ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดหรือไม่เปิด IP  (อ่าน 60143 ครั้ง)

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
Re: เปิดหรือไม่เปิด IP
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 03:06:33 PM »
ดูซะ  เอ้ยลืมว่ารู้อยู่แล้ว
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 03:13:41 PM »
เปิด หรือ ไม่เปิด จะไม่ต่างอะไรกัน ผมว่าเอาเวลาที่ค่ามาช่วยสร้างสรร์ web นี้ ให้ก้าวต่อไปข้างหน้าจะดีกว่า คนที่โหวตให้เปิด ถ้าอยากเข้ามาทำงานร่วมกันก็จะยินดี ดีกว่ามาเขียนกันแบบนี้ คนที่ทำงานนั้น ท้อ นะครับ ให้กำลังใจกันดีกว่าครับ ชาวซูบารุทุกท่าน  และรอดูผลงานสรุปตอนสิ้นปีจะดีกว่า

ตะบู๋มาแล้วจ้าาาาาา  ไม่ต้องรอพี่ขะบดคนงาม ตะบู๋ผู้น้อยคนนี้จัดให้สักดอก แก้ขัดไปก่อนนะจ๊ะ

ถึงคุณ R2 กรุณาอ่านด้วย

ผมเห็นคุณโพสมาหลายโพสละ เค้าขายของอะไรบ้าง คุณก็ไปโพสต่อรองราคาแบบทุเรศๆ เช่น บางคนโพสขายเบรค Brembo คุณก็โผล่ไปต่อราคาแบบห่วยๆ ซื้ออ่ะไม่ซื้ออยู่แล้ว แต่ยังทำแบบนั้น อ่ะ พอละเรื่องนี้ เดี๋ยวผมจะเป้นประเด็นอีก เรื่องผมเองยังไม่จบ รอ MOD_SSS มาเคลียร์

ไอ้เรื่องเอาเวลามาสร้างสรรค์ แบบที่คุณเขียนมาน่ะ   เอาเวลาของคุณไปสร้างสรรค์ความคิด ให้สร้างเจิดจำรัสมากกว่านี้หน่อยได้มั้ย

ผมเองผมกล้าพูดกล้าพิมพ์ได้ เพราะผมเคยเป็นทีมงาน ทำงาน มา2 ปี ทำงานเพื่อให้ SSS มันก้าวหน้าอย่างที่คุณว่าแหละ และผมก็โหวตให้เปิด IP และที่ผ่านมาผมไม่เคยท้อ อย่ามาว่าเลยว่าคนทำงานมันท้อ ท้อก็อย่าทำ ให้คนอื่นมาทำ หรือคุณอยากทำ

คร่าวๆแค่นี้ก่อนนะ รีบไปงานต่อ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 03:22:43 PM »
เปิด หรือ ไม่เปิด จะไม่ต่างอะไรกัน ผมว่าเอาเวลาที่ค่ามาช่วยสร้างสรร์ web นี้ ให้ก้าวต่อไปข้างหน้าจะดีกว่า คนที่โหวตให้เปิด ถ้าอยากเข้ามาทำงานร่วมกันก็จะยินดี ดีกว่ามาเขียนกันแบบนี้ คนที่ทำงานนั้น ท้อ นะครับ ให้กำลังใจกันดีกว่าครับ ชาวซูบารุทุกท่าน  และรอดูผลงานสรุปตอนสิ้นปีจะดีกว่า

คุณเคยสังเกตุไหมครับ ว่าทำไม ข้อความที่คุณโพสให้ความเห็นในห้องต่างๆ ว่ามีคนชื่นชม หรือเค้าต้องมีคำพูดต่างๆ นานาไล่หลังอยู่เสมอๆ แน่นอนครับที่คุณโพสมันไม่ใช่สิ่งที่ผิดนะครับขอบอกไว้ก่อน แต่คุณโพสโดยไม่ดูกาละเทสะ โพสบางทีก็ไม่มีมารยาท หรือเกรงใจเจ้าของกระทู้เอาซะเลย ซึ่งผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ว่าอะไรและทำไม

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 03:36:18 PM »
ถ้ามันจะต้องอ้าง แถ ต่างๆนานาเพื่อปกปิดIP เนี่ยงั้นก็จะถามตรงๆนะ ว่าเอาชื่อชมรมไปแอบอ้างในการขายของกะที่อื่น หรือว่าใช้ชื่อชมรมทำผิดกฏหมายรึเปล่าวะ?  ชักไม่มั่นใจละนะ

งั้นแบงค์ไม่ต้องเป็นประธานเลยมั้ยครับ เพราะว่าผลโหวตไม่ถึงครึ่งนึงของสมาชิกชมรมเช่นกัน ลาออกไปซะแล้วเลือกตั้งใหม่ดีกว่ามะ ส่วนเรื่อง web ไม่ต้องมีคนคุม จ้างเค้าทำเอาโดยที่ไม่ต้อง
ให้สมาชิกคนใดคนนึงควบคุมอย่างปัจจุบันนี้

ไม่รุ้หรอกนะว่าไอ้adminนี่ใคร แต่ไอ้ที่ตอบๆมานี่อยากถามว่าเอาอะไรคิดวะ? อย่างน้อยๆมั่นใจว่ามันไม่ใช่สมองแน่ๆ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 03:59:36 PM »
ตะบู๋มาแล้วจ้าาาาาา  ไม่ต้องรอพี่ขะบดคนงาม ตะบู๋ผู้น้อยคนนี้จัดให้สักดอก แก้ขัดไปก่อนนะจ๊ะ

ถึงคุณ R2 กรุณาอ่านด้วย

ผมเห็นคุณโพสมาหลายโพสละ เค้าขายของอะไรบ้าง คุณก็ไปโพสต่อรองราคาแบบทุเรศๆ เช่น บางคนโพสขายเบรค Brembo คุณก็โผล่ไปต่อราคาแบบห่วยๆ ซื้ออ่ะไม่ซื้ออยู่แล้ว แต่ยังทำแบบนั้น อ่ะ พอละเรื่องนี้ เดี๋ยวผมจะเป้นประเด็นอีก เรื่องผมเองยังไม่จบ รอ MOD_SSS มาเคลียร์

ไอ้เรื่องเอาเวลามาสร้างสรรค์ แบบที่คุณเขียนมาน่ะ   เอาเวลาของคุณไปสร้างสรรค์ความคิด ให้สร้างเจิดจำรัสมากกว่านี้หน่อยได้มั้ย

ผมเองผมกล้าพูดกล้าพิมพ์ได้ เพราะผมเคยเป็นทีมงาน ทำงาน มา2 ปี ทำงานเพื่อให้ SSS มันก้าวหน้าอย่างที่คุณว่าแหละ และผมก็โหวตให้เปิด IP และที่ผ่านมาผมไม่เคยท้อ อย่ามาว่าเลยว่าคนทำงานมันท้อ ท้อก็อย่าทำ ให้คนอื่นมาทำ หรือคุณอยากทำ

คร่าวๆแค่นี้ก่อนนะ รีบไปงานต่อ

เออ ตรูลืมไปแล้วนะเนี่ย  ไอ้เนี่ย  .....ประจำ

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 04:10:34 PM »
แล้วทำไมตอนโหวดประธาน ทำไมไม่เห็นมีกฏแบบนี้เลยวะ คือยังไงก็จะไม่ยอม ทั้งๆ ที่แค่นี้ก็สามารถตัดสินอะไรได้ตั้งมากมายแล้วนะครับ ผมว่าแบบนี้ขอเปิดโพลล์ โหวดเลือกประธานคนใหม่ดีกว่าไหมครับเนี่ย ไม่ต้องสนละ IP บ้าบออะไร  :bbbear_18:

:bbbear_34: :bbbear_34:

อุ้ยลืม  +1 เปิด ครับ  :bbbear_48:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 04:18:25 PM โดย rzb12 »

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 04:15:02 PM »
อ้อ

ลืม +1 เปิด IP ครับ 

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 04:47:37 PM »
สวัสดีคุณ r2 แหมเราสองคนไม่ค่อยคุยกันเลยนะครับช่วงนี้ ผมล่ะเหงาจริงๆ
เอางี้นะ คุณคงยังไม่ทราบข้อมูลตื้นลึกหนาบางผมว่าคุนอย่าเพิ่งพูดอะไรดีกว่า หรือถ้าคุณฉลาดคิดคุณน่าจะรู้ว่าแค่แสดงไอพีก็จบ ย่ิงแบงดื้อก็ยิ่งหนัก เด็กๆอ่านก็คงรู้ว่าเปิดก็จบ. อยู่ที่ว่าจะมีใส้ในอะไรอีกมั้ย ไม่ค้องไปว่ากันถึงเรื่องกฏหมายเปิดไอพีให้ยุ่งยาก เพราะผมก็สมาชิกพันทิพไอพีผมก็เด่นสง่า แถมไม่ต้องส่งสำเนาบัตรอะไรด้วย แต่คุณแอสสะมิน ก็แถไปถึงเรื่องกฏหมายใหญ่โต เหมืนแถไปเร่ือย แต่ที่อื่นเค้าโชว์ไอพีกันชิวๆ ไม่ต้องบอกหรอกครับว่าดูรอดูผลงานสิ้นปี แค่สองเดือนก็เน่าแล้ว เป็นผมลาออกไปแล้วไปหน้าด้านดันทุรังเป็นประธานให้เสียถึงธุรกิจตัวเองหรอก
 แล้วคุณเองคิดว่าตัวเองสร้างสรรตรงใหน. ตอบแต่ล่ะทีก็กวนประสาทชาวบ้านเหลือเกินนี่หรอนิสัยเจ้าของธุรกิจ
ผมเองก็ไม่ใช่คนดี คนชอบเยอะคนอยากยิงกระบานแยะ แต่ก็เป็นคนหมาๆแบบนีหละ มันเป็นสไตล
คุณคงโดนทาบทามให้ร่วมเป็นทีมงานแล้วซินะ.ลองเป็นแล้วจะรู้ว่านรกไม่ตายก็ไปถึง เราคงสนุกกันมากขึ้น
เชื่อเลยว่าทีมงานชุดนี้มีหลายท่านคงเบื่อแล้วอยากออก. เพราะรำคาญ
ขอจบแค่นี้ก่อนเพราะมีผู้ใหญ่ในนีิ้ที่ผมนับถือโฟนอินมาาขอให้ผมตอบโต้คุณให้เบาที่สุด
ผมเบาแล้วนะ :bbbear_23:

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 04:54:46 PM »
ในฐานะ ทีมงานมอเตอร์สปอร์ต  :bbbear_32:
ไม่มีความรู้ด้านการเมือง หน้าบ้าน หลังบ้าน เท่าไร
ตอนนี้ขอให้ เพื่อนๆพี่ๆ น้องๆ มาช่วยกันเหอะนะ

บ้านเรา
 :bbbear_14: :bbbear_18:
อ่านแล้ว  :bbbear_38: :bbbear_1:

ผมว่าอย่างแรก ขอให้เรามาอยู่ในประเดน IP ก่อนนะ เดี๋ยวกระทู้จะออกทะเล (เข้าใจว่า มีเรื่องเยอะ แต่ แก้ทีละปม)

IP IP IP

เปิดก็ ลำบาก (ติดข้อกฏหมาย และ ความปลอดภัยส่วนบุคคล)
ปิด ก็ สะสางเรื่องเก่าๆ กันไม่จบ

:bbbear_27: :bbbear_13:
ไม่อยากให้เวปเราเป็นงี้เลย

อยากกด reset restart ทำได้ไหม :bbbear_33:

เก่าๆ จบไป ใหม่ๆ ช่วยกันแก้

ระหว่างรอการแก้ไข เรามาสนุกกันก่อนนะ นะ  :bbbear_9: :bbbear_19:   scooby power Scooby dooooo

จาก อดีต SGT lover
ปัจจุบัน Impreza lover
ป๊อก จ่ายกับข้าว เจ้าเดิม :bbbear_16:

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 04:55:08 PM »

คุณเปนใครอ่ะครับ ผมเห็นที่คุณโพสแต่ละกระทู้นี่คุณคิดว่าสร้างสรรค์หรอ โพสต่อราคาในกระทู้ชาวบ้านแบบนั้นอ่ะนะ

