ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อมั้ยครับเวลามีคนมาขับจี้ตูดแบบท้าแข่งบนถนน  (อ่าน 14214 ครั้ง)

ออฟไลน์ pu_zzz

• *
  • Popular Vote : 0
ตอนขับเหยี่ยว มากันเป็นพรวน   emo51o

Altis, Camry, Vigo, Civic, Accord, Evo, Volvo, .............etc.

พอขับZ มันหายไปไหนกันหมดหว่า     emo60o

อิอิอิ emo57o emo57o

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
อันนี้จริงเลยครับ กลัวอะไรไม่กลัว กลัวมันจะมาชนตรูดนี่แหล๊ะ แถมจะซวยไปโดนคนอื่นเค้าด้วย ถ้าถนนเยอะๆนี่ผมก็ไม่เอาด้วยคนนึงครับ ต้องโล่งๆมีที่ให้กดถึงจะเอา ผมว่าคนขับซูซิ่งกันทุกคนแหล่ะ เพียงแต่ซิ่งให้มีสามัญสำนึกหน่อย ไม่ไปทำให้คนอื่นเดือดร้อน ไม่ทำตัวเป็นอันธพาลบนถนน ก็โอเคแล้วครับ emo65o

เห็นด้วยครับ emo65o
.

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
เคยเจอvolvo วางเจ น่าจะโมมาเยอะจี้ตูด ตอนฝนตก เราก็ไม่อยากเล่นเค้าก็มาจี้ท้ายอยุ่ได้

สุดท้ายมันคงทนไม่ไหวโชว์ของกดแซงเสียงเวสเกตลั่นทุ่ง ตัวรถ volvo มันก็หมุนไปฟาดเหล็กกั้นขอบทาง ห่างจากรถผมไปนิดเดียว เสียวชะมัด
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ sexysecret

• *
เคยเจอvolvo วางเจ น่าจะโมมาเยอะจี้ตูด ตอนฝนตก เราก็ไม่อยากเล่นเค้าก็มาจี้ท้ายอยุ่ได้

สุดท้ายมันคงทนไม่ไหวโชว์ของกดแซงเสียงเวสเกตลั่นทุ่ง ตัวรถ volvo มันก็หมุนไปฟาดเหล็กกั้นขอบทาง ห่างจากรถผมไปนิดเดียว เสียวชะมัด

ชงเอง เจ็บเอง แบบไม่ใช้ stand-in  emo30o emo66o

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ตอนขับเหยี่ยว มากันเป็นพรวน   emo51o

Altis, Camry, Vigo, Civic, Accord, Evo, Volvo, .............etc.

พอขับZ มันหายไปไหนกันหมดหว่า     emo60o

z นี่ไม่กล้าตามเหมือนกันเลยครับ รถผมประกันภัยยังโดนไล่ให้ไปทำ ชั้น 3 plus  55
แต่รถคุณแอนดี้เจอ สปอยเล่อร์นิสโม่ก็หนาวแล้ว     emo65o
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ emmy_im

• *
  • Popular Vote : 1
ต้องใช้แมวครับ  รถผมกลมกลึนกะ mazda3มากๆจนพวกนี้เค้ามองข้ามไปครับ 555

ผมก็ใช้เเมวเเต่ติดสติ๊กเกอร์  mazda3thailand  คริคริ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ผมขับของผมไปเรื่อย ตามได้ก็ตามไป สุดท้ายก็ไปเจอกันไฟแดงหน้า แล้วเปิดกะจกยิ้มให้กันแล้วก็ใส่เกียร์สองวิ่งต่อไปเรื่อยๆ  emo64o emo64o emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2010, 12:00:04 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ w_prakrit

• Im Samui
  • *
  • Popular Vote : 1
  • www.monkey-foto.com
    • www.monkey-foto.com
เฮ๊ย ซูนี่หว่าใครเห็นก็คงคิดว่า ลองหน่อยจิ แรงแค่ไหน  555
 แรกๆไม่ชินครับ หลังๆไม่สนแล้วครับ แข่งไปก็เท่านั้น รถเรากับรถตลาดมันคนละแบบกัน คงเทียบกันยาก

