ผู้เขียน หัวข้อ: ---------------- งบ 1.5 ล้านกำลังจะตัดสินใจซื้ออิม ช่วยจัดสรรงบด้วยครับ ----------------  (อ่าน 15230 ครั้ง)

ออฟไลน์ noscam

• *
  • Popular Vote : 0
หลังจากผมดูรถมาพักใหญ่ๆแล้ว ผมรู้สึกว่า อิมน่าจะตอบโจทย์ เกือบทุกข้อของผมแล้วในงบ 1.5 ล้าน
อยากให้ช่วยจัดสรรงบประมาณที่ 1.5 ล้านให้หน่อยครับ ว่าผมควรจะซื้ออิมรุ่นไหนตัวไหนยังไงดี ความต้องการทั่วๆไปของผมนะครับ

1. ขับในเมืองเป็นหลัก รถติดแน่ๆ และขับไม่เร็วมากเน้นออกตัวง่ายเป็นหลัก(อยากให้คลัชนิ่ม) ความเร็วปลาย180+ ไม่ค่อยสนใจ
2. ช่วงล่างขอไม่แข็งมากเพราะไม่คิดว่าจะเอาลงสนามอยู่แล้ว
3. เบรคหนึบมาก-ขับสนุก
4. อนาคตแปลงเกียร์ออโต้ลงได้
5. ซื้อมาซ่อมแล้ว ควรจะซ่อมจบได้ง่ายไม่ซับซ้อนวุ่นวาย ไม่ชอบเยี่ยมอู่บ่อยๆครับ ผมเอือมรถยุโรปแล้ว
6. จะติดแก๊ซหรือ จูน e85 แน่นอน
7. ฟังเพลงสนุก

ในงบ 1.5 ล้าน จะจัดสรรยังไงก็ได้นะครับ อยากได้ความเห็นหลายๆแนว
เช่น
ราคารถ 1,300,000+
30,000ค่าซ่อมครั้งแรกที่ได้รถ +
90,000 แต่งสวยแต่งแรง+
40,000 ติดแก๊ซ+
40,000 เครื่องเสียง

รวม 1,500,000

หรือ ซื้อรถ 1,400,000 แต่ง 100,000 อะไรแบบนี้ครับ

มีความคิดเห็นอื่นๆแนะนำมาได้เลยนะครับ ผมกำลังหาข้อมูลอยู่ อยากได้ข้อมูลมากๆครับ ยังไงรบกวนเพื่อนๆพี่ๆที่มีประสบการณ์ชี้แนะด้วยครับ

ยังไงช่วงนี้เห็นผมตั้งกระทู้บ่อยอย่าพึ่งเบื่อกันนะครับ ^^

ขอบคุณมากครับ

:bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 05:15:53 PM โดย noscam »

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...

1. ขับในเมืองเป็นหลัก รถติดแน่ๆ และขับไม่เร็วมากเน้นออกตัวง่ายเป็นหลัก(อยากให้คลัชนิ่ม) ความเร็วปลาย180+ ไม่ค่อยสนใจ
2. ช่วงล่างขอไม่แข็งมากเพราะไม่คิดว่าจะเอาลงสนามอยู่แล้ว
5. ซื้อมาซ่อมแล้ว ควรจะซ่อมจบได้ง่ายไม่ซับซ้อนวุ่นวาย ไม่ชอบเยี่ยมอู่บ่อยๆครับ ผมเอือมรถยุโรปแล้ว
6. จะติดแก๊ซหรือ จูน e85 แน่นอน
7. ฟังเพลงสนุก

:bbbear_19:
ถ้าตามความปรารถนานี้ แมวเห็นจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดคับ
ผมแนะนำคันนี้เลยคับ รถเพื่อนรักผมเอง
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=94604.0
แมว 2.0 N/A ตรงคอนเซ็ป คลัชนิ่ม ช่วงล่างไม่แข็งแต่หนึบ เบรกดี เครื่องเสียงพร้อม เสียงท่อกะลังพอดี
แต่งมาแล้วแบบหล่อๆดูดีมีชาติตระกูล เครื่อง N/A ไม่ซดมาก แต่สนุกได้ เผลอๆไม่ต้องติดแก๊ส
แถมเป็นรถใหม่ วิ่งน้อย หมดปัญหาเรื่องซ่อมไปพักใหญ่
ต่อไปอยากออโต้ก็หาหัว A-Line มาลงได้ เพราะเงินเหลืออีกหลายแสน  :bbbear_34:

Ps. ที่แนะนำเพราะเห็นว่าตรงตามที่จขกท.ต้องการ เพราะผมก็สนิทกับเจ้าของและเคยนั่งและลองขับมาแล้ว
      ผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรนอกจะเขาจะพาไปเลี้ยงเหล้า  :bbbear_17:

....ดินดาน  :bbbear_32:

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
น่าจะไปทางlegacy หรือ forester ครับ

• *
ถ้าตามความปรารถนานี้ แมวเห็นจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดคับ
ผมแนะนำคันนี้เลยคับ รถเพื่อนรักผมเอง
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=94604.0
แมว 2.0 N/A ตรงคอนเซ็ป คลัชนิ่ม ช่วงล่างไม่แข็งแต่หนึบ เบรกดี เครื่องเสียงพร้อม เสียงท่อกะลังพอดี
แต่งมาแล้วแบบหล่อๆดูดีมีชาติตระกูล เครื่อง N/A ไม่ซดมาก แต่สนุกได้ เผลอๆไม่ต้องติดแก๊ส
แถมเป็นรถใหม่ วิ่งน้อย หมดปัญหาเรื่องซ่อมไปพักใหญ่
ต่อไปอยากออโต้ก็หาหัว A-Line มาลงได้ เพราะเงินเหลืออีกหลายแสน  :bbbear_34:

Ps. ที่แนะนำเพราะเห็นว่าตรงตามที่จขกท.ต้องการ เพราะผมก็สนิทกับเจ้าของและเคยนั่งและลองขับมาแล้ว
      ผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรนอกจะเขาจะพาไปเลี้ยงเหล้า  :bbbear_17:

แปลงร่างเป็น A-line จบๆราคาประมาณเท่าไหร่ครับพอทราบมั้ย ผมอยากขับเทอร์โบครับบอกตรงๆ 
ปล. ตามลิ้งที่ลงขายอยู่นี่คือ แมวอ้วน ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

• *
น่าจะไปทางlegacy หรือ forester ครับ

Legacy ตอนแรกก็ดูครับ แต่ผมไม่ค่อยอยากได้รถบ้านเท่าไหร่แล้วอะครับ เพราะ BMW e39 ผมบ้านสุดๆแล้วครับ เก็บกดมากๆ อยากฉีกแนว

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
เห็นด้วยกับพี่แนน JC ครับ

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
แปลงร่างเป็น A-line จบๆราคาประมาณเท่าไหร่ครับพอทราบมั้ย ผมอยากขับเทอร์โบครับบอกตรงๆ 
ปล. ตามลิ้งที่ลงขายอยู่นี่คือ แมวอ้วน ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ
เรื่องราคา A-Line นี่ผมไม่ทราบเลยคับ
แต่ถ้าอยากขับ Turbo ก็เห็นเขาเอาเครื่อง WRX , SGT มาวางกันให้พอสนุก
หรือแม้แต่คอแดงทั้งของแมวของเหยี่ยว ก็เห็นเอามาใส่กันได้นะคับ
เรื่องราคาก็น่าจะตามความใหม่ของเครื่องอ่ะคับ
ลองหาที่เขาแปลงมาแล้วก็เห็นมีขายนะคับ
เอาเป็นว่าถ้าจะเอาแมวแบบมีโบ ไม่ว่าตัวไหน ก็น่าจะปริ่มๆหรือเกินงบแน่นอนคับ  :bbbear_38:

ถ้าลดลงมาเล่นหมูหรือเหยี่ยว ราคาอาจจะพอได้ เงินเหลือนิดหน่อย แต่ความสบายจะลดลงคับ
แต่ถ้ายอมตัดข้อ 1,2,5,7 ออก แล้วมาเล่น GC คุณจะได้ความมันส์แบบเต็มๆ แถมเหลือเงินเป็นล้าน !!!  :bbbear_43: :bbbear_34:

ออฟไลน์ สวะ.

