ผู้เขียน หัวข้อ: ใจไม่ใหญ่ครับ ขอยกเลิกการขาย ต้องการของคืนทุก**ชิ้นครับ (มีรูปสินค้าแล้วครับ)  (อ่าน 15866 ครั้ง)

ออฟไลน์ segarally

• *
  • Popular Vote : 0
  • LET ' S GO
คือมีคนซื้อของกับผมไปแล้วไม่จ่ายเงินครับ ตอนนี้กลับไปขอนแก่นแล้ว มีใครอยู่ที่นั่นติดต่อกลับที่ 081-172-4039 บิว  ครับ เผื่อจะตามของคืนได้ เหนื่อยใจกับคนไม่รักษาคำพูด emo48o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 08:56:57 PM โดย segarally »
sirichai

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
งานเข้าเลยเพื่อน

ออฟไลน์ oldle_lover

• *
พี่น้องชาวBCCมาร่วมด้วยช่วยกันหน่อยนะครับใตรพอมีหนทาง ก็ช่วยๆกันหน่อยนะครับบ.. พอดีผมได้มีโอกาสฟังเรื่องราวปัญหา จากคุณบิว เล่าให้ฟังแล้ว แต่เดี๋ยวให้เจ้าตัวมาเล่าให้ฟังกันเองดีกว่า .......  แต่ขอบอกพี่น้องทุกคน มัน  "สารเลวววววววววววววววววว" มากกก  จริงๆ ครับบบ......

มีอะไรให้ช่วยบอกได้นะครับบ

BCC 139   

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
เรื่องมันเป็นไงมาไงกันครับพี่บิว

ออฟไลน์ lhinslam

• *
ใครพอรู้จัก ช่วยกันหน่อย ได้ฟังเรื่องราวมาตลอด ทำอย่างนี้ไม่ถูกครับ แย่มากก มากกกก
เจ้าตัวรีบ ๆ มาเคลียรืดีกว่าครับ ก่อนจะบานปลาย

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
ฟังพี่เค้าเล่าแล้วยังโมโหแทนเลยครับ ไม่น่าเกิดขึ้นในสังคมซูเล้ย  emo66o เอาใจช่วยอีกแรงครับ

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
 เอาอีกแล้วเหรอน้องบิว  เรื่องเก่ายังไม่จบเรื่องใหม่มาอีกแล้ว  ...........ปวดหัวแทน       

• *
ผมมีหลักฐานทังหมดทั้งรูปคนและรถที่มาเอาของ แต่ยังไม่อยากโพสผมให้โอกาสคุณภายในวันนี้ไม่งั้นผมจะดำเนินคดีตามกฏหมายแล้วครับ เพราะโทรไปแล้วไม่รับสายเลยครับ emo48o
ไม่มีนำใจกันเลย เราก็หวังดีที่ให้ความเชื่อใจชาวซูบารุเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 08:19:12 AM โดย segarally »
sirichai

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
เอาใจช่วยนะครับ

สู้ๆๆๆๆ

emo57o

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
เจอแบบเนี่ย เซ็งแทนเลยครับ emo51o

ยังไงก็ขอให้ได้เงินเร็วๆครับ
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ Le Zaa

• *
ไม่คิดว่าจะมีคนประเภทนี้อยู่ใน SSS ด้วย แย่มากกกก emo66o

ออฟไลน์ neungxx

• *
  • Popular Vote : 2
  • เป็นไทย แว้วววว !!! 2th. pantip ngamwongwan
ขัดข้องหรือยังไง น่าจะโทรบอกพี่เค้ามั้งนะครับ ไม่ใช้เงียบหายนะครับแบบนี้ไม่ดีๆๆๆ นะครับ

• *
ขอเล่าเหตุการณ์ ครับ คือ ตอนแรกผมประกาศขาย เครื่องเสียง macintosh + amp + speacker ของรถ bp ไปแล้วมีน้องชื่อ บอย (คุณเชาวรินทร์) โทร 0835999950 ใครว่างช่วยโทรตามที
แล้วน้องคนนี้ก็ให้ผมส่งรูปไปให้ดูและได้โพสลงในหน้า buy-sell ครับ
น้องเค้าเห็นรูปแล้วแจ้งมาว่าเค้าใช้รถ outback ทะเบียน ฏค1184 ต้องการซื้อของต่อผมและได้เดินทางมาชมสินค้า โดยทางน้องแจ้งว่ารถเค้าเกิดอุบัติเหตุ มา ต้องการอะไหล่บางส่วนของรถ Bp ซึ่งผมมีอยู่จึงได้ไปดูของที่โกดังของผม และบอกว่าจะนำรถขึ้นมาเทียบอะไหล่บางส่วนเผื่อจะใส่กันได้
ต่อมาอีกประมาณ 2 สัปดาห์(โดยประมาณ)คุณบอยได้นำรถขึ้นมาลองเทียบของจากโครงรถ Bp ผม และได้นำอะไหล่ของรถผมไป เนื่องจากเราก้เห็นใจเค้าตามแบบชาวชมรมซุ ว่าอะไหล่บางชิ้นสั่งศูนย์แล้วยังไม่ได้ของซึ่งน้องเค้ารอมานานแล้ว
ดังนั้นผมก็ใจดี ว่าลองเอาของไปลองใส่ก่อนก้ได้ ทั้ง วิทยุและอะไหล่ต่างๆ คิดว่าคงไม่มีอะไร (อารมณืว่ารถเรารออะไหล่มานานถ้าได้ของแล้วคงรีบไปทำให้มันจบๆ)
แต่แล้วอีก 3 วันผมเริ่มเอะใจว่าน้องเค้าแจ้งว่าจะกลับไปขอนแก่นหลังจากเอาของผมไป 4 วัน (โดยราคาค่าของทั้งหมดยังไม่ได้ตกลงกันเนื่องจากวันที่น้องเค้ามาเอาของ(เค้ามากับน้าแล้วก็มาถอดอะไหล่ที่โครงรถผมอย่างขะมักขะเม่น ถึงขั้นไปซื้ออุปกรณืมาถอดเลยครับ มันแน่จริงๆ ผมไม่รู้ว่าคุณใหญ่ขนาดไหน แต่มาขโมยของกูทำไม)ผมมีงานที่ต้องไปทำจึงให้น้องใน ออฟฟิตผมมาเฝ้าของ ที่เค้าถอดจากโครงรถและอะไหล่ภายใรถ โดยมีหลัหฐานที่น้องที่ออฟฟิตถ่ายรูปไว้ *ดีที่ถ่ายไว้เป็นหลักฐานครับ)พอก่อนวันที่น้องบอยจะกลับขอนแก่นผมได้ส่งแมสเสต บอกน้องว่ายังงัยโอนเงินใหพี่ก่อนซัก 20000 บาทได้ไหมเพราะของเอาไปคิดเป็นเงินมันเกินอยู่แล้วเป็นค่ามัดจำ แล้วบอกว่าไม่มีใครที่ไหนให้ของไปกับคนไม่รู้จักหรอกครับ)
แล้วน้องเค้าก็ส่งข้อความกลับมาว่าจะโอนให้ในวันจันทร์ที่ผ่านมาครับ
ผมก็รอ วันจันทร์ก็แล้ว วันอังคารก็แล้ว โทรไปก้ไม่รับสายเลย*ในใจคิดว่าโดนโกงแล้วล่ะ ไม่น่าขับซูเหมือนกูเลย วันพุธเช้าผมโทรไป กง่ามันจะรับโทรเป็นสิบๆรอบ มันบอกว่ามันกลับขอนแก่นแล้ว จะดอนเงินให้แค  4000 บาท มันบอกว่าเอาของไปไม่หมด มัวิทยุ กับแผงด้านท้ายสำหรับเก็บของใน wagon ทั้งสองข้างอยู่กับน้าที่กรุงเทพ แล้วมันเกี่ยวกันตรงไหนหว่าคุณเอาของผมไปแล้ว ทำไมไม่โอนมาว่ธ จะโกงกันเหรอ) แล้วมันก็ไม่โอนมาอ้างว่าของนั้นของนี้ใช้ไม่ได้บ้าง ก็เอามาคืนซิว่ะ เออคนอย่างนี้ก็มีด้วย จะกลับก้ไม่บอกแล้วจะตามยังงัย) สรุป ก็โรตามอีกเรื่อยๆทั้งวันพฤหัส ก้ไม่รับ วันศุกร์ ผมโทรไปเป็นสิบ โทรกลับมาหนน฿งแต่ผมติดงานอยู่ โทรกลับไปก้ไม่รับอีกนั บ20 รอบ มันจะเอายังไงก็บอกมา
ตอนนี้ผมโมโหมาก (โชดดีที่โกดังผมและที่ออฟฟิตผมที่น้องเค้ามาหา มีวงจรปิดบันทึกหน้าตาและทะเบียนรถไว้ และผมได้บันทึกไว้แล้วคงต้องแจ้งตำรวจสักที
บอกคำเดียว ของกู กูไม่ขายแล้วมึงเอามาคืนให้หมดนะ แม้แต่กิ๊ปล็อคก็ไม่เว้นไม่งั้นจะหาว่าลักทรัพย์
ขอบ่นแค่นี้แหละ ขอให้ชาวซูทุกคนเป็นอุทาหรณืสอนใจว่าไม่มีใครไว้ใจได้หรอก(อาจะเป็นส่วนน้อย คิดแต่ประโยชน์ส่วนตนอย่างเดียว)
ไปแล้วครับ โชดดีทุกๆท่าน
ผมหวังว่าความเป็นลูกผู้ชายในตัวเอง ต้องพิสูจน์กันหน่อยว่าจะกล้ารับผิดหรือเปล่า แมนๆหน่อย อุตส่าห์ชื่อ บอยแล้ว(ถ้าไม่อยากให้คนอื่นเรียกว่าโจรล่ะ)
*ค่าของมันก็แค่เงินแหล่ะ แต่เสียความรู้สึกมากว่าไม่น่าจะเป็นเพื่อนชมรมเดียวกันเลย เสียความรู้สึกว่ะ)
 emo6o emo6o emo6o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 10:02:54 PM โดย segarally »
sirichai

ออฟไลน์ Choosith

• *
.

แบบเนี้ยผมว่าแจ้งความตามจับเลยคร๊าบ หลักฐานครบทะเบียนรถก็มีให้เห็น ไม่งั้น
ไม่มีทางได้คืนแน่ๆ คร๊าบ  เอาแรงไว้ก่อนดีฝ่าคร๊าบ

ขอให้โชคดีคร๊าบ คุณบิว

.

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
โหย ถ้าขนาดนี้กรูว่าแจ้งความได้แล้วเหอะ ถึงจะขับซูเหมือนกันแต่คนเรานิสัยไม่เหมือนกันหว่ะ ขอให้ได้ของคืนเร็วๆนะเพื่อน เอาใจช่วยโว้ย emo65o