ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดัง ในห้องโดยสาร  (อ่าน 1489 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
เสียงดัง ในห้องโดยสาร
« เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 11:10:39 AM »
GC ภายในตากลมครับ
ปีแรกก็เงียบดี ปีที่สอง เวลาวิ่งถนนไม่ดี มันมีเสียงดังก๊อกๆ แก๊กๆ อ๊อดๆ แอ๊ด กุกๆ กักๆ ดังเต็มไปหมด พยายามเข้าใจว่ารถเก่า มันต้องดังบ้าง แต่ผมชอบเงียบๆครับ
ตั้งแต่ขับรถมา ผมชอบคันนี้ที่สุด ผมจะใช้ไปอีกอย่างน้อย 3-4 ปี ดังนั้น ผมอยากเงียบครับ

ถ้าไป Damp ทั้งคัน มันจะดีขึ้นไหม หรือ ใครมีทางออกบ้างครับ ตั้งงบสำหรับเรื่องนี้ใว้ 30000 ครับ

อยากเงียบอ่ะ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: เสียงดัง ในห้องโดยสาร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 12:54:49 PM »
อันดับแรกกลอนชอบสั่น เปลี่ยนตัวยูที่ประตูครับหายเลย
สองพุกบานประตูเปลี่ยนให้หมด
สามพวกลูกยางช่วงล่างเปลี่ยนให้หมดเสียงหายแน่นอน

ผมเปลี่ยนแค่สองอย่าแรกอันดับท้ายไว้ก่อนครับแพงสุดเลย555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: เสียงดัง ในห้องโดยสาร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 05:21:23 PM »
ทำใจง่ายกว่าครับ อย่าเสียเวลาไล่หาเลย gc ที่ใส่คอนโซล gd ส่วนมากจะได้ของแถมเป็นน้องๆในรถเพิ่ม คือน้องอี๊ดน้องอาด เค้าจะคุยกันเสียงดังมากยิ่งนานวันยิ่งดัง  :bbbear_40:

สรุปทำใจเถอะครับ แต่ถ้าไล่หาดีๆใจเย็นๆ ค่อยๆไล่. เดี๋ยก็คงเจอ. เสีบงแบบนี้ระบุได้ยากว่ามาจากจุดใหนบ้าง :bbbear_33: