ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ XV เยอะเลย ใครเป้นเหมือนผมบ้าง?  (อ่าน 35075 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
Re: เจอ XV เยอะเลย ใครเป้นเหมือนผมบ้าง?
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 10:23:46 AM »
แหม่ อดไม่ได้ ตอบหน่อยละกัน

มีอ้างอิง fortuner ด้วย  5 5 5 งั้นตอบหน่อยละกันจาก FC สุวรรณภูมิ

ทักไปแล้วไม่ทักตอบเป็นเรื่องธรรมดา แตรไม่ใช่สวิทเปิดปิด คุณกดเบาๆ มันก็ดังเบาๆ แบบสุภาพ
กับกดด่าบิดามารดาเนี่ยมันคนละอารมกัน จะแยกไม่ออกเชียวหรือ

ผมใช้รถอะไรก็ทัก "เพื่อน พ้อง น้อง พี่" ไม่สนผลหรอกครับ

บางทีก็ได้ตามหากันว่าใครมาทักหนอ มันดูดีกว่า . . . . . . คนจะบ่นน้อยใจกันไปมันก็ไม่แปลก

แค่นี้บนถนนทุกวันนี้คนก็ขับรถกันแย่มากพอแล้ว. . . . จะมีเพื่อนบนถนนมากขึ้นจะเป็นไรไป?
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
Re: เจอ XV เยอะเลย ใครเป้นเหมือนผมบ้าง?
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 11:10:35 AM »
ว่าแต่เมื่อวันจันทร์ ผมทัก GC ขาวแถวดอนเมืองไป ก็ไม่ได้รับคำตอบรับเหมือนกันครับ  :bbbear_8:

ออฟไลน์ NutMan

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 11:28:17 AM »
พี่กานต์ตั้งกระทู้ซะ กลายเป็นเรื่องราวยาววววววเชียว (สบายดีนะพี่)

ส่วนผม GC เงิน เลียบด่วน หางกระดก 22B  ทักหมดจนท้อ...แต่ก็ทำอยู่เรื่อยๆ เพราะมันคือธรรมเนียมของ SUBARU
เข้าใจได้ครับที่ไม่ทักตอบ ไม่เห็นซีเรียสเลย อย่างน้อยเราคนนึงล่ะที่ยังรักษาธรรมเนียมดีๆไว้
มันก็เหมือนกับธรรมเนียมการไหว้ของคนไทยแหละครับ ถ้าวันนึงคนไทยรุ่นใหม่ไม่ไหว้ขึ้นมา ใครจะเป็นคนรักษาธรรมเนียมดีๆไว้ ถ้าไม่ใช่คนรุ่นเก่าที่ยังสืบทอดให้เข้าใจ

คราวนี้เข้าใจ SUBARU บ้างยัง
ไม่ได้ว่าสักหน่อยว่ากดแตรแล้วไม่ทักตอบ ไม่ทักตอบก็ไม่ต้องทัก แต่กรูก็ยังจะกดแตรทัก เข้าใจป่ะ

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 01:11:08 PM »
"เข้าเมือง ตาหลิ่ว  ต้องหลิ่ว ตาตาม"

ไม่สะดวกทำ ก็เงียบไป ไม่มีใครว่า เป็นใบ้

ออฟไลน์ kurione

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 02:12:15 PM »

มีอ้างอิง fortuner ด้วย  5 5 5 งั้นตอบหน่อยละกันจาก FC สุวรรณภูมิ

ทักไปแล้วไม่ทักตอบเป็นเรื่องธรรมดา แตรไม่ใช่สวิทเปิดปิด คุณกดเบาๆ มันก็ดังเบาๆ แบบสุภาพ
กับกดด่าบิดามารดาเนี่ยมันคนละอารมกัน จะแยกไม่ออกเชียวหรือ

ผมใช้รถอะไรก็ทัก "เพื่อน พ้อง น้อง พี่" ไม่สนผลหรอกครับ

บางทีก็ได้ตามหากันว่าใครมาทักหนอ มันดูดีกว่า . . . . . . คนจะบ่นน้อยใจกันไปมันก็ไม่แปลก

แค่นี้บนถนนทุกวันนี้คนก็ขับรถกันแย่มากพอแล้ว. . . . จะมีเพื่อนบนถนนมากขึ้นจะเป็นไรไป?

ถูกใจค่ะ :bbbear_23:

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 02:19:30 PM »

สวัสดี jeedz FC สุวรรณภูมิ ปี๊น ๆ แป๊น ๆ จาก FC ปทุมฯ 555 นั่งดูกันต่อไป :bbbear_16:

ออฟไลน์ MaXamune

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 02:31:59 PM »
เมื่อวานช่วงเลิกงานก็เจอ GC สีเหลืองบนทางด่วนครับ อยากทักแต่ไม่กล้า เพราะผมขับแจ๊สอยู่ เด๋วเค้าจะหาว่าผมเพี้ยน :bbbear_43:

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 03:10:32 PM »
"เข้าเมือง ตาหลิ่ว  ต้องหลิ่ว ตาตาม"

ไม่สะดวกทำ ก็เงียบไป ไม่มีใครว่า เป็นใบ้

ฝากบอก แดน116
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 04:22:17 PM »
ขอบคุณครับ แต่คงไม่หรอก

เข้ามาสมัครในเวบนี้เพราะซื้อ XV แล้วมีคนไปแปะลิ้งค์ให้เห็น จากการเข้ามาซักพักนึงก็ประเมินว่า กลุ่มคนนิยมซูบารุในอดีตนี่เค้าชื่นชอบความไม่เหมือนใคร  ขับสี่ล้อตลอดเวลา เครื่องแรง อะไรประมาณนั้น ราคาแพงกว่ารถญี่ปุ่นทั่วไปมากก็รับได้ แต่งเครื่องเสียเงินแพงแบบคนทั่วไปขนลุกก็ไม่ยั่น ได้ใช้แล้วก็มีความภาคภูมิใจในรถของตัวเอง ชอบพอคนในกลุ่มที่รสนิยมเหมือนกัน

แต่ XV นี่คงเป็นอีกกลุ่มนึง หลายคนคงเหมือนผมที่ซื้อเพราะชอบรูปทรงการออกแบบ มันสวยถูกใจ ใช้เป็นรถครอบครัว เครื่องมันก็ธรรมดาๆไม่แรงเหมือนที่นิยมกันในกลุ่ม  และที่สำคัญราคาลงมาอยู่ในระดับที่รับได้  รุ่นนี้เลยขายดิบขายดีทำสถิติใหม่ของยี่ห้อ  จุดประสงค์การใช้งานคงต่างไปจากกลุ่มเดิมพอสมควร  อาจมีบางส่วนใน XV ที่มีความภาคภูมิใจในกลุ่มซูบารุเดิม แต่ผมว่าส่วนใหญ่คงไม่ผูกพันแบบที่พวกท่านมีหรอกครับ  รถมันยี่ห้อเดียวกันแต่ก็แตกต่างไปจากรุ่นอื่นพอสมควร

หลังจากเคยโพสท์สองสามครั้งในตอนแรกๆ แล้วก็หยุดไปนาน ได้แต่เข้ามาอ่านอย่างเดียว คราวนี้โพสท์แย้งเรื่องการทักทายไปหน่อยก็เพราะประเด็นที่ว่า ทำไม XV หลายคันไม่ทักตอบ  ก็เลยอยากเรียนว่า คงเป็นเพราะต่างกลุ่มกันคิดไม่เหมือนกันนะครับ
คนอย่างคุณคงจะไม่มีคลับรถไหนที่คุณจะรู้สึกผูกพันได้เลย  ไม่ใช่เพราะกลุ่มคน หรือวัฒนธรรมใดๆหรอกคับ เป็นที่ตัวคุณเองต่างหาก  ลองคิดมุมกลับแบบที่บอกดูบ้างคับ

Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 06:22:46 PM »
เมื่อวานช่วงเลิกงานก็เจอ GC สีเหลืองบนทางด่วนครับ อยากทักแต่ไม่กล้า เพราะผมขับแจ๊สอยู่ เด๋วเค้าจะหาว่าผมเพี้ยน :bbbear_43:

วันไหนผมขับ jazz ก้อ เผลอทักประจำครับ ฮาดี คนโดนทักคงงงครับ 555
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 06:57:40 PM »
ครึกครื้น ดีจิงๆ รู้สึกเหมือนความรู้สึกเก่าได้กลับมา :bbbear_7: (มันว๊อยยย)

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 07:41:33 PM »
มาบิ้วท์ให้อยาก...แล้วก็จากไปอีกแล้ว :bbbear_36:

ออฟไลน์ dan116

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:26:23 PM »
คนอย่างคุณคงจะไม่มีคลับรถไหนที่คุณจะรู้สึกผูกพันได้เลย  ไม่ใช่เพราะกลุ่มคน หรือวัฒนธรรมใดๆหรอกคับ เป็นที่ตัวคุณเองต่างหาก  ลองคิดมุมกลับแบบที่บอกดูบ้างคับ
คงไม่ผูกพันอย่างที่คุณว่ามาแหละครับ อย่าโกรธกันเลยนะครับที่เห็นต่าง นิสัยคนไม่เหมือนกัน ขอบไม่เหมือนกัน เห็นไม่เหมือนกัน เป็นเรื่องธรรมดา
เป็นคนไม่ได้รักรถหรือผูกพันกับรถเป็นพิเศษอะไร เป็นแค่พาหนะอย่างนึง  ดังนั้นไอ้ความรู้สึกแบบที่หลายท่านมีโดยมีรถเป็นตัวเชื่อม เราก็ไม่มีกับเค้า ต้องขออภัยที่หลายท่านไม่ค่อยพอใจ

ออฟไลน์ dan116

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:37:39 PM »

ฝากบอก แดน116
รับทราบครับ
ปรกติก็เงียบอย่างที่ท่านว่ามาแหละครับ ที่ลองโพสท์ไปก็เพราะมีคนตั้งข้อสงสัยว่า ทักแล้วทำไม XVเงียบกันจัง
ก็คงเงียบต่อไป

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 10:19:13 PM »
เห็นต่างไม่ผิดครับ แต่บางทีการแสดงออกบางอย่างอาจผิดที่ เวลา ไม่ควรแสดงออกไปกระทบ สิ่งที่คนอื่นรัก ชอบ นะครับ

เรื่องแบบนี้ไม่ต้องพูดก็ได้ ไม่ใช่การรักษาสิทธิอะไรซักอย่าง. . . . .

คำบางคำเก็บไว้ในใจจะดีกว่า
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web