ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ ให้ไปโหวตกันเลยครับ เอา ไม่เอา อยู่ ไม่อยู่ เเล้วประชุมกัน ++++  (อ่าน 21674 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
ไม่รู้ว่าจะเหมาะสมไหมแต่อ่านไวก็ดีนะครับ

อย่าเอาความโกรธนำหน้า
อนตฺถชนโน  โกโธ  โกโธ  จิตฺตปฺปโกปโน.
ความโกรธก่อความพินาศ  ความโกรธทำจิตให้กำเริบ 
(องฺ สตฺตก  ๒๓/๙๙)

เมื่อความไม่พึงใจบังเกิด                               
อย่าเอาความโกรธนำหน้า                               
จงเอาดวงปัญญา                                             
และเมตตาธรรมนำหน้าเสมอ                         
ความโกรธไม่ได้ทำให้เกิดสิ่งที่ดีที่สุด             
ความโกรธทำให้ทุกสิ่งพังทลาย                     
จิตใจร้อนรุ่มกระวนกระวาย                         
ดวงใจมืดมิดหาทางออกไม่เจอ                       
ให้เถิด…..ให้อภัย                                           
ให้อภัยก่อนสุขก่อน
ให้อภัยเร็วสุขเร็ว
ให้อภัยทันทีสุขทันที
เพราะ ๑ ครั้งที่ให้อภัย
คือปลดกองไฟออกจากใจ ๑ กอง
ไฟแห่งความโกรธเกลียดจึงลดลง
กระแสเย็นแห่งเมตตาธรรมจึงเพิ่มขึ้น
ดวงใจจึงเปิดโอกาสให้เรื่องเย็นๆ สิ่งดีๆ เข้ามาแทนที่
ใจดวงนี้จึงฉ่ำไปด้วยความเยือกเย็น
เต็มเปี่ยมไปด้วยความสุข (อิ่มธรรม)

รักกันไว้แล้วมาเจอกันนะครับ
แหลม

พี่แหลมครับ ผมว่าในที่นี่ไม่มีใครโกรธหรอกครับ ถ้าคำถามทุกคำถามนั้นได้คำตอบ จนมันกลายเป็นอะไรที่เกินกว่าคำตอบจะช่วยได้แล้วหล่ะครับ ซึ่งผมเชื่ออย่างนึงว่าถึง ประธาน และคณะทำงานชุดนี้ได้ออกไป แต่สิ่งนึงที่ยังเหมือนเดิมนั่นคือ มิตรภาพที่ยังมีให้กันเช่นเคยนะครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Nut

• *
  • Popular Vote : 13
ผมว่าชี้แจงผ่านหน้าเวปนี่แหละครับ คนที่ไม่สะดวกไปจะได้รับรู้ด้วย
ผมมองว่าบางคนคง"เบื่อ" และ "ไม่อยาก" ที่จะไปครับ ด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่
(การเลือกตั้งประธานครั้งล่าสุดเป็นตัวอย่างที่ดีว่าบางคนก็ไม่อยากไปครับ คนไปน้อย ผลก็เป็นอย่างที่เป็นทุกวันนี้นี่แหละครับ)

จริงๆแล้ว ถ้าประธานตอบคำถามแบบตรงไปตรงมา ผ่านหน้าเวป ก็คงไม่ต้องไป Meeting กันหรอกครับ
โหวตเอา ไม่เอา ก็หน้าเวปนี่แหละ
ไปประชุม Meeting คำถามก็คงไม่พ้นคำถามเดิมๆที่ถามกันผ่านหน้าเวปซักเท่าไหร่ ต่างกันแค่ว่า ประธานและคณะฯจะตอบแบบพูด แทนการพิมพ์ ผ่านหน้าเวป ก็เท่านั้น(ถ้าตอบ)
ผมไม่เข้าใจจริงๆว่า ถ้าจะตอบ ทำไมต้องรอให้เจอหน้าก่อนถึงจะตอบ? หรือคิดว่าคนจะไปน้อย ความร้อนแรงจะลดลง?

ปล. ผมต้องขออภัยพี่ต่ายและท่านอื่นๆด้วยนะครับ ที่ไม่เห็นด้วยกับการนัด Meeting เพราะ
1) ไปประชุม มีคนจด minute เสร็จแล้วก็ต้องเอามาลงเวปให้คนที่ไม่ไปทราบอยู่ดี
2) ผมว่าหลายๆคนที่ออกความเห็นผ่านหน้าเวปจำนวนหนึ่ง (อาจจะพอสมควรด้วย) ไม่ไปครับ
ด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ ดังนั้นซักถาม-ตอบ กันหน้าเวปนี่แหละครับ
อีกครั้ง ถ้าคนจะตอบ จะพูดจะพิมพ์ ก็คือตอบเหมือนกันครับ
ดังนั้นตอบมาเลยครับ ไม่ต้องรอไปจนถึงวันที่ 4 มีนาคม
ผมมองว่าการที่จะซักถามผ่านหน้าเวป คงไม่ได้ประโยชน์อะไรครับเพราะที่ผ่านมาเห็นจะมีแต่คำถามมากมายที่ยังรอคำตอบ และคนที่มาตอบ(ในบางคำถามก็ระบุไม่ได้ครับว่าเป็นใคร) ส่วนเรือ่งที่จะโหวตเอาหรือไม่เอาผมก็มองว่าไม่สามรถชี้ชัดได้ครับ เนื่องจากไม่สามารถรู้ได้ว่าคนๆนั้นมีตัวตนจริงมั้ย จะดูจาก ip ก็ยังไม่เปิดใช้ สมมุตินะครับ.....เกิดทีมงานมีหลาย Id แล้วมาปั่นโหวตล่ะ เราก็คงต้องรับสภาพกันต่อไป !!!!

ออฟไลน์ goodnewgarage

• *
  • Popular Vote : 12

ออฟไลน์ Lost Log in

• *
  • Popular Vote : 5
มันเรื่องอะไรกันครับเนี่ย ผมงงอ่ะ เป็นสมาชิคบอร์ดมาก็นาน อยู่ตั้งแต่ยุค Sugar Beat นี่มันมีเรื่องอะไรกันครับ?
คุยกันดีๆก็ได้ พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น อย่าเพิ่งใช้อารมณ์กันครับ

ออฟไลน์ SNOWCAT

• *
  • Popular Vote : 0
  • BP 4 Throttles
ไม่ได้เข้ามาอ่านตั้งนาน ตกใจครับว่ากำลังเกิดอะไรขึ้น นั่งไล่อ่านกระทู้เก่าๆ ประติดประต่อพอเข้าใจแล้วถึงปัญหาที่เกิดขึ้น ผมว่าถ้าแบงค์เลือกที่จะไม่ชี้แจง แล้วลาออกโดยไม่เคลียร์ตัวเองก็เป็นสิทธิ์ของเขา แต่ก็ต้องยอมถูกตราหน้าว่ามีความผิดจริงตามทุกข้อกล่าวหา โดยความผิดก็จะติดเป็นตราบาปตลอดไป ถึงแม้วันนึงเกิดคิดจะมาแก้ข้อกล่าวหา ก็คงไม่มีใครจะมาฟังข้อแก้ตัวแล้วนะครับ ทั้งนี้ก็อยู่ที่ตัวแบงค์เองจะตัดสินใจยังไง เลือกได้ครับว่าจะให้ออกมาในรูปแบบไหน ออกแบบแมนๆเคลียร์ๆก็คงเป็นเรื่องที่ดีที่สุดที่ควรทำ แต่ออกแบบดำน้ำขุ่นๆหนีปัญหาก็สามารถทำได้เช่นกัน ทั้งนี้ผมขอให้มี dead line ไว้เพื่อที่จะนำ SSS กลับมาให้เร็วที่สุดครับ

ปล.ผมรู้สึกว่า ประธาน MOD_SSS ประชากร boxer อาจจะเป็นคนๆเดียวกันก็ได้นะ....อืมม   :bbbear_1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:01:18 PM โดย SNOWCAT »

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
มีไร กันอะ จายเยนๆ กันนะพี่ท่าน

SSS เป็นชมรม / คลับ / เวป / กลุ่ม หรือ อะไรก็ตามที่ผมคิดว่า มันดีที่สุดที่ผมเคยสัมผัสมา  มีแต่คนที่มีคุณภาพ มา รวมตัวกัน มีอะไร ก็ ช่วยๆกัน ถึงขนาด เวลา มีคนมาถาม มา

ปรึกษา เรื่อง จะซื้อ iM  ผมจะไม่พูดเรื่อง ข้อมูลของรถเลย ผมจะ บอกเพียงแต่ว่า " สังคมเค้าดี รักกันดี "

แต่ วันนี้ มันเกิด อารายขึ้นกันหรอ คัฟ ใจเยนๆ ให้อภัย ปล่อยวาง กันเถอะ คัฟ พี่ๆ ทั้ง หลาย  :bbbear_36:

ออฟไลน์ ta_tum

• *
  • Popular Vote : 0
เมื่อก่อนที่ซื้อซู เพราะรู้สึกถึงความอบอุ่นจากในคลับจริงๆครับ
ขนาดแค่ได้อ่านจากในบอร์ดนะครับ ขอความอบอุ่นจงคืนกลับมาไวๆครับ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62

เอาล่ะ ได้สิทธิ์มาโหวดบ้างล่ะครับ เอ..หรือเขาออกไปแล้วเนี่ย... ไม่เป็นไร โหวดไว้ก่อนล่ะกัน
โหวดให้ออกไปโดนด่วนเลยครับ แล้วอยากจะแก้ตัวหรืออยากจะอธิบายอะไรค่อยมาว่ากัน ขอไม่ใช้วิธีอธิบายแล้วค่อยออกครับ ไม่งั้นคงต้องรออีกหลายปี

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
เอาล่ะ ได้สิทธิ์มาโหวดบ้างล่ะครับ เอ..หรือเขาออกไปแล้วเนี่ย... ไม่เป็นไร โหวดไว้ก่อนล่ะกัน
โหวดให้ออกไปโดนด่วนเลยครับ แล้วอยากจะแก้ตัวหรืออยากจะอธิบายอะไรค่อยมาว่ากัน ขอไม่ใช้วิธีอธิบายแล้วค่อยออกครับ ไม่งั้นคงต้องรออีกหลายปี
่+1

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ถ้านัดคุยก็คงได้คำตอบว่า ผมยุ่งและเครียด.....เพื่อนสมาชิก มีอะไรจะถามนะครับ :bbbear_33: :bbbear_33:

แล้วก็พายเรือวนในอ่างเข้าไปอยู่ที่จะลงอ่างใหญ่หรืออ่างเล็กใช่มั้ย  :bbbear_21: :bbbear_21:

พอเถอะครับ อย่าทำให้มันแย่ไปกว่านี้เลย :bbbear_13: :bbbear_13:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ถ้านัดคุยก็คงได้คำตอบว่า ผมยุ่งและเครียด.....เพื่อนสมาชิก มีอะไรจะถามนะครับ :bbbear_33: :bbbear_33:

แล้วก็พายเรือวนในอ่างเข้าไปอยู่ที่จะลงอ่างใหญ่หรืออ่างเล็กใช่มั้ย  :bbbear_21: :bbbear_21:

พอเถอะครับ อย่าทำให้มันแย่ไปกว่านี้เลย :bbbear_13: :bbbear_13:
แล้วมึงเชื่อกูมั้ยบักต่อ ว่าพอถึงวันนัดมีตติ้งจริงๆ จากประสบการณ์ที่กูประสบมานะ จะขอแก้ตัวแบบวนไปวนมาแล้วขอโอกาสทำงานโดยที่ไม่ยอมลาออกตามที่บอกไว้ กูฟันธงได้เลยว่ายังไงๆก็ไม่ยอมลาออก
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ก่อนจะมีนัดประชุม หรือจะไม่มี ไม่รู้นะ แต่ขอร้อง     เอากระทู้ "เริ่มการใช้กฏ กติกาชมรม" ที่ตั้งขึ้นโดย MOD_SSS และลบไปแล้ว เอากลับมาโดยเร็วครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้วไม่ต้องลบหรอกครับ เพื่อจะได้เห็นอะไรๆ มากขึ้น การลบไปอาจเข้าใจได้ว่า ต้องการจบปัญหาเป็นอันๆ ไป แต่ขอโทษ อันนี้ไม่ทันแล้วครับ ต้องเอากลับมา  อยากรู้ครับ ว่าจริงๆแล้วลบทำไม ในเมื่อคุณไม่ได้ทำอะไรผิด ผมต่างหากที่ผิด ไม่ใช่หรือ ตามที่คุณพยายามชี้แจง

กระทู้ของ MOD_SSS และโพสต่างๆ ของ MOD_SSS ได้หายไปแล้ว ตำตอบก็ยังไม่ได้ว่าคือใคร  แถมอยู่ๆก็หายตัวไปอีก

ตั้งมาเพื่อทำงานหน้าที่นี้ไม่ใช่หรือครับ ยังไม่ลาออกกันเลย แต่คุณหายไปไหน

ฝากถึงทีมงานที่สามารถลบกระทู้ ย้ายกระทู้ ได้ ช่วยเอากระทู้ "เริ่มการใช้กฏ กติกาชมรม" และโพสต่างๆ ของ MOD_SSS กลับมาด้วย แบบด่วนๆ ครับ

ผมขอใช้คำพูดของ MOD_SSS บ้างนะครับ   "ที่ผมขอ มันไม่ได้ยากเย็นอะไร"

ถ้าทำตรงนี้ไม่ได้ ก็คิดกันเอาเองนะครับ ว่าจงใจบิดบังอะไร

เพราะ มันไม่ได้ยากเย็นนะครับ

อุ๊ย  กดผิด

เค้าไม่ได้ตั้งใจอัพมันขึ้นมานะ

:bbbear_20:
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555

อุ๊ย  กดผิด

เค้าไม่ได้ตั้งใจอัพมันขึ้นมานะ

:bbbear_1: :bbbear_1:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7

อุ๊ย  กดผิด

สงสัยมัน "ลั่น" เอง..    :bbbear_1: :bbbear_1: :bbbear_1:   

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
 :bbbear_21: :bbbear_21: :bbbear_21: มาแหย่ยามบายแก่ๆ
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า