ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ XV เยอะเลย ใครเป้นเหมือนผมบ้าง?  (อ่าน 35144 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
Re: เจอ XV เยอะเลย ใครเป้นเหมือนผมบ้าง?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 11:16:47 AM »
ไม่เจอนานเลยพี่กานต์อากาศแถวสวนนงนุชดีป่าวคับ :bbbear_16:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
Re: เจอ XV เยอะเลย ใครเป้นเหมือนผมบ้าง?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 11:28:00 AM »
ขออภัยที่มองต่างมุม

เจอบนถนนขับรถสวนกันหรือโดนแซงแล้วมีคนกดแตรทัก ผมคงไม่กดแตรตอบหรอกครับ (ได้อะไร เพื่ออะไร ทำไม*)
แต่ถ้าจอดอยู่แล้วเดินเข้ามาคุย ก็คงคุยด้วย คุยเรื่อง XV นานเท่าไรก็โอเค ได้หมด

เรียกDan116789 ก่อนกดสมัครสมาชิกเนี่ยเคยศึกษาข้อมูลก่อนบ้างมั้ยครับ ว่าคลับนี้

มีความอบอุ่นที่ส่งผ่านกันยังไง คุณไปขับยี่ห้อไหนๆก้อไม่มีการทักทายที่อบอุ่นแบบนี้

แน่ๆ ผมไม่ทราบว่าคุณจะขับรุ่นไหนแต่ก่อนจะมองต่างมุม ช่วยไปศึกษามุมที่คุณจะมองต่างซะก่อน

อย่ามาโพสมองต่างมุมแบบที่โพสเลย เปลืองพื้นที่เว็ป
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 12:21:27 PM »
เห็นด้วยคับ ชาวซูเค้าทำแบบนี้กันมานานแล้วคับ ตั้งแต่สมัยพระเจ้าเหานู้น :bbbear_17: เก็บเสียงแตรไว้บีบใส่10ล้อก็ได้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2013, 12:28:41 PM โดย กรองทิพย์ »

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 12:58:08 PM »
ขออภัยที่มองต่างมุม

เจอบนถนนขับรถสวนกันหรือโดนแซงแล้วมีคนกดแตรทัก ผมคงไม่กดแตรตอบหรอกครับ (ได้อะไร เพื่ออะไร ทำไม*)
แต่ถ้าจอดอยู่แล้วเดินเข้ามาคุย ก็คงคุยด้วย คุยเรื่อง XV นานเท่าไรก็โอเค ได้หมด

ขาย XV ทิ้ง แล้วไปซื้อ CRV เหอะครับ และถ้ามาคุย ผมคงไม่คุยด้วย เสียเวลา
Jay TURBO-Plus

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 01:11:36 PM »
ขาย XV ทิ้ง แล้วไปซื้อ CRV เหอะครับ และถ้ามาคุย ผมคงไม่คุยด้วย เสียเวลา

พี่เจย์ใจร้ายแตรเค้าเสียมาหลายปีละมะมีตังซ่อมไม่เห็นใจมั่งรุย
คงไม่มีใครเข้าใจเราเท่าอัครเดชกับพรประภาอีกแล้ววววว :bbbear_41:
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 01:16:22 PM »
พี่เจย์ใจร้ายแตรเค้าเสียมาหลายปีละมะมีตังซ่อมไม่เห็นใจมั่งรุย
คงไม่มีใครเข้าใจเราเท่าอัครเดชกับพรประภาอีกแล้ววววว :bbbear_41:

55555 หลุยส์ ก็ซ่อมให้เค้าหน่อย ซิ

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 01:28:19 PM »
55555 หลุยส์ ก็ซ่อมให้เค้าหน่อย ซิ

รอพี่อะแหละเอาตังมายืมโหน่ยยยย :bbbear_28:

ออฟไลน์ dan116

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 07:12:44 AM »
ผมมี fortuner และเป็นสมาชิก เค้ามีกรณีเดียวกันเลย น้อยใจว่ากดแตรทักแล้วไม่ตอบ มีหลายคนก็มาบอกว่า จะทักไปทำไม อยู่ในรถบนถนนมีเสียงแตรแป๊น ถ้าไม่ได้มองก็อาจไม่เห็นว่าทักเรา ไอ้แป๊นนึงนี่ เค้ากดด่ารถขวางหน้า คนเดินตัดหน้า เตือนแท๊กซีที่จอดซ้าย ฯลฯ หรือว่าทักทาย

อ้างว่าเป็นธรรมเนียมของซูบารุ ฟอร์จูนเนอร์เค้าก็มี ไม่รู้ว่าเชฟโซนิคมีมั๊ย หรือว่า นิสสันมาร์ช โตโยต้าวีออส ฯลฯ ถ้ามีหมดแล้วไงล่ะครับ แป๊น..แป๊น..นนนนนนนนนน  ดังตลอดเวลาไม่มีหยุด

ลองคิดดูนะครับ

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 07:24:19 AM »
ผมมี fortuner และเป็นสมาชิก เค้ามีกรณีเดียวกันเลย น้อยใจว่ากดแตรทักแล้วไม่ตอบ มีหลายคนก็มาบอกว่า จะทักไปทำไม อยู่ในรถบนถนนมีเสียงแตรแป๊น ถ้าไม่ได้มองก็อาจไม่เห็นว่าทักเรา ไอ้แป๊นนึงนี่ เค้ากดด่ารถขวางหน้า คนเดินตัดหน้า เตือนแท๊กซีที่จอดซ้าย ฯลฯ หรือว่าทักทาย

อ้างว่าเป็นธรรมเนียมของซูบารุ ฟอร์จูนเนอร์เค้าก็มี ไม่รู้ว่าเชฟโซนิคมีมั๊ย หรือว่า นิสสันมาร์ช โตโยต้าวีออส ฯลฯ ถ้ามีหมดแล้วไงล่ะครับ แป๊น..แป๊น..นนนนนนนนนน  ดังตลอดเวลาไม่มีหยุด

ไม่เห็นต้องคิดให้เปลืองสมองเรยครับ คุณต้องไปมิตติ้ง บ้างครับเปิดหูเปิดตาเปิดใจ รับกับคลับนี้ sss
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 07:30:54 AM »
ฟอร์จูนเนอร์ มีบีบ แตรทัก ก็แต่พวกกัน subaru ไม่รู้จักเค้าเปิดกระจกโบกมือ ยกมือไหว้ ฟอร์จูนเนอร์ ในนี้เค้าไว้ส่งของกัน

ออฟไลน์ dodoo99

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 07:33:29 AM »

เปนช้างหรอไงว่ะ แป๊นนนนน ๆๆๆๆๆๆ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ dan116

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 08:20:24 AM »
ไม่เห็นต้องคิดให้เปลืองสมองเรยครับ คุณต้องไปมิตติ้ง บ้างครับเปิดหูเปิดตาเปิดใจ รับกับคลับนี้ sss
ขอบคุณครับ แต่คงไม่หรอก

เข้ามาสมัครในเวบนี้เพราะซื้อ XV แล้วมีคนไปแปะลิ้งค์ให้เห็น จากการเข้ามาซักพักนึงก็ประเมินว่า กลุ่มคนนิยมซูบารุในอดีตนี่เค้าชื่นชอบความไม่เหมือนใคร  ขับสี่ล้อตลอดเวลา เครื่องแรง อะไรประมาณนั้น ราคาแพงกว่ารถญี่ปุ่นทั่วไปมากก็รับได้ แต่งเครื่องเสียเงินแพงแบบคนทั่วไปขนลุกก็ไม่ยั่น ได้ใช้แล้วก็มีความภาคภูมิใจในรถของตัวเอง ชอบพอคนในกลุ่มที่รสนิยมเหมือนกัน

แต่ XV นี่คงเป็นอีกกลุ่มนึง หลายคนคงเหมือนผมที่ซื้อเพราะชอบรูปทรงการออกแบบ มันสวยถูกใจ ใช้เป็นรถครอบครัว เครื่องมันก็ธรรมดาๆไม่แรงเหมือนที่นิยมกันในกลุ่ม  และที่สำคัญราคาลงมาอยู่ในระดับที่รับได้  รุ่นนี้เลยขายดิบขายดีทำสถิติใหม่ของยี่ห้อ  จุดประสงค์การใช้งานคงต่างไปจากกลุ่มเดิมพอสมควร  อาจมีบางส่วนใน XV ที่มีความภาคภูมิใจในกลุ่มซูบารุเดิม แต่ผมว่าส่วนใหญ่คงไม่ผูกพันแบบที่พวกท่านมีหรอกครับ  รถมันยี่ห้อเดียวกันแต่ก็แตกต่างไปจากรุ่นอื่นพอสมควร

หลังจากเคยโพสท์สองสามครั้งในตอนแรกๆ แล้วก็หยุดไปนาน ได้แต่เข้ามาอ่านอย่างเดียว คราวนี้โพสท์แย้งเรื่องการทักทายไปหน่อยก็เพราะประเด็นที่ว่า ทำไม XV หลายคันไม่ทักตอบ  ก็เลยอยากเรียนว่า คงเป็นเพราะต่างกลุ่มกันคิดไม่เหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 08:38:30 AM »