มาได้ยังไง :bbbear_14:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 06:34:24 PM »
คือว่าผมขอถามแบบคนไม่รู้นะครับ สมาชิก 7000 คนเนี่ยป่านนี้แล้วไม่รู้ไปไหนแล้วมั้งครับ ถ้าจะหาข้อสรุปว่ามีสมาชิกคงเหลือเท่าไหร่ก็ให้ยืนยันตัวตนอีกครั้ง โดยการ activate ใหม่ได้ไหมครับ เพราะกว่าจะเข้าเวบได้ก็ต้อง log in ตลอดแล้วอะครับ เนื่องจากปัญหาอย่างที่ทราบกัน ทีนี้เราก็จะได้ทราบจำนวนสมาชิกจริงที่ใช้งานอยู่ แล้วค่อยมาทำโพลกันอีกทีก็ได้ครับ หรือไม่ก็ทำแบบที่พี่ๆข้างบนกล่าวมา ไม่ยอมรับก็ไม่ต้องเข้าเวบนี้อะครับ เหมือนเวลาซื้อของผ่านบัตรเครดิตอะครับ แล้วที่แจ้งจำนวนว่าเหลือสมาชิกใช้งานล่าสุด7วัน 1500 ผมคิดว่าคงมีสมาชิกที่เข้ามาขายของแบบว่า ลดความอ้วน ทำงานผ่านเนทที่บ้านรายได้ดีอะไรพวกนี้ เค้าคงไม่มาตอบโพลให้เราหรอกมั้งครับ คือผมอยากจะบอกว่าตอนนี้อะ หาความรู้ได้ยาก ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วอะครับ บางอันก็ไม่มีคนตอบ เพราะคนเก่าๆหายหมด ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร ไม่เคยมีตต้ิง รู้จักไม่กี่คน แต่ที่พิมพ์มาเนี่ยผมอึดอัดครับ ทีนี้รถมีปัญหาก็เข้าอู่กันอย่างเดียวไม่มีคนมาแนะนำเบื้องต้น จากคนที่ไม่รู้อะไรเลย แต่เพราะเวบนี้ สังคมแห่งนี้ทำให้ผมพอจะดูแล "ซูบารุ" เป็นบ้าง พิมพ์มาซะยาวผมว่าก็คงไม่มีผลอะไร (ถ้าทำโพลแล้วมันยาก ล้างเวบแล้วสมัครใหม่ดีไหมครับ เอาแบบคนที่ต้องการมาสร้างสรรค์ sss เหมือนเมื่อก่อนอะครับ สร้างเงื่อนไขกันตั้งแต่กรอกข้อมูลยินยอมกันไปเลยอะครับ) ด้วยความเคารพทุกท่านครับ
ขอบคุณครับ ผมโล 0849151600 ครับ

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:02:54 PM »
ความรับผิดชอบแม้งหายหมด คำตอบที่ได้มาเหมือนตอบไปตามหน้าที่ สุดยอดจริงๆ
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:35:01 PM »
เป็นคำตอบจากประธานที่ดูมีทั้ง คุณวุฒิ และ วัยวุฒิ จริงๆ
ถามจริงๆที่พิมพ์มาอะ มีสคริปหรือคิดเองครับ
ถ้าคิดเองได้ผมว่า  SSS คงเข้าใกล้กาลอวสานเต็มทน
หรือถ้ามีคนคิดโพยให้ตอบ พวกที่มุดกระโปรงอยู่ด้านหลังนี่อืม.....
เอาประธานมาฆ่ากลางอากาศแบบนี้ ใจคอทำได้ยังไง

สองปีก่อน มีคนคนนึงอายุมากแล้วเป็นพ่อค้าก็เป็นหนึ่งในหัวคะแนน บอกให้ทุกคนเลือกแบ๊งค์ ผมยังจำได้ดี
พวกพี่ๆน่าจะช่วยกันรับผิดชอบเหตุการณ์แย่ๆแบบนี้นะครับ ไม่ใช่ส่งคุณแบ๊งค์มาฆ่าตัวตายกลางกระทู้แบบนี้

มันสะท้อนถึงสติปัญญาหลายอย่างนะครับ  ถ้าโหวตกันด้วยคะแนนเสียงเยอะแบบโคตรเอกฉันท์แบบนี้ก็ยังจะแถไปได้อีก
ผมว่าปีหน้าไม่ต้องเลือกตั้งหรอกครับ แต่งตั้งตัวเองขึ้นมาเป็นไปเลยประธานอะ เสียงที่เค้าบอกให้เปิด น่าจะมากกว่าเสียงที่เลือกประธานกันด้วยซ้ำ

พี่ป๊อกครับ สำหรับผมแล้ว ผมเชื่อว่าพี่ตั้งใจดีครับ ขอโทษที่เหมารวมพี่ด้วย ส่วนคนอื่น น่าจะแสดงความเห็นออกมาบ้างนะครับ
บ้านหลังนี้เละเพราะแบบนี้ อย่างน้อยๆ คณะกรรมการ หรือ ปรธานน่าจะช่วยกันคิดคำตอบที่ดีกว่าประธานแบ๊งค์ตอบมานะครับ
เพราะเราต่างต้องยอมรับกันตามเนื้อผ้าเถอะว่า ลึกๆแล้วคำอธิบายของประธานนั้นช่าง....... จริงๆ
ผมไม่ไ่ด้มีอะไรกับใครทั้งนั้นนะครับ แต่ผมว่ามันไม่ถูกต้องครับ บริหารกันแบบนี้ อย่ามีเลยประธานอะ
ส่วนพวก mod หรือพวก webmaster เวบนี้คงไม่จนถึงขนาดจ้างคนที่ไม่ใช่พวกใครมาทำก็ได้มั้ง
ถ้าเอาพวกใครมาทำงานแล้วโอนเอียงซะขนาดนี้  สลัดจริงๆ

ผมเด็กกว่าหลายๆคนในนี้ อย่าให้เด็กมาสอนผู้ใหญ่เลยว่าควรจะทำให้มันถูกต้องยังไง โตๆกันแล้วครับ

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:38:15 PM »
เป็นคำตอบจากประธานที่ดูมีทั้ง คุณวุฒิ และ วัยวุฒิ จริงๆ
ถามจริงๆที่พิมพ์มาอะ มีสคริปหรือคิดเองครับ
ถ้าคิดเองได้ผมว่า  SSS คงเข้าใกล้กาลอวสานเต็มทน
หรือถ้ามีคนคิดโพยให้ตอบ พวกที่มุดกระโปรงอยู่ด้านหลังนี่อืม.....
เอาประธานมาฆ่ากลางอากาศแบบนี้ ใจคอทำได้ยังไง

สองปีก่อน มีคนคนนึงอายุมากแล้วเป็นพ่อค้าก็เป็นหนึ่งในหัวคะแนน บอกให้ทุกคนเลือกแบ๊งค์ ผมยังจำได้ดี
พวกพี่ๆน่าจะช่วยกันรับผิดชอบเหตุการณ์แย่ๆแบบนี้นะครับ ไม่ใช่ส่งคุณแบ๊งค์มาฆ่าตัวตายกลางกระทู้แบบนี้

มันสะท้อนถึงสติปัญญาหลายอย่างนะครับ  ถ้าโหวตกันด้วยคะแนนเสียงเยอะแบบโคตรเอกฉันท์แบบนี้ก็ยังจะแถไปได้อีก
ผมว่าปีหน้าไม่ต้องเลือกตั้งหรอกครับ แต่งตั้งตัวเองขึ้นมาเป็นไปเลยประธานอะ เสียงที่เค้าบอกให้เปิด น่าจะมากกว่าเสียงที่เลือกประธานกันด้วยซ้ำ

พี่ป๊อกครับ สำหรับผมแล้ว ผมเชื่อว่าพี่ตั้งใจดีครับ ขอโทษที่เหมารวมพี่ด้วย ส่วนคนอื่น น่าจะแสดงความเห็นออกมาบ้างนะครับ
บ้านหลังนี้เละเพราะแบบนี้ อย่างน้อยๆ คณะกรรมการ หรือ ปรธานน่าจะช่วยกันคิดคำตอบที่ดีกว่าประธานแบ๊งค์ตอบมานะครับ
เพราะเราต่างต้องยอมรับกันตามเนื้อผ้าเถอะว่า ลึกๆแล้วคำอธิบายของประธานนั้นช่าง....... จริงๆ
ผมไม่ไ่ด้มีอะไรกับใครทั้งนั้นนะครับ แต่ผมว่ามันไม่ถูกต้องครับ บริหารกันแบบนี้ อย่ามีเลยประธานอะ
ส่วนพวก mod หรือพวก webmaster เวบนี้คงไม่จนถึงขนาดจ้างคนที่ไม่ใช่พวกใครมาทำก็ได้มั้ง
ถ้าเอาพวกใครมาทำงานแล้วโอนเอียงซะขนาดนี้  สลัดจริงๆ

ผมเด็กกว่าหลายๆคนในนี้ อย่าให้เด็กมาสอนผู้ใหญ่เลยว่าควรจะทำให้มันถูกต้องยังไง โตๆกันแล้วครับ

เห็นด้วยครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:12:31 PM »
เพื่อนเตียกูมาแล้วเว้ยเฮ้ย :bbbear_35: