ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ  (อ่าน 175338 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ford26ers

• NO PAIN NO GAIN
  • *
  • Popular Vote : 7
  • Keep Calm & Make It Real
Re: มีใครรอ XV อยู่บ้างมั้ยคะ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 01:36:34 PM »
[Fri 6:12pm] Dear Whom it may concern
Can anyone from your management team (Thailand or Malaysia) to officially announce to all thai customers for the delay of XV in Thailand? Many channels can be operated e.g. facebook, sms, letter etc. But no any news update from your side even facebook or sms to keep us clarified for a reason of postpone. We have been trying hard to know exactly the fact from others which MIT (Thailand) could not confirm us exactly the date to submit even timeline while being inspected by Thailand Government. Because most of us have no any idea to plan and no vehicle during your delay.
I am very proud and rely on your product for a long time, more and more since I decided to own it during Thailand Motor Expo event held in Dec'12. If you have a sincerity and professionalism, please kindly recognize and improve your current practice.
Sincerely Yours,
Mr.xxx
[Sat 11:11am] I LOVE SUBARU: Dear Mr.xxx, thank your for your feeback and support. Please allow us some time for us to get our office in Thailand to come back on this. We hope to come back to you with an update within the next few working days.

ผมรู้สึกว่าอยู่เฉยๆไม่ได้แล้ว  :bbbear_29: ก็เลยลองส่งข้อความไปถามในเพจซะเลย FB: I LOVE SUBARU เมื่อวันศุกร์ที่ 1ก.พ.56 ตอนนี้ก็ยังรอเค้า feedback อยู่น่ะครับ ได้เรื่องยังไงจะมาอัพเดทอีกที อย่าเพิ่งทอดถอนใจกันนะคร้าบ  :bbbear_25:
Sneaker Freaker x Music Addict x Basketball Never Stops x Proud of Boxer

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 01:45:12 PM »
มีสัญญานส่งมาแล้วว่าวันที่ 25 จะได้รถแน่นอน ถ้าไม่ได้ คงบ้ายบายแล้วครับ ไปรอดูตัว cx 5 ก่อนแล้วค่อยจองใหม่

ออฟไลน์ Som O

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 03:39:01 AM »
มีสัญญานส่งมาแล้วว่าวันที่ 25 จะได้รถแน่นอน ถ้าไม่ได้ คงบ้ายบายแล้วครับ ไปรอดูตัว cx 5 ก่อนแล้วค่อยจองใหม่

อ่า..... ข้อมูลผมไม่น่าจะทันเดือนนี้นะครับ

CX-5  งานโชว์ไกล้ๆนี้รับจองครับ รถก็หลังจากนั้นสองเดือน   :bbbear_38:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:04:36 AM »
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ cx5 นี่ประกอบไทยรึเปล่า ราคาเท่าไหร่ แล้วมันมีดีที่อะไรครับ เห็นรูปมันก็คล้ายๆCRV

เห็นกระแสแรงเหลือเกิน แล้วมาสด้านี่คุณภาพของรถกับศูนย์บริการเป็นไงบ้างครับ

พอดีนอกจากซูบารุแล้ว ก็มองแต่โตต้า ฮอนด้า เพราะศูนย์เยอะ ขายต่อสะดวก
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ yumyui

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:49:13 AM »
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ cx5 นี่ประกอบไทยรึเปล่า ราคาเท่าไหร่ แล้วมันมีดีที่อะไรครับ เห็นรูปมันก็คล้ายๆCRV

เห็นกระแสแรงเหลือเกิน แล้วมาสด้านี่คุณภาพของรถกับศูนย์บริการเป็นไงบ้างครับ

พอดีนอกจากซูบารุแล้ว ก็มองแต่โตต้า ฮอนด้า เพราะศูนย์เยอะ ขายต่อสะดวก

มันมีดีตรง option    ครับ   แล้วได้เทคโนโลยี Skyactive    ด้วย 

ออฟไลน์ akilleus

• *
  • Popular Vote : 1
  • OMAC117
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:19:08 AM »
 :bbbear_38:cx5 ใหญ่ ยาว กว้าง กว่าคับ และไม่ใช่cvt ที่ตปทได้ล้อ19 จากโรงงาน ข้อเสียภายในไม่สวยมากๆ

ออฟไลน์ บุคคลทั่วไป

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:27:49 AM »
มันมีดีตรง option    ครับ   แล้วได้เทคโนโลยี Skyactive    ด้วย
ลองเข้าไปที่เวบไซต์ CX-5Thailand ครับมีข้อมูลให้อ่านเยอะ จองตัวนี้ก็ต้องรอต่อไปอีกเดือนถึงสองเดือน

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 01:25:40 PM »
ผมว่ารถ SUBARUเป็นรถที่เลือกคนใช้นะครับ
เหมือนเนื้อคู่ บางท่านหาเท่าไหรก็ไม่ได้มาครอบครอง บางท่านได้มาแสนง่ายก็ปล่อยหลุดมือไป
แต่ก็ขอยกย่อง ความพยายามของบางท่านที่มีความฝันแต่เด็กที่จะครอบครองSUBARU รอจนพร้อมที่จะครอบครองมัน
ก็รอไม่มีใครชอบ แต่ถ้ารอแล้วคุ้มกับการรอค่อย ท่านจะรอไม่?
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96595.0

แต่เมื่อใดที่ท่านได้สัมผัส SUBARUท่านจะไม่มีวันลืมรถยี่ห้อนี้เลย
บางท่านขายไป เปลี่ยนใช้ยี่ห้ออื่น ก็ยังกลับมาใช้ไหม่ "เสพซูแล้วเลิกยาก"

ซูบารุ  คนพูดไม่เคยใช้  คนที่ใช้ไม่ค่อยพูด
(ยืมคำหมอหน่อยนะ)

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 02:14:04 PM »
ผมว่ารถ SUBARUเป็นรถที่เลือกคนใช้นะครับ
เหมือนเนื้อคู่ บางท่านหาเท่าไหรก็ไม่ได้มาครอบครอง บางท่านได้มาแสนง่ายก็ปล่อยหลุดมือไป
แต่ก็ขอยกย่อง ความพยายามของบางท่านที่มีความฝันแต่เด็กที่จะครอบครองSUBARU รอจนพร้อมที่จะครอบครองมัน
ก็รอไม่มีใครชอบ แต่ถ้ารอแล้วคุ้มกับการรอค่อย ท่านจะรอไม่?
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96595.0

แต่เมื่อใดที่ท่านได้สัมผัส SUBARUท่านจะไม่มีวันลืมรถยี่ห้อนี้เลย
บางท่านขายไป เปลี่ยนใช้ยี่ห้ออื่น ก็ยังกลับมาใช้ไหม่ "เสพซูแล้วเลิกยาก"

ซูบารุ  คนพูดไม่เคยใช้  คนที่ใช้ไม่ค่อยพูด

กด like ตรงไหนอ่ะ

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 02:35:54 PM »

+1  :bbbear_34:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ Ford26ers

• NO PAIN NO GAIN
  • *
  • Keep Calm & Make It Real
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 02:54:58 PM »
>กดLikeเพื่อชื่นชม< ไปให้แร้วนะคับคุณ pick  :bbbear_34:

ลองมาดูเปรียบเทียบสัดส่วน 3 รุ่นไปพลางๆแก้เซ็งกันก่อนนะครับ  :bbbear_25:

"เสพซูแล้วเลิกยาก.. เสพมากๆแฟนแอบงอน" โฮะๆๆ :bbbear_38:
Sneaker Freaker x Music Addict x Basketball Never Stops x Proud of Boxer

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 03:16:18 PM »
ได้ข่าวโรงงานมาสด้าเริ่มผลิตเกียร์ skyactiv แล้วนะครับ
เดาว่า cx-5 ใกล้เปิดตัวมากๆแล้วล่ะ

XV เงียบมากกกกกกกกกกกก ตกลงเค้าจะขายหรือไม่ขายเนี่ยรถ ชักเริ่มเซ็งล่ะ
 :bbbear_40:

ออฟไลน์ บุคคลทั่วไป

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 03:31:02 PM »
ใจเย็นๆ รออีกนิสสสส!นึง  :bbbear_34:

ออฟไลน์ akilleus

• *
  • Popular Vote : 1
  • OMAC117
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 07:20:15 PM »
 :bbbear_20:ผมอยากได้หน้าหมูแต่จะไม่มีตังซื้อxvแล้วผมก็จะโดน :bbbear_39: :bbbear_40: :bbbear_41:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 07:33:43 PM »
เครื่องสกาย มาแน่จริงเหรอครับสูดยอด อยากเห็นว่าใช้กับน้ำมันเมืองไทยได้มั๊ย เห็นกำลังอัดแล้วขนลุก :bbbear_38:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