ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ ให้ไปโหวตกันเลยครับ เอา ไม่เอา อยู่ ไม่อยู่ เเล้วประชุมกัน ++++  (อ่าน 21672 ครั้ง)

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
ผมขอเสนอให้แบงค์และคณะทำงานมาตอบกระทู้ถามสด โดยกติกาในการประชุม ผมอยากให้แบงค์เตรียมข้อมูลมาชี้แจงตามที่เตียได้มีการถามมา

ทำไมต้องตามคำถามของเตีย ก็เพราะว่าคำถามที่เตียถามนั้นตรงประเด็นและครอบคลุมที่สุดแล้ว จะได้มีขอบเขตในการถามตอบอย่างชัดเจน ไม่นอกเรื่องไปมา

การชี้แจงสามารถทำได้โดยแบงค์เพียงคนเดียวหรือจะชี้แจงเป็นรายบุคคลของคณะทำงาน โดยจะให้เวลาในการชี้แจงรอบแรกประมาณ 30 นาที (เพื่อป้องกัีนไม่ให้ใช้เวลานานจนเกินไป และป้องกันการประชุมยืดยื้อจนไม่สามารถจบในวันนั้นได้)

หลังจากแบงค์และคณะทำงานชี้แจงแล้ว ก็ให้สิทธิ์สมาชิกซักถามข้อสงสัยทีละคน โดยจะถามได้ทีละคำถามและต้องให้ทางผู้ที่ถูกซักถามชี้แจงให้จบก่อน จึงจะเริ่มคำถามต่อไปได้

ผมไม่แน่ใจว่าอยากจะมีคนซักถามแบงค์และคระทำงานมากน้อยแค่ไหน แต่ผมไม่อยากให้มีมากเกินไป ทางสมาชิกอาจจะกำหนดจำนวนผู้ซักถามมาจำนวนหนึ่งแล้วก็ค่อยซักถามคณะทำงาน

ลักษณะการซักถามแบบตอยกระทู้ถามสดนี้ ผมว่าเราคงคุ้นเคยกันอยู่แล้ว ดังนั้นคงไม่ยากที่จะปฎิบัติกันนะครับ

และแน่นอนว่าเมื่อแบงค์และคณะทำงานชี้แจงและตอบข้อซักถามของสมาชิกเสร็จสิ้นแล้ว ผมขอให้ลาออกยกคณะครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบและขอมติท่านสมาชิกด้วยครับ ว่ายินยอมให้ใช้วิธีการดังกล่าวหรือไม่

ปล. ผมอยากจะขอเลขาในที่ประชุม 1 ท่านเพื่อทำการจดบันทึกการประชุมด้วยครับ
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
ขอโหวตออกเลยครับ โหวตเรียบร้อยแล้ว

รอคำตอบจนไม่ต้องฟังคำอธิบายแล้วคราบ  :bbbear_13:
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
อยากเห็นหน้าทีมงานมากกว่าครับ เพราะส่วนใหญ่แบ็งค์จะชอบอ้างว่าปรึกษาทีมงานก่อน ทำให้ภาพทีมงานในจินตนาการผมเนี่ย ต้องเป็นคณะบุคคลที่มีคุณวุฒิและวัยวุฒิพอสมควร และมีจำนวนคนในระดับหนึ่ง เพราะแบ็งค์เองก็ไม่ใช่เด็กๆแล้ว

ผมเห็นด้วยกับพี่เมย์เรื่องกระทู้สดนะครับ แต่คงจะไม่ใช่จากแบ็งค์คนเดียว ทีมงานทั้งหมดควรแสดงตัวด้วย เพราะที่เห็นโต้ตอบกันในบอร์ดส่วนใหญ่ คำตอบที่แบ็งค์ตอบ จะเหิดจากการปรึกษาทีมงานเกือบทั้งสิ้น ดังนั้นถ้าแบ็งค์มาชี้แจงเพียงคนเดียว ผมว่ามันไม่ยุติธรรมกับแบ็งค์สักเท่าไหร่ ที่ต้องมาตอบคำถามที่บางครั้งคำตอบไม่ได้มาจากตัวเขาเองทั้งหมด เพราะถ้ามีความผิดพลาดในการตอบคำถามใดๆเกิดขึ้น เขาจะกลายเป็นแพะไปคนเดียว ดังนั้นผมขอร้องให้ทีมงานออกมาพร้อมๆกันเลย ผมหมายถึงทีมงานที่แบ็งค์อ้างถึงว่าปรึกษาโน่นนั่นนี่กันใ่นช่วงที่มีปัญหาอยู่ตอนนี้อ่ะนะครับ ก็เหมือนกับการอภิปรายไม่ไว้วางใจรัฐบาลนั่นแหละครับ รัฐมนตรีที่ถูกอภิปรายก็ต้องอยู่ในที่ประชุมเช่นเดียวกัน

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
ออกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ยังงี้ต้องลาออก  ยังงี้ต้องลาออก จะขอลาออก รู้แล้วรู้รอดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:16:17 AM โดย Catkennel »
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
ผมว่าชี้แจงผ่านหน้าเวปนี่แหละครับ คนที่ไม่สะดวกไปจะได้รับรู้ด้วย
ผมมองว่าบางคนคง"เบื่อ" และ "ไม่อยาก" ที่จะไปครับ ด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่
(การเลือกตั้งประธานครั้งล่าสุดเป็นตัวอย่างที่ดีว่าบางคนก็ไม่อยากไปครับ คนไปน้อย ผลก็เป็นอย่างที่เป็นทุกวันนี้นี่แหละครับ)

จริงๆแล้ว ถ้าประธานตอบคำถามแบบตรงไปตรงมา ผ่านหน้าเวป ก็คงไม่ต้องไป Meeting กันหรอกครับ
โหวตเอา ไม่เอา ก็หน้าเวปนี่แหละ
ไปประชุม Meeting คำถามก็คงไม่พ้นคำถามเดิมๆที่ถามกันผ่านหน้าเวปซักเท่าไหร่ ต่างกันแค่ว่า ประธานและคณะฯจะตอบแบบพูด แทนการพิมพ์ ผ่านหน้าเวป ก็เท่านั้น(ถ้าตอบ)
ผมไม่เข้าใจจริงๆว่า ถ้าจะตอบ ทำไมต้องรอให้เจอหน้าก่อนถึงจะตอบ? หรือคิดว่าคนจะไปน้อย ความร้อนแรงจะลดลง?

ปล. ผมต้องขออภัยพี่ต่ายและท่านอื่นๆด้วยนะครับ ที่ไม่เห็นด้วยกับการนัด Meeting เพราะ
1) ไปประชุม มีคนจด minute เสร็จแล้วก็ต้องเอามาลงเวปให้คนที่ไม่ไปทราบอยู่ดี
2) ผมว่าหลายๆคนที่ออกความเห็นผ่านหน้าเวปจำนวนหนึ่ง (อาจจะพอสมควรด้วย) ไม่ไปครับ
ด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ ดังนั้นซักถาม-ตอบ กันหน้าเวปนี่แหละครับ
อีกครั้ง ถ้าคนจะตอบ จะพูดจะพิมพ์ ก็คือตอบเหมือนกันครับ
ดังนั้นตอบมาเลยครับ ไม่ต้องรอไปจนถึงวันที่ 4 มีนาคม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:47:01 AM โดย sexysecret »

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
โหวตให้ ประธานและทีมงานที่ประธานไปขอคำปรึกษา เคลียร์ให้จบ แล้วลาออกจากตำแหน่งครับ  :bbbear_38: :bbbear_38: :bbbear_38:

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
ผมก็เป็นหน้าใหม่ครับ แต่ดูจากการแก้ปัญหาแล้วไม่ไหวครับ ไม่ตอบ ไม่แก้
ขอโหวตข้อ3 ครับ ให้เคลียร์ปัญหาก่อนแล้วค่อยออกครับ
อยากให้เวบกลับมาเหมือนเดิมเร็วๆ

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
ผมว่าชี้แจงผ่านหน้าเวปนี่แหละครับ คนที่ไม่สะดวกไปจะได้รับรู้ด้วย
ผมมองว่าบางคนคง"เบื่อ" และ "ไม่อยาก" ที่จะไปครับ ด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่
(การเลือกตั้งประธานครั้งล่าสุดเป็นตัวอย่างที่ดีว่าบางคนก็ไม่อยากไปครับ คนไปน้อย ผลก็เป็นอย่างที่เป็นทุกวันนี้นี่แหละครับ)

จริงๆแล้ว ถ้าประธานตอบคำถามแบบตรงไปตรงมา ผ่านหน้าเวป ก็คงไม่ต้องไป Meeting กันหรอกครับ
โหวตเอา ไม่เอา ก็หน้าเวปนี่แหละ
ไปประชุม Meeting คำถามก็คงไม่พ้นคำถามเดิมๆที่ถามกันผ่านหน้าเวปซักเท่าไหร่ ต่างกันแค่ว่า ประธานและคณะฯจะตอบแบบพูด แทนการพิมพ์ ผ่านหน้าเวป ก็เท่านั้น(ถ้าตอบ)
ผมไม่เข้าใจจริงๆว่า ถ้าจะตอบ ทำไมต้องรอให้เจอหน้าก่อนถึงจะตอบ? หรือคิดว่าคนจะไปน้อย ความร้อนแรงจะลดลง?

ปล. ผมต้องขออภัยพี่ต่ายและท่านอื่นๆด้วยนะครับ ที่ไม่เห็นด้วยกับการนัด Meeting เพราะ
1) ไปประชุม มีคนจด minute เสร็จแล้วก็ต้องเอามาลงเวปให้คนที่ไม่ไปทราบอยู่ดี
2) ผมว่าหลายๆคนที่ออกความเห็นผ่านหน้าเวปจำนวนหนึ่ง (อาจจะพอสมควรด้วย) ไม่ไปครับ
ด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ ดังนั้นซักถาม-ตอบ กันหน้าเวปนี่แหละครับ
อีกครั้ง ถ้าคนจะตอบ จะพูดจะพิมพ์ ก็คือตอบเหมือนกันครับ
ดังนั้นตอบมาเลยครับ ไม่ต้องรอไปจนถึงวันที่ 4 มีนาคม

ก็เพราะว่าพี่เค้าไม่ตอบไงครับ สมาชิกถามกันมาน๊านนานแล้ว สุดท้ายคำตอบที่ได้คือความเงียบ
ผมว่า ถ้าไม่ลำบากเกินไป หรือไม่ได้ติดธุระสำคัญ รบกวนทุกท่านมาประชุมกันเถอะครับ สามัคคีคือพลัง
มาร่วมกันทำให้บ้านนี้หายป่วยซักทีครับ

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
ไอ้พวกเบื้องหลังอะ หน้าคุณเมีย วินัย

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
เห็นด้วยกะพี่เมย์ครับ

ขอโหวตให้เคลียตัวเองก่อนแล้วค่อยออกครับ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
โหวตให้ ประธานและทีมงานที่ประธานไปขอคำปรึกษา เคลียร์ให้จบ แล้วลาออกจากตำแหน่งครับ 

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
    ผมไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นๆคิดว่ายังไงนะครับ  แต่ผมว่าโหวตให้ออกไปเลย ไม่ต้องเคลียร์

ไม่ต้องซักถาม ไม่ต้องกระทู้สดดิบเปื่อยตับอะไรหรอกครับ คำถามที่ทุกท่านถามไป ไม่เคยได้คำตอบตรงไปตรงมาอยู่แล้ว

ไม่ต้องคิดเลยว่าวันประชุมจริงๆจะมีทีมงานไหนมา  เพราะคงไม่มากันหรอก ได้แต่แอบๆอยู่ตามหลืบเวบนี่แหละครับ

ขออภัยที่พิมพ์ออกมาเหมือนนักเลงคีย์บอร์ด แต่กับบางพวก  พูดจาปกติไม่ค่อยได้รับการตอบรับครับ

ดังนั้น  ผมโหวตออกเลย ไม่ต้องเคลียร์ ด่วนเลยด้วย
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ arto112

• *
  • Popular Vote : 6
ให้ประธานและคณะกรรมการทุกคนออกมาชี้แจงและตอบคำถามของสมาชิก เอาคำถามของเตียเป็นบรรทัดฐานแล้วกัน

:bbbear_46: :bbbear_46: :bbbear_46:

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
ออกยกชุดครับ

และขอทราบด้วยว่าทั้ง MOD, Admin, ประชากร Boxer ทั้ง 3 คนเป็นใคร
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน