ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดหรือไม่เปิด IP  (อ่าน 60133 ครั้ง)

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
Re: เปิดหรือไม่เปิด IP
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:22:33 PM »
เตียหัวลาก Look like love ชอบ... เฮ้ย! ต้น อย่ายอมนะ จัดต่ออีหน่อยดิ :bbbear_44:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:36:19 AM »
สวัสดีคุณ r2 แหมเราสองคนไม่ค่อยคุยกันเลยนะครับช่วงนี้ ผมล่ะเหงาจริงๆ
เอางี้นะ คุณคงยังไม่ทราบข้อมูลตื้นลึกหนาบางผมว่าคุนอย่าเพิ่งพูดอะไรดีกว่า หรือถ้าคุณฉลาดคิดคุณน่าจะรู้ว่าแค่แสดงไอพีก็จบ ย่ิงแบงดื้อก็ยิ่งหนัก เด็กๆอ่านก็คงรู้ว่าเปิดก็จบ. อยู่ที่ว่าจะมีใส้ในอะไรอีกมั้ย ไม่ค้องไปว่ากันถึงเรื่องกฏหมายเปิดไอพีให้ยุ่งยาก เพราะผมก็สมาชิกพันทิพไอพีผมก็เด่นสง่า แถมไม่ต้องส่งสำเนาบัตรอะไรด้วย แต่คุณแอสสะมิน ก็แถไปถึงเรื่องกฏหมายใหญ่โต เหมืนแถไปเร่ือย แต่ที่อื่นเค้าโชว์ไอพีกันชิวๆ ไม่ต้องบอกหรอกครับว่าดูรอดูผลงานสิ้นปี แค่สองเดือนก็เน่าแล้ว เป็นผมลาออกไปแล้วไปหน้าด้านดันทุรังเป็นประธานให้เสียถึงธุรกิจตัวเองหรอก
 แล้วคุณเองคิดว่าตัวเองสร้างสรรตรงใหน. ตอบแต่ล่ะทีก็กวนประสาทชาวบ้านเหลือเกินนี่หรอนิสัยเจ้าของธุรกิจ
ผมเองก็ไม่ใช่คนดี คนชอบเยอะคนอยากยิงกระบานแยะ แต่ก็เป็นคนหมาๆแบบนีหละ มันเป็นสไตล
คุณคงโดนทาบทามให้ร่วมเป็นทีมงานแล้วซินะ.ลองเป็นแล้วจะรู้ว่านรกไม่ตายก็ไปถึง เราคงสนุกกันมากขึ้น
เชื่อเลยว่าทีมงานชุดนี้มีหลายท่านคงเบื่อแล้วอยากออก. เพราะรำคาญ
ขอจบแค่นี้ก่อนเพราะมีผู้ใหญ่ในนีิ้ที่ผมนับถือโฟนอินมาาขอให้ผมตอบโต้คุณให้เบาที่สุด
ผมเบาแล้วนะ :bbbear_23:
โฟนอินอีกแล้วเหรอ นี่อย่าบอกนะว่าเป็นคอลเซนเตอร์ด้วย ชอบจริ๊งไอ้โทรคุยกันหลังไมค์เนี่ย ทำอะไรทำไมต้องคุยลับหลังไม่เข้าใจ? เห็นมะพี่ต้น ผมเคยทักไปก่อนหน้านี้ว่ามีหลังไมค์ไปหาพี่รึยังเพราะสเต็ปเค้าจะเป็นแบบนี้  :bbbear_44:
เป็นคำตอบจากประธานที่ดูมีทั้ง คุณวุฒิ และ วัยวุฒิ จริงๆ
ถามจริงๆที่พิมพ์มาอะ มีสคริปหรือคิดเองครับ
ถ้าคิดเองได้ผมว่า  SSS คงเข้าใกล้กาลอวสานเต็มทน
หรือถ้ามีคนคิดโพยให้ตอบ พวกที่มุดกระโปรงอยู่ด้านหลังนี่อืม.....
เอาประธานมาฆ่ากลางอากาศแบบนี้ ใจคอทำได้ยังไง

สองปีก่อน มีคนคนนึงอายุมากแล้วเป็นพ่อค้าก็เป็นหนึ่งในหัวคะแนน บอกให้ทุกคนเลือกแบ๊งค์ ผมยังจำได้ดี
พวกพี่ๆน่าจะช่วยกันรับผิดชอบเหตุการณ์แย่ๆแบบนี้นะครับ ไม่ใช่ส่งคุณแบ๊งค์มาฆ่าตัวตายกลางกระทู้แบบนี้

มันสะท้อนถึงสติปัญญาหลายอย่างนะครับ  ถ้าโหวตกันด้วยคะแนนเสียงเยอะแบบโคตรเอกฉันท์แบบนี้ก็ยังจะแถไปได้อีก
ผมว่าปีหน้าไม่ต้องเลือกตั้งหรอกครับ แต่งตั้งตัวเองขึ้นมาเป็นไปเลยประธานอะ เสียงที่เค้าบอกให้เปิด น่าจะมากกว่าเสียงที่เลือกประธานกันด้วยซ้ำ

พี่ป๊อกครับ สำหรับผมแล้ว ผมเชื่อว่าพี่ตั้งใจดีครับ ขอโทษที่เหมารวมพี่ด้วย ส่วนคนอื่น น่าจะแสดงความเห็นออกมาบ้างนะครับ
บ้านหลังนี้เละเพราะแบบนี้ อย่างน้อยๆ คณะกรรมการ หรือ ปรธานน่าจะช่วยกันคิดคำตอบที่ดีกว่าประธานแบ๊งค์ตอบมานะครับ
เพราะเราต่างต้องยอมรับกันตามเนื้อผ้าเถอะว่า ลึกๆแล้วคำอธิบายของประธานนั้นช่าง....... จริงๆ
ผมไม่ไ่ด้มีอะไรกับใครทั้งนั้นนะครับ แต่ผมว่ามันไม่ถูกต้องครับ บริหารกันแบบนี้ อย่ามีเลยประธานอะ
ส่วนพวก mod หรือพวก webmaster เวบนี้คงไม่จนถึงขนาดจ้างคนที่ไม่ใช่พวกใครมาทำก็ได้มั้ง
ถ้าเอาพวกใครมาทำงานแล้วโอนเอียงซะขนาดนี้  สลัดจริงๆ

ผมเด็กกว่าหลายๆคนในนี้ อย่าให้เด็กมาสอนผู้ใหญ่เลยว่าควรจะทำให้มันถูกต้องยังไง โตๆกันแล้วครับ

มันก็คนเดียวกับเมื่อต้นปีรึเปล่าหว่า ที่คอยกระซิบกับชาวบ้านเค้า"ช่วยๆกันเลือกหน่อยนะเด็กมันโดนรังแก" วลีนี้พี่ยกให้เป็นวลีเด็ดประจำปีเลยดีมั้ยเนี่ย  :bbbear_48:

เอาแค่ของปีนี้ดีกว่า ของปีที่แล้วเก็บไว้เล่าคราวหน้า :bbbear_43:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:52:11 AM »
คุณเปนใครอ่ะครับ ผมเห็นที่คุณโพสแต่ละกระทู้นี่คุณคิดว่าสร้างสรรค์หรอ โพสต่อราคาในกระทู้ชาวบ้านแบบนั้นอ่ะนะ

มาได้ยังไง :bbbear_14:

ก็แค่พ่อค้าอีกคนนึง

• *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:55:28 AM »
อ้าว ลูกพี่โดนด้วยเหรอครับ?
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 01:31:18 AM »
อ้าว ลูกพี่โดนด้วยเหรอครับ?

อ๋อเปล่าโดนครับ แค่บอกใบ้อะไรๆให้นิดหน่อย

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:56:46 AM »
สวัสดีคุณ r2 แหมเราสองคนไม่ค่อยคุยกันเลยนะครับช่วงนี้ ผมล่ะเหงาจริงๆ
เอางี้นะ คุณคงยังไม่ทราบข้อมูลตื้นลึกหนาบางผมว่าคุนอย่าเพิ่งพูดอะไรดีกว่า หรือถ้าคุณฉลาดคิดคุณน่าจะรู้ว่าแค่แสดงไอพีก็จบ ย่ิงแบงดื้อก็ยิ่งหนัก เด็กๆอ่านก็คงรู้ว่าเปิดก็จบ. อยู่ที่ว่าจะมีใส้ในอะไรอีกมั้ย ไม่ค้องไปว่ากันถึงเรื่องกฏหมายเปิดไอพีให้ยุ่งยาก เพราะผมก็สมาชิกพันทิพไอพีผมก็เด่นสง่า แถมไม่ต้องส่งสำเนาบัตรอะไรด้วย แต่คุณแอสสะมิน ก็แถไปถึงเรื่องกฏหมายใหญ่โต เหมืนแถไปเร่ือย แต่ที่อื่นเค้าโชว์ไอพีกันชิวๆ ไม่ต้องบอกหรอกครับว่าดูรอดูผลงานสิ้นปี แค่สองเดือนก็เน่าแล้ว เป็นผมลาออกไปแล้วไปหน้าด้านดันทุรังเป็นประธานให้เสียถึงธุรกิจตัวเองหรอก
 แล้วคุณเองคิดว่าตัวเองสร้างสรรตรงใหน. ตอบแต่ล่ะทีก็กวนประสาทชาวบ้านเหลือเกินนี่หรอนิสัยเจ้าของธุรกิจ
ผมเองก็ไม่ใช่คนดี คนชอบเยอะคนอยากยิงกระบานแยะ แต่ก็เป็นคนหมาๆแบบนีหละ มันเป็นสไตล
คุณคงโดนทาบทามให้ร่วมเป็นทีมงานแล้วซินะ.ลองเป็นแล้วจะรู้ว่านรกไม่ตายก็ไปถึง เราคงสนุกกันมากขึ้น
เชื่อเลยว่าทีมงานชุดนี้มีหลายท่านคงเบื่อแล้วอยากออก. เพราะรำคาญ
ขอจบแค่นี้ก่อนเพราะมีผู้ใหญ่ในนีิ้ที่ผมนับถือโฟนอินมาาขอให้ผมตอบโต้คุณให้เบาที่สุด
ผมเบาแล้วนะ :bbbear_23:

พี่ใหญ่โดนหลังไมค์ด้วยหรอ..........ผมก็โดนว่ะ

แต่กลับกัน  เค้าถามว่า  ไอ้ นี้ ใครวะ  โพสแต่ละอัน  ของขึ้นทุกที  เปิดเวปมาอารมณ์ดี เจอบักอันนี้ไป เซ็งเลยย :bbbear_43: :bbbear_43:

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 08:58:58 AM »
เคยดูผ่านๆ เห็นคุณ R2. คุณต่อราคาได้แบบ  :bbbear_40:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 09:22:21 AM »
ชัดอยากจะรู้แล้วว่า R2 นี่ใครทั้งต่อราคาแบบ ห..าๆ และก็ติสินค้าของคนอื่นไปเรื่อย โชว์แต่ของตัวเองว่าดี 
สไตล์คล้ายๆคนที่น้องๆผมเจอที่อุ่พี่ดอน ติรถน้องผมซะจนของขึ้น รถคันนี้ชนกำแพงมายับ คันนี้อีกคันก็ชนคนตายเลือดสาดกระจายเต็มรถ โคตรโอเวอร์ น้องๆผมเลยแกล้งโง่ถามว่าของชิ้นนี้ขายได้เท่าไหร่พี่แกก็กดราคาซะยับๆที่ไหนได้โดนเด็กหลอกถามดูสันดารว่าจะเป็นแบบไหน ไฟเดย์ไลท์อันนี้ก็ของจีนนี่ ของพี่เค้าของญี่ปุ่น แต่เหมือนกันเดะๆ  มีอีกเยอะครับ  :bbbear_40:
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 09:36:24 AM »
ชัดอยากจะรู้แล้วว่า R2 นี่ใครทั้งต่อราคาแบบ ห..าๆ และก็ติสินค้าของคนอื่นไปเรื่อย โชว์แต่ของตัวเองว่าดี 
สไตล์คล้ายๆคนที่น้องๆผมเจอที่อุ่พี่ดอน ติรถน้องผมซะจนของขึ้น รถคันนี้ชนกำแพงมายับ คันนี้อีกคันก็ชนคนตายเลือดสาดกระจายเต็มรถ โคตรโอเวอร์ น้องๆผมเลยแกล้งโง่ถามว่าของชิ้นนี้ขายได้เท่าไหร่พี่แกก็กดราคาซะยับๆที่ไหนได้โดนเด็กหลอกถามดูสันดารว่าจะเป็นแบบไหน ไฟเดย์ไลท์อันนี้ก็ของจีนนี่ ของพี่เค้าของญี่ปุ่น แต่เหมือนกันเดะๆ  มีอีกเยอะครับ  :bbbear_40:

คนแบบนี้ไม่รู้ว่าจะทำไปเพื่ออะไรนะครับ

หาเหตุผลคิดไม่ออกจริงๆ  :bbbear_1:

ออฟไลน์ JoDHonda

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:33:49 AM »
อ๊ากกกกก.......  ผมเข้ามาเปิดดูผลโหวตก็สงสัยทำไมไม่มีผลรวมแสดงให้ดู แต่ดันทะลึ่งกดผิดตรงไม่เปิด  :bbbear_38: ตั้งใจจะกดเปิดอะแก้ไขไม่ได้ด้วย  :bbbear_11: ผมกดผิดค้าบบบ  :bbbear_41:

ออฟไลน์ off...

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:25:46 PM »
โหวตเปิด +1 ครับ  :bbbear_3:

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 01:27:58 PM »
อ๊ากกกกก.......  ผมเข้ามาเปิดดูผลโหวตก็สงสัยทำไมไม่มีผลรวมแสดงให้ดู แต่ดันทะลึ่งกดผิดตรงไม่เปิด  :bbbear_38: ตั้งใจจะกดเปิดอะแก้ไขไม่ได้ด้วย  :bbbear_11: ผมกดผิดค้าบบบ  :bbbear_41:
ไม่เป็นไรครับน้องจ๊อด ตอนนี้กดผิดไป2คน ก็เปิด+ไปอีก2 ไม่เปิดก็-ไป2

ออฟไลน์ Sypruz

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 02:07:09 PM »
โหวต เปิดครับ  เป็นการตอบครั้งแรก หลังจากสมัครสมาชิกครั้งแรกเมื่อสามปีที่แล้ว

เนื่องจากยังไม่ได้ใช้อิม แต่หลงรักอิมและบอร์ดนี้มากๆ และอยากให้บอร์ดมีเรื่องราวสนุกๆแบบครอบครัวเหมือนเดิม

ปล ขอเป็นผีเฝ้าบอร์ดต่อไป จนกว่าจะได้ จีซี มาครอบครอง (ใกล้แระ) :bbbear_34:

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 06:03:22 PM »

พ่อค้าหัวคุณวิขัย

เนอะพี่ :bbbear_35:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 06:09:52 PM »
ได้ข่าวแว่วๆมาว่า คณะชุดทำงานจะมีทีเด็ดมาใหลต่อได้อีก. โปรดติดตามชมต่อไปในวันพรุ่งกระนี้ :bbbear_44:

แล้วกระผมก็เลี้ยงบูชรอไว้เช่นกัน :bbbear_46: