ผู้เขียน หัวข้อ: ความในใจที่อยากให้เกิดขึ้นนะครับ โปรด พิจารณา  (อ่าน 21668 ครั้ง)

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4
Re: ความในใจที่อยากให้เกิดขึ้นนะครับ โปรด พิจารณา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 01:13:34 PM »
 :bbbear_34: :bbbear_34:

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
Re: ความในใจที่อยากให้เกิดขึ้นนะครับ โปรด พิจารณา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 01:53:21 PM »
ถึงตอนนี้  คุณแบ๊งค์ก็ยังไม่ตอบ แถมจำนวนการีอบกระทู้ของคุณแบ๊งค์หายไป
ผมไม่ได้จับผิดนะครับ แต่คุณแบ๊งค์ ไม่เคยเลยซักครั้งที่จะตอบคำถามให้ตรงประเด็น
ในฐานะอาจารย์ถ้าเจอนักศึกศาแบบนี้จะให้คะแนนยังไงครับ ?

ที่พี่แหลมอยากให้คุย ป็นเรื่องที่ดีสำหรับคนที่คุยรู้เรื่องนะครับ
นี่ผมถามไปแบบมีเหตุผล จะมาตอบซักนิดก็ไม่มี ยังจะหวังว่าให้มาตอบต่อหน้าสมาชิเหรอครับ
เป็นพี่แหลม พี่แหลมจะทำยังไงครับ ลองมองด้วยใจที่เป็นการ

มีลูกศิษย์โง่ยังสอนได้
แต่มีลูกศิษย์คุยไม่รู้เรื่องนี่จะทำยังไงครับ
ทั้งมีเหตุผลด้วย ทั้งใช้อารมณ์ด้วย ก็ยังนิ่งเฉย

คนเราถ้าคิดจะคุยจริงๆ ไม่ต้องรอให้ใครมาสอน
มีคำถาม ต้องรีบ ชี้แจง คำข้อสงสัยต้องรีบเคลียร์
แล้วถ้ายังไม่จบ จะนัดคุยกันเจอกัน  มันถึงจะถูกต้องครับ
แต่นี่ แค่เริ่มต้นก็ไม่ผ่านแล้ว อย่าข้ามขั้นครับ
หลักการเจรจา มันมีชั้นตอน ปฎิบัติ สำหรับกรณีพิพาทอยู่
ตัวพี่ก็รู้  ตัวผมก็รู้  จะให้ไปเปิดตำราไหน ก็คือกัน

ถือว่าน้องฝากไปสอนคุณแบ๊งค์นะครับ

ออฟไลน์ laemunited

• *
  • Popular Vote : 22
  • LEGACY BH5/EVOLUTION IX
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 02:06:04 PM »
ถึงตอนนี้  คุณแบ๊งค์ก็ยังไม่ตอบ แถมจำนวนการีอบกระทู้ของคุณแบ๊งค์หายไป
ผมไม่ได้จับผิดนะครับ แต่คุณแบ๊งค์ ไม่เคยเลยซักครั้งที่จะตอบคำถามให้ตรงประเด็น
ในฐานะอาจารย์ถ้าเจอนักศึกศาแบบนี้จะให้คะแนนยังไงครับ ?

ที่พี่แหลมอยากให้คุย ป็นเรื่องที่ดีสำหรับคนที่คุยรู้เรื่องนะครับ
นี่ผมถามไปแบบมีเหตุผล จะมาตอบซักนิดก็ไม่มี ยังจะหวังว่าให้มาตอบต่อหน้าสมาชิเหรอครับ
เป็นพี่แหลม พี่แหลมจะทำยังไงครับ ลองมองด้วยใจที่เป็นการ

มีลูกศิษย์โง่ยังสอนได้
แต่มีลูกศิษย์คุยไม่รู้เรื่องนี่จะทำยังไงครับ
ทั้งมีเหตุผลด้วย ทั้งใช้อารมณ์ด้วย ก็ยังนิ่งเฉย

คนเราถ้าคิดจะคุยจริงๆ ไม่ต้องรอให้ใครมาสอน
มีคำถาม ต้องรีบ ชี้แจง คำข้อสงสัยต้องรีบเคลียร์
แล้วถ้ายังไม่จบ จะนัดคุยกันเจอกัน  มันถึงจะถูกต้องครับ
แต่นี่ แค่เริ่มต้นก็ไม่ผ่านแล้ว อย่าข้ามขั้นครับ
หลักการเจรจา มันมีชั้นตอน ปฎิบัติ สำหรับกรณีพิพาทอยู่
ตัวพี่ก็รู้  ตัวผมก็รู้  จะให้ไปเปิดตำราไหน ก็คือกัน

ถือว่าน้องฝากไปสอนคุณแบ๊งค์นะครับ

:bbbear_27:

แต่อย่างไร คำว่าโอกาส ก็น่าที่ยังใช้ได้หรือเปล่าครับ

ใช่อย่างที่เตียพูดครับว่า ยังไงก็ยังคงต้องการคำตอบ

แตหากเราเปลี่ยนวิธีการ หรือ อาจจะไม่เปลี่ยนก็ได้ แต่เพิ่มวิธีการ

ที่กระผม ได้เสนอแนะแล้วคือการพูดคุยกันมันจะดี กว่าหรือปล่าวครับ

ไม่ได้เถียงเตียนะครับ.... .....

ยังไงข้อเสนอแนะ ก็ยังคงเป็นขอเสนอแนะ ครับ

ผมว่ายังไงประธานเค้าก็คงได้อ่านข้อความนี้ของเตียอยู่ดีแหละครับ

ส่วนที่มีข้อสังเกตุ ดีเลย ครับ นั้นก็เป็นข้อหนึ่งที่ การพูดคุยสามารถ ตั้งกระทู้ถามสด ได้เลย

ทันท่วงทีดีครับ

ไม่ ถูก ไม่ ผิด ขอรบกวนพิจารณา ครับ

สุดแท้แล้วแต่ทุกท่านครับ

Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 02:10:13 PM »
ช่วงนี้ผมงานยุ่ง + ค่อนข้างเครียด เลยไม่ได้เข้ามาในเวบบอร์ดครับ

จำนวนกระทู้ที่หายเพราะผม update กระทู้ trackday โบนันซ่าครับ
ผมลบตอบกระทู้อันเก่าที่สรุปจำนวนคนในวันก่อน และเขียนสรุปรายชื่อใหม่ต่อท้ายวันล่าสุดครับ

เรื่องตอบคำถามที่คุณเตียอ้างถึง เดี๋ยวผมขอประสานพี่ต่าย ขอนัดประชุมทีเดียวไปเลยนะครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 03:29:14 PM »
ต่อไปคือไล่เช็คบิล :bbbear_39:

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 03:33:31 PM »
ต่อไปคือไล่เช็คบิล :bbbear_39:

เป็นพนักงานเก็บเงินเหรอวะ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 03:35:16 PM »
เป็นพนักงานเก็บเงินเหรอวะ
รับหนมจีบซาละเปาเพิ่มไหมค่ะ :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 03:49:15 PM »

Mod คนนี้ผมขอนะ

:bbbear_25:
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 05:03:16 PM »
ไอ้แหลมเปนพระไปแว้ว :bbbear_40:
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 06:20:46 PM »
ไอ้แหลมเปนพระไปแว้ว :bbbear_40:

5555
เจริญพรเพื่อนซิ๊
555
Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 06:23:17 PM »
Mod คนนี้ผมขอนะ

:bbbear_25:
แค้นฝังหุ่นนะ คุณดินเหนียว  :bbbear_39:

...ดินดาน  :bbbear_32:

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 06:24:47 PM »
ผมขอเสนอดูนะครับ

เป็นไปได้มั้ยว่า Admin mod ไม่ต้องแยก userใหม่ ใช้userที่ใช้ปกติ แต่ใส่ยศเข้าไปครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 06:52:05 PM »
ถึงตอนนี้ อ. แหลมคงเข้าใจว่า ทำไมวันเลือกตั้งผมถึงเสนอชื่อ อ. แหลมละนะ

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:19:24 PM »
ถึงตอนนี้ อ. แหลมคงเข้าใจว่า ทำไมวันเลือกตั้งผมถึงเสนอชื่อ อ. แหลมละนะ

อย่างนั้นเลยหรอครับ

ท่านหมอดูแม่นๆๆๆๆ

แต่ยังไงผฝก็ไม่มีคุณสมบัติเพียงพอหรอกคร้าบบบบบ

BOnanza trackday

พี่ป๊อกเหนื่อยหน่อยนะพี่

เด๋วผมจะรีบไป ซ่วยยยยเด๋ออออออ

จะรีบปันนอีละโว้มาให้ทันนนนะครับ

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:40:30 PM »
ผมคือ mod คับ :bbbear_44: