ผู้เขียน หัวข้อ: มาใหม่ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเลกาซี่หน่อยครับ  (อ่าน 59360 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: มาใหม่ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเลกาซี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 12:32:36 AM »
เรื่องเครื่องทวินโบ ไม่ได้แรงมากแต่ก็ไม่ถึงกับขี้เหร่ ยิ่งถ้าอัพโบมาเป็นของเลตาโตแล้วก็ถือว่าเอาเรื่องอยู่ เคยอัดกับ MR-S ถึง 200 ได้แบบหล่อๆเลยครับ ส่วนเรื่องน้ำมันก็อย่าไปคิดมาก จับดมแก๊สซะ จบเลยครับ ขับกันลืม  แนะนำว่าใครที่มีอิมอยู่อย่าได้ไปลองขับเลเชียว อิมได้จอดคลุมผ้ายาวครับ

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
Re: มาใหม่ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเลกาซี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 01:23:26 AM »
ทะเบียน พว560รึป่าวคับสีเงิน ตอนนี้ผมยังเจออยู่เลย อยากได้มากๆ

...

ผมใช้เลกาซี่ทั้งแวนและซีดาน แต่ไม่มีใครแนะนำให้ลงเครื่องทวินเลย
เขาบอกกันว่ามันจุกจิก ห้องเครื่องก็แน่น คอขาวโบเดี่ยวกากๆเก่าๆยังขับมันกว่า อะไรต่างๆมากมาย
4แสนคงได้สภาพสวยๆแล้วแหละคับ
ผมซื้อมา3ปลายได้รถ2.2NAเดิมๆวิ่งไป9หมื่นกว่าโลจอดอยู่5ปี เอามาเก็บนิดหน่อยลืมอู่ไปเลย ตอนนี้เป็นเครื่อง2.5NA
เรี่ยวแรงพอได้ แต่180+นี่เหี่ยวมาก คันที่ใช้ประจำก็ยังอยากวางโบเดี่ยวของGCอะคับ ไม่อยากให้แพงไป งบ4-5หมื่น
โดนเครื่องรุ่นใหม่ๆไปเป็นแสนก็ไม่ไหว

ใช่ครับผม

เครื่องให้สังเกตง่ายๆจากขนาดอินเตอร์ครับ ถ้าอินเตอร์เอียงหรือใบเล็กจะเป็นของพวกGC.  ถ้าใหญ่ขึ้นมาหน่อยก็จะเป็นของ GD(กลม/เหยี่ยว/หมู)

ออฟไลน์ [[Badd]]

• スバルレガシィ。BG7。
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 12:40:03 AM »
มาถามเพิ่มหน่อยครับ รถเลกาซี่แวนนี่ จดทะเบียนปีท้ายสุดนี่ประมาณปีอะไรครับ ที่เจอส่วนมากปี 95-96 ทั้งนั้นเลย ลากยาวสุด ๆ นี่เค้าจดปีอะไรกัน

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 12:40:57 AM »
น่าจะ 98 มั้งนะครับ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:28:35 PM »
เครื่องทวินนี่ปัญหาจุกจิกมากมายขนาดไหนครับ อ่าน ๆ มาเห็นบอกจุกจิก ส่วนใหญ่ที่เจอก็เครื่องทวินทั้งนั้น  ชักลังเล

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 02:19:16 AM »
ผมวางเครื่องเสร็จแล้ว แต่เป็นโบเดี่ยวนะ เพราะทุกคนค้านเครื่องทวินมาก ค่าเครื่อง 28000 ค่าทำสายไฟ+ค่าวางผมโดนไป 25000 ค่าของเหลว+ท่อยางประมาณ5000 ที่เหลือผมก็จับอะไรจุกจิกใส่ไป

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 06:36:17 AM »
เครื่องทวินนี่ปัญหาจุกจิกมากมายขนาดไหนครับ อ่าน ๆ มาเห็นบอกจุกจิก ส่วนใหญ่ที่เจอก็เครื่องทวินทั้งนั้น  ชักลังเล
ก็หาพวกแวน n/a มาวางเครืองใหม่ซีครับ วางเองชัวร์กว่าไม่ต้องตามแก้งานเท่าไหร่(บางอู่ก็มั่วระบบไฟนะครับ)แต่ก็จะแพงกว่าที่เขาวางโบมาแล้ว

ทวินไม่จุกจิกนะ แต่ถ้ามีปัญหาเมื่อไรหาสาเหตุกันมึนไปเลย ก็เทอโบคู่ก็มึนคูณ2 :bbbear_27:

ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:55:06 AM »
แล้วแต่คนชอบนะ ผมเองเน้นตรงรุ่นก็เลยใช้ทวินก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ แต่ปั้นยากก็เลยขับเดิมๆ แต่ถ้าอยากขับมันส์ๆโบเดี่ยวก็น่าจะดูมีอนาคตกว่านะครับ

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:10:31 PM »
คือใจไม่ได้อยากได้มาปั้นต่อความแรงอะครับ คือทวินก็ได้ถ้าไม่จุกจิก  แต่เห็นหลาย ๆ เม้นหลายๆ กระทู้บอกแนวว่า ทวินมันจุกจิกดูแลยาก

ส่วนมากชาว SSS ใช้บริการอู่ไหนกันบ้างอะครับ คือถ้ามีอู่ที่สามารถเซอร์วิสรถได้แก้รถจบ ผมก็รับได้นะ เพราะผมต้องการรถมาใช้งานสำหรับเิดินทางไกลเป็นหลัก

กลัวจะไปจุกจิกกลางทาง ช่างต่างจังหวัดจะไม่รู้เรื่อง

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:23:33 PM »
อู่นอกมีเยอะครับพี่แบต เซอร์วิตทีนึงก็ใช้กันลืมๆเลยพี่ ว่าแต่พี่อยู่แถวไหนอะครับ ได้แนะนำอู่ใกล้ๆถูกครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:23:57 PM »
ถามอีกนิดนึงครับ เครื่องทวินที่วาง ๆ กันนี่สเปคเครื่องมันเป็นยังไง

กี่ซีซี กี่แรงม้า ผมดูจากข้อมูลหลาย ๆ ทางแล้วก็ยังงงอยู่

ลักษณะการใช้งานเกียร์ออโตหรือธรรมดาเหมาะกว่ากัน

สมมติผมไปเอารถเครื่องเดิมมา แล้วต้องการวางเครื่องซักตัวในกรณีโบเดียวผมต้องมีงบเผื่อไว้ซักประมาณเท่าไหร่

หรือเครื่องทวินผมต้องมีงบในการจบงานอีกเท่าไหร่

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:25:32 PM »
อู่นอกมีเยอะครับพี่แบต เซอร์วิตทีนึงก็ใช้กันลืมๆเลยพี่ ว่าแต่พี่อยู่แถวไหนอะครับ ได้แนะนำอู่ใกล้ๆถูกครับ

รามอินทราครับ คือยังไงคงพึ่งพาอู่นอกอยู่แล้วอะครับ แต่็อยากได้ข้อมูลว่าทำที่ไหนกันบ้าง ถ้าไม่ไกลเกินไปทำจบสมาชิกไว้ใจ ผมก็อาจจะไปไว้วางใจด้วยอีกคนอะไรงั้นอะครับ

แต่ถ้าไกลโพ้นก็ไม่ไหว

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:12:07 PM »
มีBG5แท้ขายคันนึงนะคับ สีเงิน GT เครื่องทวินซันรูฟแท้คับ แต่ราคา 5xx,xxxต้นๆคับ

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:37:47 PM »
มีBG5แท้ขายคันนึงนะคับ สีเงิน GT เครื่องทวินซันรูฟแท้คับ แต่ราคา 5xx,xxxต้นๆคับ

ราคานั้นไปไม่ถึงอะครับ คงไม่ไหว ใจอยู่ที่ไม่เกิน 4 อะครับอยากได้ต่ำกว่านั้นเพราะจะได้เอาไปเซอร์วิสก่อนใช้งาน ได้ราคาเต็ม 4 นี่หมดเลยไม่มีเผื่อเหลือไว้่เซอร์วิสเลย

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:29:23 PM »
ราคานั้นไปไม่ถึงอะครับ คงไม่ไหว ใจอยู่ที่ไม่เกิน 4 อะครับอยากได้ต่ำกว่านั้นเพราะจะได้เอาไปเซอร์วิสก่อนใช้งาน ได้ราคาเต็ม 4 นี่หมดเลยไม่มีเผื่อเหลือไว้่เซอร์วิสเลย
งั้นคงเปนตัวซีดานเท่านั้นครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