ส่วนคู่หลังแยกเอาชิ้นดีกว่าครับ ลองนั่งหลังแล้วดูหนังแอคชั่นมันขาดเสียง Surround

(ปล.ผมมีตู้ Sub อยู่แล้วครับ ย้ายจากรถเก่ามา แค่นี้พอละ)   :bbbear_46:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2013, 11:52:02 AM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0