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

เมื่อเช้าเพิ่งได้รับเกียรติ์จากมินิสีเหลืองๆ บนทางด่วน  สุดท้ายต่างคนต่างไป ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใคร  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
วันก่อนโน้นนนน

370z เส้นสายเอเซียนครสวรรค์จี้ตูดตั้งแต่แยกอุทัยจนเกือบถึงสิงบุรี พอเรากดหนีต้องรีบยกเดี๋ยวใส้แตก พอเบาลงก็ตามมาจี้อีก ของผมมันสี่สูบนะคร๊าบบบ  แต่ก็ยกมือทักทายกันตามระเบียบ emo64o emo64o emo64o emo64o

ออฟไลน์ SK

• *
Subaru เป็นที่ปล่อยของน่ะ ของมันแรง ต้องปล่อยใส่ ไม่งั้นเข้าตัว  emo54o  emo49o

ออฟไลน์ dekdek

• *
หวัดดีคับ ผมใช้รถมิตซูอยู่ แวะมาทักทายคับ ผมเจออิมแต่ละคันที่วิ่งถนนไม่ว่าถนนโล่งหรือรถเยอะ

ก็ยังขับรถนิสัยดีนะคับ ไม่เหมือนรถตลาดบางคัน บนถนนยังจะซิ่งอีก ไม่เห็นใจคนใช้รถใช้ถนนกันบ้างเลย

emo65o emo65o emo65o emo65o

ออฟไลน์ tone gt

• see view
  • *
  • Popular Vote : 11
  • bkkfypg
ผมชอบนะ ท้าทายดีเวลามีคนอยากมาแฟร้ดกับเรา มันได้รู้เยอะดีว่าคนที่ขับรถแบบนี้มีลักษณะนิสัยอย่างไร  ลองสังเกตซิ  ว่าพอกferrari porche maserati ทำไม่พวกเค้าเจอเราจึงไม่จี้ตูดหรือท้าแข่ง ให้ผมเดานะ ก็เพราะว่าคนมีตังซื้อรถแบบนี้ เค้าก็คงทราบดีว่า อะไรที่ควรทำไม่ควรทำ แต่ก็ไม่ทั้งหมดหรอกครับ มันก็ปนๆกันไป ส่วนใหญ่เวลาแข่งกันจริงๆเนี่ย มันไม่มีใครชนะหรอกครับ โชคร้ายหน่อยก็เครื่องพัง ไม่ก็ชน แต่ที่สำคัญเลยคือ จะเอาชนะใจตัวเองยังไงให้ไม่แฟร้ดไปกับพวกเค้า อันนี้ทำได้ยากมาก เพราะรถอย่างเราๆก็พอมีพละกำลังให้ขับอัดได้บ้าง
ดังนั้นสิ่งที่ยากที่สุดก็คือ เปิดไฟเลี้ยวซ้ายให้เค้าแซงไปครับ แต่ผมก็เคยนะ แฟร้ดตามเค้าไป  แซงเค้าได้บ้าง โดนเค้าแซงบ้าง ก็สลับอารมณ์ได้ดีครับ แต่สิ่งที่สำคัญไปกว่านั้นก็คือ ต้องไม่ทำให้ชาวบ้านเค้าเดือนร้อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2010, 11:19:52 PM โดย tone gt »

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
จริงๆ ถ้าเป็นผม ผมยกไฟซ้ายลงซ้ายให้แซงนะครับ ถ้ายังจี้อีกก็ลงซ้ายชิดไหล่ทางขับช้าๆเลย ดูดิว่ามันจะตามมั๊ย ถ้ายังจี้อีก จอดรถแล้วเปิดประตูไปคุยกับเขาให้รู้แล้วรู้รอดกันไป

ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
อยู่เชียงใหม่โดนบ่อยมากครับ  เซ็ง...   

โดยเฉพาะกระบะเนี่ย  ขับ Civic ก็โดน ขับ IMP ก็โดน    แรงกันดีนักก็ขอให้เบรคดีด้วยนะ จะได้ไม่โซ้ยตูดชาวบ้านเค้า  emo66o
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop