ผู้เขียน หัวข้อ: == ขอเชิญร่วมงาน SSS Meeting ประจำเดือน ในวันอาทิตย์ที่ 25 มีนาคมนี้ บ่ายสอง ==  (อ่าน 39981 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ผมขอใช้คำว่า"ขอร้อง"เลยครับ
ใอ้กะทู้พวกเนี้ยหยุดโพสต่อความยาวสาวความยืดกันสักทีเถอะครับ. ในเมื่อตกลงแล้วว่า25 สรุปทั้งหมด ก็รบกวนสมาชิกทั้งหลาย"รอ"ให้ถึงวันนั้นเถอะครับ
ได้โปรด ผมเชื่อว่าสมาชิกหลายๆท่านเบื่อเข้าเส้นแล้วกับเรื่องนี้ ยืดเยื้อเป็นหนังไตรภาคหลายๆเรื่อง
ผมไม่ได้มีอำนาจไปสั่งใครให้หยุดพูด แต่ถ้ามองภาพรวมหลายๆท่านผมเชื่อว่าเค้ารำคาญกันทั้งหมดแต่คงไม่มีใครอยากพูด.
รอเถอะนะอีกไม่กี่วันก็ถึงกำหนดแล้ว ยังไงก็ออกสถานเดียวแน่นอนครับ"โตๆกันแล้ว"แล้วอย่ามาอ้างเรื่องเอกสารอะไรนะครับ. เพราะสิ่งที่พวกคุนทำไว้มันผิดที่"สามัญสำนึก"ตัวพวกคุนเองรู้อยู่แก่ใจดี

ฉนั้น"ขอร้อง"ทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับเรื่องนี้หยุดพักเถอะนะ เรามาออกเรือหรือหาสาระกับสังคมรถน้อยคันกันเถอะครับ
ใครอยากโพสต่อหรือสงสัยสัยอะไรโทรมาคุยกับผมเลยครับยินดีพูดคุยแบบปัญญาชน 0870306090 น้ำกาม :bbbear_26:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2012, 12:34:38 PM โดย ---น้ำกามเสือดำ--- »

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ผมขอใช้คำว่า"ขอร้อง"เลยครับ
ใอ้กะทู้พวกเนี้ยหยุดโพสต่อความยาวสาวความยืดกันสักทีเถอะครับ. ในเมื่อตกลงแล้วว่า25 สรุปทั้งหมด ก็รบกวนสมาชิกทั้งหลาย"รอ"ให้ถึงวันนั้นเถอะครับ
ได้โปรด ผมเชื่อว่าสมาชิกหลายๆท่านเบื่อเข้าเส้นแล้วกับเรื่องนี้ ยืดเยื้อเป็นหนังไตรภาคหลายๆเรื่อง
ผมไม่ได้มีอำนาจไปสั่งใครให้หยุดพูด แต่ถ้ามองภาพรวมหลายๆท่านผมเชื่อว่าเค้ารำคาญกันทั้งแต่คงไม่มีใครอยากพูด.
รอเถอะนะอีกไม่กี่วันก็ถึงกำหนดแล้ว ยังไงก็ออกสถานเดียวแน่นอนครับ"โตๆกันแล้ว"แล้วอย่ามาอ้างเรื่องเอกสารอะไรนะครับ. เพราะสิ่งที่พวกคุนทำไว้มันผิดที่"สามัญสำนึก"ตัวพวกคุนเองรู้อยู่แก่ใจดี

ฉนั้น"ขอร้อง"ทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับเรื่องนี้หยุดพักเถอะนะ เรามาออกเรือหรือหาสาระกับสังคมรถน้อยคันกันเถอะครับ
ใครอยากโพสต่อหรือสงสัยสัยอะไรโทรมาคุยกับผมเลยครับยินดีพูดคุยแบบปัญญาชน 0870306090 น้ำกาม :bbbear_26:

:bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ผมว่าน่าจะมาถูกทางและเป็นความคืบหน้าอย่างมากนะครับ ที่เราสามารถหาจุดเริ่มต้นของความขัดแย้งได้ เพราะเหตุการณ์ที่ตามมาย่อมเป็นการขยายผลจากเหตุเริ่มต้น

ผมเรียนรู้ว่าคนเรา ถ้าชอบก็เชื่อก็ช่วย ทําอะไรก็ดูดีถูกไปหมด
แต่ถ้าไม่ชอบก็ไม่เชื่อก็ไม่ช่วย ทําอะไรดีแค่ไหนก็ผิดอยู่ดี

รวมถึงสามารถเปลี่ยนแปลงจากชอบเป็นไม่ชอบได้อย่างฉับพลัน ด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่องก็มีอยู่บ่อยไป พูดผิดหู มองต่างมุม คนเคยสนิทกันก็มีปัญหากันได้

สุดท้ายถ้าไม่เคลียล์กันให้จบ หาทางยุติไม่ได้ก็ต้องแยกทางกันไป เราก็คิดว่าเราถูกเขาผิด เขาก็คิดว่าเขาถูกเราผิด หาเหตุผลร้อยแปดมาสนับสนุนได้ทั้งสองฝ่าย

จะแก้ปัญหาความขัดแย้ง จะว่าง่ายก็ง่าย จะว่ายากก็ยาก และไม่ใช่ว่าจะแก้ไขปรองดองสู่สันติได้เสมอไป ลองดูรอบๆตัวเราในสังคมไทยและสังคมอื่นๆทั่วโลก

ได้แต่หวังว่าSSS จะสามารถกลับมาเป็นที่หลบมาหาความสุขสนุกสนาน ความสบายใจ จากความวุ่นวายต่างๆที่พวกเราต้องเจอจากการทํางานและสังคมที่เราอยู่ได้ครับ

ด้วยจิตคารวะ

นับถือพี่ตั้งแต่ทราบว่าไปบริจาคของให้ค่ายผู้ลี้ภัย จ.ตาก ครับ
น้องสาวผมไปเป็นแพทย์ฝึกหัดที่ค่ายปรากฏติด วัณโรคมา   :bbbear_6:
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
เพชรบุรีร้อนหรอเสี่ย :bbbear_30:

ร้อนนรก ซัดลีโอกลางวันแสกๆ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
นับถือพี่ตั้งแต่ทราบว่าไปบริจาคของให้ค่ายผู้ลี้ภัย จ.ตาก ครับ
น้องสาวผมไปเป็นแพทย์ฝึกหัดที่ค่ายปรากฏติด วัณโรคมา   :bbbear_6:

ขอบคุณครับ พยายามช่วยเพื่อนมนุษย์ด้วยกันในยามที่เขาเดือดร้อน

เสียใจด้วยที่น้องสาวติดเชื้อมา ขอให้หายขาดโดยไว แต่ผมขออนุโมทนาว่าได้กุศลมากๆกับการอุทิศตนเพื่อผู้อื่นที่เดือดร้อน เป็นแพทย์โดยจิตวิญญาณจริงๆครับ

ออฟไลน์ ni007

• *
  • Popular Vote : 2
:bbbear_34:

ว่างมายกนิ้วด้วย น่าจะไปขายของดีกว่ามั้ย หรือไปเรียกประธานมาตอบอะไรหน่อยดีกว่ามั้ง :bbbear_39:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2012, 04:31:59 PM โดย ni007 »

ออฟไลน์ ni007

• *
  • Popular Vote : 2
ประทวยหัวคาน หน้าด้านหน้าทน

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
ni007ครับ จะชอบหรือไม่ชอบเป็นสิทธิส่วนบุคคลของคุณ

แต่อยากขอให้ช่วยถอนหรือแก้คําพูดเถอะครับ มันไม่นําไปสู่อะไที่ดีเลย และทําให้ทั้งคุณและเวบดูแย่นะครับ
ตอนนี้คนข้างนอกเข้ามาดูเยอะ ปัญหาการบริหารงานทําให้เกิดความขัดแย้งภายใน แต่การแสดงออกในหน้าเวบโดยสมาชิกมีผลกับภาพลักษณ์ภายนอก

โปรดพิจารณา

• ???
  • *
ประทวยหัวคาน หน้าด้านหน้าทน
เข้าใจว่าโกรธนะครับ. ช่วงนี้อย่าร้อนตามอากาศเลยครับ. รอวันที่25 มาด้วยกันครับ. มาคุยกันหน้างานเลย อึดอัดใจอะไรยังไงมาระบายได้เลยคับ :bbbear_34:

• ???
  • *
ลืมบอกไปครับว่าวันที่25 นี้. มีรุ่นน้องสองคนจากแดนใต้และกรุงเทพ อยากมาร่วมประชุมและให้ข้อมูลเกี่ยวกับประสบการณการซื้อหัวตัดจากพ่อค้าคนนึง ซึ่งข้างในไม่ตรงตามที่ตกลงกันไว้ โดนสลับของในนั้น ไม่มีหลักฐานนะครับ เพราะตกลงซื้อขายกันทางโทรศัพเพราะความไว้ใจว่าเป็นพ่อค้าในเวปsss แต่เค้ายืนยันด้วยความเป็นลูกผู้ชาย. น้องเค้าค่อนข้างไม่รู้อะไรเกี่ยวกับซูแต่โดนผู้ฉลาดขายเล่นงาน. ย้ำนะครับว่าน้องเค้าเด็ก เค้าติดต่อผมมาเพื่อให้ผมเป็นผู้ประสานงานให้
จึงแจ้งมาให้ทราบครับ
(ไม่ได้เปิดประเด็น).

ด้วยจิตสอดส่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 10:02:40 AM โดย ---น้ำกามเสือดำ--- »

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
ni007ครับ จะชอบหรือไม่ชอบเป็นสิทธิส่วนบุคคลของคุณ

แต่อยากขอให้ช่วยถอนหรือแก้คําพูดเถอะครับ มันไม่นําไปสู่อะไที่ดีเลย และทําให้ทั้งคุณและเวบดูแย่นะครับ
ตอนนี้คนข้างนอกเข้ามาดูเยอะ ปัญหาการบริหารงานทําให้เกิดความขัดแย้งภายใน แต่การแสดงออกในหน้าเวบโดยสมาชิกมีผลกับภาพลักษณ์ภายนอก

โปรดพิจารณา

ไม่เห็นจำเป็นต้องถอนหรอกครับ การกระทำมันสมควรอยู่แล้ว. คนนอกเค้าคงไม่เข้าเวปหรอกเพราะต้องยินยอม บลาบลา ......
คนฉลาดเค้าสามารถแยกแยะอะไรถูกอะไรผิดได้ ไม่เหมือนพวกสร้างภาพ บางทีที่เราเห็นเป็นสุภาพบุรุษในเวป ชีวิตจริงอาจเลวร้ายกว่าที่เราเห็นก้อได้

ป.ล. ฟังพวกพี่ๆรุ่นใหญ่เล่าให้ฟัง  :bbbear_44:

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
ลืมบอกไปครับว่าวันที่25 นี้. มีรุ่นน้องสองคนจากแดนใต้และกรุงเทพ อยากมาร่วมประชุมและให้ข้อมูลเกี่ยวกับประสบการณการซื้อหัวตัดจากพ่อค้าคนนึง ซึ่งข้างในไม่ตรงตามที่ตกลงกันไว้ โดนสลับของในนั้น ไม่มีหลักฐานนะครับ เพราะตกลงซื้อขายกันทางโทรศัพเพราะความไว้ใจว่าเป็นพ่อค้าในเวปsss แต่เค้ายืนยันด้วยความเป็นลูกผู้ชาย. น้องเค้าค่อนข้างไม่รู้อะไรเกี่ยวกับซูแต่โดนผู้ฉลาดขายเล่นงาน. ย้ำนะครับว่าน้องเค้าเด็ก เค้าติดต่อผมมาเพื่อให้ผมเป็นผู้ประสานงานให้
จึงแจ้งมาให้ทราบครับ
(ไม่ได้เปิดประเด็น).

ด้วยจิตสอดส่อง

เรื่องแบบนี้รู้มานานแล้วครับเพราะพ่อค้าพวกนี้เอาแวบ sss มาหากิน ผลประโยชน์มันเยอะ ตอนนี้แวบแห่งนี้ไม่มีคำว่าพี่น้องแล้ว

มีแต่พ่อค้า ขายของ เศร้าใจยิ่งหนัก ขอบคุณน้องเขาด้วยนะครับใครที่มันแย่ๆเอาแวบ sss ที่อบอุ่นแห่งนี้ไปหากินเอามาประจานกันไปเลย

อย่าให้คนพวกนี้มาอยู่สังคมที่อบอุ่นแห่งนี้เลย :bbbear_48: อยากให้แวบแห่งนี้มีบรรยากาศเก่าๆจัง :bbbear_9: วานคุณพี่เอามาลง

แวบประจานไปเลยนะครับคุยกันข้างนอกคนที่เขาไม่ได้ไปด้วยหรือเด็กใหม่ๆก็จะโดนหลอกต่อๆไป
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
ลืมบอกไปตอนนี้แวบ sss ถ้าไม่ได้เป็นสมาชิกจะเข้ามาอ่านไม่ได้นะครับ พี่ผมจะสมัครเข้ามาอ่านไม่ได้เลย

ไม่รู้เป็นอะไร ผมว่าตอนนี้ไม่ต้องอายใครแล้วครับเคลียกันเองก่อนเรื่องเก่าๆที่มันให้มันดีขึ้นก่อนที่จะไปสู้หน้าคนอื่นๆเขา

พวกพี่ๆต้องสามัคคีกันร่วมกันไป Meeting เคลียกับประธานเก่าให้เรียบร้อยแล้วขอให้ได้เลือประธานคนใหม่ที่ดีๆนะครับ

ผมจะรอชม :bbbear_34: หลังจากที่ผมไปมิตติ้งครั้งแรกของ subaru ในวัน 29 Feb 2012  อยากให้บรรยากาศ

และความรุ้สึกนั้นกลับมาในแวบ sss จังเลยครับ :bbbear_35:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
ลืมบอกไปตอนนี้แวบ sss ถ้าไม่ได้เป็นสมาชิกจะเข้ามาอ่านไม่ได้นะครับ พี่ผมจะสมัครเข้ามาอ่านไม่ได้เลย

ไม่รู้เป็นอะไร ผมว่าตอนนี้ไม่ต้องอายใครแล้วครับเคลียกันเองก่อนเรื่องเก่าๆที่มันให้มันดีขึ้นก่อนที่จะไปสู้หน้าคนอื่นๆเขา

พวกพี่ๆต้องสามัคคีกันร่วมกันไป Meeting เคลียกับประธานเก่าให้เรียบร้อยแล้วขอให้ได้เลือประธานคนใหม่ที่ดีๆนะครับ

ผมจะรอชม :bbbear_34: หลังจากที่ผมไปมิตติ้งครั้งแรกของ subaru ในวัน 29 Feb 2012  อยากให้บรรยากาศ

และความรุ้สึกนั้นกลับมาในแวบ sss จังเลยครับ :bbbear_35:

มามั้ยครับพี่วันที่ 25 ต้องมาเลยล่ะ !!!!  บังคับ  :bbbear_48:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4