ผู้เขียน หัวข้อ: ใจไม่ใหญ่ครับ ขอยกเลิกการขาย ต้องการของคืนทุก**ชิ้นครับ (มีรูปสินค้าแล้วครับ)  (อ่าน 15862 ครั้ง)

ออฟไลน์ segarally

• *
  • Popular Vote : 0
  • LET ' S GO
ไม่มีการโอนเงินมาครับสงสัย ต้องเอาใบแจ้งความมาโพสแล้วครับ
เพราะวันนี้โรไปก็ปิดโทรศัพทฺครับ
ชื่อ Login ,ในเวป Apsara ครับ
เบอร์โทร.0835999950 ครับ
ใครว่างช่วยติดต่อให้ทีครับ
เพราะของๆผมบางรายการท่านผู้นี้ได้เอาไปของผมไปใส่รถแล้วครับ โดยไม่มีการตกลงราคาแต่อย่างใด
ไรกษาคำพูด รบกวนผู้รู้เริ่องกฏหมายให้ความรู้ทีครับ ว่าเอาเรื่องได้มากแค่ไหนครับ
เซ็งจริงๆครับ
บิว emo51o
sirichai

ออฟไลน์ PuMuP7

• *
บิว พี่อ่านเรื่องราวทั้งหมดแล้ว เอาอย่างที่คุยกันไว้นะ
คิดว่าน่าจะมีวิธีอยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่จะตามให้
BCC 139

ออฟไลน์ kee129

• *
ไม่มีการโอนเงินมาครับสงสัย ต้องเอาใบแจ้งความมาโพสแล้วครับ
เพราะวันนี้โรไปก็ปิดโทรศัพทฺครับ
เพราะของๆผมบางรายการท่านผู้นี้ได้เอาไปของผมไปใส่รถแล้วครับ โดยไม่มีการตกลงราคาแต่อย่างใด
ไรกษาคำพูด รบกวนผู้รู้เริ่องกฏหมายให้ความรู้ทีครับ ว่าเอาเรื่องได้มากแค่ไหนครับ
บิว emo51o

อย่างแรกเลยต้องขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับสำหรับเรื่องที่เกิดขึ้นครับ

โดยผมจะขออธิบายข้อกฎหมายตามที่เข้าใจได้ดังนี้นะครับ เผื่อจะมีประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยครับ

จากที่ผมได้อ่านมาคร่าวๆนั้น น่าจะบอกได้ว่าเป็นการกระทำความผิดตามกฎหมายอาญามาตรา352

โดยกฎหมายบัญญัติดังต่อไปนี้"มาตรา 352 ผู้ใดครอบครองทรัพย์สินซึ่งเป็นของผู้อื่น หรือซึ่งผู้อื่นเป็นเจ้าของรวมอยู่ด้วย เบียดบังเอาทรัพย์นั้นเป็นของตน หรือบุคคลที่สามโดยทุจริต ผู้นั้นกระทำความผิดฐานยักยอก ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ..."

ดังนั้นผมอยากฝากบอกผู้ที่กระทำความผิดนะครับ ถ้าคุณกระทำโดยมีเจตนานะครับ คุกเห็นๆเลยนะครับ ยังไงก็ขอให้ตกลงกันด้วยดีครับ เงินแค่ไม่กี่บาทอย่าให้ต้องติดคุกเลยครับ ไม่คุ้มกันหรอกครับ

ยังไงถ้าสนใจเพิ่มเติม ได้เลยนะครับ ยินดีให้คำแนะนำครับ ยังไงทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ครับ แล้วจะโทรไปครับ

ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
เห็นด้วยแถมให้อีกข้อหา
ฉ้อโกง............คับน้องบิว       
ว่าแต่อยู่ที่ตำรวจหล่ะว่าจะทำงานให้ตามแจ้งความรึเปล่า  ถ้าไม่ทำก็หาทนายคนเก่าของน้องน่ะแหละให้รับผิดชอบที่ทิ้งเรื่องครั้งก่อนไป
เฮ้อ...........กลุ้มแทนคนอะไรมีแต่เรื่อง....นึกว่าจะเคลียกันได้แล้วเชียวนา

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
บิว emo51o

ชื่อนี้ เห็นเค้าเข้ามาโพสอยู่บ่อยๆ  เจอแบบเนี้ย สงสัย เตลิดเปิดเปิง
หายเข้ากลีบเมฆ แน่ๆ เลยคร๊าบ  นิสัยใช่ไม่ได้จริงๆ เลยคร๊าบ.....ฮ่วย.....

emo66o

.

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
จัดการขั้นเด็ดขาดไปเลยคร๊าบ

คนแบบนี้เอาแต่ได้ไม่รับผิดชอบ

เขาเรียกว่า ขโมยกันอย่างหน้า ด้_น  ๆๆๆๆๆๆ

คุณมะน่าขับซูเลยคร๊าบ  พ่อหนุ่ม

ยังไงก็ขอให้ได้ของคืนนะคร๊าบคุณบิว

ออฟไลน์ bee744

• *
  • I LoVe FiNo
ผมอยู่ขอนแก่นครับ เดี๋ยวให้เพื่อนๆช่วยดู เพราะขอนแก่นเมืองเล็ก รถสีบรอนซ์ใช่ป่ะครับ รุ่นนี้เคยเห็นคันเดียวในขอนแก่น
จอมยุทธ ย่อมมีบาดแผล

ออฟไลน์ ball_gc8kk

• *
  • 115 Power Haus
เสียชื่อคนขอนแก่นหมด......เฮียเอ้ย
ผมอยู่ขอนแก่นจะลองตามดูให้
มันเคยโทรมาคุยกับผมแต่ผมไม่เคยเจอมัน......มันบอกว่ามันขับ BP
เอาใจช่วยน่ะครับ

คนขอนแก่นที่ดียังมีอีกเยอะน่ะครับ

• *
เสียชื่อคนขอนแก่นหมด......เฮียเอ้ย
ผมอยู่ขอนแก่นจะลองตามดูให้
มันเคยโทรมาคุยกับผมแต่ผมไม่เคยเจอมัน......มันบอกว่ามันขับ BP
เอาใจช่วยน่ะครับ

คนขอนแก่นที่ดียังมีอีกเยอะน่ะครับ

เห็นแฟ้มประวัติว่าบ้านอยู่ กาฬสินธุ์  สงสัยมีญาติเยอะ หรือโจทย์เยอะอ๊ะป่าวไม่รู้

ท่าทางจาลื่นไม่เบา......ไม่มีสตังค์จ่ายจริงๆ ก็เอาของมาคืนคุณบิวเค้าเหอะ

แล้วจาอภัยให้เรียม  ทำแบบเนี้ยมันตุ๊ดส์ จริงๆ เยย.....ทุเรศ...

emo63o

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 12:38:31 AM โดย Choosith »

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
ผมหา email มาให้ครับ ลองเมล์ตามดูครับคนมันเลวchaowalin@hotmail.com)  emo66o emo66o

เผื่อจะช่วยได้อีกแรงครับ emo72o emo72o

ออฟไลน์ apsara

• *
ถึงผู้อ่านกระทู้นี้ทุกท่าน
สิ่งที่คุณบิว พูดมาเป็นความจริงที่เล่ารายละเอียดเพียงฝ่ายเดียว
การติดต่อซื้อสินค้า ถ้าเป็นพ่อค้า ถามหน่อยทำไมไม่คุยให้จบเรื่องราคาสินค้า ทำใจใหญ่ให้เขาลองเอาไปใส่ ทั้งที่คุณก็อยู่ในเหตุการณ์ตลอด น่าจะจบเรื่องราคาก่อน ส่วนการให้สินค้าไปลองใส่ถ้าใส่ไม่ได้ก็ยกเลิกการขายไป คุณจะมัดมือชกผู้ซื้อไม่ได้ ถ้าอยากไรคุณลองทำรายละเอียดสินค้าให้พวกเราชาวซูบารุได้เห็นหน่อย
 จากอ่านข้อความของคุณ
1. คุณมีกล้องวงจรปิด มียามรักษาความปลอดภัย มีการถ่ายรูปสินค้า  มันคงไม่เข้าข่ายการลักทรัพย์นะครับ
2. คุณให้ของไปลองใส่ ถ้าใส่ไม่ได้ก็ยกเลิก ส่วนการคืนของคงไม่ใช่ปัญหา เพราะอะไหล่ซุบารุ คงมีเฉพาะพวกเราที่จะหาซื้อกันในกลุ่มคงไม่เอาไปใส่รถทั่ว ๆ ไป
3. คุณไม่ได้ตกลงรายละเอียดเรื่องราคาของสินค้า มีแต่บอกว่างเอาไปจำนวนหลายชิ้น แสดงว่า ขณะที่คุณให้เขาถอดอุปกรณ์ คุณก็อยู่ทำไมไม่บอกราคาอุปกรณ์แต่ละชิ้นให้เขาทราบ
  เมื่อเขาเอาไปแล้วคงก็เหมารวม 4 หมื่น มันคงไม่ยุติธรรมนะครับ เพราะของคุณผมเข้าใจว่าไม่ใช่ของใหม่แน่ ๆ
ผมอ่านความเห็นของพี่น้องชาวซุบารุครับทุกท่านแล้ว ส่วนใหญ่ เป็นผู้มีความรู้ความสามารถ ขอให้ท่านลองใช้วิจารณญาณ ไตร่ตรองก่อนครับ

ออฟไลน์ segarally

• *
  • LET ' S GO
สิ่งที่คุณบิว พูดมาเป็นความจริงที่เล่ารายละเอียดเพียงฝ่ายเดียว
การติดต่อซื้อสินค้า ถ้าเป็นพ่อค้า ถามหน่อยทำไมไม่คุยให้จบเรื่องราคาสินค้า ทำใจใหญ่ให้เขาลองเอาไปใส่ อะไรเนี่ย ทั้งที่คุณก็อยู่ในเหตุการณ์ตลอด น่าจะจบเรื่องราคาก่อน ส่วนการให้สินค้าไปลองใส่ถ้าใส่ไม่ได้ก็ยกเลิกการขายไป คุณจะมัดมือชกผู้ซื้อไม่ได้ ถ้าอยากไรคุณลองทำรายละเอียดสินค้าให้พวกเราชาวซูบารุได้เห็นหน่อย
1. คุณมีกล้องวงจรปิด มียามรักษาความปลอดภัย มีการถ่ายรูปสินค้า  มันคงไม่เข้าข่ายการลักทรัพย์นะครับ *แล้วทำไมโทรไปไม่รับ
2. คุณให้ของไปลองใส่ ถ้าใส่ไม่ได้ก็ยกเลิก ส่วนการคืนของคงไม่ใช่ปัญหา(ถ้าเป็นคุณเอาของของผมไปคุณจะใจดีเหมือนผมมั๊ย)*เล่นชิ่งเอาของกลับไปซุกไข่อยู่ที่บ้าน )  เพราะอะไหล่ซุบารุ คงมีเฉพาะพวกเราที่จะหาซื้อกันในกลุ่มคงไม่เอาไปใส่รถทั่ว ๆ ไป*แล้วใครจะให้คุณเอาของไปฟรีๆแบบไม่รู้จักล่ะ ถามใครๆก็ตอบได้
3. คุณไม่ได้ตกลงรายละเอียดเรื่องราคาของสินค้า มีแต่บอกว่างเอาไปจำนวนหลายชิ้น แสดงว่า ขณะที่คุณให้เขาถอดอุปกรณ์ คุณก็อยู่ทำไมไม่บอกราคาอุปกรณ์แต่ละชิ้นให้เขาทราบ
  เมื่อเขาเอาไปแล้วคงก็เหมารวม 4 หมื่น มันคงไม่ยุติธรรมนะครับ เพราะของคุณผมเข้าใจว่าไม่ใช่ของใหม่แน่ ๆ*ผมแค่ต้องการเงินมัดจำ ว่าไม่หนีกัน คุณลงมาเคลียร์ก็คืนเงินให้ เล่นเอาของไปแล้วไม่รับโทรศัพท์ ผมอ่านความเห็นของพี่น้องชาวซุบารุครับทุกท่านแล้ว ส่วนใหญ่ เป็นผู้มีความรู้ความสามารถ ขอให้ท่านลองใช้วิจารณญาณ ไตร่ตรองก่อนครับ  
กระทู้มีมากี่วันแล้วเพิ่งตอบ แน่มากใช่ไหม  มึงเอาของมาคืนทุกชิ้นเลย ไม่มีนำใจกันแล้ว ให้ของไปลองใส่ก่อนยังบอกว่าทำหน้าใหญ่ ให้เวลาภายใน 3 วันเอามาคืนด้วย
  แล้วคุณมีสิทธิอะไรเอาของผมไปใส่รถคุณทำไม  ยังไม่ตกลงราคากันไม่ใช่หรือครับ เรียกว่าลักทรัพยืนะครับ   ฝากบอกไว้เลย  ยกเลิกการขายนะครับ คงอ่านภาษาไทยออกนะครับ 
   เซ็งจริงๆ  หวังดีแท้ๆ ดันหาว่าใจใหญ่ ครับ ลองอ่านดู ทุกคนในบอร์ดช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 08:38:06 PM โดย segarally »
sirichai

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
ยอมรับผิดหน่อยสิครับ แมนหน่อย เขาให้ไปลองใส่หาว่าเขาใจใหญ่เอง ตกลงว่า คนขายเจือกใจดีเองใช่มั้ย คิดได้ยังไง ส่วนใหญ่ซื้อของถ้าไม่รู้จักกันจริงๆ

ไม่มีใครให้คุณไปลองใส่ก่อนหรอกครับ มันเป็นของมือสองก็จริง แต่มันก็ไม่ใช้ของถูกๆๆ และของบางอย่างก็หายากด้วย  เขาใจดี มีนํ้าใจ เพราะเห็นใช้ซูด้วยกันต่างหากครับ

เพราะคิดว่ารักซูเหมือนกันครับ คุณมันผิดตรงที่เขาให้ไปลองใส่ แล้วเขาโทรหาคุณทำไมไม่รับสายละครับ  เป็นใครก็ต้องคิดครับ ว่าคุณตั้งใจจะโกง emo66o

พอเรื่องผ่านไปหลายวัน กลับมาโพสว่าเขาอีก ถึงตอนนี้ผมว่าข้ออ้างคุณมันฟังไม่ขึ้นนะครับ เอาของมาคืนเค้าให้ครบเถอะครับ emo66o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 09:36:00 PM โดย Pong_naja »

• *
การติดต่อซื้อสินค้า ถ้าเป็นพ่อค้า ถามหน่อยทำไมไม่คุยให้จบเรื่องราคาสินค้า ทำใจใหญ่ให้เขาลองเอาไปใส่ ทั้งที่คุณก็อยู่ในเหตุการณ์ตลอด น่าจะจบเรื่องราคาก่อน ส่วนการให้สินค้าไปลองใส่ถ้าใส่ไม่ได้ก็ยกเลิกการขายไป คุณจะมัดมือชกผู้ซื้อไม่ได้ ถ้าอยากไรคุณลองทำรายละเอียดสินค้าให้พวกเราชาวซูบารุได้เห็นหน่อย
1. คุณมีกล้องวงจรปิด มียามรักษาความปลอดภัย มีการถ่ายรูปสินค้า  มันคงไม่เข้าข่ายการลักทรัพย์นะครับ
2. คุณให้ของไปลองใส่ ถ้าใส่ไม่ได้ก็ยกเลิก ส่วนการคืนของคงไม่ใช่ปัญหา เพราะอะไหล่ซุบารุ คงมีเฉพาะพวกเราที่จะหาซื้อกันในกลุ่มคงไม่เอาไปใส่รถทั่ว ๆ ไป
  เมื่อเขาเอาไปแล้วคงก็เหมารวม 4 หมื่น มันคงไม่ยุติธรรมนะครับ เพราะของคุณผมเข้าใจว่าไม่ใช่ของใหม่แน่ ๆ
ผมอ่านความเห็นของพี่น้องชาวซุบารุครับทุกท่านแล้ว ส่วนใหญ่ เป็นผู้มีความรู้ความสามารถ ขอให้ท่านลองใช้วิจารณญาณ ไตร่ตรองก่อนครับ

อ้าว.....มาสารภาพแล้วคร๊าบ ยังไงก็ตกลงกันให้เรียบร้อย ต่อหน้าต่อตา อย่าหายหน้าหายตาไปคร๊าบ

มันไม่ดีทั้งสองฝ่าย  เรื่องจาได้จบๆ คร๊าบ

emo69o

.

ออฟไลน์ 200com

• ยอมไม่เป็น ก็เย็นไม่ได้
  • *
  • ว่างปล่าว ไร้ตัวตน
""""อ่านแล้วสลดจิงๆครับ  ไม่เคยเจอเรื่องอะไรที่มันน่าทุเรสขนาดนี้ สงสารคนขายจริงๆ.....