เข้ามาสมัครในเวบนี้เพราะซื้อ XV แล้วมีคนไปแปะลิ้งค์ให้เห็น จากการเข้ามาซักพักนึงก็ประเมินว่า กลุ่มคนนิยมซูบารุในอดีตนี่เค้าชื่นชอบความไม่เหมือนใคร  ขับสี่ล้อตลอดเวลา เครื่องแรง อะไรประมาณนั้น ราคาแพงกว่ารถญี่ปุ่นทั่วไปมากก็รับได้ แต่งเครื่องเสียเงินแพงแบบคนทั่วไปขนลุกก็ไม่ยั่น ได้ใช้แล้วก็มีความภาคภูมิใจในรถของตัวเอง ชอบพอคนในกลุ่มที่รสนิยมเหมือนกัน

แต่ XV นี่คงเป็นอีกกลุ่มนึง หลายคนคงเหมือนผมที่ซื้อเพราะชอบรูปทรงการออกแบบ มันสวยถูกใจ ใช้เป็นรถครอบครัว เครื่องมันก็ธรรมดาๆไม่แรงเหมือนที่นิยมกันในกลุ่ม  และที่สำคัญราคาลงมาอยู่ในระดับที่รับได้  รุ่นนี้เลยขายดิบขายดีทำสถิติใหม่ของยี่ห้อ  จุดประสงค์การใช้งานคงต่างไปจากกลุ่มเดิมพอสมควร  อาจมีบางส่วนใน XV ที่มีความภาคภูมิใจในกลุ่มซูบารุเดิม แต่ผมว่าส่วนใหญ่คงไม่ผูกพันแบบที่พวกท่านมีหรอกครับ  รถมันยี่ห้อเดียวกันแต่ก็แตกต่างไปจากรุ่นอื่นพอสมควร

หลังจากเคยโพสท์สองสามครั้งในตอนแรกๆ แล้วก็หยุดไปนาน ได้แต่เข้ามาอ่านอย่างเดียว คราวนี้โพสท์แย้งเรื่องการทักทายไปหน่อยก็เพราะประเด็นที่ว่า ทำไม XV หลายคันไม่ทักตอบ  ก็เลยอยากเรียนว่า คงเป็นเพราะต่างกลุ่มกันคิดไม่เหมือนกันนะครับ

แหม่ ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ดัน มอง และเห็น ว่าคุณ เป็น กลุ่มเดียวกัน ที่รัก subaru ชอบ subaru เหมือนกัน ไม่ว่าจะ ดีไซด์ หรือ performance ก็แล้วแต่ มันก็คือ subaru ครับ อย่างงั้นผมคงมองผิดไป ผมขอโทษครับ  :bbbear_48: :bbbear_48: แต่ผมยังยืนยันจะทัก XV เหมือนเดิมครับ  :bbbear_43: :bbbear_43:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ FozMedic

• ซูบี้กู้ชีพ
  • *
  • confidence in wonton
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:03:18 AM »
ผมเป็นลูกค้ากลุ่มใหม่เหมือนกัน ใช้ forester แต่ก็ทัก XV ทุกคันนะครับ แต่ปี๊นๆไปหลายคันยังเงียบ ไม่รู้เผลอไปทักคุณ dan มั่งป่าว

เมื่อคืน legacy ใครไม่ทราบวิ่ง motorway ขาเข้า วิ่งประมาณ 150 ยังตั้งใจจะขับตามไปทัก แต่แฟนดุอ่ะ -_-"
-------------------------------
2013 Subaru Forester 2.0xt

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:26:12 AM »

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับรุ่น XV หรอกครับ หลายท่านที่เขาซื้อรถรุ้นนี้แล้วเจอชาว subaru ด้วยกันบีบแตรทักทาย ไม่บีบกลับเพราะเขาไม่ทราบว่ามีวัฒนธรรมแบบนี้ครับ ถ้าเขาทราบก็คงมีส่วนใหญ่ทักทายเช่นเดียวกัน รถจะแรงหรืไม่แรงแพงหรืถูกไม่เกี่ยวกันกับวัฒนธรรมการบีบแตรผมเห็นคนใล้รถ subaru รุ้นปี 1990 เจอกันก็ทักทายครับ สำหรับผมถ้าเจอ xv ผมก็ทักทายตามปกติครับ รถผมแค่ GC บ้านๆคันนึงที่ชอบสังคม subaru sss อบอุ่นดีครับ
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com