ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อมั้ยครับเวลามีคนมาขับจี้ตูดแบบท้าแข่งบนถนน  (อ่าน 14193 ครั้ง)

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
ผมจะหลบให้เค้าแซงไปครับ
ถ้าเค้าไม่แซง และผมไม่รีบ ผมจะย้ายมาเลนซ้ายแล้วแกล้งขับช้าๆครับ แล้วดูว่าจะจี้ได้นานแค่ไหน วัดความอดทนกัน
แต่ส่วนมากผมจะชนะนะ อิ..อิ..

อย่าไปสนใจคนพวกนี้เลยครับ 

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
โดนบ่อยๆครับ ตอนกลางคืนบนทางด่วน

ขาประจำก็ hondaทุกตระกูลและtoyotaทุกตระกูลเช่นกัน
ล่าสุดพึ่งโดนyarisสีแดงสดไล่บี้ตูดมากลางวันแสกๆ

หลังจากวางเครื่องมาก็ไม่ได้ขับเร็วๆเลยครับ 110แช่ตลอดทาง เลนขวาบ้างซ้ายบ้าง เค้าจะมาจี้ถ้าดูเค้ารีบผมก็จะหลบให้ แล้วถ้ายังจะตามมาจี้อีกก็จะปล่อยไปครับ ทำเป็นไม่เห็น  emo7o

ชิวครับ แข่งไปชนะเท่าทุน แพ้นี่ขายหน้า แย่กว่านั้นถ้าไม่จบลงที่แพ้หรือชนะ แต่เป็นอุบัติเหตุนี่แย่เลยครับ
คะนองได้แต่ในสนาม บนถนน อันตรายครับ ไม่ควรทำ

แล้วเจอกันวันtrackdayครับ  emo18o

ออฟไลน์ Champ_GC8

• *
  • Popular Vote : 10
  • มากันยกแก๊ง

แต่หลายครั้งที่ผมเจอก็มันดีนะครับ

ปล่อยให้เค้าซัด แล้วฟังเสียงรถเค้า

แล้วก็คิดว่า เออ เสียงมันก็เพราะดีเหมือนกันนะเนี่ย อิอิ
อยากบอกว่าของเค้าดีจิงๆครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ที่ผมรำคาญก็ไม่ใช่อะไรหรอกครับ คือกลัวว่าการซิ่งรถของเค้าน่ะจะนำพาความเดือดร้อนมาให้ผมซึ่งก็คือโดนชนท้ายซะงั้น
พอโดนชนคราวนี้ก็ยาวอีก รอประกัน เอารถเข้าซ่อม อื่นๆตามมาอีกเยอะแยะ ผมก็เลยรู้สึกว่าทำไมมันจะต้องมาขับแบบนี้ด้วยน้ออออ
เค้าจะวางเครื่อง JZ หรืออะไรมาผมไม่สนใจเลยจะแรงกว่า จะไม่แรงกว่าก็ไม่สนใจ
รถผมก็ทำเครื่องมาเยอะ ถ้าวิ่งกันจริงๆผมกล้าพูดเลยว่าเค้าแซงผมไม่ขึ้นแน่นอน แต่นี่มันบนท้องถนนที่รถติด ไม่ใช่ทางด่วนโทลเวย์หรือถนนที่โล่งๆ อันนั้นผมยังพอเข้าใจนะครับ ผมล่ะเบื่อมากกกกกเลยครับกับพวกแบบนี้
บางที่ผมอยากเปิดกระจกเลยนะ แล้วก็ชูป้ายให้อ่านไปเลยว่า "รู้แล้วครับว่าแรงบนถนน" มันจะได้ไปๆซะ

อันนี้จริงเลยครับ กลัวอะไรไม่กลัว กลัวมันจะมาชนตรูดนี่แหล๊ะ แถมจะซวยไปโดนคนอื่นเค้าด้วย ถ้าถนนเยอะๆนี่ผมก็ไม่เอาด้วยคนนึงครับ ต้องโล่งๆมีที่ให้กดถึงจะเอา ผมว่าคนขับซูซิ่งกันทุกคนแหล่ะ เพียงแต่ซิ่งให้มีสามัญสำนึกหน่อย ไม่ไปทำให้คนอื่นเดือดร้อน ไม่ทำตัวเป็นอันธพาลบนถนน ก็โอเคแล้วครับ emo65o

ออฟไลน์ J31

• *
  • Popular Vote : 1
มาอ่านแล้วตกใจ เพราะผมขับวอลโว่เหมือนกัน อิอิ แต่เป็นS60 ดีเซลน่ะ
ฉะนั้นไม่มีblow offแน่นอน อิอิ รอดไป
แล้วผมไม่ใช่พวกชอบจี้ด้วยคร้าบ

เคยตามเหยี่ยวคอแดงอยู่ เค้าสับเกียร์ลง ปรู๊ด...หายเลย  emo68o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
ตอนขับเหยี่ยว มากันเป็นพรวน   emo51o

Altis, Camry, Vigo, Civic, Accord, Evo, Volvo, .............etc.

พอขับZ มันหายไปไหนกันหมดหว่า     emo60o
ไว้ผมเจอพี่แล้วจะลองตามดูครับ  เท่าที่ผมเคยเจอ Z เค้าไม่เล่นกะผมอะครับ คงมองว่าผมเป็นพวกรถบ้านติดปีกอะป่าว  emo68o 

อีกอย่างคือถ้าผมโดนจี้ ถ้าถนนโล่งๆอารมณ์คึกๆก็สับเกียร์แล้วกดหมดครับ ฉีกแล้วพอ   และชิดซ้ายปล่อยให้เค้าพุ่งผ่านไปซึ่งส่วนมากถ้าฉีกไปเลยแล้วผ่อนชิดซ้ายเลย ผมไม่เคยเห็นเค้าผ่อนและ หยุดรอเรานะครับ ส่วนมากจะแบบว่าค้างจากที่ตอนเราฉีกไปแรกๆและจะพุ่งหายไป
ถ้าไม่มีอารมเล่นผมก็จะขับช้าๆไปเรื่อยๆเลนส์ซ้าย แป๊บเดี่ยวพวกนี้ก็ทนไม่ไหวแซงไปเองครับ  เพราะของคงขึ้นอยู่อยากจะขับเร็วๆอะคงไม่อยากช้าตามเราหรอกครับ

แต่วันนี้ฮามาก เจอวิโกจี้ตูดแถวเหม่งจ๋าย บีบทั้งแตรและไฟสูง  ผมก้แรกๆอะไรวะ ตูไม่ได้ทำไร แล้วก็มาคิด เค้าอาจจะรีบเพราะมีคนป่วยหรือปวดอึ  ก็หลบๆ ให้ปรากฎเป็นรถขนน้ำแข็งครับ น้ำหยดกระจายเลย กลางวันร้อนมากๆ คงกลัวน้ำแข็งละลายมั้งครับ  emo74o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Subaru On Tour
  • *
ไว้ผมเจอพี่แล้วจะลองตามดูครับ  เท่าที่ผมเคยเจอ Z เค้าไม่เล่นกะผมอะครับ คงมองว่าผมเป็นพวกรถบ้านติดปีกอะป่าว  emo68o 

อีกอย่างคือถ้าผมโดนจี้ ถ้าถนนโล่งๆอารมณ์คึกๆก็สับเกียร์แล้วกดหมดครับ ฉีกแล้วพอ   และชิดซ้ายปล่อยให้เค้าพุ่งผ่านไปซึ่งส่วนมากถ้าฉีกไปเลยแล้วผ่อนชิดซ้ายเลย ผมไม่เคยเห็นเค้าผ่อนและ หยุดรอเรานะครับ ส่วนมากจะแบบว่าค้างจากที่ตอนเราฉีกไปแรกๆและจะพุ่งหายไป
ถ้าไม่มีอารมเล่นผมก็จะขับช้าๆไปเรื่อยๆเลนส์ซ้าย แป๊บเดี่ยวพวกนี้ก็ทนไม่ไหวแซงไปเองครับ  เพราะของคงขึ้นอยู่อยากจะขับเร็วๆอะคงไม่อยากช้าตามเราหรอกครับ

แต่วันนี้ฮามาก เจอวิโกจี้ตูดแถวเหม่งจ๋าย บีบทั้งแตรและไฟสูง  ผมก้แรกๆอะไรวะ ตูไม่ได้ทำไร แล้วก็มาคิด เค้าอาจจะรีบเพราะมีคนป่วยหรือปวดอึ  ก็หลบๆ ให้ปรากฎเป็นรถขนน้ำแข็งครับ น้ำหยดกระจายเลย กลางวันร้อนมากๆ คงกลัวน้ำแข็งละลายมั้งครับ  emo74o

แหม่ ไอ้แบบนี้เขารีบทำมาหากิน ต้องเห็นใจครับ  emo76o emo76o emo76o
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
หมกมุ่นส่อจิตใจ นิสัยส่อสันดาน

ออฟไลน์ TezzA

• SSS FC No. 1
  • *
  • Popular Vote : 3
  • มือใหม่ หัด4
ตอนขับเหยี่ยว มากันเป็นพรวน   emo51o

Altis, Camry, Vigo, Civic, Accord, Evo, Volvo, .............etc.

พอขับZ มันหายไปไหนกันหมดหว่า     emo60o

ถ้าเป็นผม ถึงจะในสนามผมก้อไม่กล้าจี้ก้นพี่หรอกครับ   จิ้มก้นพี่ที่เดี๋ยวเสียหายหลายแสน  คริคริ emo2o

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
โดนประจำเหมือนกันครับ
บนทางด่วน กับ มอเตอร์เวย์เนี่ย ....
และส่วนมากก็จะเป็น Honda กับ Toyota ซะด้วย  emo51o
ล่าสุดเป็น city เดิมทุกอย่าง ยกเว้ณ ท่อ ..... เสียงจะดังกว่า imp อีก  emo63o
มาจี้แล้ว จี้อีก จนผมต้อง ชิดซ้าย แล้วเปิดกระจกโบกมือ ประมาณว่า ..ผมไม่กล้าเล่นกับพี่หรอกคร๊าบบบบบบ
สงสัยเค้าคงคิดว่า เปลี่ยนท่อแล้วจะเพิ่มม้าซัก 200 ตัว มั้งครับ  emo76o

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
โดนบ่อยครับ

ของผมชอบโดนประเภท Jazz  city  vios เป้นส่วนใหญ่  พวกEvoนี่ไม่ค่อยเจอ

ออฟไลน์ musu

• *
มีเหมือนกันครับ  แต่ส่วนมากจะขับมาดูใกล้ๆ มันคงคิดว่ารถอะไรติดปีกจะบินหรือไง   emo64o

ออฟไลน์ TTTui

• *
ผมขับเรื่อยเปื่อย  ไม่รู้ไม่ชี้ ครับ  emo76o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ผมขับเรื่อยเปื่อย  ไม่รู้ไม่ชี้ ครับ  emo76o
emo65o emo65o emo69o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
หลบให้ครับ แล้วลองตามดูครับ   emo61o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
ผมว่าเรื่องนี้ อยู่ที่ความอดทนของเราเองด้วย ถ้าเราทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ อย่างที่พี่ตุ้ยว่า ขับแนบซ้ายไหลไหลอยากมาตามก็ตาม ในที่สุดเขาก็ทนไม่ได้ไปเอง อยากโง่ตามแล้วเสียเวลาก็ช่วยไม่ได้ ท้ายสุดเขาก็จะไปเองครับ ไม่อันตรายด้วย