ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเครื่อง ej20 ตัวเก่ากับตัวใหม่  (อ่าน 2206 ครั้ง)

ออฟไลน์ Marty

• *
  • Popular Vote : 0
เสียงเครื่อง ej20 ตัวเก่ากับตัวใหม่
« เมื่อ: มกราคม 26, 2019, 11:03:29 PM »
เจ้าเครื่อง EJ20 ตัวเก่า กับ ตัวใหม่ทำไมเสียงมันถึงไม่เหมือนกันครับ ผมสังเกตดูรู้สึก ej20 ตัวเก่าเสียงจะหอบชัดกว่าตัวใหม่นะครับ ตัวใหม่รู้สึกเสียงมันเดินเรียบกว่าตัวเก่าคล้ายกับเสียงเครื่อง 4 สูบแถวเรียงเลยครับ มันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ ทั้งๆที่ความจุเท่ากัน หรือว่าผมคิดไปเองคนเดียวเอ่ย

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
Re: เสียงเครื่อง ej20 ตัวเก่ากับตัวใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 12:08:22 AM »
เฮดเดอร์ไม่เหมือนกันครับ ตัวเก่าจะเป็นแบบ unequal lenght คือ 2 ฝั่งจะยาวไม่เท่ากันครับ เสียงเลยหอบเป็น rumble ชัดเจน
แต่รู้สึกว่าตั้งแต่เหยี่ยวที่เป็นเทอร์โบแบบทวินสกอร์ จะปรับมาเป็นแบบ 2 ฝั่งยาวเท่ากันแล้วครับ

ออฟไลน์ Pongsurin

• *
  • Popular Vote : 0
Re: เสียงเครื่อง ej20 ตัวเก่ากับตัวใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2019, 10:45:22 AM »
This article is very well written. I like to read a lot.