ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับขอความรู้นิดๆ  (อ่าน 1344 ครั้ง)

ออฟไลน์ joe9910

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนด้วยครับขอความรู้นิดๆ
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:35:59 PM »
T-T ในที่สุดก็ได้รถมาแล้วครับไว้เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายรูปให้ดูกำลังช๊อคกะฝุ่น10ล้อวิ่งผ่านทีแทบร้องไห้ เข้าเรื่องเลยนะครับพี่ๆทั้งหลายรบกวนถามนิดเครื่องejนี่มันมีรหัสบอกไหมว่าตัวไหนคือเครื่องของรถรุ่นไหน รหัสแบบของh22a hondaน่ะครับที่แบบ ฝาดำพีลูดก็ 10** 11** ฝาแดงพีลูด 40** ไรงี้ พอดีดูในเล่มรถเห็นej207***อันนี้เครื่องเก่าส่วนเครื่องใหม่เป็นej209*** เลยอยากจะถามน่ะครับว่าถ้าejมีรหัสแล้วมันมีทั้งหมดกี่ตัวครับรหัสไหนเป็นเครื่องของตัวไหนมั่งหรือถ้าเยอะมากๆก๊อปลิ้งค์วางไว้ก็ได้ครับเดี๋ยวผมกดเข้าไปดูเองครับขอความรู้ด้วยนะครับพี่ๆทุกท่าน ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ joe9910

• *
  • Popular Vote : 0
Re: รบกวนด้วยครับขอความรู้นิดๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:01:51 PM »
พี่ครับหรือพวกรหัสมันไม่เกี่ยวกันครับหรือเครื่องejเรียกกันแค่คอแดง/คอขาวอย่างเดียวเหรอครับอันนี้ที่ถามคือผมไม่รู้จริงๆครับเรื่องเครื่องejว่ามันมีบล๊อคแบบไหนมั่งหรือเค้าดูกันที่อินเตอร์อย่างเดียวครับถ้าที่อินเตอร์ผมคงดูไม่ออกเพราะคันที่ผมเอาย้ายอินเตอร์มาไว้ข้างหน้าครับกะว่าถ้าเก็บตังได้กะจะซนกับเครื่องนิดนึง :bbbear_30: