ผู้เขียน หัวข้อ: GC3,6,8 ที่ลงเครื่องโบ ไม่ว่าจะคอขาว/แดง 4x4 เดิมๆกินจุไหมครับ  (อ่าน 8806 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
 :bbbear_4: GC เครื่องคอแดง ติดแก๊สหัวฉีดถังแคบซูล 58 ลิตรใช้มาเกือบ 3 ปี วิ่งสบายๆใช้งานทุกวันเฉลี่ยตก กม.ละ 2 กว่าๆรับได้ครับ..ดมแก็สเกอะครับถ้าคิดจะขับทุกวัน..ไร้ปัญหาใดๆ..จูนให้เข้าที่แล้วยาวโลด....

ออฟไลน์ Oaw

• *
  • Popular Vote : 2
เครื่องเหยี่ยวคอแดง 6 เกียร์ เฟือง 3.9 วิ่ง 120 ที่เกียร์ 6 รอบประมาณ 3,300 ผิดปกติไหมครับ
รู้สึกซดน่่าดู :bbbear_1:

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
ผมว่ามันก็กินน้ำมันปกตินะ ผิดแต่ว่าน้ำมันแพงเกินจริงไปอ่ะป่าว ส่วนดมแก๊สผมเห็นด้วยนะครับใครมีข้อมูลการจูนลองเอามาแชร์กันบ้างนะครับ เวลาติดจะได้ set up อุปกรณ์ เหมือนๆกัน เช่นตำแหน่งติดหม้อต้มชนิดหม้อต้ม แรงดัน รูของหัวฉีดแก๊ส :bbbear_48:

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
 :bbbear_4:เครื่อง ej 20 ติดตั้งหม้อต้มอาจจะยากนิดหน่อยหาที่ว่างๆได้น้อยแต่ไม่เกินความสามารถของช่างครับ...ของผมติดใต้ซุ้มล้อด้านล่างครับ..มองไม่เห้นเลย..ก็ไม่มีปัญหาครับ..ส่วนรูหัวฉีดตอนเจาะผมบอกให้เขาเอารูใหญ่หน่อย...อันนี้เห็นคนในเว็บเขาแนะนำครับ..

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
ของผมดมแก๊สมา 3 ปีแล้วครับ  ติดหม้อต้ม Bigas R21 ตำแหน่งติดตั้งอยู่ด้านขวา(หันหน้าเข้ารถ) ของ INTER น่าจะตำแหน่งเดียวกันคุณ SAM ส่วนหัวฉีด 2.8 ม.ม
ก็วิ่งดีนะครับตกโลละ 2 บาท  ใช้ห้วฉีดแบบราง 2 ข้าง  แรงดันหม้อต้ม 1.3 (BOOT 7 PSI  เครื่อง 210 )  ประหยัดมากครับ   แล้วท่านอื่นๆ ติดตั้งอย่างไรบ้างครับ
จะได้แชร์กัน