ผู้เขียน หัวข้อ: == ขอเชิญร่วมงาน SSS Meeting ประจำเดือน ในวันอาทิตย์ที่ 25 มีนาคมนี้ บ่ายสอง ==  (อ่าน 39978 ครั้ง)

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
มามั้ยครับพี่วันที่ 25 ต้องมาเลยล่ะ !!!!  บังคับ  :bbbear_48:

อยากไปนะครับแต่ผมหมดโค้วต้าหยุดงานแล้ว ไปมิตติ้ง car club มาหลายงานแล้วเอารูปมาฝากเยอะนะเดี๋ยวถ้ามีมิตติ้ง

คราวหน้าจะพยามไปให้ได้เลยเพราะรู้จักพี่ๆทุกคนแล้วไม่เขินแหละ  :bbbear_46:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
อยากไปนะครับแต่ผมหมดโค้วต้าหยุดงานแล้ว ไปมิตติ้ง car club มาหลายงานแล้วเอารูปมาฝากเยอะนะเดี๋ยวถ้ามีมิตติ้ง

คราวหน้าจะพยามไปให้ได้เลยเพราะรู้จักพี่ๆทุกคนแล้วไม่เขินแหละ  :bbbear_46:

โอเคครับผม แล้วเจอกันงานหน้าคร๊าบบบ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
ไม่เห็นจำเป็นต้องถอนหรอกครับ การกระทำมันสมควรอยู่แล้ว. คนนอกเค้าคงไม่เข้าเวปหรอกเพราะต้องยินยอม บลาบลา ......
คนฉลาดเค้าสามารถแยกแยะอะไรถูกอะไรผิดได้ ไม่เหมือนพวกสร้างภาพ บางทีที่เราเห็นเป็นสุภาพบุรุษในเวป ชีวิตจริงอาจเลวร้ายกว่าที่เราเห็นก้อได้

ป.ล. ฟังพวกพี่ๆรุ่นใหญ่เล่าให้ฟัง  :bbbear_44:

เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ

ผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับกรรมการชุดนี้หรือชุดก่อนหน้านี้ แต่เห็นว่าทิศทางที่เป็นอยู่่กับการแสดงออกมันก็เกินเลย
ความจริงทุกๆเรื่อง ของทุกๆคนมีหลายเวอร์ชั่นเพราะมันขึ้นอยู่กับมุมมอง เมื่อแสดงออกก็เป็นการล่อเป้าเป็นธรรมดา
สังคมเลวเพราะคนดีท้อถอย และปล่อยเป็นไปเพราะไม่อยากเปลืองตัว
อะไรที่คิดว่าดีว่าถูกต้องตามหลักการก็ทําไปเถอะครับ คนจะมองว่าจะดีหรือไม่ดี จะสุภาพบุรุษหรือไม่ ไม่สําคัญหรอกครับ มันขึ้นอยู่กับคุณค่าในตัวเอง
ในเมื่อทุกเรื่องมีความจริงอยู่หลายชุด เมื่อมองไปรอบตัวเราจะเห็นว่าไม่มีใครที่ยังเป็นมนุษย์อยู่และดีพร้อมไปทั้งหมดหรือเลวไปทั้งหมด

• *
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
ลืมบอกไปตอนนี้แวบ sss ถ้าไม่ได้เป็นสมาชิกจะเข้ามาอ่านไม่ได้นะครับ พี่ผมจะสมัครเข้ามาอ่านไม่ได้เลย

ไม่รู้เป็นอะไร ผมว่าตอนนี้ไม่ต้องอายใครแล้วครับเคลียกันเองก่อนเรื่องเก่าๆที่มันให้มันดีขึ้นก่อนที่จะไปสู้หน้าคนอื่นๆเขา

พวกพี่ๆต้องสามัคคีกันร่วมกันไป Meeting เคลียกับประธานเก่าให้เรียบร้อยแล้วขอให้ได้เลือประธานคนใหม่ที่ดีๆนะครับ

ผมจะรอชม :bbbear_34: หลังจากที่ผมไปมิตติ้งครั้งแรกของ subaru ในวัน 29 Feb 2012  อยากให้บรรยากาศ

