ผู้เขียน หัวข้อ: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ - ขออภัย ที่รบกวน ครับ  (อ่าน 19083 ครั้ง)

ออฟไลน์ ButterFIy

• *
  • Popular Vote : 3
ปล่อยมือ แล้ว ออกซ้ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2013, 09:23:31 PM โดย ButterFIy »

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
Re: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 09:00:40 PM »
ที่ศูนย์บริการ ไม่สะดวกรึครับ

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
Re: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 11:45:28 PM »

ได้ทุกที่เลยครับที่รับตั้งศูนย์...ถ้าไม่ไกลจากเสาวรีย์แนะนำสนามเป้าศูนย์ล้อครับ แต่ร้านเค้าติสนะครับ
ใครเคยไปคงรู้ แต่เก่งจริง ซุปเปอร์คาร์ก้ทำที่นี่เยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2013, 02:12:29 AM โดย babysaloon »

ออฟไลน์ บุคคลทั่วไป

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 12:07:11 AM »
 ถ้าจะเข้าบีควิก ถามพนักงานก่อนว่ามีโปรแกรมรถรุ่นนี้หรือยัง บางทีอาจจะยังไม่มีครับ

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 03:36:31 AM »
คือ รถบ้าน ๆ ของผม ไปตั้งศูนย์ ปรับ alignment ที่กล่าวข้างต้น แล้ว มันเยี่ยมมากครับ

แต่ถ้า xv มัน วิเศษ กว่ารถอื่นๆ ผมคงจนปัญญาแนะนำครับ

น่าจะเป็นเรื่องของโปรแกรมรุ่นรถที่ยังไม่มีมากกว่าป่าวครับ รถเพิ่งออกใหม่
รถกระป๋อง gf ผมเข้าบางที่ยังไม่มีโปรแกรมเลยครับ เลยเข้าแต่ร้านประจำแถวบ้าน
เคยเข้าร้านเล็กๆเขาบอกทำได้ไม่ต้องใช้โปรแกรม เสียเงินแล้วแต่ก็เอียงเหมือนเดิม :bbbear_41:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 04:52:29 AM »
ติวานนท์ยางยนต์ครับ จริงๆ จะรถใหม่เก่า มันไม่จำเป็นต้องมีโปรแกรมพิเศษบ้าบออะไรเลย (เหมือนบางร้านมันอ้างและคิดแพงๆ)
และช่วงล่าง XV มันก้อเหมือนแมวอ่ะครับ ไม่ได้พิเศษอะไรครับ บ้านๆ ครับ
ขอแค่ช่างเขาใส่ใจ มันก็ตั้งได้แล้ว
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ บุคคลทั่วไป

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:25:38 AM »
รถกินขวาเหมือนกันครับ! :bbbear_27:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:55:56 AM »
ตั้งที่ร้าน คับ!
Jay TURBO-Plus

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 11:26:29 AM »
ติวานนท์ยางยนต์ครับ จริงๆ จะรถใหม่เก่า มันไม่จำเป็นต้องมีโปรแกรมพิเศษบ้าบออะไรเลย (เหมือนบางร้านมันอ้างและคิดแพงๆ)
และช่วงล่าง XV มันก้อเหมือนแมวอ่ะครับ ไม่ได้พิเศษอะไรครับ บ้านๆ ครับ
ขอแค่ช่างเขาใส่ใจ มันก็ตั้งได้แล้ว

ผมว่าอาจจะมีความเข้าใจผิดกันเล็กน้อยครับ  :bbbear_38:

บางท่านอาจจะงงว่าทำไมต้องตั้งกระทู้ว่ารถ XV ตั้งศูนย์ที่ไหน ซูฯรุ่นอื่นแพงกว่าตั้งเยอะไม่เห็นต้องมาถาม เลยมีปลายอารมณ์กันนิดหน่อย

แต่เรื่่องโปรแกรมพิเศษเนี่ยไม่มีครับ ส่วนใหญ่ก็คิดราคาปกติกัน แต่ถ้าลองไปสังเกตุที่เครื่องคอมฯที่เขาใช้ตั้งศูนย์กันจริงๆ ถึงจะขี้เกียจยืนดูเขาทุกร้าน

แต่ถ้าสังเกตุจะเห็นว่ามีการเลือกรุ่นรถครับในโปรแกรมเครื่องของเขา เพราะรถแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อจะมีค่ามุมล้อที่แตกต่างกันหรืออาจจะเหมือนกันในหลายๆรุ่น

ซึ่งเป็นค่าที่ยี่ห้อเครื่องหรือแบรนด์ร้านตั้งศูนย์ เอามาจากโรงงานครับ

Impreza GC ผมไปบีควิ๊กเขาหาไม่มีจริงๆครับ (บางที่อาจจะมี) ไปบางร้านเขาก็บอกว่ามีลิ้นหน้ามั่นต่ำตั้งศูนย์ไม่ได้(ไม่รู้ว่าเกี่ยวป่าว)

ช่างจบใหม่ก็เยอะครับ ความตั้งใจอาจจะไม่พอที่จะตั้งศูนย์ให้ดีทุกคันได้ น่าจะเป็นประสบการณ์มากกว่า ประสบการณ์เยอะอาจไม่ต้องใช้โปรแกรม

มันก็เเหมือนโปรแกรมบัญชีอ่ะครับ เด็กจบใหม่ใส่ค่าอย่างเดียวก็ยังถูก แต่คนที่ชำนาญไม่ต้องใช้โปรแกรมทำเองก็ยังถูก

แต่เค้าคงอยากป้องกันความผิดผลาดที่ตัวคนด้วยการที่มีข้อมูลรุ่นให้ดูอ่ะครับ ปรับตามข้อมูลเลยง่ายๆ เหมือนเครื่องถ่วงล้ออ่ะครับแปะตะกั่วอย่างเดียวเครื่องมาร์คจุดให้เรียบร้อย

รถรุ่นแปลกๆหรือน้ำเข้าเข้าไปแต่ไม่มีข้อมูลช่างบางคนมั่นใจก็ใช้ค่ากลางๆ ไป บางคนเห็นไม่ข้อมูลรุ่นรถก็ปฎิเสธไปเพราะทำไม่่ดีสักพักลูกค้าก็กลับมาแก้งานไม่คุ้มค่าตั้งศูนย์ 400 บาท

ตั้งศูนย์ถ้ารถบ้านๆ เข้าที่ไหนก็มีครับ แต่ถ้าเริ่มมีการดัดแปลง ผมเคยใช้รถออฟโรดยกสูง 3 น้ิว ใส่ล้อ 31 นิ้ว ตั้งศูนย์ยากมากครับ แต่นอนว่าใช้ค่าในคอมไม่ได้ ร้านแรกที่ใส่ล้อตั้ง 3 รอบครับยังไม่ดี

ไปอีกร้านที่เคยไปนานแล้วปรากฎว่าช่างเก่งมากทำแปปเดียวเสร็จตรงแน่ว สุดยอดมาก เขาทำมาสิบกว่าปีแล้วครับ โปรแกรมไม่ต้อง รถออฟโรดพวกแต่งๆ ชุดยกสูงๆอะไรมา เขาทำได้หมดครับ

ตอนนี้กระทู้ XV มาเยอะ วัฒนธรรมไม่เหมือนกันที่เราเคยโพสกัน ติดฟิลม์ก็โพสกัน นิดๆหน่อยๆก็โพสกัน แต่ผมเห็นเป็นเรื่องปกติที่คาร์คลับรถบ้านอื่นเขาก็ทำกันครับ ล้างรถยังมาโชว์กันเลย ^^"

เพียงแต่เว็ปเราแต่ก่อนไม่ค่อยมีเท่านั้น บางท่านแต่งจนเหาะได้ยังไม่บอกหรือโพสใครสักคำ เลยอาจทำให้บางท่านอาจจะรู้สึกแปลก

ผมเห็นกระทู้ตั้งศูนย์ก็เข้าใจคนตั้งครับ บางคนอาจไม่ทราบจริงๆ ขนาดเติมน้ำยาหล่อเย็นที่ไหนยังไม่ทราบยังโพสถามกันเลย หรือบางท่านทราบแต่หาร้านใกล้บ้านที่รับยังไม่เจอ

ก็ถามกันไปครับ ตอบได้ก็ช่วยกันตอบ มีอะไรคึกคักในเวปจากที่มีแต่เรื่องยากๆถามกัน  :bbbear_43:

เข้าใจผิดหรือไปกระทบความรู้สึกท่านใดขออภัยล่วงหน้านะครับ พูดไปกลางๆอยากช่วยปรับความรู้สึกลงน่ะครับไม่อยากหรือต้องการให้ไปกระทบความรู้สึกใครหรือท่านไหนทั้งนั้น  :bbbear_48:

ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 11:57:01 AM »
ลบที่ตอบให้แล้วนะครับ ...

