ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดหรือไม่เปิด IP  (อ่าน 59938 ครั้ง)

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: เปิดหรือไม่เปิด IP
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 04:38:59 AM »
  ให้รุ่นพี่ที่เป็น IT Adminstator เช็คให้เเล้ว 3 คนที่ว่ามีตัวตนคับ เเต่ได้ชื่อเป็นภาษาอังกิดคับ ชื่อ1) K  2) SCB  3) BBL.  :bbbear_38:

อ๊ะโห   เสือดำนั่งคิดตั้งนาน แหล่ะ :bbbear_17: :bbbear_17: :bbbear_17:

มีกสิกร  ไทยพานิช กรุงเทพ   ..........ดีนะท่านไม่เจอ น้องร้อง วงแคลชชชชช

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 06:23:17 AM »
อีตาโชค

มาตอบช้า อิฮั้นเป็นน้องสามเอง

แล้วมันดูไอพีตัวเองยังไงเนี่ยย ตัวเลขเยอะ เมาแล้วตาลาย น้าหมอ มียาแก้เมามะ
ตำแหน่งนี้ถ้าอยากได้ต้องมีส่วนลด50%นะ555 :bbbear_23:

สรุปผมว่ากระทู้ของตาบู๋น่ะผิดกฎตรงที่ หยาบคาย ตะหาก

ขาย หม้อ......นำ้ งี้และก็  ดิ๊ก....เซล  อะไรงี้ลามกอ่ะ :bbbear_23: อิอิ

ตรงการไรป่าว :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 07:04:01 AM »
  ให้รุ่นพี่ที่เป็น IT Adminstator เช็คให้เเล้ว 3 คนที่ว่ามีตัวตนคับ เเต่ได้ชื่อเป็นภาษาอังกิดคับ ชื่อ1) K  2) SCB  3) BBL.  :bbbear_38:
ตอนแรกก็งงนึกไม่ออกสักที พอนึกออกฮาเลยครับ
เฮ้ยโหวตกะเค้าด้วยคน ไปอยู่หลังเขามาตั้งนาน ไม่รู้เลยว่าตอนนี้ว่าบ้านที่หน้าอยู่ของเรามันเป็นไรไปแล้ว

เฮ้ยน้า แม่งดู ip ตัวเองทำไงฟระ ตูอยากโชว์แมนกะเค้าบ้าง
แกต้องกลับมาดูอีกรอบเว้ย มาดูอันที่แกพิมม์ตอบน่ะแหละมันถึงจะขึ้นมาว่า IPเท่าไหร่
ยังงงอยู่เนี่ยว่ากรูจะอยากรู้ IP ตัวเองไปทำไมฟระ :bbbear_13:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 08:50:28 AM โดย boatstd »
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ mek

• *
  • Popular Vote : 25
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 08:25:00 AM »
ผมอยู่ประเภทอ่านอย่างเดียว
log in จากสารพัดอุปกรณ์
สงสัยว่า เปิด หรือ ปิด IP ต่างกันตรงไหน
หมายความว่า web นี้ ปรกติ เปิดหรือครับ
แล้ว ปิด ทำไม
เปิด แล้วได้อะไร
ปิด แล้วได้อะไร
ไม่ได้กวนนะครับ อยากทราบจริง ๆ
จะได้กดโวทได้  ผมยังไม่ได้กดครับ
 :bbbear_33:

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 08:35:51 AM »
เปิดไปเลยคร๊าบ.......

โปร่งใสสุดๆๆๆๆ

:bbbear_46:

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:01:26 AM »
+1 เปิดเพื่อความโปร่งใสครับ  :bbbear_25:
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:04:34 AM »
 :bbbear_29:ไม่มีอะไรต้องปิดบัง กลัวทำไม โหวตเปิดอีกเสียงครับ

ออฟไลน์ amm_v4

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:09:10 AM »
++++++1 เปิดครับ
ขอแค่ 300 ม้าลงพื้นก็พอแว้ว

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:19:53 AM »
ผมอยู่ประเภทอ่านอย่างเดียว
log in จากสารพัดอุปกรณ์
สงสัยว่า เปิด หรือ ปิด IP ต่างกันตรงไหน
หมายความว่า web นี้ ปรกติ เปิดหรือครับ
แล้ว ปิด ทำไม
เปิด แล้วได้อะไร
ปิด แล้วได้อะไร
ไม่ได้กวนนะครับ อยากทราบจริง ๆ
จะได้กดโวทได้  ผมยังไม่ได้กดครับ
 :bbbear_33:
อะท่าน ลองไล่อ่านดูนะครับ  http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=91047.0

OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ R2

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:14:19 AM »
เปิด หรือ ไม่เปิด จะไม่ต่างอะไรกัน ผมว่าเอาเวลาที่ค่ามาช่วยสร้างสรร์ web นี้ ให้ก้าวต่อไปข้างหน้าจะดีกว่า คนที่โหวตให้เปิด ถ้าอยากเข้ามาทำงานร่วมกันก็จะยินดี ดีกว่ามาเขียนกันแบบนี้ คนที่ทำงานนั้น ท้อ นะครับ ให้กำลังใจกันดีกว่าครับ ชาวซูบารุทุกท่าน  และรอดูผลงานสรุปตอนสิ้นปีจะดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:23:57 AM โดย R2 »

ออฟไลน์ Spike

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:15:12 AM »
เปิด เลยคับ +1

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:23:21 AM »
เปิดครับ+1
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:50:22 AM »
ไม่รู้เรื่องภายใน แต่ผมว่าเปิด น่าจะดีกว่านะคับ เปิดอีก 1 คับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:00:00 AM »
เปิด หรือ ไม่เปิด จะไม่ต่างอะไรกัน ผมว่าเอาเวลาที่ค่ามาช่วยสร้างสรร์ web นี้ ให้ก้าวต่อไปข้างหน้าจะดีกว่า คนที่โหวตให้เปิด ถ้าอยากเข้ามาทำงานร่วมกันก็จะยินดี ดีกว่ามาเขียนกันแบบนี้ คนที่ทำงานนั้น ท้อ นะครับ ให้กำลังใจกันดีกว่าครับ ชาวซูบารุทุกท่าน  และรอดูผลงานสรุปตอนสิ้นปีจะดีกว่า

พูดไปเรื่อยเลยนะครับคุณ ผมว่ามันคนละเรื่องกันครับ คนโหวดเปิดกับไม่เปิด ไปเกี่ยวอะไรกับช่วยงานไม่ช่วยงาน คนละเรื่องกันเเเล้วครับ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:13:22 AM »
ในฐานะที่ผมเป็นประธานขออนุญาตหาข้อยุติดังต่อไปนี้ครับ ผมเองในส่วนความรับผิดชอบและในการทำงานที่ได้ประชุมกับทีมงานแล้วยังคงมีความเห็นโดยส่วนรวมไม่อยากให้แสดง IP adress นะครับโดยขอยกข้อความที่เคยได้ลงไว้ ด้วยเหตุผลในทางการป้องกันสิ่งไม่ดีจากในกระทู้ข้อดี ข้อเสียของการเปิด IP ตามลิ้งค์นี้ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=91254.0

แต่อย่างไรก็ดี สมาชิกที่ได้ตอบลงกระทู้กันถึงความคลางแคลงใจว่าผมอาจไม่โปร่งใสหรือมากมายหลายเรื่องในส่วนของการทำ poll ซึ่งการทำ poll เป็นเครื่องมือที่ดีและรวดเร็วที่สุด แต่กลับถูกมองว่าผมจะคุมอำนาจนี้ไว้ ซึ่งไม่จริงเลยครับ งั้นเอาอย่างนี้ ผมเสนอวิธีที่ว่าตามกฎสิทธิที่กล่าวถึงการเปิด IP address สมาชิกต้อง log in เข้ามาโหวตลงคะแนนเสียง โดยเสียงส่วนใหญ่ที่ลงมติเห็นชอบ จะต้องเกินครึ่งหนึ่งของสมาชิกที่ใช้งานเป็นประจำ หรือ active member นั่นเองครับ

ตามความเห็นผมเป็นอย่างนี้ สมาชิกทุกท่านว่าอย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:15:24 AM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com