ผู้เขียน หัวข้อ: ความในใจที่อยากให้เกิดขึ้นนะครับ โปรด พิจารณา  (อ่าน 21667 ครั้ง)

ออฟไลน์ laemunited

• *
  • Popular Vote : 22
  • LEGACY BH5/EVOLUTION IX
ผมได้เฝ้ามองเหตุการณ์ที่ผ่านมาแล้วในเวปของเราที่ใกล้จะกลับมาสู่ปกติหรือไม่

หรืออาจจะไปสู่เหตุการณ์ที่ไม่คาดฝัน

ทำให้เกิดคำถามในใจว่า นี่เราจะไม่ทำอะไรสักอย่างหรือ*

มันก็คงเหมือนเมื่อมีเหตุการณ์อะไรที่แย่ แย่ๆมากที่เกิดขึ้นกับเรา

ตัวเราเองมักจะหันกลับไปมองภาพในวันเก่าๆที่เรามี

ผมเองก็เป็นเช่นนั้นเหมือนกัน  ผมนั่งเฝ้ามองเวป การสนทนา

ในต่างมุมมอง บ้างแรง บ้างดีบ้างจะส่อเค้าไปสู่จุดจบ หรือหลายๆอย่าง

ผมได้เปิดเข้าไปชมภาพงานเก่าๆใน  picture Gallery งานที่ได้เข้ามีส่วนร่วม

ในฐานะต่างๆที่ต่างกรรมต่างวาระ

แต่ก็ไม่สำคัญเพราะผมเป็นเพียงสมาชิกคนหนึ่งเท่านั้น ที่ได้เข้า

ไปสัมผัสความรู้สึกดีๆจากเพื่อนสมาชิกไม่ว่าจะพี่ที่น่านับถือเป็นกันเอง

เพื่อนที่มีความเคารพซึ่งกันและกัน

หรือน้องที่นอบน้อมเป็นคนรุ่นใหม่ที่ทันสมัย

ยิ่งได้อ่านในกระทู้ที่มีการตอบแสดงความรู้สึกหลังงานจบแต่ละงาน

ยิ่งทำให้เกิดภาพความทรงจำที่ดีๆเพิ่มขึ้นไปอีก

เพื่อนสมาชิกลองเข้าไปชมได้นะครับ มีมากมายเลย

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=84408.0

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=86991.0

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87586.0

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87612.0

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87800.0

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=88601.msg367419#msg367419

ผมจะมีความรู้สึกเสียดายนะครับ

หากเราจะรีบด่วนสรุปความสัมพันธ์ที่มีต่อกันโดยไม่ได้หันมามองจุดจุด นี้นะครับ

ผมเองได้เข้ามีส่วนร่วมกับ Siam Subaru Society กว่า 4 ปี จากพี่ที่รู้จักที่แนะนำให้ลองใช้ 

จากคำพูดที่ว่า เสพ ซูแล้วเลิกยาก มันจริงตามนั้นมากๆครับ บวกกับการได้ไปเข้า

ร่วมในกิจกรรมต่างๆไปพบ พี่ๆเพื่อนหรือน้องๆในฐานะสมาชิก บ่อยครั้งเข้า บ่อยครั้งเข้า

ก็ยิ่งติดเข้าไปอีก งานไหนไม่ได้ร่วมก็จะรู้สึกเสียดายมาก ต้องยอมรับอยู่อย่างหนึ่งครับ

ผมเองก็มีประสบการณ์อยู่มาก็หลายชมรม อาจจะไม่มากนะครับ แต่ SSS นี่มีเอกลักษณ์

หลายอย่างที่ค้นหา สนุก กิจกรรมด้านบริการสังคม จิตอาสาก็ดี กิจกรรมด้านการเรียนรู้ในการขับรถก็ดี

ที่ทำให้ตัวผมเองต้องจัดหนัก อย่างเต็มใจนะครับที่จะได้มีโอกาสเข้าร่วมในทุกครั้งที่มีเวลา

เริ่มยาวแล้ว………………………………………………………………………………

จากงานใหญ่ล่าสุดเมื่อปีที่ผ่านมาที่สนุกมาก ประทับใจจริงๆ จากลิงค์***ข้างบนนะครับ

รู้สึกดีมาก รู้สึกเสียดายกับคนที่พลาดไป

และจากงานนี้ ละมั้งครับ ที่ใช่หรือไม่ที่เป็นจุดกำเนิด ของปัญหาคาราคาซังที่เกิดอยู่ในทุกวันนี้

ผมได้เข้าร่วมประชุมทีมงาน2011 ได้เห็น ได้ฟัง เรื่องราวต่างๆ ที่เกิดขึ้น

ซึ่งโดยส่วนตัวก็ไม่ได้จะออกความคิดเห็นสักเท่าไหร่เพราะมอง

ตัวเองว่ามีส่วนร่วมเพียงน้อยนิด แต่ที่ทราบแน่ชัดว่าสมาชิกทุกคนที่เป็นทีมงาน

ทุ่มเทครับ และจิตอาสาเต็มที่ครับ ผมเชื่อมั่นอย่างนั้นนะครับ

จากกรณีนี้เองที่สมาชิกทุกท่านก็คงได้ติดตามกันมาอยู่ตลอดนะครับ หลังเหตุการณ์น้ำท่วม

ในเวปของเราก็มีเหตุการณ์วิวาทะกันโดยตลอด

ดีบ้าง แรงบ้าง สงสัยกันบ้าง มึนงงกันบ้าง หลายอารมณ์ ปนเป นะครับ 

หลายคนเริ่มมองว่าเป็นเรื่องการเมือง

ซึ่งในส่วนตัวผมเองแล้วยังคงอยากที่จะให้ได้คุยกัน คุยกัน และคุยกัน แต่ก็อีกแหละครับ

หลายปัจจัยที่ไม่ สามารถทำให้เกิดขึ้นได้ แม้ว่าจะเกิดขึ้นหลายครั้ง ดู เหมือนจะลงตัวเกิดความเข้าใจ

แต่จริงๆแล้ว ไม่ได้เป็นเช่นนั้นอย่างแท้จริง

แล้วก็ทำให้เกิดการลาออกของทีมงานปี 2011 ในลำดับต่อมา ซึ่งเป็นสิ่งที่เศร้าใจของผมมาก

สุดท้ายเพียงแต่คิดได้แค่ว่าเอาเถอะความคิดไม่ตรงกัน  แต่หากยังรักกันก็คงไม่เป็นไร

เรื่องก็เริ่ม คลี่คลาย…… หรือเปล่า*ก่อน meeting เพื่อเลือกประธานคนใหม่ ผมเองยังคาดหวัง นิดนิด

ว่าจะมีการพูดคุยกันในเรื่องที่ยังคงค้างคาในวันที่มีกี่ meeting เพื่อเลือกประธาน

แต่ก็ได้แต่ผิดหวัง และคิดว่าคงต้องปล่อยมันไป ช่างมันเถอะ…….

จนได้ผลการเลือก ประธานมา จากจุดนี้ ที่เหตุการณ์ก็ได้ดำเนินมา เริ่มมีความเห็นในหลายแง่หลายมุม

ประกอบกับเหตุการณ์ในเวปเริ่มมีการมองในทางลบมากกว่าเดิม มีการกล่าวว่ากัน  นั้นคือในแง่ลบนะครับ

แต่ในแง่ดีนะครับ ทำให้ผมได้รู้จักหลายๆคนในเวปอย่างไม่เป็นทางการ ที่ได้ออกมาแสดงความคิดเห็นเสนอแนวทาง นะครับ

มีใส่อารมณ์ในคำพูดบ้าง แนวทางเพื่อสันติบ้าง  แต่ผมเคารพในความคิดของทุกท่านในที่นี้นะครับ ด้วยความสัตย์จริง

สุดท้ายแล้วผมขอแสดงความเห็นเพื่อ support แนวความคิดของพี่ต่ายนะครับ  :bbbear_34:

ผมว่านี่แหละครับ คือแนวทางที่จะทำให้เรา ชาว SSS นั้นได้กลับมาเหมือนเดิมครับ

คือการที่เราได้พูดคุยกัน

ผมขออนุญาต ยกเอาธรรมะอีกนิดนะครับ ลงไปแล้วในกระทู้ก่อนหน้านี้

อย่าเอาความโกรธนำหน้า
อนตฺถชนโน  โกโธ  โกโธ  จิตฺตปฺปโกปโน.
ความโกรธก่อความพินาศ  ความโกรธทำจิตให้กำเริบ 
(องฺ สตฺตก  ๒๓/๙๙)
เมื่อความไม่พึงใจบังเกิด                               
อย่าเอาความโกรธนำหน้า                               
จงเอาดวงปัญญา                                             
และเมตตาธรรมนำหน้าเสมอ                         
ความโกรธไม่ได้ทำให้เกิดสิ่งที่ดีที่สุด             
ความโกรธทำให้ทุกสิ่งพังทลาย                     
จิตใจร้อนรุ่มกระวนกระวาย                         
ดวงใจมืดมิดหาทางออกไม่เจอ                       
ให้เถิด…..ให้อภัย                                           
ให้อภัยก่อนสุขก่อน
ให้อภัยเร็วสุขเร็ว
ให้อภัยทันทีสุขทันที
เพราะ ๑ ครั้งที่ให้อภัย
คือปลดกองไฟออกจากใจ ๑ กอง
ไฟแห่งความโกรธเกลียดจึงลดลง
กระแสเย็นแห่งเมตตาธรรมจึงเพิ่มขึ้น
ดวงใจจึงเปิดโอกาสให้เรื่องเย็นๆ สิ่งดีๆ เข้ามาแทนที่
ใจดวงนี้จึงฉ่ำไปด้วยความเยือกเย็น
เต็มเปี่ยมไปด้วยความสุข (อิ่มธรรม)

ไม่อยากให้เราคุยกันแรงครับ คุยกันด้วยเหตุและผลนะครับ อะไรดี ไม่ดี ก็แก้ไขปรับปรุงกันใหม่

ยอมรับฟังเสียง ที่เป็นของสมาชิกโดยไม่เว้นแม้แต่เสียงเดียว

ทั้งหมดนี้เป็นเรื่องในใจนะครับ อาจจะเข้ามาช้าไป แต่ก็ยังดีกว่าไม่มานะครับ (คิดอยู่นาน)

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2012, 11:25:30 AM โดย laemunited »
Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
Re: ความในใจที่อยากให้เกิดขึ้นนะครับ โปรด พิจารณา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:26:46 AM »
เห็นด้วยนะครับพี่แหลม การใช้เหตุผลเป็นสิ่งที่ควรกระทำ ผมว่าผมมีเหตุผลนะครับ
เราถกเถียงกันในเรื่องของเหตุผล ซึ่ผมก็ได้เรียนให้ทุกท่านทราบในกระทู้ผมไปแล้ว
เอาเวลามาอธิบายความเป็นมาเป็นไป  ไปช่วยกระทุ้งความมีเหตุผลของคุณแบ๊งค์ด้วยนะครับ
เพราะที่ผ่านมาสิ่งที่พี่แหลมกลับอยากให้มีเหตุผลที่สุด กลับไม่อยู่ในตัวคุณแบ๊งค์ของพี่แหลมเลย

ด้วยความเคารพครับ ผมสวดมนต์ กำหจดลมหายใจเข้าออก และบริเภคมังสวิรัติ ถือว่าเคร่งกับหลักคำสอนของพระพุทธศาสนาสายปฎิบัติพอสมควร ผมเน้นปฎิบัติครับ

ฝากไว้ให้คิดครับ

ป.ล. What took u so long ?

• *
Re: ความในใจที่อยากให้เกิดขึ้นนะครับ โปรด พิจารณา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:47:50 AM »
เห็นด้วยนะครับพี่แหลม การใช้เหตุผลเป็นสิ่งที่ควรกระทำ ผมว่าผมมีเหตุผลนะครับ
เราถกเถียงกันในเรื่องของเหตุผล ซึ่ผมก็ได้เรียนให้ทุกท่านทราบในกระทู้ผมไปแล้ว
เอาเวลามาอธิบายความเป็นมาเป็นไป  ไปช่วยกระทุ้งความมีเหตุผลของคุณแบ๊งค์ด้วยนะครับ
เพราะที่ผ่านมาสิ่งที่พี่แหลมกลับอยากให้มีเหตุผลที่สุด กลับไม่อยู่ในตัวคุณแบ๊งค์ของพี่แหลมเลย

ด้วยความเคารพครับ ผมสวดมนต์ กำหจดลมหายใจเข้าออก และบริเภคมังสวิรัติ ถือว่าเคร่งกับหลักคำสอนของพระพุทธศาสนาสายปฎิบัติพอสมควร ผมเน้นปฎิบัติครับ

ฝากไว้ให้คิดครับ

ขอบคุณครับ ที่ได้เกียรติ จากเตีย....สุดหล่อ.. มาเม้นท์ครับบบบบ

นั้นไงครับ คำตอบคือเราต้อง คุยกันนนน

เหตุผลต่างๆ จึงได้ถูก แจ้ง แถลง ไข ไงครับ

ผมเองก็ไม่มั่นใจในที่มาที่ไปสักเท่าไหร่หรอกครับ เตีย

อาจจะไม่ใข่อย่างที่ผมคิดก็ได้ครับ

ก็อยากรู้เหมือน กันนะครับ

จะได้ทำให้ความสัมพันธ์ ที่เคยมีอยู่เก่าก่อน กลับมา

นั้นคือความคิดผมอะนะครับบ

Coz it complicated....

Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:48:50 AM »
 :bbbear_35:  ดีแล้วครับแหลม

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:51:52 AM »
:bbbear_46: :bbbear_2: :bbbear_35:
At Last you saw the light at the end of the Tunnel.

ริชชี่ นั่นมันคนจะตายไม่ใช่เรอะ  ปะถ่อออออ
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:53:05 AM »
:bbbear_35:  ดีแล้วครับแหลม

สวัสดีครับพี่ป๊อป ขอบคุณครับ :bbbear_7:

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:55:45 AM »
:bbbear_46: :bbbear_2: :bbbear_35:
At Last you saw the light at the end of the Tunnel.

แสดงว่าผับใกล้ปิดแล้ว :bbbear_8:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:58:41 AM »

5555 No krab
I try to find the way out of the tunnel together  even there wasnt any light to shine krab.....

:bbbear_32:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:59:47 AM »
  ริชชี่ นั่นมันคนจะตายไม่ใช่เรอะ  ปะถ่อออออ

เป้นอย่างนั้นเลยหรอคร้าบบบ จารย์ 55555

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:06:10 PM »
พี่แหลมครับ ผมไม่รู้ฟรอกว่ามันซับซ้อนขนาดไหน
แต่คำตอบผม ไม่ได้ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน ถามด้วย logic ล้วนๆ
รบกวนพี่แหลมซักนิดนะครับ ช่วยกระตุ้ทคุณแบ๊งค์ในฐานะประธานก่อน
แล้วค่อยบอกสมาชิกให้หวนคิดถึงความสัมพันธ์ ที่ดีครับ

หรือถ้าพี่แหลมเองคือหนึ่งในกรรมการที่ได้ประชุมร่วมกัน
ก็กรุณาตอบคำถาม ที่ผมตั้งไว้ด้วยเถิด ...
ไม่งั้นพี่จะให้หวนคิดถึงอะไรปานใด แต่ตัวประธานของพี่คือตัวต้นเหตุ แล้วก็ยังไม่คิดจะแกหรือแจ้งอะไรตอนนี้   ไม่ทำตัวอย่างที่ดีให้สมาชิก
แล้วจะให้สมาชิกเข้าใจว่ากระไรครับ พี่แหลมก็เป็นอาจารย์ logic ผม มันจบด้วยตัวมันเองครับ

ด้วยความเคารพนะครับ เสียดายจริงๆที่พี่แหลม ไม่ขอมมาตอบในตอนที่มีปัญหาเกี่ยวข้องกับการทำงานของคณะการรมการ
ถ้ามาช่วยคุณแบ๊งค์ซักหน่อยแล้วมาช่วยกันจบอย่างสวยหรูผมว่าดีกว่านี้มากเลยครับ

ความเห็นส่วนตัว ถูกผิดโปรดพิจารณา

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:08:32 PM »
พี่ครับ :bbbear_34:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:30:00 PM »
อยากฝากเพลง http://www.youtube.com/watch?v=ARS4wDRUie4
นี้ไว้ครับอยากให้เวปนี้เป็นเหมือนเดิม
Deestone the heart of your control

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:44:04 PM »
พี่แหลมครับ ผมไม่รู้ฟรอกว่ามันซับซ้อนขนาดไหน
แต่คำตอบผม ไม่ได้ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน ถามด้วย logic ล้วนๆ
รบกวนพี่แหลมซักนิดนะครับ ช่วยกระตุ้ทคุณแบ๊งค์ในฐานะประธานก่อน
แล้วค่อยบอกสมาชิกให้หวนคิดถึงความสัมพันธ์ ที่ดีครับ

หรือถ้าพี่แหลมเองคือหนึ่งในกรรมการที่ได้ประชุมร่วมกัน
ก็กรุณาตอบคำถาม ที่ผมตั้งไว้ด้วยเถิด ...
ไม่งั้นพี่จะให้หวนคิดถึงอะไรปานใด แต่ตัวประธานของพี่คือตัวต้นเหตุ แล้วก็ยังไม่คิดจะแกหรือแจ้งอะไรตอนนี้   ไม่ทำตัวอย่างที่ดีให้สมาชิก
แล้วจะให้สมาชิกเข้าใจว่ากระไรครับ พี่แหลมก็เป็นอาจารย์ logic ผม มันจบด้วยตัวมันเองครับ

ด้วยความเคารพนะครับ เสียดายจริงๆที่พี่แหลม ไม่ขอมมาตอบในตอนที่มีปัญหาเกี่ยวข้องกับการทำงานของคณะการรมการ
ถ้ามาช่วยคุณแบ๊งค์ซักหน่อยแล้วมาช่วยกันจบอย่างสวยหรูผมว่าดีกว่านี้มากเลยครับ

ความเห็นส่วนตัว ถูกผิดโปรดพิจารณา

โอ้โห...... มาแล้ว มาแล้ววววว

ผมไม่ได้กังขาในคำถามของเตีย หรือทุกคนนะครับ logic เห็นด้วยครับ

ทุกคนมีสิทธิรู้ในข้อสงสัย หรือข้อการกระทำทุกอย่าง อยู่แล้ว นั้นคือความคิดผมนะครับซึ่งก็คิดว่าทุกคนก็คิดเหมือนกัน

ใน case นี้ผมเองก็ได้พยายามทำเหมือนสมาชิกที่มีรายชื่อเป็นกรรมการ เหมือนที่ พี่ต่าย ทำอยู่แหละครับ

ไม่ได้ต้องการจะทำให่มันแย่ไปกว่านี้นะครับ นั้นคือจุดประสงค์อะนะครับ

ผมแค่ต้องการจะ  Support ความคิด ที่เราจะได้เจอกันคุยกัน อย่างที่พี่ต่าย ได้เสนอไว้อะนะครับ

ผมมองว่ายังไงยังไงประธานก็ต้องแสดง spirit ลาออกอยู่แล้วครับ

แต่จากที่ได้อ่าน ฉ.ก แล้ว ว่าไม่ต้องคุยกัน แล้วมันจะดีหรือครับ ผมว่าสมาชิกเองก็อยากจะทราบ

จากปาก ประธาน หรือ กรรมการ จะชุดเก่าหรือใหม่ หรือเปล่า รวมถึงจะได้ตอบข้อซักถามด้วยไงครับ

แต่ถ้าหากเรากลัวว่ามันจะบานปลาย  สิ่งที่ผมกำลัง พยายามจะสื่ออยู่ก็คือ

ให้พวกเราพี่น้องคุยกันดีดี นึกถึงภาพวันเก่าก่อนที่เราเคยมี ก็เท่านัน้ ครับ

ไม่แน่นะครับ อาจจะไม่มีอะไรในก่อไผ่ก็ได้นะครับ

ทั้งนี้ทั้งนัน้ก็แล้วแต่ความเห็นส่วนใหญ่ของสมาชิกอะนะครับ เพราะเราคือประชาธิปไตยชน

ปล.ด้วยความเคารพนะครับ เสียดายจริงๆที่พี่แหลม ไม่ขอมมาตอบในตอนที่มี
ปัญหาเกี่ยวข้องกับการทำงานของคณะการรมการ

ตอบ:ปัญหาเกี่ยวข้องกับการทำงานของคณะการรมการ  ตอนนั้นก็อยู่ครับ ก็พยายามไม่อยากให้ไม่เข้าใจกันไม่ดี ครับ

ผมเองก็ไม่ทราบอะไรมากครับ แค่อยากให้อยู่ด้วยกันเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:52:36 PM »
พี่เต้อฝากบอกว่า: แหลมครับ ในวันที่มีคำถาม แต่ไม่มีคนตอบ(ให้ตรงคำถาม) ตอนนี้คำถามยังคงตั้งคาอยู่แต่ก็ยังไร้คนตอบ  ถึงวันนี้ไม่รู้ว่าจะมีใครอยากฟังคำตอบหรือเปล่า ส่วนจะลาออกหรือถูกไล่ออกอยู่แล้วนั้น ก็ยังไม่วายไม่เลิกปิดแบนด์สมาชิกที่ได้ชื่อว่าเคยเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องกันอยู่เลย นี่เรียกว่าจริงใจแล้วเหรอครับ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 01:01:49 PM »
พี่เต้อฝากบอกว่า: แหลมครับ ในวันที่มีคำถาม แต่ไม่มีคนตอบ(ให้ตรงคำถาม) ตอนนี้คำถามยังคงตั้งคาอยู่แต่ก็ยังไร้คนตอบ  ถึงวันนี้ไม่รู้ว่าจะมีใครอยากฟังคำตอบหรือเปล่า ส่วนจะลาออกหรือถูกไล่ออกอยู่แล้วนั้น ก็ยังไม่วายไม่เลิกปิดแบนด์สมาชิกที่ได้ชื่อว่าเคยเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องกันอยู่เลย นี่เรียกว่าจริงใจแล้วเหรอครับ

เฮ้อออออ.... ผมเข้าใจนะครับ

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับพี่

แต่ผมว่านะ ยังไง...ก็ควรที่จะต้องตอบนะครับ หรือว่าพี่ หรือ สมาชิกท่านอื่นว่าไงบ้างอะครับ

ส่วนเรื่อง banned เฮ้อออออออ.........ผมว่านะครับ คงจะได้ sulution จากทีม admin

และผู้คุมกฏในเร็วนี้และครับ แต่ ผมไม่ทราบจริงๆนะครับ  ต้องขอโทษด้วยครับ....

อีกอย่างพี่ต่ายก็ได้ข้อสรุปในการประชุมเมื่อวานแล้วครับ ผมว่าคงต้องรีบจัดการแหละครับ

ขอบคุณครับ