เด่วว่า เข้าใจผิด ... :bbbear_19:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 11:59:40 AM »
ลบที่ตอบให้แล้วนะครับ ...

เด่วว่า เข้าใจผิด ... :bbbear_19:

ว๋าย ไม่ใจ เน่หว่า หมอ ฮ่าๆ  :bbbear_35:

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 12:02:02 PM »
ว๋าย ไม่ใจ เน่หว่า หมอ ฮ่าๆ  :bbbear_35:

จาย ไม่ถึง ให้ โดน ด่าครับ  ...

เด่วเขาว่า สะเออะ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 12:04:02 PM »
มึใครว่าหมอ บอกมา จะช่วยซ้ำ 5555

เราต้องรับวัฒนธรรมใหม่ๆ :bbbear_48:

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 01:09:55 PM »
ไม่ได้ต้องการให้มีพาดพิงถึงใครเลยนะครับ แต่ขอโทษไว้ก่อนนะครับ ทั้งคุณหมอต้น และคุณ Turbo Plus  :bbbear_48:

XV ออกกันทีสี่ห้าร้อยคัน อาจจะมีอะไรเปลี่ยนในเวปบ้างนะครับ อาจมีคนยอมรับบ้างหรือขัดใจบ้าง แต่ผมว่าก็ไม่มีอะไรขาวหรือดำเป็นฝั่งขนาดนั้นครับ

อยู่ๆร่วมกันสนุกๆครับ ผมว่ายังไงเราก็ขับซูฯเหมือนกัน 

เรื่องความเรียบร้อยอันนี้ต้องรบกวนเป็นทางที่ของคณะผู้ดูแลอาวุโสของ SSS รวมทั้งคุณหมอต้น ดูแลคอยชี้แนะน่ะครับ

ผมแค่สมาชิกตัวเล็กๆครับ คงไม่อยากไปอะไรใคร อยู่คลับนี้เอาแค่ความมันส์และมิตรภาพน่ะครับ  :bbbear_9:

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 01:30:23 PM »
ไม่ได้ต้องการให้มีพาดพิงถึงใครเลยนะครับ แต่ขอโทษไว้ก่อนนะครับ ทั้งคุณหมอต้น และคุณ Turbo Plus  :bbbear_48:

XV ออกกันทีสี่ห้าร้อยคัน อาจจะมีอะไรเปลี่ยนในเวปบ้างนะครับ อาจมีคนยอมรับบ้างหรือขัดใจบ้าง แต่ผมว่าก็ไม่มีอะไรขาวหรือดำเป็นฝั่งขนาดนั้นครับ

อยู่ๆร่วมกันสนุกๆครับ ผมว่ายังไงเราก็ขับซูฯเหมือนกัน 

เรื่องความเรียบร้อยอันนี้ต้องรบกวนเป็นทางที่ของคณะผู้ดูแลอาวุโสของ SSS รวมทั้งคุณหมอต้น ดูแลคอยชี้แนะน่ะครับ

ผมแค่สมาชิกตัวเล็กๆครับ คงไม่อยากไปอะไรใคร อยู่คลับนี้เอาแค่ความมันส์และมิตรภาพน่ะครับ  :bbbear_9:

เอ่อ  ผมก้อ สมาชิกตัวเล็กๆครับ  และ ไม่ได้เป็นผู้ดูแล ไม่ได้อาวุโส ในเวปนี้ครับ  และไม่อยากอะไรกะใครเช่นกัน 

เด่วโดนยิง แบบ พี่ฮาโตริ   ไม่เอาดีก่า  :bbbear_1:

หน้าที่ที่ผมมี ที่ได้รับมอบหมายมาคือ ลบกระทู้ ย้ายกระทู้ ในหน้าซื้อขายที่ผิดกฎเท่านั้นครับ  :bbbear_25: