ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อมั้ยครับเวลามีคนมาขับจี้ตูดแบบท้าแข่งบนถนน  (อ่าน 14232 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aey

• *
  • Popular Vote : 2
ผมเบื่อมากเลยครับ เมื่อเช้าเจอคันนึง ผมก็ขับของผมมาดีๆ อีตา volvo ซิ่งนี่เค้าอยู่เลนขวา ผมอยู่ซ้ายแบบตามหลังเค้าอยู่ เค้าน่าจะวางเครื่องอะไรของเค้ามาแหละครับ แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไร
ผมก็ขับแซงขึ้นไปเพราะเลนผมไม่ติดแต่เลนเค้าติด พอผมแซงขึ้นมาเค้าก็เปลี่ยนเลนมาเลนผม แล้วก็มาขับจี้ตูดแบบจะแซงให้ได้
ผมก็งง อะไรของเค้า ก็เลยกดคันเร่งเพื่อให้ห่างออกไปนึดนึงแต่ไม่ได้แข่งนะครับ เค้าก็กดตามมาแบบต้องให้ทันให้ได้ ข้างหน้ามีรถผมก็เบรคโดยปกติ แต่เค้าสิครับ ด้วยความที่พยายามกดตามมา (เหมือนว่าข้าแน่เอ็งหนีไม่พ้นหรอก) กดมาด้วยความเร็ว พอผมเบรค เค้าก็ต้องเบรคด้วยความเร็วที่มามากกว่าผมแน่นอน เสียงเบรคและเสียงยางดังเอี๊ยดดดดดด ผมก็มองกระจกหลังแล้วก็แบบว่า ถ้าขับมาชนรถกรูนะมึง กรูจะด่าให้กระจาย อยากซิ่งก็ไปซิ่งที่อื่นกรูเบื่อ
พอเลี้ยวขวา ผมก็ชลอซ้ายให้เค้าแซงไป เค้าก็ดันไม่แซงอีก ไม่รู้มันบ้าอะไรนักหนา
ผมก็ขับมาเรื่อยๆจนต้องมากลับรถ เค้าก็มาขับแซงไปแบบเร่งเครื่องเสียงดังเพื่อโชว์โบว์ออฟวาวล์ของเค้าแหละมั้งว่าข้าวางเครื่องมา
ผมก็นั่งด่ามันในรถครับ ว่ามึงบ้าป่าวเนี่ย เช้าๆรถติดจะตายมึงจะขับเร็วไปไหน

คือผมเบื่อมากเลยครับ อยากขับรถสบายๆแบบไม่ต้องมีใครมาแบบจะแข่งท่าเดียว เบื่อมากกกก emo31o

ออฟไลน์ iamjc ( ต้นครับผม )

• ('',)
  • *
  • Popular Vote : 3
  • what ever when ever where ever
เด็กมันเห่อ...มันคงคันน่ะครับอย่าไปถือสาเลย   เวลาผมโดนแบบนี้ผมชิดซ้ายจอดให้มันไปเลย
.............say somthing...............

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
อย่างนี้และครับ มันมาดูรถพี่มั้งครับ  emo65o

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
บางครั้งมีบ้างก็เป็นสีสรรดีนะครับ คิดซะว่ารถเราสวยเลยมีคนอยากมอง แต่แปลกผมไม่ค่อยเจอนะ ไม่รู้ทำไม บางทีก็อยากเหมือนกัน ขนาดเจออีโวก็ได้แต่มองกันไปมองกันมา ไม่มีใครกด สรุปแยกย้ายกันไปตามระเบียบ

ออฟไลน์ Ton91

• *
  • Popular Vote : 0
สงสัยต้องตัดสติ๊กเกอร์มาแปะท้ายรถว่า "กูไม่แข่งบนถนน" emo54o

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
ต้องทำใจครับ emo51o     รถพวกเราดูจากภายนอก มันก็ไม่ธรรมมดาแล้วครับ ใครๆก็อยากลอง emo76o

ออฟไลน์ cockpit_yaso

• *

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
อย่างน้อย ก็ยังมีคนตาถึงเฮ้ยอิมนิหว่า แรงชัวร์ โชว์มันซักหน่อยดิ อากาศร้อนๆอย่าคิดมากครับ
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
อ้างถึง
บางครั้งมีบ้างก็เป็นสีสรรดีนะครับ คิดซะว่ารถเราสวยเลยมีคนอยากมอง แต่แปลกผมไม่ค่อยเจอนะ ไม่รู้ทำไม บางทีก็อยากเหมือนกัน ขนาดเจออีโวก็ได้แต่มองกันไปมองกันมา ไม่มีใครกด สรุปแยกย้ายกันไปตามระเบียบ

ผมก็เป็นเหมือนพี่เคนแฮะ ไม่มีใครมาลองด้วยซักกะคัน เคยเจออยู่ 2 ทีที่มาไล่ท้ายจริงๆจังๆ แต่กลายเป็น วีออส กับแคมรี่ซะงั้นอะ emo51o emo57o

อ้างถึง
อย่างน้อย ก็ยังมีคนตาถึงเฮ้ยอิมนิหว่า แรงชัวร์ โชว์มันซักหน่อยดิ อากาศร้อนๆอย่าคิดมากครับ

แล้วถ้าเกิดเค้าคิดว่าเราเป็น AE วางเครื่องมาล่ะน้าแอม  หรือไม่ก็นึกว่าเป็น อีโว ผมโดนถามประจำเลย ขนาดเบรคเบรมฯยังมีคนบอกเลยว่าฝาครอบเบรคสวยจัง emo68o emo49o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2010, 02:21:06 PM โดย pomaru »

ออฟไลน์ Aey

• *
  • Popular Vote : 2
ที่ผมรำคาญก็ไม่ใช่อะไรหรอกครับ คือกลัวว่าการซิ่งรถของเค้าน่ะจะนำพาความเดือดร้อนมาให้ผมซึ่งก็คือโดนชนท้ายซะงั้น
พอโดนชนคราวนี้ก็ยาวอีก รอประกัน เอารถเข้าซ่อม อื่นๆตามมาอีกเยอะแยะ ผมก็เลยรู้สึกว่าทำไมมันจะต้องมาขับแบบนี้ด้วยน้ออออ
เค้าจะวางเครื่อง JZ หรืออะไรมาผมไม่สนใจเลยจะแรงกว่า จะไม่แรงกว่าก็ไม่สนใจ
รถผมก็ทำเครื่องมาเยอะ ถ้าวิ่งกันจริงๆผมกล้าพูดเลยว่าเค้าแซงผมไม่ขึ้นแน่นอน แต่นี่มันบนท้องถนนที่รถติด ไม่ใช่ทางด่วนโทลเวย์หรือถนนที่โล่งๆ อันนั้นผมยังพอเข้าใจนะครับ ผมล่ะเบื่อมากกกกกเลยครับกับพวกแบบนี้
บางที่ผมอยากเปิดกระจกเลยนะ แล้วก็ชูป้ายให้อ่านไปเลยว่า "รู้แล้วครับว่าแรงบนถนน" มันจะได้ไปๆซะ emo54o

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
ของคุณยังดีที่เป็นvolvo แต่ที่ผมโดนทุกวันมักจะเป็นรถสปอร์ตสายพันธุ์แรงอย่างVigoครับ
มีทั้งแบบเดิมๆและแบบแต่งเต็ม(ผักเต็มหลังรถ) มาจี้มาแช้ดข้างๆทุกวัน  emo15o

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
ต้องใช้แมวครับ  รถผมกลมกลึนกะ mazda3มากๆจนพวกนี้เค้ามองข้ามไปครับ 555

ออฟไลน์ SuBie NewBie

• I <3 スバル !
  • *
  • Popular Vote : 1
  • G37 Coupe / NISMO 350Z
ตอนขับเหยี่ยว มากันเป็นพรวน   emo51o

Altis, Camry, Vigo, Civic, Accord, Evo, Volvo, .............etc.

พอขับZ มันหายไปไหนกันหมดหว่า     emo60o
Z Z Z Z Z Z

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
มัซิ่งนัก เราก็ จอด โบกมือให้ซะเลยดิพี่  emo54o
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ SNOWCAT

• *
  • BP 4 Throttles
ต้องใช้แมวครับ  รถผมกลมกลึนกะ mazda3มากๆจนพวกนี้เค้ามองข้ามไปครับ 555
เหมือนกันเลย ไม่มีจี้ตูดบ้าง ทำให้เสียเซล์ฟ Impreza เลย       emo54o