ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ XV เยอะเลย ใครเป้นเหมือนผมบ้าง?  (อ่าน 35225 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
Re: เจอ XV เยอะเลย ใครเป้นเหมือนผมบ้าง?
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 01:36:12 AM »
คนบนโลกนี้มันช่างมีหลายประเภทจริงๆ  :bbbear_6:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: เจอ XV เยอะเลย ใครเป้นเหมือนผมบ้าง?
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 08:02:25 AM »
วันไหนผมขับ jazz ก้อ เผลอทักประจำครับ ฮาดี คนโดนทักคงงงครับ 555

รถใครหรอ?

:bbbear_44:

ออฟไลน์ VAS

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 08:25:24 AM »
เห็นต่างไม่ผิดครับ แต่บางทีการแสดงออกบางอย่างอาจผิดที่ เวลา ไม่ควรแสดงออกไปกระทบ สิ่งที่คนอื่นรัก ชอบ นะครับ

เรื่องแบบนี้ไม่ต้องพูดก็ได้ ไม่ใช่การรักษาสิทธิอะไรซักอย่าง. . . . .

คำบางคำเก็บไว้ในใจจะดีกว่า

:bbbear_17:
จริงครับ เห็นด้วย

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:41:41 AM »

เมื่อก่อนสมชายเจออัครเดชแถวราชพฤกษ์+กาญจนากลางคืนบ้อยยยยยยบ่อย
บีบแตรทักอัครเดชไปไม่เห็นอัครเดชจะบีบแตรทักสมชายกลับบ้างเลยหรือว่าพรประภานั่งไปด้วยห้ามกดแตรครับ :bbbear_23:
ผมล้วงนมเด็กอยุ่ครับ มือมะว่าง
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

• *
    • Maximpack
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:43:17 AM »
ขอให้แตรใช้ได้ดีโดยเร็ววันนะคับ ของผมตอนนี้เพิ่มแตรเป็น4ดอก แตรลมอีก1ดอก กดที 10ล้อหักหลบเลย
กดใส่ผมผมลงจากรถมาด่าเรยนะครับ แตรเยอะเกิ๊ย
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

• *
    • Maximpack
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:44:41 AM »
 :bbbear_46:
"เข้าเมือง ตาหลิ่ว  ต้องหลิ่ว ตาตาม"

ไม่สะดวกทำ ก็เงียบไป ไม่มีใครว่า เป็นใบ้
ขอให้รถขายได้ไวไวนะครับ

• *
    • Maximpack
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:46:30 AM »
รับทราบครับ
ปรกติก็เงียบอย่างที่ท่านว่ามาแหละครับ ที่ลองโพสท์ไปก็เพราะมีคนตั้งข้อสงสัยว่า ทักแล้วทำไม XVเงียบกันจัง
ก็คงเงียบต่อไป
คงมีแต่รถคุณแหละที่เงียบ

• *
    • Maximpack
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:55:45 AM »

• *
    • Maximpack
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:56:21 AM »
ตอนนั้นอัครเดชกำลังนัวอยู่จ้ะ
เมิงเห็นได้ไงวะ รถกูจอดอู่

• *
    • Maximpack
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:56:56 AM »
เป็นหลักสากลง่ายๆ การเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ในกลุ่ม ในคลับ ก็เพื่อจะขอเป็นกลุ่มเดียวกับเขา ขอคำปรึกษา ขอคำแนะนำ รับข้อมูล ไขปัญหาข้อข้องใจต่างๆ ซึ่งก็ต้องหมายรวมถึงการเคารพและทำตามกติกาต่างๆที่กลุ่มเขามีอยู่ หากจะมีความเห็นต่างจากสิ่งที่กลุ่มเขาเห็นตรงกันว่าดีและปฏิบัติกันอยู่ ก็มีสิ่งที่ควรเลือกปฏิบัติ1ใน2ข้อต่อไปนี้

1.ยอมรับ และ ปฏิบัติตาม สิ่งที่คนในกลุ่มเค้าทำกัน หรือ
2.เดินออกจากกลุ่มไปซะ

:bbbear_19:
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ phantom

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:27:09 AM »
ที่มาตั้งกระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาไปสะกิดต่อมใครนะคับ ต้องขอโทษด้วยคับที่ทำให้ไม่พอใจ
ผมใช้รถ และเป้นสมาชิกมานานพอสมควร แล้วก็หายไปสองปีกว่า เนื่องจากเข้าไม่ได้ไม่ได้ติดต่อกับเว็ปนาน
ตอนนี้เข้าได้แล้วก็เลยมาแนะนำตัว ประกอบกับตอนที่อยู่พัทยา สัตหีบ เจอ xv บ่อย ก็เลยมาตั้งกระทู้นี้ขึ้น
เพราะผมเป้นคนนึงในนี้ที่ทำตามธรรมเนียมมาตลอด เพื่อนๆหลายๆท่านที่เจอกันบนท้องถนนก็ทำเช่นเดียวกัน
บีบแตรสั้นๆ เปิดกระจกโบกมือทักทาย ขับตามไปเทียบทักทาย เปิดกระจกยิ้ม โบกไม้โบกมือ บางครั้งก็ออกกำลังกายกัน
บางครั้งก็ขับตามไปจอดคุยกันสักพักแล้วก็แยกย้ายกันไปทำธุระของตัวเอง เนื่องจากกว่าจะเจอกันได้แต่ละคันนั้น  ช่างยากนัก ถ้าจะเจอกันบ่อยๆ ก็ตามอู่คับ
และที่โพสกระทู้นี้ก็ทำให้รู้ว่า สมาชิก 99 เปอร์เซนต์ ทั้งเก่าและใหม่ ก็ยังทำตามธรรมเนียมกันอยู่ ซึ่งก็น่าภูมิใจนะคับ เชื่อว่าคลับอื่นก็ทำแบบเดียวกัน

อ้างอิ่งจากอันนี้ของคุณที่คิดมุมกลับนะคับ  จากการเข้ามาซักพักนึงก็ประเมินว่า กลุ่มคนนิยมซูบารุในอดีตนี่เค้าชื่นชอบความไม่เหมือนใคร  ขับสี่ล้อตลอดเวลา เครื่องแรง อะไรประมาณนั้น ราคาแพงกว่ารถญี่ปุ่นทั่วไปมากก็รับได้ แต่งเครื่องเสียเงินแพงแบบคนทั่วไปขนลุกก็ไม่ยั่น ได้ใช้แล้วก็มีความภาคภูมิใจในรถของตัวเอง ชอบพอคนในกลุ่มที่รสนิยมเหมือนกัน

ผมขอแถลงแบบนี้นะคับ
ที่ผมมาใช้ซู ใช่คับ รถมันแรงจิง ผมถามหน่อย ที่คุณความคิดเห็นต่าง คุณเอาอะไรวัดว่า รถยี่ห้อไหนแรงไม่แรง รถผมเวลาวิ่งบนถนนหลวงไม่เห้นจะแรงเลย
เจอ 3 ห่วง civic รถกะบะ สวนตลอด แล้วซูมันแรงตรงไหน คุณต้องเข้าใจก่อนว่า มันเป้นรถที่มีสมรรถนะในการเกาะถนนดีกว่ารถยี้ห้ออื่น เนื่องจากเป้นรถที่ขับเคลื่อน 4 ล้อ
cg ต่ำ วางระบบขับเคลื่อนได้ดีกว่ารถในระดับเดียวกัน เครื่องยนต์ สามารถนำมาวางข้ามรุ่นกันได้ ไม่ต้องหาตรงรุ่นเหมือนรถยี้ห้ออื่น ที่ผมเลือกใช้ เพราะขับสนุก ยึดเกาะถนนดี
มาได้ดังใจเรา อัตราเร่งในการแซงรถคันอื่นทำได้ดีกว่า เข้าโค้งออกโค้ดดี แล้วอยากบอกว่า คำว่าแต่งเนียะ มันมีเหตุผลนะ ไม่งั้น เค้าไม่ผลิตออกมาขายหรอกคับ ผลิตออกมาเพื่อ
ให้รถของเรามีสมรรถนะที่ดีขึ้น

จริงๆแล้วคุณจะไม่ทำตามธรรมเนียม ก็ไม่มีใครว่านะคับ คนเราถ้าไม่พอใจอะไร ก็เก็บไว้ในใจ ไม่ต้องแสดงออกให้ใครรับรู้หรอกคับ จริงๆผมก็แค่ถามเพื่อนๆในนี้เท่านั้นเองว่าเจอเหมือนกันไหม ไม่รู้คุณจะร้อนตัวทำไม  ไม่มีใครว่าหรือด่าหรอกคับที่เวลาทักแล้วไม่ทักตอบ 

ผมถือว่า การทักทายกันของผู้ที่ใช้ ซูบารุ ถือเป็น จารีตประเพณี ที่ทำกันมานานนม ที่พึ่งปฎิบัติต่อกัน 
แล้วท้ายสุดนี้ ผมก็จะทำตามสันดานผม คือทักทายต่อไป หวังว่าคงจะจบนะคับ
อย่าเบี่ยงเบนให้ต้องแตกแยกเลยคับ ทุกวันนี้บ้านเมือง ประชาชนแตกแยกกันพอแล้ว ผมไม่อยากเห็นคลับเรา มีเหลืองแดง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 11:34:05 AM โดย phantom »
รับซ่อม Ohlin's ทุกรุ่น
098-989-5251 กานต์ FB: Karn Zrace

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:34:47 AM »
เคยอ่าน กฎ กติกาการโพสในเว็ปบอร์ดไหมคับ
ไปลองอ่านดูนะ ข้อ 3.
098-989-5251 กานต์ FB: Karn Zrace

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 12:44:35 PM »
ผมล้วงนมเด็กอยุ่ครับ มือมะว่าง

ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 01:47:08 PM »
สัญลักษณ์ SUBARU มันมีที่มานะจ้า เพราะเป็นที่รักของทุกคน

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 02:36:28 PM »
สัญลักษณ์ SUBARU มันมีที่มานะจ้า เพราะเป็นที่รักของทุกคน

นี่แหละ อันนี้เลย