• *
  • Popular Vote : 32
เรื่องราคา A-Line นี่ผมไม่ทราบเลยคับ
แต่ถ้าอยากขับ Turbo ก็เห็นเขาเอาเครื่อง WRX , SGT มาวางกันให้พอสนุก
หรือแม้แต่คอแดงทั้งของแมวของเหยี่ยว ก็เห็นเอามาใส่กันได้นะคับ
เรื่องราคาก็น่าจะตามความใหม่ของเครื่องอ่ะคับ
ลองหาที่เขาแปลงมาแล้วก็เห็นมีขายนะคับ
เอาเป็นว่าถ้าจะเอาแมวแบบมีโบ ไม่ว่าตัวไหน ก็น่าจะปริ่มๆหรือเกินงบแน่นอนคับ  :bbbear_38:

ถ้าลดลงมาเล่นหมูหรือเหยี่ยว ราคาอาจจะพอได้ เงินเหลือนิดหน่อย แต่ความสบายจะลดลงคับ
แต่ถ้ายอมตัดข้อ 1,2,5,7 ออก แล้วมาเล่น GC คุณจะได้ความมันส์แบบเต็มๆ แถมเหลือเงินเป็นล้าน !!!  :bbbear_43: :bbbear_34:

1,2,5,7 ถ้าตัดออกแล้วงบเหลือขนาดนี้
ก้จะกลายเปนตัวแรงระดับชาติไปเลยน่ะครับ

สนับสนุน ><

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
แถมเหลือเงินซื้อรถบ้านขับชิวๆ ได้อีกคันเลยด้วยครับ  :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:
85sound and music studio 086-6896625

• *
GC ที่จริงผมว่าก็็ดูดีนะครับ แต่ขอเถอะครับ ซ่อมรถเบื่อแล้ว  :bbbear_13:

ถ้ามีตังเยอะกว่านี้หน่อยผมอยากได้ป้ายแดงเหมือนกันครับ แต่งบแค่นี้ รถป้ายแดงไม่มีถูกใจเลย

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
GC ที่จริงผมว่าก็็ดูดีนะครับ แต่ขอเถอะครับ ซ่อมรถเบื่อแล้ว  :bbbear_13:

ถ้ามีตังเยอะกว่านี้หน่อยผมอยากได้ป้ายแดงเหมือนกันครับ แต่งบแค่นี้ รถป้ายแดงไม่มีถูกใจเลย
ป้ายแดงขับสองเซาะกราวอย่าไปใช้ เสียดายตัง

เพิ่มงบอีกหน่อยbrz ทอปๆไปเลย subaru ตั้งแต่ตากลมขึ้นไป ตัวถังตรามะลิ ใหม่สดเสมอ เพราะเจ้าของอิมทุกคน จะรักและถนอมรถทุกคน ลองดูครับ.  :bbbear_34:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 11:12:17 PM โดย Bossma 190ม้า »

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ผมชอบเจ้าของกระทู้นะ ดูแล้ววางแผนอย่างดีการใช้เลือกความคุ้มค่า การตัดสินใจแบบรอบคอบแบบนี้หายากคับ. ส่วนมากความอยากได้ มักจะทำให้ลืมผลที่จะตามมา แต่ จขกท มีการจัดการที่ดี

อยากรู้อะไร ถามมาเลยครับ. ยินให้คำปรึกษา ถ้าเรา ดอเดียวกัน :bbbear_7:

• *
ผมชอบเจ้าของกระทู้นะ ดูแล้ววางแผนอย่างดีการใช้เลือกความคุ้มค่า การตัดสินใจแบบรอบคอบแบบนี้หายากคับ. ส่วนมากความอยากได้ มักจะทำให้ลืมผลที่จะตามมา แต่ จขกท มีการจัดการที่ดี

อยากรู้อะไร ถามมาเลยครับ. ยินให้คำปรึกษา ถ้าเรา ดอเดียวกัน :bbbear_7:

ผมชอบคนที่ตอบกระทู้ ในเวบบอรด์แห่งนี้เช่นเดียวกันครับ ดูมีวุฒิภาวะ มากๆ อันนี้ยอมรับจากใจเลย ผมใช้เวบบอรด์หลายแห่งครับผมบอกได้เลยว่าที่นี้ดีมากๆ

สมมุติว่าพี่งบ 1.5 ล้านเหมือนผม และความต้่องการแบบเดียวกับผมเปะๆ พี่จะเลือกรุ่นไหนแบบไหน จัดสรรงบยังไงครับ

1. ขับในเมืองเป็นหลัก รถติดแน่ๆ และขับไมเร็วมากเน้นออกตัวง่ายเป็นหลัก(อยากให้คลัชนิ่ม) ความเร็วปลาย180+ ไม่ค่อยสนใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2012, 11:37:58 PM โดย noscam »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207

สมมุติว่าพี่งบ 1.5 ล้านเหมือนผม และความต้่องการแบบเดียวกับผมเปะๆ พี่จะเลือกรุ่นไหนแบบไหน จัดสรรงบยังไงครับ

1. ขับในเมืองเป็นหลัก รถติดแน่ๆ และขับไมแรงมากเน้นออกตัวง่ายเป็นหลัก(อยากให้คลัชนิ่ม) ความเร็วปลาย180+ ไม่ค่อยสนใจ
   ผมจะเลือกรถที่ประนีประนอมที่สุดครับ ซึ่งถ้าเป็น subaru ก็คงจะไม่พ้น impreza legacy forester ซึ่ง ผมคงเลือก impreza แน่นอนครับ แต่ทีนี้ จากโจทข้างบน ผมมองว่า impreza S-GT เกียธรรมดาน่าจะตอบโจทย์ที่สุดครับ(เดิมๆ)นะครับ
  ช่วงล่างเดิมๆของ subaru ทุกคันไม่ได้แข็งเลยนะครับ ที่เห็นแข็งๆกัน ก็คันกันเองทั้งนั้นครับ
  impreza S-GT ในตลาดตอนนี้ ประมาน 1.3-1.4 ล้าน นะครับ เพราะฉนั้น ท่านเจ้าของกะทู้จะเหลืองบอีก1-2แสนบาทในการจัดการกับเบรคครับ
  impreza S-GT มีทั้งรุ่นที่เป็น เกียธรรมดาและออโต้ เพราะฉนั้น ถ้าเบื่อเกียธรรมดา ก็ ยังสามารถหาเกียออโต้ที่ตรงรุ่นจริงๆ มาชนได้เลยครับ
  impreza S-GT เป็นรถที่ อายุยังน้อยอยุ่นะครับ เรื่องซ่อมจุกจิกคิดว่า ยังไม่น่ามี ก็ ดูแลตามระยะเท่านั้นครับ
 คิดว่า ติดแก๊สน่าจะโอเคกว่าที่จะไป E85 ครับ เพราะว่า เจ้า E85 เนี่ยะ เติมถูกก็จริง แต่ก็ แ-กมหาศาลเลยนะครับ แล้วสิ่งที่ต้องทำกับรถถ้าคิดจะ จูน E85 ยาวครับ

หวังว่า น่าจะเป้นประโยชน์กับเจ้าของกะทู้นะครับ  :bbbear_26: :bbbear_26:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
ขอให้ได้รถที่ตอบโจทย์ได้นะคับ

วางแผนได้ดีมาก

:bbbear_23:เจ้าของกระทู้โชคดีมากคับ ที่เจอแต่คนมาตอบแบบมีวุฒิภาวะ :bbbear_43: