ผู้เขียน หัวข้อ: == ขอเชิญร่วมงาน SSS Meeting ประจำเดือน ในวันอาทิตย์ที่ 25 มีนาคมนี้ บ่ายสอง ==  (อ่าน 39917 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
ได้ติดต่อขอทาง motorimage เป็นกรณีพิเศษให้แล้ว

นัดเป็นวันอาทิตย์ที่ 25 มีนาคมนี้ บ่ายสองครับ

ขอเป็นกรณีพิเศษ ตายละดูอย่างกะเป็นอะไรที่พิเศษมากจริงๆ ทั้งๆ ที่มันก็เป็นวันปกติที่ทำกันมาแต่ไหนแต่ไรละ  :bbbear_1:

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
อย่าไปตีประเด็นผิดนะครับ เด๋วกลัวจะขยายความต่อประเด็นไปกันใหญ่ แล้วก็จะกลายเป็นเรื่องมาทะเลาะกันอีกเรื่องไปซะอีก  :bbbear_38:

เจตนาผมอยากช่วยไกล่เกลี่ยเรื่องของเพื่อนๆ ชาวซูฯ ให้เบาลงน่ะครับ  :bbbear_40:

คือคนที่มาเป็นทหารเนี่ย อุดมการณ์มาเป็นอันดับแรกครับ อาชีพอื่นมีให้ทำเยอะแยะครับ ทำไมจะต้องมาเสี่ยงตาย เงินเดือนก็น้อยมาก

พี่ๆเค้าเสียสละเพื่อพวกเราแค่ไหนอันนี้ทุกๆท่านก็ทราบกันอยู่เต็มอกมาโดยตลอดครับ

แต่เจตนาที่ผมจะแจ้งก็คือทำงานควรจะมีผลตอบแทนหรือรางวัลของการทำงาน การเสี่ยงตายมีการเพิ่มผลตอบแทน การทำงานดีมีการเลื่อนยศ เป็นกำลังใจครับไม่ใช่ประเด็นหลักในการทำงาน

แต่ที่เนื้อหาที่แจ้ง ทำงานควรมีผลตอบแทนเป็นกำลังใจครับ  ไม่ต้องเยอะอะไรมากมายครับ แค่น่าจะมีบ้างครับ เวลามีปัญหาไรจะได้ว่าได้เต็มปาก :bbbear_44:

ใช้เงินของเวป หรือเรี่ยไรเงินบริจาคจาสมาชิกสมทบชุนบำรุงเวปและกิจกรรมของพวกเราให้เป็นระบบและกิจลักษณะครับ คล้ายๆกับพวกนิติบุคคลหมู่บ้านประมาณนั้นอ่ะครับ

ที่บอกว่าจะเหลือพี่ทหารกี่คน คือถ้าไม่มีเงินเดือนเลย(ไม่ใช่เงินเดือนน้อย) พี่ๆทหารจะอยู่อย่างไรครับ ภาระทางบ้าน ทางครอบครัว ทุกอาชีพต้องก็ต้องมีค่าตอบแทน

คนทำงานทั่วไปก็เช่นกัน ไม่มีผลตอบแทนเลย ก็ยากที่จะทำงานได้อย่างเต็มตัว (ไม่ใช่เห็นแก่เงินแก่รายได้นะครับ)

ไม่มีเลยคืออยู่ลำบากครับ **(ไม่ใช่ไม่มีใครอยู่ไม่ได้เลยซักคน)  แล้วก็ไม่ใช่ว่าทำงานเพื่อผลตอบแทนซะอย่างเดียวนะครับ การทำงานหรือทุกอย่างมันมีองค์ประกอบอะไรหลายๆอย่างประกอบกันครับ

ผมจะสื่อประมาณว่า ทำงานก็ยากลำบาก แถมขาดกำลังใจ  ก็ทำงานลำบาก (ไม่ใช่ทำงานไม่ได้เลยซักคนนะครับ)

มองโลกบวกกันนะครับ ใจเย็นๆร่มๆ รักกันครับคนไทยด้วยกัน  ไม่งั้นทุกอย่างทุกประเด็นก็จะกลายเป็นปัญหามาทะเลาะกันอีกอ่ะครับ
ด้วยความเคารพครับผม :bbbear_19:

ขออนุญาตคิดต่าง

การทํางานของชมรมSSS ไม่ควรมีค่าตอบแทน แต่ควรเป็นการดูแลกันตามสมควร เช่น ช่วยค่านํ้ามันTrainer ค่าที่พัก เลี้ยงอาหารเครื่องดื่มตามสมควร

ค่าตอบแทนมีข้อดีแต่ก็มีข้อเสียเช่นกัน

ขอยกตัวอย่างที่ไม่เกี่ยวกันเพื่อขยายความ

โรงเรียนต้องให้ครูอยู่เกินเวลางานหลังเลิกเรียนเพื่ออยู่คอยดูแลนักเรียนที่ผู้ปกครองยังไม่มารับ ผู้่กครองเกรงอกเกรงใจครูมากเพราะทําให้ครูเดือดร้อน ทางโรงเรียนเห็นใจครูมากเลยคิดหาวิธีไม่ให้ผู้ปกครองมารับนักเรียนสาย โดยการคิดค่าปรับสําหรับผู้ปกครองที่มารับนักเรียนสายและเอาค่าปรับมาให้เป็นค่าตอบแทนครูที่ต้องอยู่ล่วงเวลา ปรากฎว่าจํานวนผู้่ปกครองที่มารับนักเรียนสายเพิ่มขึ้นอย่างมากและไม่ได้แสดงความเกรงใจกับครูอีกต่อไป เพราะคิดว่าได้จ่ายค่าปรับเป็นค่าตอบแทนครูไปแล้ว

ส่วนเรื่องทหารเกณฑ์กับทหารอาชีพ(รับจ้าง) ก็มีข้อดีข้อเสียเช่นกัน ประเทศอเมริกาใช้ทหารรับจ้างมากที่สุดแต่ความรู้สึกของทหารและประชาชนแตกต่างจากระบบทหารอาสาอย่างมาก ความรู้สึกถึงความเสียสละและมีเกียรติหดหายไปมาก

ด้วยจิตคารวะ

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ

การทํางานของชมรมSSS ไม่ควรมีค่าตอบแทน แต่ควรเป็นการดูแลกันตามสมควร เช่น ช่วยค่านํ้ามันTrainer ค่าที่พัก เลี้ยงอาหารเครื่องดื่มตามสมควร

ค่าตอบแทนมีข้อดีแต่ก็มีข้อเสียเช่นกัน

ขอยกตัวอย่างที่ไม่เกี่ยวกันเพื่อขยายความ

โรงเรียนต้องให้ครูอยู่เกินเวลางานหลังเลิกเรียนเพื่ออยู่คอยดูแลนักเรียนที่ผู้ปกครองยังไม่มารับ ผู้่กครองเกรงอกเกรงใจครูมากเพราะทําให้ครูเดือดร้อน ทางโรงเรียนเห็นใจครูมากเลยคิดหาวิธีไม่ให้ผู้ปกครองมารับนักเรียนสาย โดยการคิดค่าปรับสําหรับผู้ปกครองที่มารับนักเรียนสายและเอาค่าปรับมาให้เป็นค่าตอบแทนครูที่ต้องอยู่ล่วงเวลา ปรากฎว่าจํานวนผู้่ปกครองที่มารับนักเรียนสายเพิ่มขึ้นอย่างมากและไม่ได้แสดงความเกรงใจกับครูอีกต่อไป เพราะคิดว่าได้จ่ายค่าปรับเป็นค่าตอบแทนครูไปแล้ว

ส่วนเรื่องทหารเกณฑ์กับทหารอาชีพ(รับจ้าง) ก็มีข้อดีข้อเสียเช่นกัน ประเทศอเมริกาใช้ทหารรับจ้างมากที่สุดแต่ความรู้สึกของทหารและประชาชนแตกต่างจากระบบทหารอาสาอย่างมาก ความรู้สึกถึงความเสียสละและมีเกียรติหดหายไปมาก

น่าคิดครับ  น่าสนใจทีเดียว  :bbbear_4:

น้อมรับความคิดเห็นครับ  :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2012, 04:02:42 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"

คิดเห็นของพี่ป๊อบผมเห็นด้วยทั้งหมด แต่มีคนบางกลุ่ม ไม่เห็นด้วยกับพี่ป๊อบในบางส่วนครับ เอามาพูด รวมถึงเอาไปพูดต่อ ใครเป็นใครรู้แก่ใจดีครับ

อาจจะเป็นจุดเริ่มต้นของละคร SSS เรื่องนี้ด้วยซ้ำไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2012, 05:38:07 PM โดย Tabuu »
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62

คิดเห็นของพี่ป๊อบผมเห็นด้วยทั้งหมด แต่มีคนบางกลุ่ม ไม่เห็นด้วยกับพี่ป๊อบในบางส่วนครับ เอามาพูด รวมถึงเอาไปพูดต่อ ใครเป็นใครรู้แก่ใจดีครับ

อาจจะเป็นจุดเริ่มต้นของละคร SSS เรื่องนี้ด้วยซ้ำไปครับ

มันแย่ตรงคนบางคนแม่งชอบเอาไปเบี่ยงเบน เสริมแต่งให้เป็นเรื่องอื่นๆนี่ซิ เฮ้อ..
ไม่ใช่แต่ในชมรมน๊ะ นอกชมรม ใกล้ๆชมรม ก็มีพวกเสิรมแต่งใส่ร้ายป้ายสีด้วยนี่ซิ จับได้ก็โดนเฉดหัวออกไป ถ้าหน้าด้านก็ยังวนเวียนอยู่แถวๆนี้แหละ..หุหุ

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
อมของสปอนเซอร์ อร่อยเนาะ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
เฮียเจ เต็มบูสต์ตลอดนะ555 :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
เพชรบุรีร้อนหรอเสี่ย :bbbear_30:

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand

ผมว่าน่าจะมาถูกทางและเป็นความคืบหน้าอย่างมากนะครับ ที่เราสามารถหาจุดเริ่มต้นของความขัดแย้งได้ เพราะเหตุการณ์ที่ตามมาย่อมเป็นการขยายผลจากเหตุเริ่มต้น

ผมเรียนรู้ว่าคนเรา ถ้าชอบก็เชื่อก็ช่วย ทําอะไรก็ดูดีถูกไปหมด
แต่ถ้าไม่ชอบก็ไม่เชื่อก็ไม่ช่วย ทําอะไรดีแค่ไหนก็ผิดอยู่ดี

รวมถึงสามารถเปลี่ยนแปลงจากชอบเป็นไม่ชอบได้อย่างฉับพลัน ด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่องก็มีอยู่บ่อยไป พูดผิดหู มองต่างมุม คนเคยสนิทกันก็มีปัญหากันได้

สุดท้ายถ้าไม่เคลียล์กันให้จบ หาทางยุติไม่ได้ก็ต้องแยกทางกันไป เราก็คิดว่าเราถูกเขาผิด เขาก็คิดว่าเขาถูกเราผิด หาเหตุผลร้อยแปดมาสนับสนุนได้ทั้งสองฝ่าย

จะแก้ปัญหาความขัดแย้ง จะว่าง่ายก็ง่าย จะว่ายากก็ยาก และไม่ใช่ว่าจะแก้ไขปรองดองสู่สันติได้เสมอไป ลองดูรอบๆตัวเราในสังคมไทยและสังคมอื่นๆทั่วโลก

ได้แต่หวังว่าSSS จะสามารถกลับมาเป็นที่หลบมาหาความสุขสนุกสนาน ความสบายใจ จากความวุ่นวายต่างๆที่พวกเราต้องเจอจากการทํางานและสังคมที่เราอยู่ได้ครับ

• ???
  • *
สงบกันก่อนเถอะครับ.:bbbear_19:

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
ตะเองอยากมามั้ยล่ะค๊า

งั้นเค้าไปเนียนเหมือนเดิม จอดรวมๆ แยกไม่ออกร๊อก ก ก ก ก ก

เดี๋ยวแอบแกะตราดาวลูกไก่คันข้างๆมาแปะก็เนียนแล้ว
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

• ???
  • *
งั้นเค้าไปเนียนเหมือนเดิม จอดรวมๆ แยกไม่ออกร๊อก ก ก ก ก ก

เดี๋ยวแอบแกะตราดาวลูกไก่คันข้างๆมาแปะก็เนียนแล้ว
ทำอย่างกับสีรถเราไม่เตะตาเลยโน๊ะ :bbbear_24:

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
เปิดใจให้กว้าง เราจะได้เป็นสุข ใจมีแต่ทุกข์ เป็นใจคับใจแคบ

อื่นๆอีกมากมาย มากมาย มากมายที่ไม่รู้ อาจจะจริง เราเห็นอยู่ เผื่อใจใว้ ที่มองไม่เห็น

ถอยคนละก้าว ใจเย็นๆ ค่อยๆคุยกัน รับได้ก็อยู่ รับไม่ได้ก็ไป จากกันด้วยดี ถ้าweb นี้ มันทำให้เพื่อนกัน ต้องมาทะเลาะกัน เล่นไปก็เครียดเปล่าๆ มีประโยชน์อะไร

ขอให้ทุกฝ่าย คิดถึงวันแรกที่เข้ามา เข้ามาเพราะอะไร ผมเข้ามาเพราะ ซื้อ Subaru มา อยากมีเพื่อนคุย วันหลังขายคันนี้ไป ผมก็คงไปอยู่ Club อื่น ไม่ได้อินอะไรมาก

เรื่องแบบนี้เคยมีมาแล้วทั้งนั้น ทั้ง Cefiro club หรือจะเป็นที่ไม่เกี่ยวกับรถ เช่น Acoustic thai ก็เคยแตก เรื่องที่แตก ก็เหมือนหนังม้วนเก่า เรื่องเดิมๆ น่าเบื่อ อีแอบ พ่อค้า

พวกมรึง พวกกรู

Meeting ไป ก็ไม่มีประโยชน์ ถ้า ไม่พร้อมจะให้อภัย ให้โอกาศกัน

เราไม่ได้รักกันมากหรอกครับ พิมพ์คุยกัน เจอกันบ้าง ก็รักกันให้เหมาะสม

ชีวิตมีเรื่องให้ทำอี่กตั้งเยอะครับ

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
เปิดใจให้กว้าง เราจะได้เป็นสุข ใจมีแต่ทุกข์ เป็นใจคับใจแคบ

อื่นๆอีกมากมาย มากมาย มากมายที่ไม่รู้ อาจจะจริง เราเห็นอยู่ เผื่อใจใว้ ที่มองไม่เห็น

ถอยคนละก้าว ใจเย็นๆ ค่อยๆคุยกัน รับได้ก็อยู่ รับไม่ได้ก็ไป จากกันด้วยดี ถ้าweb นี้ มันทำให้เพื่อนกัน ต้องมาทะเลาะกัน เล่นไปก็เครียดเปล่าๆ มีประโยชน์อะไร

ขอให้ทุกฝ่าย คิดถึงวันแรกที่เข้ามา เข้ามาเพราะอะไร ผมเข้ามาเพราะ ซื้อ Subaru มา อยากมีเพื่อนคุย วันหลังขายคันนี้ไป ผมก็คงไปอยู่ Club อื่น ไม่ได้อินอะไรมาก

เรื่องแบบนี้เคยมีมาแล้วทั้งนั้น ทั้ง Cefiro club หรือจะเป็นที่ไม่เกี่ยวกับรถ เช่น Acoustic thai ก็เคยแตก เรื่องที่แตก ก็เหมือนหนังม้วนเก่า เรื่องเดิมๆ น่าเบื่อ อีแอบ พ่อค้า

พวกมรึง พวกกรู

Meeting ไป ก็ไม่มีประโยชน์ ถ้า ไม่พร้อมจะให้อภัย ให้โอกาศกัน

เราไม่ได้รักกันมากหรอกครับ พิมพ์คุยกัน เจอกันบ้าง ก็รักกันให้เหมาะสม

ชีวิตมีเรื่องให้ทำอี่กตั้งเยอะครับ

:bbbear_34: