ผู้เขียน หัวข้อ: มาใหม่ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเลกาซี่หน่อยครับ  (อ่าน 59389 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hankhardcore

• *
  • Popular Vote : 8
Re: มาใหม่ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเลกาซี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 07:22:07 PM »
มาถามเพื่อนๆในนี้บ้างดีกว่าครับ
นิวเลซีดาน วางเครื่องทวินb4
ขอสอบถามเพื่อนๆดังนี้ :bbbear_48:
1.พวงมาลัยเบาดีครับเวลาขับช้าๆ แต่ผมว่าเวลาวิ่งเร็วขึ้นมันควรจะหนึดๆขึ้นหรือเปล่าเพราะรถผมพวงมาลัยมันเบาๆยังไงไม่รุ้ขับเร้วๆไม่ค่อยมั่นใจและสามารถปรับตั้งไดัหรือไม่ครับ
2.ชุดกระจกปัดหลังมันมีตรงรุ่นเลยหรือไม่หรือต้องแปลงครับและราคาแพงมากน้อยเพียงใด
3.เครื่องทวินเพื่อนๆ เวลาวิ่งอัดๆหรือรถติดนานๆความร้อนจากdefiมันขึ้นถึง95องศาหรือไม่ครับ
เพราะรถผมมันขึ้นไปสักครู่แล้วก้อลงมาประมาณ89-92(ประมาณนะครับและไม่ติดแก็ส)พัดลมทำงานดีทั้ง2ตัว
4.ฝากระโปรงเคฟล่าที่ส่วนใหญ่ใส่กันมีมาจากญี่ปุ่นหรือของไทยครับ (ข้อดีข้อเสียอย่างไร)

ต้องขอโทษที่ถามเยอะนะคร้าบ :bbbear_30:

ออฟไลน์ [[Badd]]

• スバルレガシィ。BG7。
  • *
  • Popular Vote : 6
Re: มาใหม่ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเลกาซี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 11:33:34 PM »
ขอถามด้วยค้าบ

เครื่องทวิน ออโต้ นี่เดินท่อไอเสียขนาดเท่าไหร่ถึงกำลังดีไม่โล่งไปอ่ะคัฟ  :bbbear_16:

ยังจะทำอีกหรอครับ ขับ XV ก็สบายแล้วนะ อิอิ

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 11:59:44 PM »
มาถามเพื่อนๆในนี้บ้างดีกว่าครับ
นิวเลซีดาน วางเครื่องทวินb4
ขอสอบถามเพื่อนๆดังนี้ :bbbear_48:
1.พวงมาลัยเบาดีครับเวลาขับช้าๆ แต่ผมว่าเวลาวิ่งเร็วขึ้นมันควรจะหนึดๆขึ้นหรือเปล่าเพราะรถผมพวงมาลัยมันเบาๆยังไงไม่รุ้ขับเร้วๆไม่ค่อยมั่นใจและสามารถปรับตั้งไดัหรือไม่ครับ

= ปกติคับ ทำไรไม่ได้

2.ชุดกระจกปัดหลังมันมีตรงรุ่นเลยหรือไม่หรือต้องแปลงครับและราคาแพงมากน้อยเพียงใด

= ตรงรุ่นผมมีชุดนึงซื้อมาหมื่น ของครบ

3.เครื่องทวินเพื่อนๆ เวลาวิ่งอัดๆหรือรถติดนานๆความร้อนจากdefiมันขึ้นถึง95องศาหรือไม่ครับ
เพราะรถผมมันขึ้นไปสักครู่แล้วก้อลงมาประมาณ89-92(ประมาณนะครับและไม่ติดแก็ส)พัดลมทำงานดีทั้ง2ตัว

= พัดลมทำงานที่ 98องศาคับ

4.ฝากระโปรงเคฟล่าที่ส่วนใหญ่ใส่กันมีมาจากญี่ปุ่นหรือของไทยครับ (ข้อดีข้อเสียอย่างไร)

= ของยุ่นล้วนๆคับ ของไทยไม่มี หาคนร่วมเปิดโมอยู่แต่ไม่มีใครเอาด้วย

ต้องขอโทษที่ถามเยอะนะคร้าบ :bbbear_30:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 12:28:05 PM »
ยังจะทำอีกหรอครับ ขับ XV ก็สบายแล้วนะ อิอิ

ถ้าไม่ติดว่าเก่านิวเล เครื่องเทอร์โบขับสนุกก่านะคับเนี่ย ให้อารมณ์ซูบารุแบบดั้งเดิมอยู่ครบ
XV ได้เนียน สด แอร์ฉ่ำ ประหยัดน้ำมัน  ^^
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ tun8505

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 01:09:07 PM »
อัพเดทครับหลังจากที่ใช้มาประมาณปีสองปี
ตอนนี้เปลี่ยนเครื่องและกล่องจาก มา มีไฟ ABS ติดที่หน้าปัดตลอดเวลา ก่อนหน้าที่ลงเครื่องก็ใช้งานได้ปรกติ อย่างนี้เช็คที่อะไรก่อนดีครับ
ช่างไฟ ตัดต่อแค่สายไฟที่กล่อง ECU ไม่ได้คอลโซลครับ
กล่อง ABS อยู่ตรงไหนครับแจ้งหน่อยจะได้ไปหาดู

ออฟไลน์ Prathet

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2019, 11:51:17 AM »
ณ พ.ศ.นี้ (๒๕๖๒) การจะหา New legacy Van มาใช้ ยัง OK หรือเปล่าครับ อะไหล่ หรือการซ่อมบำรุง จะเริ่มมีปัญหาแล้วหรือยัง น่าจะยังใช้ได้ไปอีกสักกี่ปีครับ  :bbbear_7: :bbbear_7: :bbbear_7: