ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV  (อ่าน 113413 ครั้ง)

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: รวบรวมปัญหาที่พบใน XV
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 07:11:17 PM »
กลัวเหมือนกันไม่กล้ากระแทก cvt แต่ไม่รู้ว่าตัวนี้จะเปราะบางแบบแจ๊สหรือเปล่าแอบกังวลเหมือนกัน

น่าจะเหมือนๆกันอ่ะครับ แต่เขาว่า MIT มีชุดซ่อมเตรียมมาแล้วราคาถูกด้วยหมื่นกว่าบาท

เคยขับฮอนด้าซิตี้โฉมก่อนล่าสุด (มี7speed) รถวิ่งไปสี่หมื่นกว่าเอง เกียร์กระตุกแระ(ใกล้กลับบ้านเก่า) สงสัยคนขับคนเก่าคงเท้าหนัก

รุ่นที่มี CVT รวมถึง City รุ่นดังกล่าว คนจะกลัวๆเรื่องเกียร์เนื่องจากซ่อมแพง รุ่นนั้นมือสองเลยขายยาก

คนใช้เกียร์ CVT ต้องระวังเรื่องการกระแทกหรือเปลี่ยนความเร็วที่รุนแรง โดยเฉพาะช่วงออกตัวครับ อย่ากระแทกออก มันไม่ทนเหมือนเกียร์เฟืองปกติอ่ะครับ

ถ้ารถวิ่งลอยลำแล้วการคิ๊กดาวน์หรือเชนจ์เกียร์ที่ไม่รุนแรงเกินไปเป็นเรื่องปกติที่ทำได้ครับ

ระยะการซ่อมบำรุงเกียร์ CVT เห็นโดยส่วนใหญ่จะประมาณ 1 แสนกม. บวกลบครับ แล้วแต่การขับขี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2013, 07:12:30 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ archeohm

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 07:26:31 PM »
มีทางที่จะได้หมอนรองคอคืนมั้ยครับ T^T

อยากได้ของมันเองมากกว่าอะ อันนี้ไม่ได้ซัพพอร์ตคอเล๊ย  :bbbear_38:

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 09:54:31 PM »
มีทางที่จะได้หมอนรองคอคืนมั้ยครับ T^T

อยากได้ของมันเองมากกว่าอะ อันนี้ไม่ได้ซัพพอร์ตคอเล๊ย  :bbbear_38:
ผมก็อยากได้หมอนพิงคืน ว่าจะถอดจอออก ถอดอยากไหมครับ

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 09:58:38 PM »
ผมก็อยากได้หมอนพิงคืน ว่าจะถอดจอออก ถอดอยากไหมครับ

มีสายไฟทั้งที่แกนทั้งสองเส้นเลยอ่ะสิครับ คงต้องพึ่งคนที่รู้เรื่องสายไฟนิดหน่อย  :bbbear_38:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 10:03:30 PM »

อยากได้เหมือนกัน ไม่ได้ใช้เลย ลองคุยกับทางศูนย์ที่ซื้อให้เขาคุยให้ดีไหมครับ

ออฟไลน์ P@nzers

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 10:55:48 PM »
อยากได้เหมือนกัน ไม่ได้ใช้เลย ลองคุยกับทางศูนย์ที่ซื้อให้เขาคุยให้ดีไหมครับ
ทางท่านเจ้าของกระทู้รับปากแล้วครับว่าจะส่งเรื่องให้ทาง MIT เรื่องการขอหมอนเดิมที่ติดมากับรถครับ

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 01:20:35 PM »
เคยเห็นมีกระทู้นึง แจ้งไว้ว่า อยากได้ระบบล๊อคประตูอัตโนมัติเวลาวิ่ง ปลดล๊อคเวลาดับเครื่อง ไม่รู้จะทำได้หรือไม่ และไฟหน้าปัดทำให้มันสว่าง
เวลากลางวันได้หรือไม่ครับ เพราะกลางวันเห็นแต่เข็ม

ออฟไลน์ bonus

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 07:42:25 PM »
 :bbbear_11: อยากได้หมอนรองคอ. ของเดิม  เหมือนกันครับ อันที่ให้มา มีเหมือนไม่มีเลย ต้องกดหัวไปหา จึงได้สัมผัส  :bbbear_1:

ออฟไลน์ la

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 09:08:37 PM »
Xv ช่วยประหยัดไฟไม่โชว์เวลาเปิดไฟหรี่หรือไฟหน้าต้องเปิดไฟตัดหมอก 555

ออฟไลน์ la

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 09:26:09 PM »
พวงสายไฟที่ห้องเครื่องดูแล้วไม่หน้าเชื่อว่าเป็นsubaru เหี่ยวใจจิงๆ

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 10:17:19 PM »
พวงสายไฟที่ห้องเครื่องดูแล้วไม่หน้าเชื่อว่าเป็นsubaru เหี่ยวใจจิงๆ

ใช่ครับตรงใส่ไฟที่เป็นจุดในห้องเครื่องตรงนั้นผมเห็นแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลยครับ  :bbbear_8:

ออฟไลน์ i_poom

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 10:54:36 PM »
เรื่องหมอนรองศีรษะ เคยคุยกับเซล เขาบอกว่าถ้าจะเอาต้องซื้อเพิ่มนะครับ
“น สิยา โลกวฑฺฒโน”  “ไม่ควรเป็นคนรกโลก”

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 11:18:33 PM »
ผมว่าถ้าทำแบบนี้คิดแบบแคบๆไปหน่อยครับ

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 06:25:45 AM »
เรื่องหมอนรองศีรษะ เคยคุยกับเซล เขาบอกว่าถ้าจะเอาต้องซื้อเพิ่มนะครับ
ที่จริงมันเป็นของเรานะครับ เขาถอดออกเพื่อติดจอฝังหมอน ที่จริงต้องให้มาพร้อมกับรถ ตอนแรกผมคิดว่าเขาใช้หมอนเดิมนำไปติดตั้งเพิ่ม แต่พอได้รถและตรวจสอบปรากฏว่าเป็นหมอนสำเร็จ เพราะฉะนั้นเขาต้องให้หมอนเดิมมาด้วยครับ ไม่ใช่อ้างว่าต้องซื้อเพิ่ม คงต้องแจ้งเรื่องไปทาง MIT ดูว่าเขาจะทำอย่างไรต่อไปแล้วหล่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 06:38:47 AM »
ผมไม่รู้ว่าราคาหมอนเดิมขายเท่าไรถ้าเราต้องซื้อเพิ่ม แต่จอฝังหมอนผมลองเช็คราคาในเวปดูราคาอยู่ที่ประมาณ 200us$ ต่อคู่ ผมว่าเราโดนหลอกเต็มๆแล้วหล่ะครับ