ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ XV เยอะเลย ใครเป้นเหมือนผมบ้าง?  (อ่าน 35222 ครั้ง)

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
Re: เจอ XV เยอะเลย ใครเป้นเหมือนผมบ้าง?
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 06:34:02 PM »
สัญลักษณ์ SUBARU มันมีที่มานะจ้า เพราะเป็นที่รักของทุกคน

แดน116 มาดูไว้ ที่บอกนิสสันมารช์ ฟอรจูนเนอร อะไรของคุณหน่ะมันมั้ยแบบนี้ ดูไว้นะ นี่แหละ ซูบารุ :bbbear_15:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
Re: เจอ XV เยอะเลย ใครเป้นเหมือนผมบ้าง?
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:55:48 PM »
 :bbbear_16:  แบบนี้อ่ะ

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 07:11:23 AM »
ไม่น่าเร้ยคุณ dan116
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ dan116

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:45:15 AM »
คงมีแต่รถคุณแหละที่เงียบ
เห็นหัวกระทู้เค้าว่าเจอบ่อยนะครับ คงไม่ใช่ผมหรอก
จริงๆแล้วผมไม่เคยเจอทักเคยแม้แต่ครั้งเดียวครับ

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:47:08 AM »
แดน116 มาดูไว้ ที่บอกนิสสันมารช์ ฟอรจูนเนอร อะไรของคุณหน่ะมันมั้ยแบบนี้ ดูไว้นะ นี่แหละ ซูบารุ :bbbear_15:
ไม่เข้าใจว่าหมายความว่ายังไง

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 08:48:13 AM »
ไม่น่าเร้ยคุณ dan116
ดูๆแล้วน่าสงสาร น่าสมเภท รึไงครับ

ออฟไลน์ rs-watanabe

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 09:54:40 AM »
ไม่เข้าใจว่าหมายความว่ายังไง

เอ่อ คุณdan116 ผมขอ 2 ข้อละกัน

1. รูปที่พี่ปิ๊กโพส มาจากกระทู้คุณโย ลองเข้าไปเปิดดูได้ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,85526.0.html

ถ้าคุณยังไม่เข้าใจ เข้าใจยาก ผมจะอธิบาย สั้นๆเท่าที่ผมรู้ คือ

คนที่ขับซูบารุ จะทักทาย คนที่ขับซูบารุด้วยกัน ด้วยการโบกมือ

พี่ dodoo99 แกจะสื่อว่า เค้าทำกันมานานแล้ว ก่อนที่ ฟอร์จูนเนอร์ มาร์ช จะเกิดซะอีก

2. จากที่คุณตอบว่า
  "รับทราบครับ
ปรกติก็เงียบอย่างที่ท่านว่ามาแหละครับ ที่ลองโพสท์ไปก็เพราะมีคนตั้งข้อสงสัยว่า ทักแล้วทำไม XVเงียบกันจัง
ก็คงเงียบต่อไป"

>>> ถ้าอย่างนั้นผมขอร้องให้คุณเงียบต่อไปเถอะครับ ทั้งในบ้าน SSS และบนท้องถนน   
ในบ้าน SSS อันอบอุ่นแห่งนี้ คงมีไม่ใครไปว่า โกรธ เคือง แค้น เอาปืนจ่อหัว คุณหรอกครับ ถ้าคุณไม่ทำ ไม่ทัก   เงียบหนะ ดีแล้ว  :bbbear_34:

แต่ถ้าคุณต้องการผลประโยชน์ทางด้านความรู้ ความช่วยเหลือเรื่องรถ SUBARU บ้านนี้ ก็ยินดีช่วยครับ

สุดท้าย : มนุษย์เป็นสัตว์สังคม มีสติ สมอง สามารถไตร่ตรองได้ว่าจะเลือกร่วม ไม่ร่วมสังคมนั้นๆหรือไม่ แต่ถ้าหากยินยอมพร้อมใจที่จะอยู่ร่วมสังคมนั้นๆแล้ว ก็จงยอมรับ ปฏิบัติตาม กฎ ระเบียบ และวัฒนะธรรม อันดีงาม ถูกจารีตประเพณี ของสังคมนั้นๆ

ปล. ผมไม่มีซูบารุ แต่ยินยอมที่จะฝังตัว ยอมรับ ปฏิบัติตาม กฎ ระเบียบ และวัฒนะธรรม อันดีงาม ของบ้าน Siam Subaru Society แห่งนี้ครับ

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 09:58:30 AM »
เอ่อ คุณdan116 ผมขอ 2 ข้อละกัน

1. รูปที่พี่ปิ๊กโพส มาจากกระทู้คุณโย ลองเข้าไปเปิดดูได้ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,85526.0.html

ถ้าคุณยังไม่เข้าใจ เข้าใจยาก ผมจะอธิบาย สั้นๆเท่าที่ผมรู้ คือ

คนที่ขับซูบารุ จะทักทาย คนที่ขับซูบารุด้วยกัน ด้วยการโบกมือ

พี่ dodoo99 แกจะสื่อว่า เค้าทำกันมานานแล้ว ก่อนที่ ฟอร์จูนเนอร์ มาร์ช จะเกิดซะอีก

2. จากที่คุณตอบว่า
  "รับทราบครับ
ปรกติก็เงียบอย่างที่ท่านว่ามาแหละครับ ที่ลองโพสท์ไปก็เพราะมีคนตั้งข้อสงสัยว่า ทักแล้วทำไม XVเงียบกันจัง
ก็คงเงียบต่อไป"

