ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดทความเซงหน้า2ครับ!!ช่วยด้วย น้องเหมียวกุญแจหายครับ!!!!  (อ่าน 15245 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
ตอนนี้ต้องรอเรื่องจากที่ญี่ปุ่นอย่างเดียวเลยครับ
ส่งเรื่องไปแล้วครับผม :bbbear_19: :bbbear_41:

ขอให้แก้ได้เรียบร้อยดังหวังนะครับ

:bbbear_48:

ออฟไลน์ Changee

• *
  • Popular Vote : 0
อาการคล้ายกันครับ ของผมทำมาจะสามเดือนแล้วครับ (นี่กุญแจอย่างเดียวนะครับ อย่างอื่นไม่นับ -_-')   
 :bbbear_1:

ขอให้โชคดีนะครับ หากมีลู่ทางจะรีบมาอัพเดทครับ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
อาการคล้ายกันครับ ของผมทำมาจะสามเดือนแล้วครับ (นี่กุญแจอย่างเดียวนะครับ อย่างอื่นไม่นับ -_-')   
 :bbbear_1:

ขอให้โชคดีนะครับ หากมีลู่ทางจะรีบมาอัพเดทครับ
พี่ใช้ตัวไหนอยู่หรอครับ
กุญแจหายหรอออ

• *
แมว 5D ครับ แปลงเป็น STI ครับ

ระบบ Central Lock, Smart Entry & Push Start ของครบทุกอย่างแล้วครับเหลือจูนอย่างเดียว
เห็นช่างบอกว่า Subaru และ Toyota ของเหมือนกันเปี้ยบครับ แต่นานมากแล้วครับเรื่องกุญแจ
สงสารทั้งอู่ สงสารทั้งตัวเอง -_-'

ไม่ได้ขับรถนานแล้ว จิตตกครับ คิดถึงน้องแมวเหมียววววว  :bbbear_8:

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
แมว 5D ครับ แปลงเป็น STI ครับ

ระบบ Central Lock, Smart Entry & Push Start ของครบทุกอย่างแล้วครับเหลือจูนอย่างเดียว
เห็นช่างบอกว่า Subaru และ Toyota ของเหมือนกันเปี้ยบครับ แต่นานมากแล้วครับเรื่องกุญแจ
สงสารทั้งอู่ สงสารทั้งตัวเอง -_-'

ไม่ได้ขับรถนานแล้ว จิตตกครับ คิดถึงน้องแมวเหมียววววว  :bbbear_8:
ต้องได้ security code ของรถมาครับ แล้วไปซื้อตัวremote หลังจากนั้นให้ MIT ลง code ให้ครับ (confirmครับ)

• *
ต้องได้ security code ของรถมาครับ แล้วไปซื้อตัวremote หลังจากนั้นให้ MIT ลง code ให้ครับ (confirmครับ)

แล้วจะเอา security code ของรถมาจากไหนครับ?

ออฟไลน์ SOM

• *
ตอนซื้อรถใหม่ จะมีแผ่นโลหะชิ้นเล็กๆ 2 ชิ้นให้มาพร้อมกุญแจ ตามรูปครับ
แผ่นนึงเป็น KEY Number plate อีก แผ่นนึงเป็น security code
code ต้องเอามาจากเจ้าของรถ หรือ subaru japan
ดังนั้นจึงต้องให้ MIT ขอให้เท่านั้นครับ
(ของผม บังเอิญเค้าสั่งกุญแจremoteมาผิด แล้วไม่รู้จะขายใคร  เลยยอมขอให้มั๊ง ---- โชคดีไป
แต่ค่า remote หมื่นเก้ากว่าไม่รวมกุญแจอีก 3พันมั๊ง --- ซิ้อแต่ remote กุญแจเอาไปปั๊มแถววรจักรเป็น สำรอง)

• *
ตอนซื้อรถใหม่ จะมีแผ่นโลหะชิ้นเล็กๆ 2 ชิ้นให้มาพร้อมกุญแจ ตามรูปครับ
แผ่นนึงเป็น KEY Number plate อีก แผ่นนึงเป็น security code
code ต้องเอามาจากเจ้าของรถ หรือ subaru japan
ดังนั้นจึงต้องให้ MIT ขอให้เท่านั้นครับ
(ของผม บังเอิญเค้าสั่งกุญแจremoteมาผิด แล้วไม่รู้จะขายใคร  เลยยอมขอให้มั๊ง ---- โชคดีไป
แต่ค่า remote หมื่นเก้ากว่าไม่รวมกุญแจอีก 3พันมั๊ง --- ซิ้อแต่ remote กุญแจเอาไปปั๊มแถววรจักรเป็น สำรอง)

ของพี่รุ่นอะไรนะครับ?

ออฟไลน์ SOM

• *
ตอนนี้ใช้อยู่ 2คันครับ
1. legacy BC แต่เป็นเครื่องแมว 2000 NA auto ใช้กุญแจในรูปบน
2. แมว ทำเป็น STI แล้ว ใช้กุญแจในรูปล่าง ครับ (เป็น Push start ครับ)
 :bbbear_4:

• *
ใครก็ได้ชี้ทางสว่างให้ผมที

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ใครก็ได้ชี้ทางสว่างให้ผมที

ต้องติดหลอดซีนอล จะได้เจอทางสว่างๆแน่นอนกัน อิอิ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
ถ้าใช้กล่อง standalone มันยังต้องใช้อิมโมอยู่ป่าวหว่า  :bbbear_33:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2012, 12:57:42 AM โดย Pj_yo »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ถ้าใช้กล่อง standalone มันยังต้องใช้อิมโมอยู่ป่าวหว่า  :bbbear_33:

นั่นซิ อยากรุ็เหมือนกัลลล
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
อาจวางกุญแจไว้แถวรั้วหรือตู้รองเท้าหน้าบ้าน ตอนเปิดปิดประตูสองรอบนั่นแหละครับ ลองอาบน้ำสบายๆมีสมาธิ แล้วค่อยๆหาดีๆตั้งแต่ห้องนอน ห้องน้ำ บันได ประตู ไปเรื่อยๆ ใจเย็นๆๆๆๆๆ
ถ้าจะต้องเสียเป็นแสน ใจเย็นๆอีกซักครั้งก็ไม่เสียหาย.   ขอให้หาเจอครับ

• *
ต้องติดหลอดซีนอล จะได้เจอทางสว่างๆแน่นอนกัน อิอิ
ฮั่นแน่ แดงดังนี่นะ :bbbear_24: :bbbear_17:
เดี๋ยวแยงตาชาวบ้านเขาาาาาา