ผู้เขียน หัวข้อ: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ - ขออภัย ที่รบกวน ครับ  (อ่าน 19086 ครั้ง)

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Re: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 02:01:21 PM »
ผมก็ไม่มีปัญหาครับ คุณ pedkasem ขัดหูขัดตาบ้าง ก็ตามธรรมชาติของมนุษย์ ชอบผมก็บอกชอบ ไม่ชอบบางครั้ง ต้องบอกชอบ เพื่อการอยู่รวม หน้าที่ผม คือโพสแซว พวกพ้อง น้องพี่ไปวันๆ ไม่ได้มีสาระ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับ SSS ผมอยู่ที่นี่เพราะความสนุก ของสมาชิกในครอบครัว เท่านี้นะ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
Re: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 02:26:41 PM »
ก๊ากกกกกกกกกกกกก :bbbear_43:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 03:18:26 PM »
 :bbbear_46:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ บุคคลทั่วไป

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 04:54:57 PM »
ช่วงนี้น่าจะมีคำถามเยอะ บางทีเค้าอาจะเพิ่งเปลี่ยนมาใช้แบรนด์นี้ก็เป็นได้ครับ ก็คงมีที่นี่ละครับทีพึ่งได้  :bbbear_34:

ออฟไลน์ ButterFIy

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 08:55:46 PM »
อ้างถึง
"
คือ รถบ้าน ๆ ของผม ไปตั้งศูนย์ ปรับ alignment ที่กล่าวข้างต้น แล้ว มันเยี่ยมมากครับ

แต่ถ้า xv มัน วิเศษ กว่ารถอื่นๆ ผมคงจนปัญญาแนะนำครับ
"

------------------------------

ก่อนอื่นต้องขอโทษนะครับ ถ้ากระทู้ผม มันทำให้ พื้นที่ webboard ของคุณมัน ดูหม่นหมอง

ที่ผมถามก็เพราะ วันนี้เข้า 0 มา แล้วเค้าบอกว่าตั้งไม่ได้ไม่มมีโปรแกรม ก็เลยถามเผื่อว่าเคยมีคนตั้งที่ไหนแล้ว จะได้แนะนำกัน

ผมเองก็ทราบครับ ว่า มันไม่ต้องมีโปรแกรมหรอกจริงๆ แล้ว มันตั้งตามความชำนาญได้ แต่ตั้งแล้วก็ต้องลองขับ ดูอาการ ก็เลยคิดว่าที่ไหนเคยทำแล้ว จะได้เร็ว

อาจเพราะว่าผม post จากมือถือ เลยไม่ได้พิมพ์ละเอียด ก็ต้องขอโทษด้วย

ส่วนอีกเรื่องที่ไม่เข้าใจก็คือ

ถ้าคุณคิดว่า siamsubaru มีไว้สำหรับรถแรง คนรู้เรื่องรถเยอะๆ ก็ช่วย บอกเลยว่าห้ามโพส xv ห้ามโพส im ไม่โบ คอไม่แดง ไม่ขาว ไอดีพลาสติกอย่ามายุ่ง

ผมเองเพิ่งใช้ subaru ครั้งแรก เพราะว่าเป็นคนชอบเล่นรถ ผมไม่เคยใช้รถตลาด ไปดู ID ผมใน siamspeed ได้ ผมก็ทำรถบ้าง ก็พอรู้เรื่งอรถบ้าง

แต่คนเรามันไม่ได้รุ้หมดเป็นเทพเจ้า ไม่รู้อะไรก็บอกไม่รุ้ ก็ถามคนอื่นเผื่อเค้ารู้

เห็นก่อนหน้านี้ นึกว่า siamsubaru จะเป็น web ที่เปิดกว้าง ก็เป็นสาเหตุหนึ่งที่ตัดสินใจซื้อ เพราะคิดว่า ถึง MIT ไม่ดูแล ก็ยังมีคนใช้ ที่ดูแลกันเอง

อย่างนี้อย่าไปโทษ MIT คนนำเข้าเลยครับ คนใช้เดิม ยังไม่ยอมเปิดรับรุ่นใหม่ๆ คนใหม่ๆ segment ใหม่ๆ เลย

สังคมมันก็แคบแบบนี้แหละครับ

ทำใจ หลายๆ webboard ทุกวันนี้ มีแต่คนจ้องจะขายของ กีดกันหน้าใหม่ คุยกันเองในพรรคพวก
ผมเลี้ยงปลาทะเล บางเว็ปเข้าไปโพสก็เจอแบบนี้ มีแต่เทพ บางเว็ปก็ดี แนะนำ เปิดกว้าง ช่วยเหลือ

แต่บางเว็ป มีแต่พวกหวงที่

ลาก่อนครับ ผิดหวังมาก แต่ไม่ใช้รถนะครับ รถดีมากยอมรับเลย ถึงจะเพิ่งใช้ไม่นาน ยังคิดเลยว่าจะหาอิม มาใช้อีกคัน แต่คงไม่เอาล่ะครับ ยิ่งรถแต่ง ถ้าผมมาถามแบบโง่ๆ อีก คงโดนด่ามากกว่านี้
หาว่าไม่มีตังซื้อของแต่ง แล้วอยากแรง

ถ้าคนใช้ XV คนไหนพอจะมีเวลา ก็ทำ club แยกเหอะครับ ไว้ให้ คอแดง คอขาว เค้าคุย เค้าขายของกัน

บาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2013, 09:16:53 PM โดย ButterFIy »

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
Re: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ - ขออภัย ที่รบกวน ครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:34:00 PM »

อัยย่ะ... ทำไมกลายเป็นแบบนี้ได้ เอาเป็นว่า SSS ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ จะรถบ้าน รถแต่ง รถเดิม รถแม่ รถเมีย ไม่รู้อะไรสอบถามได้หมดครับ
คนเราไม่ได้รู้ไปซ่ะทุกเรื่อง เรื่องบางเรื่องอาจจะดูเล็กน้อยสำหรับบางคน แต่กับบางคนอาจจะเป็นเรื่องใหญ่ก็ได้ครับ

เอาเป็นว่าใครอยากถามอะไรแล้วโดนกีดกัน PM มาถามเต้อเลยก็ได้ครับ ถ้ามีเวลาจะไปสอบถามข้อมูลเพื่อนๆที่คลับที่มีความรู้และสามารถตอบคำถามได้จะช่วยเต็มที่เลยครับ...

หรืออาจจะเป็นเพราะเว็บนี้อบอุ่นมากๆ คุยกันอย่างพี่น้อง เลยบางครั้งอาจจะทำให้สมาชิกใหม่ๆตกใจได้ว่าทำไมตอบกวนบ้าง แซวบ้าง แต่จริงๆเท่าที่รู้จักนี่ทุกคนใจดี เป็นมิตรมากๆน๊ะครับ

ยินดีต้อนรับน๊ะครับ
 :bbbear_7: :bbbear_7: :bbbear_7: :bbbear_7: :bbbear_7: :bbbear_7:

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก

• *
  • Popular Vote : 2
Re: xv ตั้ง 0ที่ไหน ได้บ้างครับ - ขออภัย ที่รบกวน ครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:44:39 PM »
ใจเย็นครับ  ผมก็สมาชิกใหม่ XV เหมือนกันครับ
เท่าที่คุยมาสมาชิกในนี้ก็ให้คำแนะนำดี พูดจาดีตลอดนะครับ
ถ้ามีคนกวน ก็มองเป็นคนๆไป
ไม่ใช่ทั้งเว็บหรอกครับ เพราะเท่าผมเจอมา ก็มีแต่คนพูดดีนะครับ
 :bbbear_25:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2013, 09:46:49 PM โดย ซุนเซ็ก »

ออฟไลน์ Monster

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:45:36 PM »
อ้างถึง
"
คือ รถบ้าน ๆ ของผม ไปตั้งศูนย์ ปรับ alignment ที่กล่าวข้างต้น แล้ว มันเยี่ยมมากครับ

แต่ถ้า xv มัน วิเศษ กว่ารถอื่นๆ ผมคงจนปัญญาแนะนำครับ
"

------------------------------

ก่อนอื่นต้องขอโทษนะครับ ถ้ากระทู้ผม มันทำให้ พื้นที่ webboard ของคุณมัน ดูหม่นหมอง

ที่ผมถามก็เพราะ วันนี้เข้า 0 มา แล้วเค้าบอกว่าตั้งไม่ได้ไม่มมีโปรแกรม ก็เลยถามเผื่อว่าเคยมีคนตั้งที่ไหนแล้ว จะได้แนะนำกัน

ผมเองก็ทราบครับ ว่า มันไม่ต้องมีโปรแกรมหรอกจริงๆ แล้ว มันตั้งตามความชำนาญได้ แต่ตั้งแล้วก็ต้องลองขับ ดูอาการ ก็เลยคิดว่าที่ไหนเคยทำแล้ว จะได้เร็ว

อาจเพราะว่าผม post จากมือถือ เลยไม่ได้พิมพ์ละเอียด ก็ต้องขอโทษด้วย

ส่วนอีกเรื่องที่ไม่เข้าใจก็คือ

ถ้าคุณคิดว่า siamsubaru มีไว้สำหรับรถแรง คนรู้เรื่องรถเยอะๆ ก็ช่วย บอกเลยว่าห้ามโพส xv ห้ามโพส im ไม่โบ คอไม่แดง ไม่ขาว ไอดีพลาสติกอย่ามายุ่ง

ผมเองเพิ่งใช้ subaru ครั้งแรก เพราะว่าเป็นคนชอบเล่นรถ ผมไม่เคยใช้รถตลาด ไปดู ID ผมใน siamspeed ได้ ผมก็ทำรถบ้าง ก็พอรู้เรื่งอรถบ้าง

แต่คนเรามันไม่ได้รุ้หมดเป็นเทพเจ้า ไม่รู้อะไรก็บอกไม่รุ้ ก็ถามคนอื่นเผื่อเค้ารู้

เห็นก่อนหน้านี้ นึกว่า siamsubaru จะเป็น web ที่เปิดกว้าง ก็เป็นสาเหตุหนึ่งที่ตัดสินใจซื้อ เพราะคิดว่า ถึง MIT ไม่ดูแล ก็ยังมีคนใช้ ที่ดูแลกันเอง

อย่างนี้อย่าไปโทษ MIT คนนำเข้าเลยครับ คนใช้เดิม ยังไม่ยอมเปิดรับรุ่นใหม่ๆ คนใหม่ๆ segment ใหม่ๆ เลย

ทำใจ หลายๆ webboard ทุกวันนี้ มีแต่คนจ้องจะขายของ กีดกันหน้าใหม่ คุยกันเองในพรรคพวก
ผมเลี้ยงปลาทะเล บางเว็ปเข้าไปโพสก็เจอแบบนี้ มีแต่เทพ บางเว็ปก็ดี แนะนำ เปิดกว้าง ช่วยเหลือ

ลาก่อนครับ ผิดหวังมาก แต่ไม่ใช้รถนะครับ รถดีมากยอมรับเลย ถึงจะเพิ่งใช้ไม่นาน ยังคิดเลยว่าจะหาอิม มาใช้อีกคัน แต่คงไม่เอาล่ะครับ ยิ่งรถแต่ง ถ้าผมมาถามแบบโง่ๆ อีก คงโดนด่ามากกว่านี้
หาว่าไม่มีตังซื้อของแต่ง แล้วอยากแรง

ถ้าคนใช้ XV คนไหนพอจะมีเวลา ก็ทำ club แยกเหอะครับ ไว้ให้ คอแดง คอขาว เค้าคุย เค้าขายของกัน

บาย

ใจเย็นครับ...ค่อยๆพูด ค่อยๆจากันดีกว่าครับ

ผมคิดว่า ทุกคนที่เข้ามาโพสถามใน sss ก็คงจะมีปัญหา หรือข้อสงสัยเกี่ยวรถซูบารุ...
แต่ก็ต้องยอมรับความจริงอย่างนึงว่ารถยี่ห้อนี้ คนใช้ค่อนข้างน้อยมากๆ...(โครตใจดีเลยเวลาเจอเพื่อน) :bbbear_47:
ยิ่งไปกว่านั้น คนที่ใช้ซูบารุและมีความรู้เรื่องรถ(ไม่มากก็น้อย)...ก็จะยิ่งน้อยลงไปอีก(โดยเฉพาะ xv ที่เพิ่งออกมาใหม่)

ดังนั้น...อย่าแปลกใจ อารมณ์เสีย หรือผิดหวัง เมื่อเข้ามาตั้งกระทู้ถามเรื่องอะไรก็ตาม
แล้วอาจจะไม่ได้คำตอบที่ชัดเจน หรือแม้แต่ไม่ได้คำตอบอะไรไปเลย(นอกจากออกทะเล) ก็เพราะอาจจะไม่มีใครรู้จริงๆไงครับ(แม้แต่ตัวผมเอง...ที่เป็นส่วนนึงของคนที่ใช้คอสีๆ บางที(หรือหลายที)ก็ไม่ได้คำตอบเหมือนกันครับ) :bbbear_40:

ปล. แต่ถึงยังไง ผมก็ยังชอบบรรยากาศของเว็ปบอร์ดแห่งนี้ ถึงแม้บางทีจะไม่รู้เรื่องว่าเค้าคุยเรื่องอะไรกันก็ตาม :bbbear_27:
 :bbbear_19:

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:54:44 PM »
ใจร่มๆนะคร้าบ

เอ้า ออกทะเลได้  :bbbear_10:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2013, 09:55:27 PM โดย saran_1st »

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:15:41 PM »
ขออภัย ท่าน จขกท ด้วยละกันครับ ...

ก่อนหน้า ประโยคที่ท่าน อ้างถึง

ผมบอกว่า บีควิก นวมินทร์ 88 ข้างโรงพยาบาลเปาโลนวมินทร์ ครับ ตั้ง0ดี

ผมเอาไป ตั้งศูนย์ ปรับ alignment  แล้วดีมากๆครับ   

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 10:24:24 PM »
สงสัยนิดนึงครับ
รถใหม่เพิ่งจะออกมาเองยังอยู่ในประกัน ทำไมไม่ให้ MIT แก้ปัญหา  :bbbear_33:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 01:01:06 AM »
เฮ้อ ยังไงดีล่ะ ที่นี่ก้อไม่ใช่เวปที่มีแต่รถแรงหรอกครับ  เมื่อก่อนรถผมก้อไม่โบ ไม่มีแม้แต่แรงจะตามใครทัน พี่ๆในนี้ก้อต้อนรับอย่างดีไม่เคยแบ่งว่าจะโบ ไม่โบ แรงไม่แรง จะคอแดงรึเปล่า ผมยังจำได้ เอางี้ ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังดีกว่า มันเป็นความทรงจำของผม ผมเด็กต่างจังหวัดบ้านจนๆคนนึง เริ่มจาก มีวันนึง ผมอยุ่ที่คอนโดแถว เอแบคหัวหมาก ผมเห็นgc คันนึง สีน้ำเงิน คาดสติ้กเกอร์ sti เบาะฟ้า ผมว่า หลายๆท่านคงทราบว่ารถใคร จอดอยุ่ด้านล่าง ผมก้อพยายามสังเกตุอยุ่หลายวัน ตอนนั้นเริ่มเข้าเวปสยามซูบารุ ก้อเลยลองค้นดู อ้าว คันนี้อยุ่ในสยามซูบารุนี่ พอรู้ พี่เค้าก้อหายไปอาทิตย์นึง จนวันนึง พี่เค้ามาที่คอนโด ผมเลยเดินเข้าไปทักพี่ท่านนี้ แล้วก้อบอกเค้าว่า ผมชอบรถรุ่นนี้มากๆ ผมก้อคิดในใจว่า จะหาว่า กูบ้าป่าวฟระ อยุ่ดีๆเดินมาคุยด้วย แต่ปล่าวเลยครับ พี่เค้าคุยดีมาก และ ยื่นกุญแจรถมาให้ผม แล้วบอกว่า เอ้า เข้าไปนั่งเข้าไปดูตามสบาย จากวันนั้น ผมก้อเริ่มเข้าเวปมากขึ้นเรื่อยๆจากอาทิตละครั้ง จนเข้ามาหาข้อมูลรถทุกรุ่นที่มีว่าหน้าตาเป็นยังไง ตากลมเป็นยังไง เหยี่ยวเป็นไง หมูเป็นไง ตอนนั้น หมูเพิ่งออกเลย คอขาว คอแดงเป็นไง ผมได้ความรู้จากบ้านหลังนี้เยอะมาก จนกระทั้ง มีทติ้งใหญ่ประจำปีที่มอเตออิมเมจ เมื่อ5-6ปีที่แล้ว  พี่ๆที่รู้จักชวนไป ซึ่ง ผม ไม่กล้าไปหรอกครับ ผมยังไม่มีรถ แล้วไม่ค่อยรู้จักใครด้วย  พี่ๆบอก ไม่มาแล้วเมื่อไหร่จะรู้จักกัน ตอนนั้น ผมยังเรียนอยุ่ มีแค่มอไซ ยามาฮ่า มีโอคันนึงแบกกีต้าร์ไว้ข้างหลัง เพื่อที่จะไปทำงานต่อ ขับจากตลิ่งชัน เพื่อไปงานมีทติ้งที่ มอเตออิมเมจ คิดดูซิครับว่ามันไกลรึเปล่า ผมไปถึงพี่ที่รู้จักกันก้อรออยุ่ พาไปรู้จักคนโน้นคนนี้ ผมก้ออยุ่ในงานพักนึง ก้อต้องขอกลับก่อนเพื่อไปทำงานต่อ นี่เป็นครับแรกกับการไปมีทติ้งของผม ผมขับมอไซกลับไปทำงาน แล้วก้อ ตั้งใจรีบเรียนให้จบ เพื่อจะหางานทำซื้ออิม รถที่อยากได้มาตั้งแต่เด็กให้ได้ ผมได้เชื้อไฟจากการไปมีทติ้งครั้งนั้นเยอะมาก คนรอบข้างบอกว่า เฮ้ย เมิงบ้าป่าววะ จนให้หลังมา น่าจะ ปีเศษๆ ตอนนั้น ฝั่งธน จัดมีทติ้ง แล้วก้ออีกแล้ว พี่ๆโทรมา ถามว่า เฮ้ยมาป่าว มาดิๆ มาเจอกันหน่อย ผมก้อ เอาวะ ไปก้อไป ก้อ โบกแท็กซี่ที่หน้า ไปสาย4 แบบไม่ต้องคิดเลย ไปถึง นั่งคุยยาวเลยครับ ขากลับ พี่คนนึงถาม เฮ้ย มายังไง ผมบอก นั่งแท็กซี่มาครับ พี่แกบอก เฮ้ย ไป ขึ้นรถเดี๋ยว ไปส่งใกล้ๆ กลับถึงหอ ความอยากก้อเพิ่มขึ้น 5555 จนเรียนจบ ทำงาน อย่างหนัก ทั้งวันทั้งคืน จนได้เงินไปรับน้องแดง รถผมมาตอนแรก มันคือรถบ้านๆ ไม่มีเทอโบ ไม่มีแรง แต่ก้อไม่มีใครแบ่งแยกว่า เฮ้อยรถคุนไม่แรง ไม่ใช้คอแดงผมไม่คุยด้วย มีแต่จะบอกว่า เฮ้ย ขาดอะไร บอกนะ เผื่อพี่มี เอาไปราคาพี่น้องกัน หรือบางอย่างอาจจะ ให้ไปเลยด้วยซ้ำ จนผมก้อทำรถมาเรื่อยๆ ปรึกษาพี่ๆมาเรื่อยๆ ทั้งโพสในเวป โทรคุย นัดเจอมานั่งคุยกัน ดูรถกัน อยู่เรื่อย จนรถผม เสร็จออกมาตามที่ผมอยากได้ ตามที่ผมชอบจริงๆ เวลามีปัญหา ก้อมีพี่ๆคอยข่วยเหลือ ถามสารทุกสุขดิบอยุ่ตลอด ซึ่งผมได้รับอะไรแบบนี้มาตลอดจากที่นี่ และ สิ่งที่ผมได้รับ ผมก้อจะส่งต่อไปให้สมาชิกใหม่ๆเช่นกัน

ทีนี้ก้อแล้วแต่ว่า ท่านๆที่ได้อ่าน จะคิดกันยังไงล่ะครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 01:20:43 AM »
อ้างถึง
"

"

บาย

ใจเย็นๆครับ ยังไม่ทันเจอหน้ากันเลย ก็งอลกันซะแล้ว นึกซะว่าผมง้อแล้วกัน นะ นะ คนเราเรียนรู้กันผิดพลาดกันได้ครับ แต่เราไม่ได้โกธรกันนี่นา จริงไม๊  :bbbear_7:
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 07:40:38 AM »

นอกจากดาวน์เยอะ ปัญหายังเยอะด้วย โลโก้นี้เหมาะจริงๆ555 :bbbear_44:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 07:50:51 AM »
ผมอยู่ที่นี่มาก็เกือบนาน

รู้จักคนก็แยะ

เชื่อไหม ผมไม่เคยใช้ อิม

ทุกวันนี้ไปขี่อีโว

อยู่ที่นี่ด้วย ใจ

หากใครอยู่ที่นี่มานานพอ จะเคยได้เห็นกระทู้นึง นานมาละ ของพี่เจฟ จั่วหัวไว้ว่า  จิตวิญญาณของ SSS มันหายไป

ส่วนตัวผม SSS มันก็คือ SSS มันไม่ใช่คาร์คลับทั่วๆไป  มันมีจิตวิญญาณของมัน

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor