ผู้เขียน หัวข้อ: หารูให้หน่อยครับ  (อ่าน 1890 ครั้ง)

ออฟไลน์ Suplex

• *
  • Popular Vote : 2
หารูให้หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 09:06:31 AM »
อยากจะลองเดินสายเครื่องเสียงเองสไตล์ DIY ในรถ Subaru XV ยืนมองห้องเครื่องอยู่พักใหญ่ ต้องการเดินสายไฟจากแบตเตอรี่ในห้องเครื่อง เพื่อต่อไปยังแอมป์ที่วางอยู่ใต้เบาะนั้งด้านข้าง แต่ไม่รู้ว่าจะเอาสายลอดเข้าไปในห้องโดยสารได้อย่างไร หารูไม่เจอครับ ;-)  มีใครไปทำเครื่องเสียงมาแล้วเค้าเดินกันอย่างไร หรือใครมีประสบการณ์แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ  :bbbear_27:

รูปแนบบนฝั่งคนนั่งข้าง รูปแนบล่างฝั่งคนขับ

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: หารูให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 09:12:25 AM »
ถ้าสายไม่ใหญ่มากเข้าทางเดียวกับสายไฟรถครับ(ระวังยางกันฝุ่นขาด)ถ้าสายใหญ่เข้าทางจุกอุดข้างหม้อลมก็ได้ครับ :bbbear_4:

ออฟไลน์ autta2879

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 02:24:10 PM »
 :bbbear_48: แนะนำตรงนี้ครับ แต่ต้องสอดใต้สายไฟชุดเดิมของรถ ย้อนขึ้นไปนะครับ น้ำจะได้ไม่ไหลตามเข้าไปในรถ
 หาอะไรนำไปก่อนก็ได้ครับ เหมือนเราจะเอาด้ายเย็บผ้าต้องมีเข็มนำก่อน

ออฟไลน์ Suplex

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 09:08:21 PM »
 :bbbear_19: ขอบคุณมากครับ แต่กะดูแล้วคงจะลำบากเอาเรื่องเหมือนกัน แต่จะลองพยายามดูครับ