ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดทความเซงหน้า2ครับ!!ช่วยด้วย น้องเหมียวกุญแจหายครับ!!!!  (อ่าน 15243 ครั้ง)

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
Re: ช่วยด้วย น้องเหมียวกุญแจหายครับ!!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 09:10:19 AM »
แก้ปัญหาได้โดยเร็ววันนะครับ
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
Re: ช่วยด้วย น้องเหมียวกุญแจหายครับ!!!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 09:23:12 AM »
ขอให้ดีเหมือนเดิมครับ อยากฝากให้ดูอีกที่ครับ ตรงร่องเบาะที่เรานั่ง ตรงที่มันพับนั่นแหละครับ เบาะอื่นด้วย เคยตกไปเหมือนกันแต่เป็นโซฟา คิดไปเรื่อยเลย ว่าหายอย่างนั้น อย่างนี้ ผ่านไปหลายวัน พอเอามือล้วงลงไป ออ อยู่นี่นี่เอง กลับเป็นปกติโดยเร็วครับ

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 09:29:08 AM »
พี่เคยลืมไว้ใต้ฝากระโปงอะ ดีนะมันไม่ล้อก  :bbbear_27:

ออฟไลน์ lodney

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 01:04:35 PM »
วันก่อนเข้าไปอู่พี่มานะ เจอกำลังลงจากรถสไลด์พอดีครับ เอาใจช่วยให้แก้ปัญหาได้โดยเร็วครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 07:10:28 PM »
วิธีลืมกุญแจแต่ละท่านฮา มาก555  :bbbear_43:

ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:27:46 PM »
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ ตอนนี้ยังหาทางออกไม่ได้เลยคับ

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:35:29 PM »
มีร้านกุญแจพระประแดงทำได้หมดทุกรุ่น Benz BMW
โทรตีราคาก่อนได้คับ
 http://www.be2hand.com/scripts/shop.php?user=quickkey
ผมเคยใช้บริการจะถอดฝาท้ายไปกัดได้สบายมากๆคับ. รีโมทก็ทำได้หมดคับ ฝีมือขั้เทพ
โชคดีนะครับ :bbbear_16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 11:38:17 PM โดย cableroom »
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:46:14 PM »
ยังไงลองโทรไปถามนะคับ
เค้าไปถึงทีเลยทำไม่ได้เค้าไม่คิดตังค์. ( ไม่น่าคิดตังค์)นะคับ
ให้ไปดูหน้างานก็ยังดีครับ
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 12:57:46 AM »
ยังไงลองโทรไปถามนะคับ
เค้าไปถึงทีเลยทำไม่ได้เค้าไม่คิดตังค์. ( ไม่น่าคิดตังค์)นะคับ
ให้ไปดูหน้างานก็ยังดีครับ
ขอบคุนมากๆๆครับ :bbbear_27:

ออฟไลน์ ployvarin♡

• *
  • Popular Vote : 25
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 04:47:04 AM »
เอาใจช่วยนะน้องกันนนน เส้าจัง T_T หาไห้เจอออไวๆนะคะ ไม่ก้หาทางแก้ไห้ได้เน้อ :bbbear_27:
ถ้าเป็นแป้งคงพลิกรถหาเลย สะสารมันหายไม่ได้ :bbbear_40: :bbbear_39: :bbbear_1:

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 11:35:55 PM »
เอาใจช่วยนะน้องกันนนน เส้าจัง T_T หาไห้เจอออไวๆนะคะ ไม่ก้หาทางแก้ไห้ได้เน้อ :bbbear_27:
ถ้าเป็นแป้งคงพลิกรถหาเลย สะสารมันหายไม่ได้ :bbbear_40: :bbbear_39: :bbbear_1:
ขอบคุนคับพี่แป้ง ตอนนี้เงิบมากเลย ไม่มีรถใช้ เพื่อนแอบมาบอกว่าเสียงท่อเพราะมากเลยตั้งแต่ไปตัดพักกลางออก

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 11:08:21 AM »
หลังจากเซงๆมึนๆมาเปนอาทิตย์ ข่าวร้ายก็บังเกิด

ตอนนี้อัพเดทคร่าวๆว่าต้องเปลี่ยนทั้งกล่อง ทั้งคอพวกมาลัย ซึ่งร่วมๆแสนแน่นอน
ผมเลยมีความคิดว่าจะหาเครื่อง2.0เกียร์ธรรมดาลง(เพราะเครื่องอื่นน่าจะมีกุญแจติดมาให้อยู่แล้ว) อีกอย่างคือตอนนี้ไม่มีรถใช้แล้ว วุ่นวายมาก เพราะความประมาทของผมเอง
แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าเครื่องที่เขายกลงกันนี่มันจะมีกุญแจติดมาหรือเปล่า หรือว่ายังไงก็ต้องเปลี่ยนทั้งกล่องทั้งคออยู่ดี
เพราะผมลองคิดคำนวณคร่าวๆดูว่า ลงเครื่อง2.0+เกียร์ น่าจะไม่เกิน50,000บาท แต่ถ้ารออิมโมต้องรอหลายเดือนงบประมาณก็ทะลุแสนแน่นอน
ถ้าไม่มีทางเลือกผมคงต้องรออะไหล่

รบกวนด้วยนะครับ
อยากรู้ว่าเครื่องที่ยกลงกันเนี่ย มีกุญแจติดมาให้หรือเปล่า :bbbear_33:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
จริงๆ มันเปลี่ยนคอพวงมาลัย แล้วทำ immo หลอกได้นี่ครับ ลองถามช่างดู แต่ระบบ immo มันจะใช้ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
โห กลายเป็นงานใหญ่เลยนะครับเนีย  :bbbear_13:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:45:23 AM »
หลังจากเซงๆมึนๆมาเปนอาทิตย์ ข่าวร้ายก็บังเกิด

ตอนนี้อัพเดทคร่าวๆว่าต้องเปลี่ยนทั้งกล่อง ทั้งคอพวกมาลัย ซึ่งร่วมๆแสนแน่นอน
ผมเลยมีความคิดว่าจะหาเครื่อง2.0เกียร์ธรรมดาลง(เพราะเครื่องอื่นน่าจะมีกุญแจติดมาให้อยู่แล้ว) อีกอย่างคือตอนนี้ไม่มีรถใช้แล้ว วุ่นวายมาก เพราะความประมาทของผมเอง
แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าเครื่องที่เขายกลงกันนี่มันจะมีกุญแจติดมาหรือเปล่า หรือว่ายังไงก็ต้องเปลี่ยนทั้งกล่องทั้งคออยู่ดี
เพราะผมลองคิดคำนวณคร่าวๆดูว่า ลงเครื่อง2.0+เกียร์ น่าจะไม่เกิน50,000บาท แต่ถ้ารออิมโมต้องรอหลายเดือนงบประมาณก็ทะลุแสนแน่นอน
ถ้าไม่มีทางเลือกผมคงต้องรออะไหล่

รบกวนด้วยนะครับ
อยากรู้ว่าเครื่องที่ยกลงกันเนี่ย มีกุญแจติดมาให้หรือเปล่า :bbbear_33:

ผมว่าลองใจเย็นๆก่อน คิดทบทวนให้ดี ทีละขั้นตอน ว่าตั้งแต่ตอนอาบน้ำ แต่งตัว เราหยิบอะไรบ้าง 1-2-3-4
ทีละขั้น อาจจะพบว่าเผลอเรอ เอาเจ้ากุญแจวางไว้ที่ไหนสักแห่ง

ผมว่ามันน่าจะมีทางออกมากกว่าการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุนะครับ เอาใจช่วยครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา