ผู้เขียน หัวข้อ: ใจไม่ใหญ่ครับ ขอยกเลิกการขาย ต้องการของคืนทุก**ชิ้นครับ (มีรูปสินค้าแล้วครับ)  (อ่าน 15864 ครั้ง)

ออฟไลน์ segarally

• *
  • Popular Vote : 0
  • LET ' S GO
 emo57oขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจครับ
sirichai

ออฟไลน์ w_prakrit

• Im Samui
  • *
  • Popular Vote : 1
  • www.monkey-foto.com
    • www.monkey-foto.com
เดรสังคม จับเข้าซังเตอย่างเดียว

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
พยานหลักฐานครบทั้งภาพวงจรปิด + ทะเบียนรถ
รวบรวม printภาพออกมาแล้วไปแจ้งความตำรวจท้องที่เกิดเหตุได้เลยครับ
ถ้าเตือน / ทวงถามหลายครั้งแล้วมันฟังไม่รู้เรื่องก็จัดการซะ
ขอให้ได้เงินคืนนะครับ   โชคดี

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
มาถึงเว็ปเราแล้วหรอ คนแบบนี้ ไม่ชอบเลย emo48o emo48o emo48o
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Johny KOB

• *
  • Popular Vote : 4
เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ

ผมอยู่มหาสารคาม ใกล้กะขอนแก่น  ห่างประมาณ 70 กม มีอะไรให้ช่วยบอกได้นะครับ

ไม่อยากไห้มีคนแบบนี้ครับ
LINE ID kob_remix

ออฟไลน์ TIN HYYASIN

• *
ผมก็เซงครับ ขายคลัช มีคนขับซูที่พัทยาโทรมา บอกว่าเอา เดี๋ยวให้ส่งเลขที่บัญชีไป ผมก็ส่งไป แล้วเค้าบอกว่าหลัง 6 โมงเย็นจะโอนเงินแล้วโทรมาบอก
ผมก็แพคของเตรียมส่ง พออีกวันโทรไปก็ไม่รับโทรศัพท์ ผมก็ไม่อยากโทรมาก เดี๋ยวเสียมารยาท พอมีคนอื่นโทรมา ผมก็ต้องบอกว่ามีคนจะเอาแล้ว
เดี๋ยวถ้าโทรกลับมา ของไม่อยู่ ผมจะโดนว่าได้ ผมก็ติดต่อเค้าไปโทรไปทั้งหมดประมาณ 7 ครั้ง ใน 4 วัน เค้าก็ไม่รับ และไม่โทรกลับ ผมไม่รู้จิงๆว่าจะเอายังไง
ทำแบบนี้ ผมก็เซงคับ คนที่เค้าจะซื้อก็ไม่ได้ซื้อ เพราะบอกว่าของมีคนเอาแล้ว ถามนิดเถอะ คุณจะไม่เห็นเลยหรอว่ามีคนโทรไป คุณตั้งใจที่จะไม่รับต่างหาก ถ้าทำนิสัยไม่ดีแบบนี้ ไม่ต้องโทรมาหรอก
หรือบอกก้ได้ว่าขอยกเลิก จะได้ขายคนที่เค้าต้องการไป ผมไม่อยากลงเบอร์โทรศัพท์คุณไว้นะครับ มันเสียมารยาท จะเสียคนปล่าวๆ โตๆกันแล้ว

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
หลักฐานพร้อมขนาดนี้แล้ว จัดการแจ้งความได้เลยครับ อย่าให้เสียเวลาเลยครับ

ส่วนถ้า ไอ้คุณ  (ที่โกงเค้าไป) เข้ามาอ่านกระทู้นี้....ก็รีบมาแสดงตัวซ่ะ มาเคลียร์ๆกันไป อย่ามาทำนิสัย สาดาร เ_ี้ยๆ แบบนี้เลย... ไม่มีใครมันสรรเสริญการกระทำแนว "สารเลว" แบบนี้หรอก มีปัญหาอะไร ก็บอกกันตรงๆ.... ไม่ใช่มาหดหัวอยู่แต่ในกระดองแบบนี้... ขอนแก่น มันไม่ได้ใหญ่เกินไปขนาดที่จะไม่เห็นกันเลย.... หลักฐานมีพร้อมแล้ว... เจ้าทุกข์ คงไม่ปล่อย คุณ ไว้แน่ๆ...  และที่สำคัญ คุณ กำลังทำลายชื่อเสียงสังคมชาวซู อีก...  แนะนำเลยนะ ....​ไปขับรถยี่ห้ออื่นดีกว่ามั๊ย.... เลวนรกแตกได้ขนาดนี้ ....