และความรุ้สึกนั้นกลับมาในแวบ sss จังเลยครับ :bbbear_35:

ดีมากครับ

ผมไม่ได้บอกว่าเราควรหลีกเลี่ยงการพูดถึงปัญหาภายใน แต่การแสดงออกที่เกินเลยตามสมควรเป็นเรื่องพึงระวัง

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ดีมากครับ

ผมไม่ได้บอกว่าเราควรหลีกเลี่ยงการพูดถึงปัญหาภายใน แต่การแสดงออกที่เกินเลยตามสมควรเป็นเรื่องพึงระวัง

:bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
ทุกสังคมมันมีคนดีและคนไม่ดีเราต้องให้คนดีปกครองคนไม่ดีครับคุ้นๆหูกันไหม :bbbear_19:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

• *
ทุกสังคมมันมีคนดีและคนไม่ดีเราต้องให้คนดีปกครองคนไม่ดีครับคุ้นๆหูกันไหม :bbbear_19:

เค้าขอให้ไม่เขียนถึงการเมืองในเวบก็จะไม่กล่าวถึง เพราะผมเป็นเพียงสมาชิกทั่วไปที่ไม่มีฝ่ายและไม่ยึดแนวสุดขั้วจนปฏิเสธอีกฝ่ายหนึ่ง

ขอออกนอกเรื่องมาพูดถึงเรื่องศีลธรรมเกี่ยวกับคนดีและคนไม่ดีแล้วกัน
ในสังคมที่เราอยู่กันเป็นเรื่องท้าทายมากว่าเราสามารถแยกแยะคนดีกับคนไม่ดีออกจากันได้อย่างสิ้นเชิงเหมือนขาวกับดําหรือไม่
เช่น โรบินฮู้ดปล้นคนรวย เอาของที่ปล้นมาช่วยคนจน เขาเป็นคนดีในความคิดของคนจน เป็นคนไม่ดีในสายตาของคนที่ถูกปล้น การปล้นเป็นการละเมิดกฎหมายและศีลธรรม คําสอนของศาสนา
อีกกรณี แม่มีลูกอ่อนยากจนไม่มีนมเลี้ยงลูกไปขโมยนมผงเพื่อมาให้ลฺูกกิน ถูกจับเพราะเป็นคนไม่ดีขโมยของเป็นการละเมิดกฎหมายและศีลธรรม คําสอนของศาสนา แต่เป็นแม่ที่ดีรักลูก

มีความพยายามในสมัยกรีก โดยอริสโตเติ้ลสร้าง Academy ขึ้นมามีการเลือกสรรเด็กๆมาเรียนเพื่อสร้างคนดีพร้อมเพื่อมาเป็น Philosophy King แต่ก็ไม่สําเร็จดังหวัง แต่ก็เป็นต้นกําเนิดของมหาวิทยาลัยในเวลาต่อมา

การเมืองเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นเมื่อมีคนสองคนขึ้นไปมาอยู่ร่วมกัน การเมืองจึงเป็นเรื่องที่หลีกเลี่ยงไม่ได้
ถ้ามองอย่างสุดโต่งแล้ว การเมืองไม่ได้มุ่งประสงค์คนดีหรือคนไม่ดี แต่เป็นคนที่สังคมส่วนใหญ่ยอมรับได้ซึ่งอาจจะดีหรือไม่ดีแล้วแต่มุมมองตามพื้นที่และเวลา เช่น ฮิตเลอร์
การเมืองจึงเป็นเรื่องของผลประโยชน์อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เช่นกัน สร้างอัตลักษณ์แบ่งกลุ่ม สร้างวาทกรรมยกย่องพวกตนเอง โจมตีพวกอื่น และขยายความผลิตซํ้าวาทกรรมไปเรื่อยๆ
ไม่ว่าสังคมขนาดเล็กแค่ไหนหรือใหญ่แค่ไหนก็วนเวียนอยู่ในกรอบความคิดนี้

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
เค้าขอให้ไม่เขียนถึงการเมืองในเวบก็จะไม่กล่าวถึง เพราะผมเป็นเพียงสมาชิกทั่วไปที่ไม่มีฝ่ายและไม่ยึดแนวสุดขั้วจนปฏิเสธอีกฝ่ายหนึ่ง

ขอออกนอกเรื่องมาพูดถึงเรื่องศีลธรรมเกี่ยวกับคนดีและคนไม่ดีแล้วกัน
ในสังคมที่เราอยู่กันเป็นเรื่องท้าทายมากว่าเราสามารถแยกแยะคนดีกับคนไม่ดีออกจากันได้อย่างสิ้นเชิงเหมือนขาวกับดําหรือไม่
เช่น โรบินฮู้ดปล้นคนรวย เอาของที่ปล้นมาช่วยคนจน เขาเป็นคนดีในความคิดของคนจน เป็นคนไม่ดีในสายตาของคนที่ถูกปล้น การปล้นเป็นการละเมิดกฎหมายและศีลธรรม คําสอนของศาสนา
อีกกรณี แม่มีลูกอ่อนยากจนไม่มีนมเลี้ยงลูกไปขโมยนมผงเพื่อมาให้ลฺูกกิน ถูกจับเพราะเป็นคนไม่ดีขโมยของเป็นการละเมิดกฎหมายและศีลธรรม คําสอนของศาสนา แต่เป็นแม่ที่ดีรักลูก

มีความพยายามในสมัยกรีก โดยอริสโตเติ้ลสร้าง Academy ขึ้นมามีการเลือกสรรเด็กๆมาเรียนเพื่อสร้างคนดีพร้อมเพื่อมาเป็น Philosophy King แต่ก็ไม่สําเร็จดังหวัง แต่ก็เป็นต้นกําเนิดของมหาวิทยาลัยในเวลาต่อมา

การเมืองเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นเมื่อมีคนสองคนขึ้นไปมาอยู่ร่วมกัน การเมืองจึงเป็นเรื่องที่หลีกเลี่ยงไม่ได้
ถ้ามองอย่างสุดโต่งแล้ว การเมืองไม่ได้มุ่งประสงค์คนดีหรือคนไม่ดี แต่เป็นคนที่สังคมส่วนใหญ่ยอมรับได้ซึ่งอาจจะดีหรือไม่ดีแล้วแต่มุมมองตามพื้นที่และเวลา เช่น ฮิตเลอร์
การเมืองจึงเป็นเรื่องของผลประโยชน์อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เช่นกัน สร้างอัตลักษณ์แบ่งกลุ่ม สร้างวาทกรรมยกย่องพวกตนเอง โจมตีพวกอื่น และขยายความผลิตซํ้าวาทกรรมไปเรื่อยๆ
ไม่ว่าสังคมขนาดเล็กแค่ไหนหรือใหญ่แค่ไหนก็วนเวียนอยู่ในกรอบความคิดนี้

โดนใจๆๆ ชอบมากครับ   :bbbear_23: :bbbear_17:
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ akra235

• *
  • Popular Vote : 2
ขอแสดงความเห็นสักนิดนะครับ
ตามอ่านมาสักพักแล้ว คิดว่าเวปsss
คงไม่มีโอกาสที่จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว(มั้ง)
ในเมื่อทุกๆคน ก็มีเหตุผล ของตนเอง เป็นบรรทัดฐาน
ดูเหมือนกับว่าจะฆ่ากันให้ตาย ประเภท มีมึงไม่มีกู มีกูก็ไม่มีมึง
บางคนก็hardcore มาแรง ไปแรง

บางคนก็สรุป หรือฟันธงเลย ว่าคนนั้นเลว คนนี้เลว
อยากให้เพื่อนๆ เปิดใจให้กว้างๆ รับฟังความคิดเห็นหลายๆทาง
อะไรที่เขาเล่ามา อะไรที่เขาพูดว่า
ถ้าผมไม่เห็นด้วยตา ผมไม่กล้าสรุปครับ
คิดต่าง มันก็น่าจะอยู่ร่วมกันได้
ไม่ใช่ว่าคิดต่างแล้ว มึงไม่ใช่พวกกู ก็เแบ่งฝ่ายกัน
ดูเหมือนๆเป็นแบบจำลอง อะไรสักอย่าง

อยากให้ใจเย็นๆ และเบาๆเรื่องสำเนียงส่อภาษากันสักนิดเถอะครับ

รอวันที่นัดเจรจาเถอะครับ
จะได้รู้ว่าอะไร ที่กล่าวๆกันมา จะเป็นอย่างไรบ้าง
ผิดก็ว่าไปตามผิด นะครับ

ถ้าหลักฐานมันชัดจนดิ้นไม่
หลุด ว่ามีการโกงหรือทุจริต กระบวนการในการตัดสินปัญหามันมีครับ บ้านเมืองมีกฎหมายครับ

แต่อย่าลืมนะครับว่า
เวลาเรา
กระโดดขึ้นรถ ปุ๊บ ไม่ว่าจะGC ตากลม หน้าหมู ตาเหยี่ยว หรือจะอะไรก็ตาม เรามันก็คนรักsubaruเหมือนกัน

ถึงจะไม่รักกันแล้ว ก็ขอให้อยู่ร่วมกันได้ เพราะความเข้าใจ และถอย(ทิฐิ และอัตตา )กันคนละก้าวเถอะครับ
 :bbbear_48:

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • fanfan2000
ตามอ่านมาสักพักแล้ว คิดว่าเวปsss
คงไม่มีโอกาสที่จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว(มั้ง)
ในเมื่อทุกๆคน ก็มีเหตุผล ของตนเอง เป็นบรรทัดฐาน
ดูเหมือนกับว่าจะฆ่ากันให้ตาย ประเภท มีมึงไม่มีกู มีกูก็ไม่มีมึง

บางคนก็สรุป หรือฟันธงเลย ว่าคนนั้นเลว คนนี้เลว
อยากให้เพื่อนๆ เปิดใจให้กว้างๆ รับฟังความคิดเห็นหลายๆทาง
อะไรที่เขาเล่ามา อะไรที่เขาพูดว่า
ถ้าผมไม่เห็นด้วยตา ผมไม่กล้าสรุปครับ
คิดต่าง มันก็น่าจะอยู่ร่วมกันได้
ไม่ใช่ว่าคิดต่างแล้ว มึงไม่ใช่พวกกู ก็เแบ่งฝ่ายกัน
ดูเหมือนๆเป็นแบบจำลอง อะไรสักอย่าง

อยากให้ใจเย็นๆ และเบาๆเรื่องสำเนียงส่อภาษากันสักนิดเถอะครับ

จะได้รู้ว่าอะไร ที่กล่าวๆกันมา จะเป็นอย่างไรบ้าง

หลุด ว่ามีการโกงหรือทุจริต กระบวนการในการตัดสินปัญหามันมีครับ บ้านเมืองมีกฎหมายครับ

เวลาเรา
กระโดดขึ้นรถ ปุ๊บ ไม่ว่าจะGC ตากลม หน้าหมู ตาเหยี่ยว หรือจะอะไรก็ตาม เรามันก็คนรักsubaruเหมือนกัน

ถึงจะไม่รักกันแล้ว ก็ขอให้อยู่ร่วมกันได้ เพราะความเข้าใจ และถอย(ทิฐิ และอัตตา )กันคนละก้าวเถอะครับ
:bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
ถึงวันจริง ผมก็ไม่อยากเห็นภาพพวกเราทะเลาะกันนะคับ คิดว่าจะไม่เกิดขึ้น

ในเว็บมีเรื่องกันแรงยังไง ถึงเวลาเจอกันก็ต้องแรงอย่างงั้น...ไม่ได้นะคับ

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14

เวลาเรา

:bbbear_34: :bbbear_31:

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • fanfan2000
ถึงวันจริง ผมก็ไม่อยากเห็นภาพพวกเราทะเลาะกันนะคับ คิดว่าจะไม่เกิดขึ้น

ในเว็บมีเรื่องกันแรงยังไง ถึงเวลาเจอกันก็ต้องแรงอย่างงั้น...ไม่ได้นะคับ

คงไม่ทำกันหลอกครับ.....อย่างไงก็คุยกันสุภาพๆทุกอย่างคงไปได้สวย.....อย่าลืมวุฒิภาวะและให้อภัยกันครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52

เวลาเรา

:bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ SSS_PAO

• *
  • Popular Vote : 0

เวลาเรา

+ Like