>>> ถ้าอย่างนั้นผมขอร้องให้คุณเงียบต่อไปเถอะครับ ทั้งในบ้าน SSS และบนท้องถนน   
ในบ้าน SSS อันอบอุ่นแห่งนี้ คงมีไม่ใครไปว่า โกรธ เคือง แค้น เอาปืนจ่อหัว คุณหรอกครับ ถ้าคุณไม่ทำ ไม่ทัก   เงียบหนะ ดีแล้ว  :bbbear_34:

แต่ถ้าคุณต้องการผลประโยชน์ทางด้านความรู้ ความช่วยเหลือเรื่องรถ SUBARU บ้านนี้ ก็ยินดีช่วยครับ

สุดท้าย : มนุษย์เป็นสัตว์สังคม มีสติ สมอง สามารถไตร่ตรองได้ว่าจะเลือกร่วม ไม่ร่วมสังคมนั้นๆหรือไม่ แต่ถ้าหากยินยอมพร้อมใจที่จะอยู่ร่วมสังคมนั้นๆแล้ว ก็จงยอมรับ ปฏิบัติตาม กฎ ระเบียบ และวัฒนะธรรม อันดีงาม ถูกจารีตประเพณี ของสังคมนั้นๆ

ปล. ผมไม่มีซูบารุ แต่ยินยอมที่จะฝังตัว ยอมรับ ปฏิบัติตาม กฎ ระเบียบ และวัฒนะธรรม อันดีงาม ของบ้าน Siam Subaru Society แห่งนี้ครับ
น่าฟังดีครับ โอเคตามนั้นเลยครับผม

ออฟไลน์ tuituitui

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:10:53 AM »
ผมขับอิมแมวครับ เวลาเจออิมรุ่นเก่าหรือใหม่ทักทายกันตลอด บางท่านเปิดกระจกออกมาโปกมือเลยครับ แต่เคยทัก XV 3-4 คัน ไม่มีสัญญานตอบรับกลับมาเลย ก็เลยไม่ได้ทักอีกเลยครับผม

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:20:24 AM »
ได้เวลาคั่นโฆษณายังคับ

:bbbear_33:

ถอนสมอ กางใบเรือเลย :bbbear_43:

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:47:33 AM »
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ kr3w

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 01:29:28 PM »
ไม่แปลกเลยคับที่หลายๆคนเปลี่ยนรถไปแล้ว แต่ก็ยังวนเวียนในเว็บนี้อยู่ sssอบอุ่นคับ มีปันหาอะไรโพสถามมีคนให้คำตอบตลอด แต่อาจจะช้าหน่อยแค่นั้นคับ  :bbbear_26:

ออฟไลน์ Ford26ers

• NO PAIN NO GAIN
  • *
  • Popular Vote : 7
  • Keep Calm & Make It Real
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:18:27 PM »
ผมก็ SSS มือใหม่ ถ้าเจอ xv ผมแล้วไม่ทักกลับ ผมอาจจะกำลังแชทไลน์อยู่พอดี หรือกดเล่นเครื่องเสียงอยู่มั้งครับ 555  :bbbear_43:

ผมว่ามันได้ฟิลลิ่งดีออก ตอนที่ทักไปแล้ว รอจังหวะว่าเค้าจะทักหรือไม่ทัก ตรงเนี้ยแหละ..ฟิลลิ่ง..  :bbbear_34:

ถ้าทุกท่านเจอ xv 26 สีดำที่ไหน ก็เชิญทักทายผมได้เลยนะครับ  :bbbear_9:
Sneaker Freaker x Music Addict x Basketball Never Stops x Proud of Boxer

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:21:26 PM »
จะบีบแตรทัก จะเปิดกระจกโบกมือ จะยกไฟทักทาย

ยังไงก็อย่าลืมตั้งสติก่อนทำนะครับ เกิดฉุกเฉินจะได้เบรคทัน แต่ถ้ากังวลเรื่องเบรค

ฝากเบรค Dixcel ไว้พิจารณาครับ รับรองหยุดได้สั้นกว่าเบรคเดิมๆ แน่นอนครับ และก็อย่าลืมนึกถึง หม้อน้ำ Koyorad รับรองระบายความร้อนได้ดีเยี่ยม

หากจะโมรถ ให้มุดได้พลิ้วกว่านี้ นึกถึง หัวฉีด ปั๊มติ๊ก DW

ที่สำคัญ ผ่อนได้ 0% นาน 6 เดือน

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,95762.0.html

https://www.facebook.com/mcmotivengineering

:bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 05:25:46 PM โดย Tabuu »
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 05:37:29 PM »
ลองทำเป็นสัญยลักทักทายประจำคลับดีมั้ยครับ แบบ ป้ายชู เหมือนพัดรูปมืออะไรแบบนี้ก้อน่ารักดีครับ

แต่ระหว่างตัดสินใจ น้องขอประชาสัมพันร้านเล็กๆที่เปิดกักับนเพื่อนๆเผื่อใครสนใจหาของแต่งซูบารุที่รักของทุกคนนะครับ

XV impreza forester legacy ของแต่งมีหมดนะครับ

ในหน้าซื้อขายdecoration by AngryeliteGT ครับ หรือ facebook: angryelitegt นะครับบบบบ.

ขอบคุณครับ :bbbear_25: