ผู้เขียน หัวข้อ: ใจไม่ใหญ่ครับ ขอยกเลิกการขาย ต้องการของคืนทุก**ชิ้นครับ (มีรูปสินค้าแล้วครับ)  (อ่าน 15861 ครั้ง)

ออฟไลน์ maddoc

• *
  • Popular Vote : 0
เอาของของคนอื่นไปแล้วยังไม่จ่ายเงิน ทั้งๆที่เป็นการตกลงซื้อขาย แต่กลับมาว่าคนขายของอีก จริงๆถ้าไม่ชอบหรือไม่พอใจก็เอามาคืนเจ้าของเขาเถอะครับแล้วก็ทำความเข้าใจกันใหม่ ไม่ใช่ว่าเอาไปแล้วไม่คืนแล้วมาว่าเจ้าของเขาอีกผมว่าไม่เหมาะสมนะครับ แล้วจะโดนเจ้าของฟ้องข้อหาฉ้อโกงอีกไม่คุ้มหรอกครับ เอามาคืนเจ้าของแล้วก็ขอโทษเขาเถอะครับ อย่าเข้ามาโพสต์ต่อว่าเจ้าของเขาอีกเลย เรื่องซื้อขายต้องพอใจทั้งสองฝ่าย ถ้าคุณไม่พอใจราคาก็เอาของมาคืนครับ แค่นั้น

ออฟไลน์ Ton91

• *
ถึงผู้อ่านกระทู้นี้ทุกท่าน
สิ่งที่คุณบิว พูดมาเป็นความจริงที่เล่ารายละเอียดเพียงฝ่ายเดียว
การติดต่อซื้อสินค้า ถ้าเป็นพ่อค้า ถามหน่อยทำไมไม่คุยให้จบเรื่องราคาสินค้า ทำใจใหญ่ให้เขาลองเอาไปใส่ ทั้งที่คุณก็อยู่ในเหตุการณ์ตลอด น่าจะจบเรื่องราคาก่อน ส่วนการให้สินค้าไปลองใส่ถ้าใส่ไม่ได้ก็ยกเลิกการขายไป คุณจะมัดมือชกผู้ซื้อไม่ได้ ถ้าอยากไรคุณลองทำรายละเอียดสินค้าให้พวกเราชาวซูบารุได้เห็นหน่อย
 จากอ่านข้อความของคุณ
1. คุณมีกล้องวงจรปิด มียามรักษาความปลอดภัย มีการถ่ายรูปสินค้า  มันคงไม่เข้าข่ายการลักทรัพย์นะครับ
2. คุณให้ของไปลองใส่ ถ้าใส่ไม่ได้ก็ยกเลิก ส่วนการคืนของคงไม่ใช่ปัญหา เพราะอะไหล่ซุบารุ คงมีเฉพาะพวกเราที่จะหาซื้อกันในกลุ่มคงไม่เอาไปใส่รถทั่ว ๆ ไป
3. คุณไม่ได้ตกลงรายละเอียดเรื่องราคาของสินค้า มีแต่บอกว่างเอาไปจำนวนหลายชิ้น แสดงว่า ขณะที่คุณให้เขาถอดอุปกรณ์ คุณก็อยู่ทำไมไม่บอกราคาอุปกรณ์แต่ละชิ้นให้เขาทราบ
  เมื่อเขาเอาไปแล้วคงก็เหมารวม 4 หมื่น มันคงไม่ยุติธรรมนะครับ เพราะของคุณผมเข้าใจว่าไม่ใช่ของใหม่แน่ ๆ
ผมอ่านความเห็นของพี่น้องชาวซุบารุครับทุกท่านแล้ว ส่วนใหญ่ เป็นผู้มีความรู้ความสามารถ ขอให้ท่านลองใช้วิจารณญาณ ไตร่ตรองก่อนครับ

หลังจากอ่านแล้วผมเข้าใจคุณครับ เข้าใจเลยว่าเป็นคนนิสัยอย่างไร  emo6o ถ้าของใส่ไม่ได้ ก็รีบๆเอาของมาคืนเจ้าของเร็วๆ ก่อนที่จะไม่ทันแก้ไขนะครับ

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6

ออฟไลน์ lek bp

• *

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
ด้วยประการทั้งปวง ขอให้ webmaster ควบคุมการใช้วาจาที่ไม่สุภาพด้วยครับ เเละข้อให้ท่านสมาชิกที่ต้องการออกความเห็นต่อจากนี้ กรุณาใช้คำพูดที่สุภาพเช่นกันนะครับ :)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
ยิ่งอ่านคำแก้ตัวของคุณ apsara (ผู้ซื้อที่อยากได้ของแต่ไม่จ่ายเงิน) ยิ่งทำให้รู้สึกแย่และรู้สึกถึงสันดานและนิสัยที่ไม่ดียิ่งกว่าคนอื่นพูดถึงคุณอีกนะ สิ่งที่คุณพูดเหมือนจะบอกว่า "ก็คนขายดันไว้ใจเราเองนี่หว่า ของก็ให้มาใช้ก่อน เงินก็ยังไม่เอา...อย่างนี้หวานหมู"   
การแสดงออกของคุณมันใช้ไม่ได้เลยครับ ทำนิสัยแบบนี้เท่ากับทำให้สังคมเสื่อมเสียลง ความเชื่อใจและไว้ใจกันที่เป็นสิ่งดีๆที่หายากอยู่แล้วในสังคมปัจจุบันก็หดหายลงไปอีก เพราะการเอาเปรียบผู้อื่นแบบคุณ  นี้ถ้าคุณไม่เขียนแก้ตัวมาแบบนี้ผมก็อาจจะยังคิดว่ากำลังฟังความข้างเดียวอยู่ คนอื่นมีน้ำใจดันบอกว่าใจใหญ่และก็ไปเอาเปรียบเค้า   emo66o   พอเวลาอยากได้ของก็ลงมาถึงที พอจะจ่ายเงินหละไม่มีเวลา???
มาตกลงกับผู้ขายกันแบบตรงไปตรงมาดีกว่านะครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ segarally

• *
  • LET ' S GO
ลองดูของที่ท่านบอยเอาไปลองใส่ดูครับ ว่ามันสมควรจะมัดจำมั๊ย ครับทุกท่าน(ผมมันผิดเองที่ใจใหญ่กับชาวซูเกินไป  ตอนนั้นเราก็หวังว่าอะไหล่ที่น้องรอสั่งจาก mit มานานแล้วหลายเดือน ที่ยังไม่ได้ จะได้เอาของผมไปใช้ครับ  ผมเวทนาตัวเองจริงๆ ครับ เศร้าใจ emo52o

ยังมีอีกหลายรายการที่ยังไม่ลงเพิ่มครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 09:23:34 PM โดย segarally »
sirichai

ออฟไลน์ PuMuP7

• *
เอาล่ะครับ ผมในฐานะคนกลางที่มีโอกาสได้คุยกับทั้ง2ฝ่ายในฐานะรุ่นพี่น้องบิวและน้องบอย
ผมจะไม่ขอพูดถึงเรื่องราวที่เกิดขึ้นเนื่องจากว่าไม่อยากจะต่อความยาวสาวความให้ยืดมากขึ้นไปอีก
ความจริงเป็นเช่นไร ในใจผู้ทำย่อมรู้ดีที่สุด

สรุปได้ว่าทางคุณบอยจะคืนของให้กับคุณบิวทั้งหมด โดยของส่วนใหญ่อยู่ที่กทม.แต่มีบางชิ้นอยู่ที่ตจว.ฃึ่งน้องบอยจะเอาของมาฝากผมไว้ที่ขอนแก่น
แล้วช่วงวันที่ 20กว่าๆผมเข้ากทม.ก็จะไปรับของส่วนที่เหลือทั้งหมดกับอาของน้องบอยไปคืนให้กับน้องบิว
ทั้งหมดคือสิ่งที่ตกลงไว้กับทั้ง2ฝ่าย หวังว่าทุกสิ่งทุกอย่างคงจะเป็นไปตามที่น้องได้ตกลงกับพี่ไว้นะครับ

เรื่องราวทั้งหมดก็เป็นเช่นนี้ สิ่งที่ทำได้ก็คือ รอ..........  (แล้วผมจะมาupdateนะครับว่าสุดท้ายแล้วจบหรือไม่)

• *
More pic
sirichai

• *
ท่านที่เห็นจำนวนของที่น้องเค้าเอาไป เยอะพอสมควร (คือผมต้องการขอความคิดเห็นว่า ผมสมควรขอเงินมัดจำน้องเค้าหรือเปล่าครับ)*ผมไม่ได้มัดมือชกน้องเค้าให้ตกลงสินค้าจำนวนนี้
แต่ดูของที่เค้าเอาไปแล้วถ้าคิดเป็นมูลค่ามันน่าจะมากกว่าในกระทู้ที่ผมโพสไว้ซะอีกครับ emo51o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 09:26:16 PM โดย segarally »
sirichai

ออฟไลน์ ลางสาดหวาน

• *
  • Popular Vote : 1
ว้าแย่จังเลวได้ใจเลยครับ emo48o emo48o

ออฟไลน์ Flat 4

• *
น้องบอยเอ่ย........  ถ้าน้องคิดว่าตัวเองไม่ได้ผิดแต่กลับตกเป็นจำเลยของสังคม น้องคิดว่าเพราะอะไรเหรอ?
อย่ามีเหตุผลมากมายเข้าข้างตัวเองเลยว่าคนอื่นอย่างนู้นคนอื่นอย่างนี้  ลองมองกลับมาที่ตัวเองก่อนว่าพฤติกรรมที่
ตัวเองทำไปมันถูกต้องหรือไม่
เอาของไปแล้วไม่ติดต่อเจ้าของตามระยะเวลาที่กำหนด
โทรไปหาก็ไม่รับ (เอาเรื่องจริงมาคุยดีกว่าว่าจะติดธุระตลอดเลยหรือ)

ไม่ได้จะบอกว่าผู้ขายทำถูกหรือไม่ถูก เรามองดูที่ตัวเราก่อนดีกว่าว่าเราทำถูกหรือไม่ถูกก่อนที่จะไปว่าคนอื่น
ทุกเรื่องสามารถตกลงกันได้ 

ยกตัวอย่างเหมือนเด็กทะเลาะกันแล้วแพ้ไม่เป็น ถึงตัวเองจะผิดจะต้องขุดเรื่องของอีกฝั่งออกมา พี่อยากให้น้องบอยมองที่ตัวเองก่อนนะ
คนอื่นจะผิดหรือไม่ผิดอย่าเพิ่งไปมอง น้องบอยต้องมองพฤติกรรมตัวเองก่อน

คนเราสามารถทำผิดได้ทุกคนนะครับน้องบอย  อยุ่ที่ว่าพอรู้ว่าตัวเองผิดแล้วจะทำยังไงต่อแค่นั้นเอง
สังคมให้อภัยคนเสมอครับ  คนเราถ้าทำผิดแล้วสำนึกผิด ขอโทษและแก้ไข นั้นแหละคือสุดยอดของลูกผู้ชาย แล้วจะไม่มีใครมาว่าน้องได้

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
รอฟังข่าวดี จากพี่ PuMuP7 ครับ ที่เป็นผู้ เสียสละสมานฉันท์ครับ

แล้วคิดว่าคง จบลงด้วยดีครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ kazama

• *
  • I AM KAZAMA
เพื่อไม่ให้เป็นการต่อความยาวสาวความยืดกันต่อไป

ผมรบกวนขอให้สมาชิกทุกท่านงดแสดงความคิดเห็นต่อนะครับ

รอจนกว่าคุณ PuMuP7 มารายงานผลความคืบหน้าว่าผลเป็นอย่างไร ดีกว่านะครับ

ขอบคุณครับ

Kazama
Think Feel Drive

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
เอาล่ะครับ ผมในฐานะคนกลางที่มีโอกาสได้คุยกับทั้ง2ฝ่ายในฐานะรุ่นพี่น้องบิวและน้องบอย
ผมจะไม่ขอพูดถึงเรื่องราวที่เกิดขึ้นเนื่องจากว่าไม่อยากจะต่อความยาวสาวความให้ยืดมากขึ้นไปอีก
ความจริงเป็นเช่นไร ในใจผู้ทำย่อมรู้ดีที่สุด

สรุปได้ว่าทางคุณบอยจะคืนของให้กับคุณบิวทั้งหมด โดยของส่วนใหญ่อยู่ที่กทม.แต่มีบางชิ้นอยู่ที่ตจว.ฃึ่งน้องบอยจะเอาของมาฝากผมไว้ที่ขอนแก่น
แล้วช่วงวันที่ 20กว่าๆผมเข้ากทม.ก็จะไปรับของส่วนที่เหลือทั้งหมดกับอาของน้องบอยไปคืนให้กับน้องบิว
ทั้งหมดคือสิ่งที่ตกลงไว้กับทั้ง2ฝ่าย หวังว่าทุกสิ่งทุกอย่างคงจะเป็นไปตามที่น้องได้ตกลงกับพี่ไว้นะครับ

เรื่องราวทั้งหมดก็เป็นเช่นนี้ สิ่งที่ทำได้ก็คือ รอ..........  (แล้วผมจะมาupdateนะครับว่าสุดท้ายแล้วจบหรือไม่)

จามารอฟังรายงานอีกทีคร๊าบ  ดีเน๊าะเวลาอยากได้อุตส่าห์ไปขนของเอง แต่เวลาถูกทวงคืน กลับลำบากให้

พี่ PuMuP7 ต้องขนของเอาไปคืน ถ้าไม่มีคนกลางอย่างพี่ PuMuP7 หรือไม่เอามาประจานกันจะๆ เนี่ย

สงสัย คุณบิวต้องได้กินแห้ว แล้วละมั๊ง.......เงินก็ไม่ได้ แถมเสียของฟรีๆ แล้วยังเจ็บใจอีกต่างหาก เวลา

โทรไปทวงถาม

emo66o

.