กราบขอโทษพี่น้องชาซูด้วยที่ใช้คำหยาบคายเพราะรู้สึกโกรธแทนเจ้าทุกข์จริงๆครับ...

emo6o emo6o

เห็นด้วยครับ
คนนิสัยแบบนี้ ไม่คู่ควรกับรถ subaru ของพวกเราจริงๆครับ.....เสียชื่อหมด  emo66o emo66o

Ps.ยังไงก็ขอให้เรื่องจบไวนะครับ เอาใจช่วยครับ  emo65o

• *
up เจอตัวแล้วครับ ติดต่อกลับมาเมื่อเช้า ตกลงว่ามีของบางอย่างน้องเค้าใส่รถไปแล้ว ตอนนี้เค้าแจ้งมาว่า ติดธุระอยู่เลยติดต่อไม่ได้ครับ
       ทางน้องแจ้งมาว่า ต้องการให้ผมส่งรายการสินค้าทั้งหมดให้ทางเมลครับ ว่าจะเอารายการไหนแล้วจะโอนเงินมาให้ ส่วนวิทยุและในแผง wagon จะเอามาคืนให้เลยภายในวันพรุ่งนี้
ผมตอบกลับไปว่าเอามัดจำมา 20000 บาทก่อนจะคืนกันยังไงหรือเอาของชิ้นไหน เอาของมาคืนทั้งหมดแล้วค่อยว่ากัน
ตอนนี้ไม่ไว้ใจกันแล้ว  เอามาคืนทีเดียวให้ครบครับ  ทางน้องแจ้งมาว่า จะโอนให้วันนี้ ไว้จะมารายงานว่าได้เงินหรือเปล่าครับ
ขอบคุณทุกท่านใน webboard ที่ช่วยให้คำแนะนำและกำลังใจครับ
*เรื่องนี้คงเป็นอุทาหรณืแก่ทุกคนในชมรมนะครับ
บิว emo60o
sirichai

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
ขอให้จบด้วยดีน๊ะคับน้องบิว emo62o

• *
ผมรู้ลอกอินแล้วครับมีใครอยากรู้บ้างล่ะครับ
 emo60o
sirichai

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
ช่วยบอกเค้า.................หากไม่อยากใช้ซูบารุต่อเบื่อซ่อม ..........  คุยกันไม่จบ........  เอามาขายให้พี่ยินดีรับเซ้ง  จะเอามาแปลงกายยยยยยยยยย............

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
ไม่ได้รู้จักกันมาก่อน ไม่ได้ซี้กัน ไม่ได้สนิทกัน แค่อยากซื้อของ แล้วยังมาทำกันอย่างนี้อีก ทุเรศจริงๆครับ  emo66o คนที่เค้าซี้ๆกัน สนิทกัน ซื้อของกัน เค้ายังไม่ทำกันอย่างนี้เลยครับ

นี่ถ้าไม่โพสประจาน คงเงียบไปเลยแน่ๆๆ ขอโทษที่หยาบคายด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 08:59:28 PM โดย Pong_naja »

ออฟไลน์ oldle_lover

• *

ให้มันไอ้เลวนั้นโอนมาเลย 40,000บ.เต็มๆไปเลย แต่ก็เชื่อได้เลยว่า มันก็คงยังไม่โอนมาแน่นอน ตามสันดารมันอีก.... แนะนำ คุณ บิว นะครับว่า ไม่ต้องรอความหวังอะไรอีกแล้วว... แจ้งความไป เอาใบแจ้งความ และ ภาพวงจรปิด มาโพสลงไว้เลยย... กำหนด Dead line มาเลยว่า เอาของมาคืน วันจันทร์ เท่านั้น...หรือ ถ้ายังจะเอาของอยู่ให้เอาเงินสดมาจ่ายให้ต่อหน้าเลย.....ไม่ว่าอยู่ที่ไหนมันก็ต้องมา...... 

โกรธแทนจริงๆครับพี่น้อง..........   

emo6o emo6o emo6o

ออฟไลน์ Nut

• *
  • Popular Vote : 13
เบื่อครับกับคนประเภทนี้ ทำไมหลังๆเจอบ่อยเหลือเกิน เซ็งๆๆๆ emo42o

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
แจ้งความไปเลยดีกว่าครับ รอไปไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง